SlideShare a Scribd company logo
Araling Panlipunan 8
Ika – 3 Kwarter
Ginoong Rhegie I. Cua
The Last Supper:
Microscope at Printing Press
The Creation of Adam by Michelangelo Buonarroti:
Flying Machines ni Leonardo De Vinci
Monalisa
Batay sa mga
konseptong
naitala sa itaas,
paano mo
mailarawan ang
isang matatag na
bansa sa isang
pangungusap?
Ang Pag-usbong ng
Renaissance
•Sa pagtatapos ng Gitnang Panahon
o Middle Ages, maraming namatay
sa Europa sanhi ng Black Death
(Bubonic Plague) at mga digmaan.
• Dahil dito, marami sa mga
mamamayan ang nagsimulang
mawalan ng tiwala sa Simbahan.
• Kinuwestyon din nila ang mga
umiiral na paniniwala at gawi ng
lipunan.
Ang Pag-usbong ng
Renaissance
•Kinalaunan, sa pangunguna ng mga
edukado, isinantabi nila ang mga
halagahin at paniniwalang pinairal
ng Simbahan at ibinaling nila ang
kanilang atensyon sa kadakilaan ng
nagdaang sibilisasyon ng Greece at
Rome.
•Ang panahong 1300-1600 ay
kakikitaan ng napakataas na antas
ng malikhaing pag-iisip sa mga
Europeano. Ito ang tinatawag na
Renaissance.
Ang Pag-usbong ng
Renaissance
•Ang salitang Renaissance ay hango sa salitang
Pranses na nangangahuluga ng “muling
pagsilang” o rebirth.
•Layunin nito na muling ibalik ang kadakilaan ng
kulturang Greco-Romano sa pamamagitan ng
pagpapanumbalik ng mga karunungang
klasikal at pagbibigay-halaga sa mga gawa at
kakayahan ng tao sa aspeto ng sining, agham,
literatura at panitikan.
Ang Pag-usbong ng Renaissance
•Ang Italya ay matatagpuan malapit
sa Dagat Mediterranean.
•Dito karaniwang dumadaong ang
mga barkong nagdadala ng bagong
produkto.
•Malaki ang paghanga ng mga taga-
Europa sa Italya dahil dito
nagsimula ang ilang mahalagang
pag-aaral at pagtuklas kaya
naging sentro ito ng pag-usbong
ng Renaissance.
Ang Pag-usbong ng
Renaissance
•Sa panahong ito muling pinatili at
pinanumbalik ang mga sinaunang
kulturang klasikal ng Gresya at Roma,
na nakapagdulot ng sigla sa kaisipan ng
Europa at nagbigay daan sa maraming
pagbabago sa larangan ng sining,
arkitektura, agham at eskultura.
•Umunlad din ang kanilang agrikultura
bunga ng pagbabago sa kagamitan at
pamamaraan sa pagtatanim.
Ang Pag-usbong ng
Renaissance
•Naging inspirasyon din ang Renaissance sa mga mangangalakal
dahil naging maunlad ang ekonomiya at sa larangan ng
eksplorasyon binigyang sigla ang mga manlalakbay na galugarin
ang mundo na kung saan naitatag ang mga bagong imperyo ng
Europeong mananakop.
Ang Pag-usbong ng
Renaissance
•Sa panahong ito nabuhay muli ang interes ng mga mamamayan
sa kalikasan ng tao.
•Naglabasan ang mga taong may taglay na kakayahan.
•Nabuksan ang isipan ng mga tao na gamitin ang kanyang
abilidad at talento sa pagtuklas ng mga bagay-bagay at
nagresulta ng mga ambag na napakinabangan ng lipunan.
Gabay na tanong!
1. Ano ang ibig sabihin ng “Renaissance”?

More Related Content

Similar to Araling Panlipunan 8.pptx

ARALIN 1 AP 8- Panahon ng Renaissance.pptx
ARALIN 1 AP 8- Panahon ng Renaissance.pptxARALIN 1 AP 8- Panahon ng Renaissance.pptx
ARALIN 1 AP 8- Panahon ng Renaissance.pptx
TeacherTinCabanayan
 
aralin1ap8-panahonngrenaissance-230116154205-3ab35f7a.pdf
aralin1ap8-panahonngrenaissance-230116154205-3ab35f7a.pdfaralin1ap8-panahonngrenaissance-230116154205-3ab35f7a.pdf
aralin1ap8-panahonngrenaissance-230116154205-3ab35f7a.pdf
sophiadepadua3
 
panahon ng renaissance.pdf
panahon ng renaissance.pdfpanahon ng renaissance.pdf
panahon ng renaissance.pdf
CzarinaKrystalRivadu
 
1-2-renaissance for senior high school.pptx
1-2-renaissance for senior high school.pptx1-2-renaissance for senior high school.pptx
1-2-renaissance for senior high school.pptx
RealMaeQuirinoPea
 
panahon ng pagusbong/ rennaissance araling panlipunan.pptx
panahon ng pagusbong/ rennaissance araling panlipunan.pptxpanahon ng pagusbong/ rennaissance araling panlipunan.pptx
panahon ng pagusbong/ rennaissance araling panlipunan.pptx
SundieGraceBataan
 
Pag-usbong ng Renaissance.pptx
Pag-usbong ng Renaissance.pptxPag-usbong ng Renaissance.pptx
Pag-usbong ng Renaissance.pptx
CARLOSRyanCholo
 
pag-usbongngrenaissance-220718103924-46f67fe3.pdf
pag-usbongngrenaissance-220718103924-46f67fe3.pdfpag-usbongngrenaissance-220718103924-46f67fe3.pdf
pag-usbongngrenaissance-220718103924-46f67fe3.pdf
yeshuamaeortiz
 
AP8-Q3-ARALIN1-PANAHON NG RENAISSANCE.pptx
AP8-Q3-ARALIN1-PANAHON NG RENAISSANCE.pptxAP8-Q3-ARALIN1-PANAHON NG RENAISSANCE.pptx
AP8-Q3-ARALIN1-PANAHON NG RENAISSANCE.pptx
MaryJoyTolentino8
 
MPERYALISMO AT KOLONYALISMO SA T AT K ASYA
MPERYALISMO AT KOLONYALISMO SA  T AT K ASYAMPERYALISMO AT KOLONYALISMO SA  T AT K ASYA
MPERYALISMO AT KOLONYALISMO SA T AT K ASYA
DesilynNegrillodeVil
 
Renaissance Filipino
Renaissance FilipinoRenaissance Filipino
Renaissance Filipino
CathiaVergara
 
approject-naman-1230617y7830417191-1.pdf
approject-naman-1230617y7830417191-1.pdfapproject-naman-1230617y7830417191-1.pdf
approject-naman-1230617y7830417191-1.pdf
vielberbano1
 
Ang renaissance 2015
Ang renaissance 2015Ang renaissance 2015
Ang renaissance 2015
Rodel Sinamban
 
Ap8 q3 ppt1
Ap8 q3 ppt1Ap8 q3 ppt1
Ap8 q3 ppt1
Mary Rose David
 
Paglakas ng europe renaissance
Paglakas ng europe   renaissancePaglakas ng europe   renaissance
Paglakas ng europe renaissanceJared Ram Juezan
 
Mga naiambag ng renaissance sa iba’t ibang larangan
Mga naiambag ng renaissance sa iba’t ibang laranganMga naiambag ng renaissance sa iba’t ibang larangan
Mga naiambag ng renaissance sa iba’t ibang larangan
campollo2des
 
Pag-usbong ng Renaissance,Repormasyon at Kontra-Repormasyon.pptx
Pag-usbong ng Renaissance,Repormasyon at Kontra-Repormasyon.pptxPag-usbong ng Renaissance,Repormasyon at Kontra-Repormasyon.pptx
Pag-usbong ng Renaissance,Repormasyon at Kontra-Repormasyon.pptx
KristelleMaeAbarco3
 
RENASIMYENTO kabanata 6 aralin 1. powerpoint.
RENASIMYENTO kabanata 6 aralin 1. powerpoint.RENASIMYENTO kabanata 6 aralin 1. powerpoint.
RENASIMYENTO kabanata 6 aralin 1. powerpoint.
yeshuamaeortiz
 
Renaissance
RenaissanceRenaissance
Renaissance
group_4ap
 
Powerpoint history and civilization2
Powerpoint history and civilization2Powerpoint history and civilization2
Powerpoint history and civilization2jene_sotto
 

Similar to Araling Panlipunan 8.pptx (20)

ARALIN 1 AP 8- Panahon ng Renaissance.pptx
ARALIN 1 AP 8- Panahon ng Renaissance.pptxARALIN 1 AP 8- Panahon ng Renaissance.pptx
ARALIN 1 AP 8- Panahon ng Renaissance.pptx
 
aralin1ap8-panahonngrenaissance-230116154205-3ab35f7a.pdf
aralin1ap8-panahonngrenaissance-230116154205-3ab35f7a.pdfaralin1ap8-panahonngrenaissance-230116154205-3ab35f7a.pdf
aralin1ap8-panahonngrenaissance-230116154205-3ab35f7a.pdf
 
panahon ng renaissance.pdf
panahon ng renaissance.pdfpanahon ng renaissance.pdf
panahon ng renaissance.pdf
 
1-2-renaissance for senior high school.pptx
1-2-renaissance for senior high school.pptx1-2-renaissance for senior high school.pptx
1-2-renaissance for senior high school.pptx
 
panahon ng pagusbong/ rennaissance araling panlipunan.pptx
panahon ng pagusbong/ rennaissance araling panlipunan.pptxpanahon ng pagusbong/ rennaissance araling panlipunan.pptx
panahon ng pagusbong/ rennaissance araling panlipunan.pptx
 
Pag-usbong ng Renaissance.pptx
Pag-usbong ng Renaissance.pptxPag-usbong ng Renaissance.pptx
Pag-usbong ng Renaissance.pptx
 
pag-usbongngrenaissance-220718103924-46f67fe3.pdf
pag-usbongngrenaissance-220718103924-46f67fe3.pdfpag-usbongngrenaissance-220718103924-46f67fe3.pdf
pag-usbongngrenaissance-220718103924-46f67fe3.pdf
 
AP8-Q3-ARALIN1-PANAHON NG RENAISSANCE.pptx
AP8-Q3-ARALIN1-PANAHON NG RENAISSANCE.pptxAP8-Q3-ARALIN1-PANAHON NG RENAISSANCE.pptx
AP8-Q3-ARALIN1-PANAHON NG RENAISSANCE.pptx
 
MPERYALISMO AT KOLONYALISMO SA T AT K ASYA
MPERYALISMO AT KOLONYALISMO SA  T AT K ASYAMPERYALISMO AT KOLONYALISMO SA  T AT K ASYA
MPERYALISMO AT KOLONYALISMO SA T AT K ASYA
 
Renaissance Filipino
Renaissance FilipinoRenaissance Filipino
Renaissance Filipino
 
approject-naman-1230617y7830417191-1.pdf
approject-naman-1230617y7830417191-1.pdfapproject-naman-1230617y7830417191-1.pdf
approject-naman-1230617y7830417191-1.pdf
 
Ang renaissance 2015
Ang renaissance 2015Ang renaissance 2015
Ang renaissance 2015
 
ANG RENAISSANCE 2015
ANG RENAISSANCE 2015ANG RENAISSANCE 2015
ANG RENAISSANCE 2015
 
Ap8 q3 ppt1
Ap8 q3 ppt1Ap8 q3 ppt1
Ap8 q3 ppt1
 
Paglakas ng europe renaissance
Paglakas ng europe   renaissancePaglakas ng europe   renaissance
Paglakas ng europe renaissance
 
Mga naiambag ng renaissance sa iba’t ibang larangan
Mga naiambag ng renaissance sa iba’t ibang laranganMga naiambag ng renaissance sa iba’t ibang larangan
Mga naiambag ng renaissance sa iba’t ibang larangan
 
Pag-usbong ng Renaissance,Repormasyon at Kontra-Repormasyon.pptx
Pag-usbong ng Renaissance,Repormasyon at Kontra-Repormasyon.pptxPag-usbong ng Renaissance,Repormasyon at Kontra-Repormasyon.pptx
Pag-usbong ng Renaissance,Repormasyon at Kontra-Repormasyon.pptx
 
RENASIMYENTO kabanata 6 aralin 1. powerpoint.
RENASIMYENTO kabanata 6 aralin 1. powerpoint.RENASIMYENTO kabanata 6 aralin 1. powerpoint.
RENASIMYENTO kabanata 6 aralin 1. powerpoint.
 
Renaissance
RenaissanceRenaissance
Renaissance
 
Powerpoint history and civilization2
Powerpoint history and civilization2Powerpoint history and civilization2
Powerpoint history and civilization2
 

More from RhegieCua2

industrial revolution araling panlipunan grade 8 world history
industrial revolution araling panlipunan grade 8 world historyindustrial revolution araling panlipunan grade 8 world history
industrial revolution araling panlipunan grade 8 world history
RhegieCua2
 
Topic: Truth Philosophy Grade 11 and Grade 12
Topic: Truth Philosophy Grade 11 and Grade 12Topic: Truth Philosophy Grade 11 and Grade 12
Topic: Truth Philosophy Grade 11 and Grade 12
RhegieCua2
 
Araling Panlipunan Grade 8 ROME
Araling Panlipunan Grade 8 ROMEAraling Panlipunan Grade 8 ROME
Araling Panlipunan Grade 8 ROME
RhegieCua2
 
Unit III Human Being: A Limited Being Reflection on my body. An Introduction
Unit III Human Being: A Limited BeingReflection on my body. An IntroductionUnit III Human Being: A Limited BeingReflection on my body. An Introduction
Unit III Human Being: A Limited Being Reflection on my body. An Introduction
RhegieCua2
 
Araling panlipunan 8_Day_1_Simula_ng_Roma.pptx
Araling panlipunan 8_Day_1_Simula_ng_Roma.pptxAraling panlipunan 8_Day_1_Simula_ng_Roma.pptx
Araling panlipunan 8_Day_1_Simula_ng_Roma.pptx
RhegieCua2
 
Q3-Paghahati-ng-Daigdig (1).pptx
Q3-Paghahati-ng-Daigdig (1).pptxQ3-Paghahati-ng-Daigdig (1).pptx
Q3-Paghahati-ng-Daigdig (1).pptx
RhegieCua2
 
Ang Ginintuang Panahon ng Athens.pptx
Ang Ginintuang Panahon ng Athens.pptxAng Ginintuang Panahon ng Athens.pptx
Ang Ginintuang Panahon ng Athens.pptx
RhegieCua2
 
1.-MINOAN-MYCENAEAN.pptx
1.-MINOAN-MYCENAEAN.pptx1.-MINOAN-MYCENAEAN.pptx
1.-MINOAN-MYCENAEAN.pptx
RhegieCua2
 

More from RhegieCua2 (8)

industrial revolution araling panlipunan grade 8 world history
industrial revolution araling panlipunan grade 8 world historyindustrial revolution araling panlipunan grade 8 world history
industrial revolution araling panlipunan grade 8 world history
 
Topic: Truth Philosophy Grade 11 and Grade 12
Topic: Truth Philosophy Grade 11 and Grade 12Topic: Truth Philosophy Grade 11 and Grade 12
Topic: Truth Philosophy Grade 11 and Grade 12
 
Araling Panlipunan Grade 8 ROME
Araling Panlipunan Grade 8 ROMEAraling Panlipunan Grade 8 ROME
Araling Panlipunan Grade 8 ROME
 
Unit III Human Being: A Limited Being Reflection on my body. An Introduction
Unit III Human Being: A Limited BeingReflection on my body. An IntroductionUnit III Human Being: A Limited BeingReflection on my body. An Introduction
Unit III Human Being: A Limited Being Reflection on my body. An Introduction
 
Araling panlipunan 8_Day_1_Simula_ng_Roma.pptx
Araling panlipunan 8_Day_1_Simula_ng_Roma.pptxAraling panlipunan 8_Day_1_Simula_ng_Roma.pptx
Araling panlipunan 8_Day_1_Simula_ng_Roma.pptx
 
Q3-Paghahati-ng-Daigdig (1).pptx
Q3-Paghahati-ng-Daigdig (1).pptxQ3-Paghahati-ng-Daigdig (1).pptx
Q3-Paghahati-ng-Daigdig (1).pptx
 
Ang Ginintuang Panahon ng Athens.pptx
Ang Ginintuang Panahon ng Athens.pptxAng Ginintuang Panahon ng Athens.pptx
Ang Ginintuang Panahon ng Athens.pptx
 
1.-MINOAN-MYCENAEAN.pptx
1.-MINOAN-MYCENAEAN.pptx1.-MINOAN-MYCENAEAN.pptx
1.-MINOAN-MYCENAEAN.pptx
 

Araling Panlipunan 8.pptx

  • 1. Araling Panlipunan 8 Ika – 3 Kwarter Ginoong Rhegie I. Cua
  • 4. The Creation of Adam by Michelangelo Buonarroti:
  • 5. Flying Machines ni Leonardo De Vinci
  • 7.
  • 8.
  • 9. Batay sa mga konseptong naitala sa itaas, paano mo mailarawan ang isang matatag na bansa sa isang pangungusap?
  • 10. Ang Pag-usbong ng Renaissance •Sa pagtatapos ng Gitnang Panahon o Middle Ages, maraming namatay sa Europa sanhi ng Black Death (Bubonic Plague) at mga digmaan. • Dahil dito, marami sa mga mamamayan ang nagsimulang mawalan ng tiwala sa Simbahan. • Kinuwestyon din nila ang mga umiiral na paniniwala at gawi ng lipunan.
  • 11. Ang Pag-usbong ng Renaissance •Kinalaunan, sa pangunguna ng mga edukado, isinantabi nila ang mga halagahin at paniniwalang pinairal ng Simbahan at ibinaling nila ang kanilang atensyon sa kadakilaan ng nagdaang sibilisasyon ng Greece at Rome. •Ang panahong 1300-1600 ay kakikitaan ng napakataas na antas ng malikhaing pag-iisip sa mga Europeano. Ito ang tinatawag na Renaissance.
  • 12. Ang Pag-usbong ng Renaissance •Ang salitang Renaissance ay hango sa salitang Pranses na nangangahuluga ng “muling pagsilang” o rebirth. •Layunin nito na muling ibalik ang kadakilaan ng kulturang Greco-Romano sa pamamagitan ng pagpapanumbalik ng mga karunungang klasikal at pagbibigay-halaga sa mga gawa at kakayahan ng tao sa aspeto ng sining, agham, literatura at panitikan.
  • 13. Ang Pag-usbong ng Renaissance •Ang Italya ay matatagpuan malapit sa Dagat Mediterranean. •Dito karaniwang dumadaong ang mga barkong nagdadala ng bagong produkto. •Malaki ang paghanga ng mga taga- Europa sa Italya dahil dito nagsimula ang ilang mahalagang pag-aaral at pagtuklas kaya naging sentro ito ng pag-usbong ng Renaissance.
  • 14. Ang Pag-usbong ng Renaissance •Sa panahong ito muling pinatili at pinanumbalik ang mga sinaunang kulturang klasikal ng Gresya at Roma, na nakapagdulot ng sigla sa kaisipan ng Europa at nagbigay daan sa maraming pagbabago sa larangan ng sining, arkitektura, agham at eskultura. •Umunlad din ang kanilang agrikultura bunga ng pagbabago sa kagamitan at pamamaraan sa pagtatanim.
  • 15. Ang Pag-usbong ng Renaissance •Naging inspirasyon din ang Renaissance sa mga mangangalakal dahil naging maunlad ang ekonomiya at sa larangan ng eksplorasyon binigyang sigla ang mga manlalakbay na galugarin ang mundo na kung saan naitatag ang mga bagong imperyo ng Europeong mananakop.
  • 16. Ang Pag-usbong ng Renaissance •Sa panahong ito nabuhay muli ang interes ng mga mamamayan sa kalikasan ng tao. •Naglabasan ang mga taong may taglay na kakayahan. •Nabuksan ang isipan ng mga tao na gamitin ang kanyang abilidad at talento sa pagtuklas ng mga bagay-bagay at nagresulta ng mga ambag na napakinabangan ng lipunan.
  • 17. Gabay na tanong! 1. Ano ang ibig sabihin ng “Renaissance”?