DAILY
LESSON
LOG
Paaralan Baitang 9
Guro Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
Petsa/Oras
Markahan
Ikaapat
I. LAYUNIN
A.Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga pansariling salik sa pagpili ng tamangkursong akademiko o teknikal-
bokasyonal, sining at isports, negosyo o hanapbuhay.
B. Pamantayan sa Pagganap
Nagtatakda ang mag-aaral ng sariling tunguhin pagkatapos ng haiskul na naaayon sa taglayna mga talento, pagpapahalaga,
tunguhin at katayuang ekonomiya.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto Isulat ang code ng
bawat kasanayan
 Napagninilayan ang mga mahahalagang hakbang na
ginawa upang mapaunlad angkanyang talento at
kakayahan ayon sa kanyang hilig at mithiin.
a. Nabibigyang kahulugan ang salitang pagpapasya.
b. Nakagagawa ng paraan sa pag-iibayo ng mga
napiling pasya para sa track o kursongkukunin
gayundin ang mga hadlang sa pagharap dito.
c. Naibabahagi ang nararamdaman ukol sa pagpapasya sa
pagpili ng kursong akademiko,o teknikal-bokasyonal,
sining at palakasan o negosyo.
EsP9PK-IVa-13.2
II. NILALAMAN
Modyul 13: Mga Pansariling Salik sa Pagpili ng Tamang KursongAkademiko o Teknikal-Bokasyonal, Sining at
Isports, Negosyo oHanapbuhay
III. KAGAMITANG PANTURO
Petsa
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa
Gabay ng Guro
105-113 105 – 113
2. Mga pahina sa
Kagamitang
Pang-Mag-aaral
202-215 215 – 217
3.Mga pahina sa
Teksbuk
4.Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A.Balik-Aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan # 1
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kassanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I.Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para
sa takdang-aralin at
remediation
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A.Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ang aking punungguro at
superbisor?
G.Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro??

dddllll.docx

  • 1.
    DAILY LESSON LOG Paaralan Baitang 9 GuroAsignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO Petsa/Oras Markahan Ikaapat I. LAYUNIN A.Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga pansariling salik sa pagpili ng tamangkursong akademiko o teknikal- bokasyonal, sining at isports, negosyo o hanapbuhay. B. Pamantayan sa Pagganap Nagtatakda ang mag-aaral ng sariling tunguhin pagkatapos ng haiskul na naaayon sa taglayna mga talento, pagpapahalaga, tunguhin at katayuang ekonomiya. C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code ng bawat kasanayan  Napagninilayan ang mga mahahalagang hakbang na ginawa upang mapaunlad angkanyang talento at kakayahan ayon sa kanyang hilig at mithiin. a. Nabibigyang kahulugan ang salitang pagpapasya. b. Nakagagawa ng paraan sa pag-iibayo ng mga napiling pasya para sa track o kursongkukunin gayundin ang mga hadlang sa pagharap dito. c. Naibabahagi ang nararamdaman ukol sa pagpapasya sa pagpili ng kursong akademiko,o teknikal-bokasyonal, sining at palakasan o negosyo. EsP9PK-IVa-13.2 II. NILALAMAN Modyul 13: Mga Pansariling Salik sa Pagpili ng Tamang KursongAkademiko o Teknikal-Bokasyonal, Sining at Isports, Negosyo oHanapbuhay III. KAGAMITANG PANTURO Petsa A.Sanggunian 1.Mga pahina sa Gabay ng Guro 105-113 105 – 113 2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral 202-215 215 – 217 3.Mga pahina sa Teksbuk 4.Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng
  • 2.
    Learning Resource B. Ibapang Kagamitang Panturo IV. PAMAMARAAN A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin. B. Paghahabi sa layunin ng aralin C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan # 1 E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kassanayan #2 F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Assessment) G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay H. Paglalahat ng Aralin I.Pagtataya ng Aralin J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at remediation V. Mga Tala
  • 3.
    VI. Pagninilay A.Bilang ngmag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation. C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation? E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyonan sa tulong ang aking punungguro at superbisor? G.Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro??