KALAMANSIG NATIONAL HIGH SCHOOL
Poblacion, Kalamansig, Sultan Kudarat
S.Y 2024-2025
Banghay-Aralin sa Araling Panlipunan Petsa: Hulyo 29, 2024
Aralin Heograpiya ng Daigdig
Baitang
Nakalaang Oras 1 hour
Guro Baby Ruth Esmael
I. Layunin 1. Nasusuri ang katangiang pisikal ng
daigdig
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay naipamamalas ang
pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa
kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan
sa pag-usbong ng mga sinaunang
kabihasnan na nagkaloob ng mga
pamanang humubog sa pamumuhay
ng kasalukuyang henerasyon
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng
panukalang proyektong nagsusulong
sa pangangalaga at preserbasyon ng
mga pamana ng mga sinaunang
kabihasnan sa Daigdig para sa
kasalukuyan at sa susunod na
henerasyon
C. Learning Competencies/Objectives
Write the LC Codes for Each
Nasusuri ang katangiang pisikal ng
daigdig
AP8HSK-Id-4
II. Paksa Heograpiya ng Daigdig
III. Learning Resources
A. Sanggunian
1. Teacher’s Guide page
2. LM Pages
IV. Pamamaraan Kagamitan
Pagganyak (Engage) (Get the students mind focused on the topic)
Gawain 1: GEOpardy Board
Panuto: Suriin ang kasunod na GEOpardy board. Pagkatapos,
bumuo ng tanong na ang sagot ay salita o larawang makikita sa
GEOpardy board. Isulat sa notebook ang nabuong sagot sa
tanong.
Blackboard, Flash Cards
Pagtuklas (Explore) (Provide students with a common experience)
Gawain 2: Grafitti Wall
Isulat sa Graffiti Wall 1 ang iyong sariling ideya tungkol sa
tanong sa ibaba.Masasagot ito sa anyo ng pangungusap o guhit.
Blackboard, Chalk
Pagpapaliwanag (Explain) (Teach the concept. Should include interaction between teacher and students)
Pagtatalakay isa isa sa limang tema ng Heograpiya
1. Lokasyon tumutukoy sa kinaroroonan ng mga lugar sa
daigdig
2. Lugar:tumutukoy sa mga katangiang natatangi sa isang
pook
3. Rehiyon bahagi ng daigdig na pinagbubuklod ng
magkakatulad nakatangiang pisikal o kultural
4. Interaksiyon ng tao at kapaligiran ang kaugnayan ng tao
sa pisikal na katangiang taglay ng kaniyang kinaroroonan
5. Paggalaw ang paglipat ng tao mula sa kinagisnang lugar
patungo sa isang lugar, kabilang din dito ang paglipat ng
mga bagay at likas na pangyayari, tulad ng hangin at ulan
(Linear). Gaano kalayo ang isang lugar
(Time). Gaano katagal ang paglalakbay
(Psychological) Paano tiningnan ang layo ng lugar:
Gawain 3. Tukoy- Tema- Aplikasyon
Ipasuri sa mga mag-aaral ang sumusunod na
impormasyon. Pagkatapos, ipatukoy kung ito ay may
kaugnayan sa lokasyon, lugar.
Reading materials, Laptop
Pagpapalalim (Elaborate) (Students apply the information)
Gamit ang AICDR (Ask, Investigate, Create, Discuss,
Reflect) ang mga mag-aaral ay sasagutin ang katanungan na
1. Ano ang masasabi mo tungkol sa heograpiya ng isang
bansa ayon sa limang tema nito.
2. Bakit magkakaugnay ang limang tema ng heograpiya sa pag-
aaral ng katangiang pisikal ng bansa?
3. Paano nakatulong ang mga temang ito sa iyong pag-unawa sa
heograpiya ng isang bansa?
Pagtataya (Evaluate) (How will you know the students have learned the concept)
Paano mo bibigyang kahulugan ang salitang heograpiya?
Paano maipapakita ang pag-unawa sa kahalagahan ng mga pamanang ipinagkaloob ng mga sinaunang
kabihasnang nagtagumpay sa hamong dulot ng kapaligiran nito?
Inihanda ni: BABY RUTH ESMAEL Iniwasto ni: EMELITA P. PARREÑO
Guro sa Araling Panlipunan Araling Panlipunan Dept. Head
Noted: FREDDIE V. TUPAZ
JHS Secondary School Principal I

LessonPlan Katangiang Pisikal ng Daigdig.docx

  • 1.
    KALAMANSIG NATIONAL HIGHSCHOOL Poblacion, Kalamansig, Sultan Kudarat S.Y 2024-2025 Banghay-Aralin sa Araling Panlipunan Petsa: Hulyo 29, 2024 Aralin Heograpiya ng Daigdig Baitang Nakalaang Oras 1 hour Guro Baby Ruth Esmael I. Layunin 1. Nasusuri ang katangiang pisikal ng daigdig A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa interaksiyon ng tao sa kaniyang kapaligiran na nagbigay-daan sa pag-usbong ng mga sinaunang kabihasnan na nagkaloob ng mga pamanang humubog sa pamumuhay ng kasalukuyang henerasyon B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng panukalang proyektong nagsusulong sa pangangalaga at preserbasyon ng mga pamana ng mga sinaunang kabihasnan sa Daigdig para sa kasalukuyan at sa susunod na henerasyon C. Learning Competencies/Objectives Write the LC Codes for Each Nasusuri ang katangiang pisikal ng daigdig AP8HSK-Id-4 II. Paksa Heograpiya ng Daigdig III. Learning Resources A. Sanggunian 1. Teacher’s Guide page 2. LM Pages IV. Pamamaraan Kagamitan Pagganyak (Engage) (Get the students mind focused on the topic) Gawain 1: GEOpardy Board Panuto: Suriin ang kasunod na GEOpardy board. Pagkatapos, bumuo ng tanong na ang sagot ay salita o larawang makikita sa GEOpardy board. Isulat sa notebook ang nabuong sagot sa tanong. Blackboard, Flash Cards Pagtuklas (Explore) (Provide students with a common experience) Gawain 2: Grafitti Wall Isulat sa Graffiti Wall 1 ang iyong sariling ideya tungkol sa tanong sa ibaba.Masasagot ito sa anyo ng pangungusap o guhit. Blackboard, Chalk Pagpapaliwanag (Explain) (Teach the concept. Should include interaction between teacher and students)
  • 2.
    Pagtatalakay isa isasa limang tema ng Heograpiya 1. Lokasyon tumutukoy sa kinaroroonan ng mga lugar sa daigdig 2. Lugar:tumutukoy sa mga katangiang natatangi sa isang pook 3. Rehiyon bahagi ng daigdig na pinagbubuklod ng magkakatulad nakatangiang pisikal o kultural 4. Interaksiyon ng tao at kapaligiran ang kaugnayan ng tao sa pisikal na katangiang taglay ng kaniyang kinaroroonan 5. Paggalaw ang paglipat ng tao mula sa kinagisnang lugar patungo sa isang lugar, kabilang din dito ang paglipat ng mga bagay at likas na pangyayari, tulad ng hangin at ulan (Linear). Gaano kalayo ang isang lugar (Time). Gaano katagal ang paglalakbay (Psychological) Paano tiningnan ang layo ng lugar: Gawain 3. Tukoy- Tema- Aplikasyon Ipasuri sa mga mag-aaral ang sumusunod na impormasyon. Pagkatapos, ipatukoy kung ito ay may kaugnayan sa lokasyon, lugar. Reading materials, Laptop Pagpapalalim (Elaborate) (Students apply the information) Gamit ang AICDR (Ask, Investigate, Create, Discuss, Reflect) ang mga mag-aaral ay sasagutin ang katanungan na 1. Ano ang masasabi mo tungkol sa heograpiya ng isang bansa ayon sa limang tema nito. 2. Bakit magkakaugnay ang limang tema ng heograpiya sa pag- aaral ng katangiang pisikal ng bansa? 3. Paano nakatulong ang mga temang ito sa iyong pag-unawa sa heograpiya ng isang bansa? Pagtataya (Evaluate) (How will you know the students have learned the concept) Paano mo bibigyang kahulugan ang salitang heograpiya? Paano maipapakita ang pag-unawa sa kahalagahan ng mga pamanang ipinagkaloob ng mga sinaunang kabihasnang nagtagumpay sa hamong dulot ng kapaligiran nito? Inihanda ni: BABY RUTH ESMAEL Iniwasto ni: EMELITA P. PARREÑO Guro sa Araling Panlipunan Araling Panlipunan Dept. Head Noted: FREDDIE V. TUPAZ JHS Secondary School Principal I