GRADE 1 – QUARTER 3
WEEK 7 – DAY 1
MAKABANSA
Panimulang Gawain:
Magbabalik-aral sa mga
konseptong tinalakay
noong nakaraang linggo
tungkol sa directional map.
Panimulang Gawain:
1.Ipakita kung nasaan ang
inyong kaliwa.
2.Ipakita kung nasaan ang
inyong kanan.
3. Magbigay ng isang lugar na
makikita sa bandang kaliwa ng
paaralan mula sa pagpasok sa gate.
4. Magbigay ng isang lugar na makikita
sa bandang kanan ng paaralan mula sa
pagpasok sa gate.
Layunin ng Aralin:
• Ngayong araw ay aalamin natin
ang kahalagahan ng mga mag-
aaral sa pamayanan.
Basahin at Unawain natin:
- paaralan
- mag-aaral
- pamayanan
- alituntunin
Babaybayin din ng mga mag-
aaral ang mga salita.
Magpapakita ang guro ng
larawan ng isang paaralan at
tatawag ang guro ng 3-5
mag-aaral upang magpakita
ng mga ginagawa sa
paaralan.
Basahin natin:
Kwento: Masaya
ang Magbilang
1.Sinu-sino ang
mga tauhan sa
kuwento?
2.Saan naganap
ang kuwento?
3.Ano ang dahilan
at nahihiyang
pumasok si Lita ?
4.Paano natutong
magbilang si Lita?
Gawin natin:
Ipapaguhit ng guro sa mga
mag-aaral kung ano ang
pangarap nilang maging
trabaho paglaki nila.
Ididisplay ang mga iginuhit ng
mga mag- aaral at
magbibigay ang guro ng
limang minuto upang tingnan
ng mga mag-aaral ang gawa
na kanilang mga kaklase.
1. Ano ang dapat
nating gawin upang
maabot ang ating
pangarap?
Mahalagang mensahe:
dapat tayo ay
magsumikap mag-aral
para makamit ang
ating mga pangarap.
Ipapaalala ng guro si Lita sa kuwentong
binabasa na nagsumikap para
- matutong magbilang.
Ano ang dapat
nating gawin sa
mga alituntunin ng
paaralan?
Talakayin natin:
Ang mga mag-aaral na
nag-aaral nang mabuti ay
makakatulong sa pag-
unlad ng isang
pamayanan.
Ang pagsunod sa mga
alituntunin ay
nakakatulong upang
magkaroon ng isang
payapang pamayanan.
Ang mga mag-aaral
ngayon ay ang mga mag
tratrabaho balang araw na
makakatulong sa
pamayanan.
Paglalapat at Paglalahat
Ano ang
kahalagahan ng
mga mag-aaral sa
isang pamayanan?
Gawin natin:
Magpapakita ng thumbs
up sign ang mga bata kung
tama ang pangungusap na
babasahin ng guro.
1. Ang pagsunod ng mga mag-
aaral sa alituntunin ay
nakakatulong sa pag sasaayos ng
pamayanan.
2. Ang mga mag-aaral dahil bata
pa sila ay walang magagawa
upang matulungan ang
pamayanan.
3. Ang pagsusumikap sa pag-aaral
ay nakakatulong sa isang
pamayanan.
Pagtataya ng Natutuhan
1.Ngayong araw natutunan
ko na kapag ako ay
____________ makakatulong
ito sa pagtupad ng aking
pangarap.
2.Naramdaman ko ang
_____________
(emosyon) nang talakayin
ang kahalagahan ng mga
mag-aaral sa pamayanan.
GRADE 1 – QUARTER 3
WEEK 7 – DAY 2
MAKABANSA
Panimulang Gawain:
Magbabalik-aral sa mga
konseptong tinalakay
noong nakaraang araw.
Panimulang Gawain:
Anong mga
alituntunin ang
sinusunod sa mga
larawan?
Layunin ng Aralin:
• “Ngayong araw ay aalamin
natin ang kahalagahan ng mga
guro sa pamayanan.”
Basahin at Unawain natin:
- paaralan
- mag-aaral
- guro
- pamayanan
- alituntunin
Babaybayin din ng mga mag-
aaral ang mga salita.
Magbibigay ang guro ng mga
pangungusap gamit ang salita
at babasahin ito ng mga mag-
aaral.
1.Ang paaralan ay ang lugar kung
saan kami nag-aaral.
2. Ang mag-aaral ay nag-aaral
nang mabuti.
3.Ang aming guro ay tinuturuan
kami kung paano bumasa.
4.Ang mga alituntunin ay mga
bagay na dapat sundin upang
maging maayos ang
kapaligiran.
5. Ang pamayanan ay
binubuo ng iba’t ibang tao.
Basahin natin:
Tula:
Guro
ni Rose Ann D. Gaspar
Ang nagpabatid ng mga kaalaman
Sa atin at sa buong sambayan
Nagtuturo ng magandang asal
At itinuturing na pangalawang magulang
Sila ay lubos na iginagalang
Ng lahat ng nilalang
Ng lahat na noo’y
Mga batang walang muwang lamang
Kadalasan sila ay mabait
Ngunit minsa’y nagsusungit
Ngunit sa likod nito
Ay mga labing masaya at nakangiti
Tayo ay natututo
Sa kanilang mga itinuturo
Tayo ay kanilang sinasagip
Upang sa tamang landas di malihis.
Gawin natin:
Activity: Gumawa ng isang
card na nagpapakita ng
iyong pasasalamat sa
paborito mong guro o sa
guro na gusto mong
pasalamatan.
Tanong:
1. Ano sa palagay ninyo
ang mangyayari sa isang
paaralan kung isang
araw ay liban lahat ng
mga guro?
2. Ano sa palagay ninyo
ang mangyayari sa isang
pamayanan kung
walang mga guro dito?
Mahalagang Mensahe:
- Ang mga guro ang nangangalaga sa
mga bata katulong ng kanilang mga
magulang at tagapag-alaga.
- Ang mga guro ay nagsisilbing
mabuting modelo sa mga mag-aaral.
- Ang mga guro ang nagpapayaman
ng kaalaman at naghahasa ng mga
kakayahan ng mga mag- aaral.
Talakayin Natin:
Ano ang kahalagahan
ng mga guro sa
paaralan at
pamayanan?
1. Tumutulong sa
pangangalaga ng mga
bata
2. Nagpapayaman ng
kaisipan ng mga bata
3. Tumutulong sa mga
gawain sa pamayanan
katulad pag may
eleksyon
Pagtataya ng Natutuhan
1.Mahalaga ang guro sa
pamayanan dahil siya ang
___________at __________.
2.Nagpapasalamat ako sa
aking guro dahil
________________.
3.Nararamdaman ko ang
______________
kapag nakikita ko ang guro
sa silid- aralan namin.
GRADE 1 – QUARTER 3
WEEK 7 – DAY 3
MAKABANSA
Panimulang Gawain:
Magbabalik-aral sa mga
konseptong tinalakay
noong nakaraang araw.
Gagamitin muli ang mga
pangungusap na ginamit kahapon.
Ipapakita ang mga ito ng guro.
Babasahin ng mga mag- aaral
nang may gabay ng guro ang mga
pangungusap.
1.Ang paaralan ay ang lugar kung
saan kami nag- aaral.
2. Ang mag-aaral ay nag-aaral
nang mabuti.
3.Ang aming guro ay tinuturuan
kami kung paano bumasa.
4.Ang mga alituntunin ay mga
bagay na dapat sundin upang
maging maayos ang kapaligiran.
5. Ang pamayanan ay binubuo ng
iba’t ibang tao.
Basahin at Unawain natin:
- paaralan
- mag-aaral
- guro
- pamayanan
- alituntunin
Tatawag ang guro ng mga mag-
aaral na makakapag bigay ng
kahulugan ng mga salitang binasa
gamit ang sarili nilang salita.
Layunin ng Aralin:
• “Ngayong araw ay aalamin
natin ang kahalagahan ng
ibang kasapi ng paaralan
sa pamayanan.”
Basahin at Unawain natin:
- punong-guro
- gabay na tagapayo
- nars
- guard
- janitor/janitress
Babaybayin din ng mga mag-aaral
ang mga salita
Talakayin Natin:
1.Sa paanong paraan natin
sila nakakasalamuha sa
ating paaralan?
2.Paano sila nakakatulong
sa ating paaralan?
3.Sa paanong paraan sila
nakakatulong sa ating
pamayanan?
Basahin natin:
Tula:
Guro
ni Rose Ann D. Gaspar
Ang nagpabatid ng mga kaalaman
Sa atin at sa buong sambayan
Nagtuturo ng magandang asal
At itinuturing na pangalawang magulang
Sila ay lubos na iginagalang
Ng lahat ng nilalang
Ng lahat na noo’y
Mga batang walang muwang lamang
Kadalasan sila ay mabait
Ngunit minsa’y nagsusungit
Ngunit sa likod nito
Ay mga labing masaya at nakangiti
Tayo ay natututo
Sa kanilang mga itinuturo
Tayo ay kanilang sinasagip
Upang sa tamang landas di malihis.
Tanong:
1. Ano ang tungkulin ng guro?
2. Ano-ano ang ginagawa ng guro
para sa mga- aaral?
3. Paano nakakatulong ang guro sa
isang pamayanan?
4. Ano-ano ang mga nararamdaman
ng isang guro?
Punong-guro: Ako ang namamahala
sa pang araw- araw na
pangangailangan ng paaralan.
Gabay na Tagapayo: Ginagabayan ko
ang mag- aaral na may mga
problemang personal
Nars: Tumutulong ako sa
pangangalaga ng mga may sakit sa
paaralan.
Guard: Tumutulong ako na panatilihing
ligtas ang mga tao sa paaralan at ang
kapaligiran nila.
Janitor/Janitress: Pinapanatili naming
malinis ang paaralan upang makaiwas
sa sakit ang mga tao
Gawain:
Tatalakayin ang mga
sumusunod na sitwasyon
at sasabihin ng mga mag-
aaral kung sino ang
maaaring makatulong.
1.Pagtapos ng isang
pagdiriwang, napansin mo na
may natapon na malagkit na
pagkain malapit sa hagdan ng
paaralan na nagsisimula ng
langawin.
2. Ikaw ay mag problema sa
iyong kaibigan at naghahanap
ka ng makakausap tungkol
dito.
3. Nakita mo na ang iyong
kaklase ay nahihilo habang
kayo ay nasa flag ceremony.
Gawain:
Tatalakayin: Magpapares- pares
ang mga mag-aaral at pag-
uusapan ang sagot sa mga tanong
sa ibaba.
Tatawag ang guro ng ilang pares
upang magbahagi ng kanilang
napagusapan.
1. Bakit mahalaga ang mga
ibang kasapi ng paaralan
sa pamayanan?
2. Sa paanong paraan natin
maipapakita ang
pagpapasalamat natin sa
mga kasapi ng paaralan?
Tandaan:
Mahalaga ang mga iba pang
kasapi ng paaralan sa
pamayanan dahil sila ay
tumutulong sa pangangalaga
ng kaligtasan at kalusugan ng
mga bata sa komunidad.
Sila rin ay tumutulong sa
paghubog ng mga bata na
bahagi ng pamayanan at
balang araw ay magpapatakbo
ng pamayanan
Pagtataya ng Natutuhan
1.Maipapakita ko ang
pasasalamat ko sa mga
kasapi ng paaralan sa
pamamagitan ng
________________.
2. Makakatulong ako sa
aming pamayanan kung
ako ay _____________ .
GRADE 1 – QUARTER 3
WEEK 7 – DAY 4
MAKABANSA
Panimulang Gawain:
Gamit ang stick puppet na
pinakita noong nakaraang araw,
muling ipapakita ng guro ang
mga ito at tatanungin sa mga
mag- aaral kung ano ang
ginagawa nila upang makatulong
sa paaralan.
Punong-guro: Ako ang namamahala
sa pang araw- araw na
pangangailangan ng paaralan.
Gabay na Tagapayo: Ginagabayan ko
ang mag- aaral na may mga
problemang personal
Nars: Tumutulong ako sa
pangangalaga ng mga may sakit sa
paaralan.
Guard: Tumutulong ako na panatilihing
ligtas ang mga tao sa paaralan at ang
kapaligiran nila.
Janitor/Janitress: Pinapanatili naming
malinis ang paaralan upang makaiwas
sa sakit ang mga tao
Layunin ng Aralin:
• “Ngayong araw ay aalamin
natin kung paano magpakita
ng paggalang sa iba.”
Ipapakita ng guro ang Mcdonalds
TV Commercial (“Karen Po”):
Tanong:
Paano ipinakita ni Karen
ang paggalang sa
kanyang lolo?
Basahin at Unawain natin:
- pagmamano
- pagbati
- respeto
Magandang
Umaga po!
Opo titser
Tanong:
Paano natin
maipapakita ang pag
respeto sa mga
nakakasalamuha natin
sa paaralan?
Skit: Bubuo ang mga mag- aaral ng pangkat
na may 4- 5 miyembro. Bawat pangkat ay
magpapakita ng dalawang minutong skit na
nagpapakita ng pag respeto sa kapwa.
Bawat pangkat ay bibigyan ng 10 minuto
upang pagplanuhan ang kanilang skit.
Bawat pangkat ay bibigyan ng 1-2 minuto
upang ipakita ang kanilang skit.
Pangkatang gawain:
Tanong:
Ano ano ang mga
pinakitang paraan ng
pag respeto sa mga skit
na napanood natin?
Ipapakita ng guro ang mga
sumusunod na pangungusap at
tatayo ang mga mag-aaral kung
ang pangungusap ay nagpapakita
ng pag respeto sa kapuwa.
1. Tumulong panatilihing malinis ang mga
silid- aralan.
2. Batiin lamang ang iyong makikita na mas
matanda sa iyo.
3. Makiisa sa pagpapaganda ng paaralan.
4. Makinig sa nagsasalita.
5. Unahan sa pila ang mga mas nakakabata
sa iyo.
6. Magtaas ng kamay kung may gustong
ibahagi sa klase.
Pagtataya ng Natutuhan
1.Natutunan ko ang _________
ngayong araw.
2.Naramdaman ko _________
ngayon araw.
GRADE 1 – QUARTER 3
WEEK 7 – DAY 5
MAKABANSA
Panimulang Gawain:
Buuin ang mga sumusunod
upang mabuo ang salitang
naglalarawan ng mga
natutuhan natin sa paaralan
1. sabamag = ________________
2. ganmadang-saal =___________
3. gamalang = ________________
4. langbimag = ________________
5. sumarinnu = ________________
Layunin ng Aralin:
• Sa aralin na ito, matutuklasan
mo ang kahalagahan ng
paaralan
Unawain natin:
Masdan ang larawan:
Tanong:
Sino ang kaharap ng
mga bata?
Tama ba ang ginawa ng
bata?
Ano naman ang nakikita
niyo sa pangalawang
larawan?
At ano ang nasa huling
larawan?
Mahalaga ba na
matapos natin ang ating
pag aaral?
Panoorin natin:
Ang Batang Ayaw
Mag Aral
Tanong:
1.Sino ang batang ayaw
mag-aral sa kwentong
napunuod?
2.Ano ang dahilan ni
Antonio kung bakit
ayaw nyang mag-aral?
3.Ano ang panaginip ni
Antonio?
4.Ano ang pangyayari
sa atin kung gindi tayo
mag-aaral?
5.Ano ang natutunan sa
kwentong napanuod?
Pangkat Isa:
Panuto: Lagyan ng tsek (/) ang mga maaaring
matutunan ng batang pumapasok sa
paaralan at ekis (x) naman kung hindi.
________1. kabutihang-asal
________ 2. pagsusulat
________ 3. pakikipag-away
Pangkatang gawain:
________ 4. pagbabasa
________ 5. pakikipag-unahan sa pila
Pangkat Dalawa
Panuto: Kulayan ang mga larawang
nagpapakita ng magandang dulot ng
pagpasok sa paaralan
Pangkatang gawain:
Panuto: Basahin ang mga sumusunod na
pahayag. Isulat ang T kung tama ang pahayag
at M naman kung mali.
____1. “ Masayang mag-aral, madaming
matututunan.”
____ 2. “ Gigising ako ng maaga bukas upang
hindi mahuli sa klase.
____ 3. “ Maglalaro nalang ako kaysa
pumasok.”
Gawain:
____ 4. “ Magsisipag akong mag-aral
upang makatapos.”
____ 5. “ Di naman mahalaga ang mag-
aral
Gawain:
Napakahalaga ng ating paaralan. Dito
natin natututunan ang ibat ibang aralin
tulad ng pagsusulat, pagbabasa,
matematika, kalusugan, at agham. Sa
paaralan din natin matututuhan ang
magandang asal at mabuting pag-
uugali.
Tandaan:
Dito rin tayo magkakaroon ng mga
kaibigan. Mahalaga ang pag-aaral
upang tayo ay lumaking mabuti at
kapaki-pakinabang na mamamayan.
Mahalaga ito para sa pag-unlad ng
ating kinabukasan.
Tandaan:
Pagtataya ng Natutuhan
1.Natutunan ko ang _________
ngayong araw.
2.Naramdaman ko _________
ngayon araw.

WEEK7-Quarter 3-MAKABANSA.powerpoint presentation

  • 1.
    GRADE 1 –QUARTER 3 WEEK 7 – DAY 1 MAKABANSA
  • 2.
    Panimulang Gawain: Magbabalik-aral samga konseptong tinalakay noong nakaraang linggo tungkol sa directional map.
  • 3.
    Panimulang Gawain: 1.Ipakita kungnasaan ang inyong kaliwa. 2.Ipakita kung nasaan ang inyong kanan. 3. Magbigay ng isang lugar na makikita sa bandang kaliwa ng paaralan mula sa pagpasok sa gate. 4. Magbigay ng isang lugar na makikita sa bandang kanan ng paaralan mula sa pagpasok sa gate.
  • 4.
    Layunin ng Aralin: •Ngayong araw ay aalamin natin ang kahalagahan ng mga mag- aaral sa pamayanan.
  • 5.
    Basahin at Unawainnatin: - paaralan - mag-aaral - pamayanan - alituntunin
  • 6.
    Babaybayin din ngmga mag- aaral ang mga salita. Magpapakita ang guro ng larawan ng isang paaralan at tatawag ang guro ng 3-5 mag-aaral upang magpakita ng mga ginagawa sa paaralan.
  • 8.
  • 10.
    1.Sinu-sino ang mga tauhansa kuwento? 2.Saan naganap ang kuwento? 3.Ano ang dahilan at nahihiyang pumasok si Lita ? 4.Paano natutong magbilang si Lita?
  • 11.
    Gawin natin: Ipapaguhit ngguro sa mga mag-aaral kung ano ang pangarap nilang maging trabaho paglaki nila. Ididisplay ang mga iginuhit ng mga mag- aaral at magbibigay ang guro ng limang minuto upang tingnan ng mga mag-aaral ang gawa na kanilang mga kaklase.
  • 12.
    1. Ano angdapat nating gawin upang maabot ang ating pangarap? Mahalagang mensahe: dapat tayo ay magsumikap mag-aral para makamit ang ating mga pangarap.
  • 13.
    Ipapaalala ng gurosi Lita sa kuwentong binabasa na nagsumikap para - matutong magbilang.
  • 14.
    Ano ang dapat natinggawin sa mga alituntunin ng paaralan?
  • 15.
    Talakayin natin: Ang mgamag-aaral na nag-aaral nang mabuti ay makakatulong sa pag- unlad ng isang pamayanan. Ang pagsunod sa mga alituntunin ay nakakatulong upang magkaroon ng isang payapang pamayanan. Ang mga mag-aaral ngayon ay ang mga mag tratrabaho balang araw na makakatulong sa pamayanan.
  • 16.
  • 17.
    Ano ang kahalagahan ng mgamag-aaral sa isang pamayanan?
  • 18.
    Gawin natin: Magpapakita ngthumbs up sign ang mga bata kung tama ang pangungusap na babasahin ng guro.
  • 19.
    1. Ang pagsunodng mga mag- aaral sa alituntunin ay nakakatulong sa pag sasaayos ng pamayanan. 2. Ang mga mag-aaral dahil bata pa sila ay walang magagawa upang matulungan ang pamayanan. 3. Ang pagsusumikap sa pag-aaral ay nakakatulong sa isang pamayanan.
  • 20.
    Pagtataya ng Natutuhan 1.Ngayongaraw natutunan ko na kapag ako ay ____________ makakatulong ito sa pagtupad ng aking pangarap. 2.Naramdaman ko ang _____________ (emosyon) nang talakayin ang kahalagahan ng mga mag-aaral sa pamayanan.
  • 21.
    GRADE 1 –QUARTER 3 WEEK 7 – DAY 2 MAKABANSA
  • 22.
    Panimulang Gawain: Magbabalik-aral samga konseptong tinalakay noong nakaraang araw.
  • 23.
  • 24.
  • 25.
    Layunin ng Aralin: •“Ngayong araw ay aalamin natin ang kahalagahan ng mga guro sa pamayanan.”
  • 26.
    Basahin at Unawainnatin: - paaralan - mag-aaral - guro - pamayanan - alituntunin
  • 27.
    Babaybayin din ngmga mag- aaral ang mga salita. Magbibigay ang guro ng mga pangungusap gamit ang salita at babasahin ito ng mga mag- aaral.
  • 28.
    1.Ang paaralan ayang lugar kung saan kami nag-aaral. 2. Ang mag-aaral ay nag-aaral nang mabuti. 3.Ang aming guro ay tinuturuan kami kung paano bumasa. 4.Ang mga alituntunin ay mga bagay na dapat sundin upang maging maayos ang kapaligiran. 5. Ang pamayanan ay binubuo ng iba’t ibang tao.
  • 29.
  • 30.
    Ang nagpabatid ngmga kaalaman Sa atin at sa buong sambayan Nagtuturo ng magandang asal At itinuturing na pangalawang magulang Sila ay lubos na iginagalang Ng lahat ng nilalang Ng lahat na noo’y Mga batang walang muwang lamang Kadalasan sila ay mabait
  • 31.
    Ngunit minsa’y nagsusungit Ngunitsa likod nito Ay mga labing masaya at nakangiti Tayo ay natututo Sa kanilang mga itinuturo Tayo ay kanilang sinasagip Upang sa tamang landas di malihis.
  • 32.
    Gawin natin: Activity: Gumawang isang card na nagpapakita ng iyong pasasalamat sa paborito mong guro o sa guro na gusto mong pasalamatan.
  • 33.
    Tanong: 1. Ano sapalagay ninyo ang mangyayari sa isang paaralan kung isang araw ay liban lahat ng mga guro? 2. Ano sa palagay ninyo ang mangyayari sa isang pamayanan kung walang mga guro dito?
  • 34.
    Mahalagang Mensahe: - Angmga guro ang nangangalaga sa mga bata katulong ng kanilang mga magulang at tagapag-alaga. - Ang mga guro ay nagsisilbing mabuting modelo sa mga mag-aaral. - Ang mga guro ang nagpapayaman ng kaalaman at naghahasa ng mga kakayahan ng mga mag- aaral.
  • 35.
    Talakayin Natin: Ano angkahalagahan ng mga guro sa paaralan at pamayanan? 1. Tumutulong sa pangangalaga ng mga bata 2. Nagpapayaman ng kaisipan ng mga bata 3. Tumutulong sa mga gawain sa pamayanan katulad pag may eleksyon
  • 36.
    Pagtataya ng Natutuhan 1.Mahalagaang guro sa pamayanan dahil siya ang ___________at __________. 2.Nagpapasalamat ako sa aking guro dahil ________________. 3.Nararamdaman ko ang ______________ kapag nakikita ko ang guro sa silid- aralan namin.
  • 37.
    GRADE 1 –QUARTER 3 WEEK 7 – DAY 3 MAKABANSA
  • 38.
    Panimulang Gawain: Magbabalik-aral samga konseptong tinalakay noong nakaraang araw.
  • 39.
    Gagamitin muli angmga pangungusap na ginamit kahapon. Ipapakita ang mga ito ng guro. Babasahin ng mga mag- aaral nang may gabay ng guro ang mga pangungusap.
  • 40.
    1.Ang paaralan ayang lugar kung saan kami nag- aaral. 2. Ang mag-aaral ay nag-aaral nang mabuti. 3.Ang aming guro ay tinuturuan kami kung paano bumasa. 4.Ang mga alituntunin ay mga bagay na dapat sundin upang maging maayos ang kapaligiran. 5. Ang pamayanan ay binubuo ng iba’t ibang tao.
  • 41.
    Basahin at Unawainnatin: - paaralan - mag-aaral - guro - pamayanan - alituntunin
  • 42.
    Tatawag ang gurong mga mag- aaral na makakapag bigay ng kahulugan ng mga salitang binasa gamit ang sarili nilang salita.
  • 43.
    Layunin ng Aralin: •“Ngayong araw ay aalamin natin ang kahalagahan ng ibang kasapi ng paaralan sa pamayanan.”
  • 44.
    Basahin at Unawainnatin: - punong-guro - gabay na tagapayo - nars - guard - janitor/janitress
  • 45.
    Babaybayin din ngmga mag-aaral ang mga salita
  • 46.
    Talakayin Natin: 1.Sa paanongparaan natin sila nakakasalamuha sa ating paaralan? 2.Paano sila nakakatulong sa ating paaralan? 3.Sa paanong paraan sila nakakatulong sa ating pamayanan?
  • 47.
  • 48.
    Ang nagpabatid ngmga kaalaman Sa atin at sa buong sambayan Nagtuturo ng magandang asal At itinuturing na pangalawang magulang Sila ay lubos na iginagalang Ng lahat ng nilalang Ng lahat na noo’y Mga batang walang muwang lamang Kadalasan sila ay mabait
  • 49.
    Ngunit minsa’y nagsusungit Ngunitsa likod nito Ay mga labing masaya at nakangiti Tayo ay natututo Sa kanilang mga itinuturo Tayo ay kanilang sinasagip Upang sa tamang landas di malihis.
  • 50.
    Tanong: 1. Ano angtungkulin ng guro? 2. Ano-ano ang ginagawa ng guro para sa mga- aaral? 3. Paano nakakatulong ang guro sa isang pamayanan? 4. Ano-ano ang mga nararamdaman ng isang guro?
  • 51.
    Punong-guro: Ako angnamamahala sa pang araw- araw na pangangailangan ng paaralan.
  • 52.
    Gabay na Tagapayo:Ginagabayan ko ang mag- aaral na may mga problemang personal
  • 53.
    Nars: Tumutulong akosa pangangalaga ng mga may sakit sa paaralan.
  • 54.
    Guard: Tumutulong akona panatilihing ligtas ang mga tao sa paaralan at ang kapaligiran nila.
  • 55.
    Janitor/Janitress: Pinapanatili naming malinisang paaralan upang makaiwas sa sakit ang mga tao
  • 56.
    Gawain: Tatalakayin ang mga sumusunodna sitwasyon at sasabihin ng mga mag- aaral kung sino ang maaaring makatulong. 1.Pagtapos ng isang pagdiriwang, napansin mo na may natapon na malagkit na pagkain malapit sa hagdan ng paaralan na nagsisimula ng langawin. 2. Ikaw ay mag problema sa iyong kaibigan at naghahanap ka ng makakausap tungkol dito. 3. Nakita mo na ang iyong kaklase ay nahihilo habang kayo ay nasa flag ceremony.
  • 57.
    Gawain: Tatalakayin: Magpapares- pares angmga mag-aaral at pag- uusapan ang sagot sa mga tanong sa ibaba. Tatawag ang guro ng ilang pares upang magbahagi ng kanilang napagusapan. 1. Bakit mahalaga ang mga ibang kasapi ng paaralan sa pamayanan? 2. Sa paanong paraan natin maipapakita ang pagpapasalamat natin sa mga kasapi ng paaralan?
  • 58.
    Tandaan: Mahalaga ang mgaiba pang kasapi ng paaralan sa pamayanan dahil sila ay tumutulong sa pangangalaga ng kaligtasan at kalusugan ng mga bata sa komunidad. Sila rin ay tumutulong sa paghubog ng mga bata na bahagi ng pamayanan at balang araw ay magpapatakbo ng pamayanan
  • 59.
    Pagtataya ng Natutuhan 1.Maipapakitako ang pasasalamat ko sa mga kasapi ng paaralan sa pamamagitan ng ________________. 2. Makakatulong ako sa aming pamayanan kung ako ay _____________ .
  • 60.
    GRADE 1 –QUARTER 3 WEEK 7 – DAY 4 MAKABANSA
  • 61.
    Panimulang Gawain: Gamit angstick puppet na pinakita noong nakaraang araw, muling ipapakita ng guro ang mga ito at tatanungin sa mga mag- aaral kung ano ang ginagawa nila upang makatulong sa paaralan.
  • 62.
    Punong-guro: Ako angnamamahala sa pang araw- araw na pangangailangan ng paaralan.
  • 63.
    Gabay na Tagapayo:Ginagabayan ko ang mag- aaral na may mga problemang personal
  • 64.
    Nars: Tumutulong akosa pangangalaga ng mga may sakit sa paaralan.
  • 65.
    Guard: Tumutulong akona panatilihing ligtas ang mga tao sa paaralan at ang kapaligiran nila.
  • 66.
    Janitor/Janitress: Pinapanatili naming malinisang paaralan upang makaiwas sa sakit ang mga tao
  • 67.
    Layunin ng Aralin: •“Ngayong araw ay aalamin natin kung paano magpakita ng paggalang sa iba.”
  • 68.
    Ipapakita ng guroang Mcdonalds TV Commercial (“Karen Po”):
  • 70.
    Tanong: Paano ipinakita niKaren ang paggalang sa kanyang lolo?
  • 71.
    Basahin at Unawainnatin: - pagmamano - pagbati - respeto
  • 73.
  • 74.
  • 75.
    Tanong: Paano natin maipapakita angpag respeto sa mga nakakasalamuha natin sa paaralan?
  • 76.
    Skit: Bubuo angmga mag- aaral ng pangkat na may 4- 5 miyembro. Bawat pangkat ay magpapakita ng dalawang minutong skit na nagpapakita ng pag respeto sa kapwa. Bawat pangkat ay bibigyan ng 10 minuto upang pagplanuhan ang kanilang skit. Bawat pangkat ay bibigyan ng 1-2 minuto upang ipakita ang kanilang skit. Pangkatang gawain:
  • 77.
    Tanong: Ano ano angmga pinakitang paraan ng pag respeto sa mga skit na napanood natin?
  • 78.
    Ipapakita ng guroang mga sumusunod na pangungusap at tatayo ang mga mag-aaral kung ang pangungusap ay nagpapakita ng pag respeto sa kapuwa.
  • 79.
    1. Tumulong panatilihingmalinis ang mga silid- aralan. 2. Batiin lamang ang iyong makikita na mas matanda sa iyo. 3. Makiisa sa pagpapaganda ng paaralan. 4. Makinig sa nagsasalita. 5. Unahan sa pila ang mga mas nakakabata sa iyo. 6. Magtaas ng kamay kung may gustong ibahagi sa klase.
  • 80.
    Pagtataya ng Natutuhan 1.Natutunanko ang _________ ngayong araw. 2.Naramdaman ko _________ ngayon araw.
  • 81.
    GRADE 1 –QUARTER 3 WEEK 7 – DAY 5 MAKABANSA
  • 82.
    Panimulang Gawain: Buuin angmga sumusunod upang mabuo ang salitang naglalarawan ng mga natutuhan natin sa paaralan 1. sabamag = ________________ 2. ganmadang-saal =___________ 3. gamalang = ________________ 4. langbimag = ________________ 5. sumarinnu = ________________
  • 83.
    Layunin ng Aralin: •Sa aralin na ito, matutuklasan mo ang kahalagahan ng paaralan
  • 84.
  • 85.
    Tanong: Sino ang kaharapng mga bata? Tama ba ang ginawa ng bata? Ano naman ang nakikita niyo sa pangalawang larawan? At ano ang nasa huling larawan? Mahalaga ba na matapos natin ang ating pag aaral?
  • 86.
  • 88.
    Tanong: 1.Sino ang batangayaw mag-aral sa kwentong napunuod? 2.Ano ang dahilan ni Antonio kung bakit ayaw nyang mag-aral? 3.Ano ang panaginip ni Antonio? 4.Ano ang pangyayari sa atin kung gindi tayo mag-aaral? 5.Ano ang natutunan sa kwentong napanuod?
  • 89.
    Pangkat Isa: Panuto: Lagyanng tsek (/) ang mga maaaring matutunan ng batang pumapasok sa paaralan at ekis (x) naman kung hindi. ________1. kabutihang-asal ________ 2. pagsusulat ________ 3. pakikipag-away Pangkatang gawain:
  • 90.
    ________ 4. pagbabasa ________5. pakikipag-unahan sa pila Pangkat Dalawa Panuto: Kulayan ang mga larawang nagpapakita ng magandang dulot ng pagpasok sa paaralan Pangkatang gawain:
  • 93.
    Panuto: Basahin angmga sumusunod na pahayag. Isulat ang T kung tama ang pahayag at M naman kung mali. ____1. “ Masayang mag-aral, madaming matututunan.” ____ 2. “ Gigising ako ng maaga bukas upang hindi mahuli sa klase. ____ 3. “ Maglalaro nalang ako kaysa pumasok.” Gawain:
  • 94.
    ____ 4. “Magsisipag akong mag-aral upang makatapos.” ____ 5. “ Di naman mahalaga ang mag- aral Gawain:
  • 95.
    Napakahalaga ng atingpaaralan. Dito natin natututunan ang ibat ibang aralin tulad ng pagsusulat, pagbabasa, matematika, kalusugan, at agham. Sa paaralan din natin matututuhan ang magandang asal at mabuting pag- uugali. Tandaan:
  • 96.
    Dito rin tayomagkakaroon ng mga kaibigan. Mahalaga ang pag-aaral upang tayo ay lumaking mabuti at kapaki-pakinabang na mamamayan. Mahalaga ito para sa pag-unlad ng ating kinabukasan. Tandaan:
  • 97.
    Pagtataya ng Natutuhan 1.Natutunanko ang _________ ngayong araw. 2.Naramdaman ko _________ ngayon araw.