SlideShare a Scribd company logo
1 of 14
slidesmania.com
GRAPHIC
ORGANIZERS
Prepared by: Monneca M. Marquez
slidesmania.com
Mga Layunin:
Ang mga mag-aaral sa pagtatalakay ng Aralin ay:
1. Maipaliliwanag ang kahulugan at katuturan ng mga graphic organizers
2. Mailalapat ang bawat graphic organizers sa bawat hakbang sa modelo
ng pagtuturo;
3. Matutukoy ang mga graphic organizers na dapat gamitin para sa
ituturong aralin;at
4. Magagamit ang mga graphic organizers sa mga modelong estrahiya sa
pagtuturo.
slidesmania.com
• Nagagamit ang mga graphic organizers sa lahat ng
hakbang sa pagtuturo ayon sa plano ng
introduksyon.
• May mga graphic organizers na nagagamit sa
panimulang gawain; sa debelopment ng aralin; at sa
pangwakas na gawain.
• Ginagamit ang mga graphic organizers madaling
makikita, mauunawaan, at matatandaan ang
ugnayan ng mga ideya na nanggagaling sa mga
teksto o babasahin.
Graphic Organizer ;
slidesmania.com
Ang mga graphic organizer ay:
1. Mga larawang biswal (visual) ng kaalaman;
2. Magaling na kagamitan (tools) sa pagtuturo at pagkatuto
3. Inihahatid sa mga mag-aaral ang pag-uugnay ng mga
kaalaman
4. Nakatutulong sa pangkatang gawain
5. Tinatanggap ang istilo sa pagkatuto ng mga indibidwal at
6. Nagbibigay ng karanasan sa mga mag-aaral na madebelop ang
higher order thinking skills (HOTS)
slidesmania.com
1. Sa panahon ng pre-reading o kaya'y pre-writing na gawain
2. Bilang estratehiya para maging aktibo ang talakayan ng
kaalaman at maging kawiliwili ang aralin;
3. Bilang materyales sa teksto, kwento, nobela at video sa
diskusyon sa klase
4. Bilang kagamitan para matanggap at maunawaan ang
bagong aralin; at
5. Bilang kagamitan sa pagtasa (assessment)
Ginagamit ang mga graphic organizers:
slidesmania.com
01 CONCEPT MAP
• Makikita sa concept map ang listahan at kaayusan ng mga
pangunahing konsepto mula sa isang teksto o materyales.
• Ginagamit ang concept map para makatulong sa
komprehensyon (comprehension) ng mga mag-aaral; sa
pag-oorganisa ng mga konsepto; at sa pagsusuri sa
ugnayan ng mga ito.
slidesmania.com
slidesmania.com
02 CLUSTER MAP
• Ito ang set ng mga konsepto o ideya na nauugnay sa
isang pangunahing konsepto.
• Makikita sa cluster map ang pangunahing konsepto /
paksa at ang nakapaligid na sumusuportang mga
konsepto/paksa.
slidesmania.com
slidesmania.com
03 WHEEL MAP
• Ito ang grapikong representasyon ng mga magkakaugnay na
salita, salik o katotohanan na sumusuporta sa sentral na
ideya.
slidesmania.com
slidesmania.com
• Ito ay mahalagang proseso sa pagpaplano ng nilalaman
ng instruksyon para maisakatuparan ang mga layuning
edukasyonal.
• Maipapakita sa factstorming web ang kabuuan ng yunit
na pag-aaralan sa pamamagitan ng paglika ng web ng
mga potensiyal na ideya na pag-aaralan.
04 FACTSTORMING WEB
slidesmania.com
Tanong: Anu-ano ang mga natural na
pisikal na elemento sa mundo?
Halimbawa:
slidesmania.com

More Related Content

Similar to Report in SSE 200_ Monneca Marquez....pptx

most-famous-spy-in-the-world-day-minitheme.pptx
most-famous-spy-in-the-world-day-minitheme.pptxmost-famous-spy-in-the-world-day-minitheme.pptx
most-famous-spy-in-the-world-day-minitheme.pptxRoldanVillena1
 
Akademikong Sulatin-Panukalang Proyekto.pptx
Akademikong Sulatin-Panukalang Proyekto.pptxAkademikong Sulatin-Panukalang Proyekto.pptx
Akademikong Sulatin-Panukalang Proyekto.pptxJaymeeRedada1
 
MANWAL-REPORT.pptx
MANWAL-REPORT.pptxMANWAL-REPORT.pptx
MANWAL-REPORT.pptxTheaElliot
 
Konseptong-Papel.pptx
Konseptong-Papel.pptxKonseptong-Papel.pptx
Konseptong-Papel.pptxCMPabillo1
 
Dll observation batayang proseso sa pananaliksik
Dll observation batayang proseso sa pananaliksikDll observation batayang proseso sa pananaliksik
Dll observation batayang proseso sa pananaliksikMarimel Esparagoza
 
Fil-211-Report-Code-of-ethics-Chavez.pptx
Fil-211-Report-Code-of-ethics-Chavez.pptxFil-211-Report-Code-of-ethics-Chavez.pptx
Fil-211-Report-Code-of-ethics-Chavez.pptxKrizelEllabBiantan
 
DLL-.5-oc (1).pdf
DLL-.5-oc (1).pdfDLL-.5-oc (1).pdf
DLL-.5-oc (1).pdfirisbebi
 
Mga estratehiya sa pagtuturo ng araling panlipunan
Mga estratehiya sa pagtuturo ng araling panlipunanMga estratehiya sa pagtuturo ng araling panlipunan
Mga estratehiya sa pagtuturo ng araling panlipunanMark Anthony Bartolome
 
Mgaestratehiyasapagtuturongaralingpanlipunan 130623173229-phpapp01
Mgaestratehiyasapagtuturongaralingpanlipunan 130623173229-phpapp01Mgaestratehiyasapagtuturongaralingpanlipunan 130623173229-phpapp01
Mgaestratehiyasapagtuturongaralingpanlipunan 130623173229-phpapp01Meldrid Casinillo
 

Similar to Report in SSE 200_ Monneca Marquez....pptx (17)

most-famous-spy-in-the-world-day-minitheme.pptx
most-famous-spy-in-the-world-day-minitheme.pptxmost-famous-spy-in-the-world-day-minitheme.pptx
most-famous-spy-in-the-world-day-minitheme.pptx
 
Aralin 6.doc
Aralin 6.docAralin 6.doc
Aralin 6.doc
 
Pagtataya ng Natutunan.ppt
Pagtataya ng Natutunan.pptPagtataya ng Natutunan.ppt
Pagtataya ng Natutunan.ppt
 
FIL 020 3-8.pptx
FIL 020 3-8.pptxFIL 020 3-8.pptx
FIL 020 3-8.pptx
 
DLL_EPP 4_Q4_W6.docx
DLL_EPP 4_Q4_W6.docxDLL_EPP 4_Q4_W6.docx
DLL_EPP 4_Q4_W6.docx
 
Akademikong Sulatin-Panukalang Proyekto.pptx
Akademikong Sulatin-Panukalang Proyekto.pptxAkademikong Sulatin-Panukalang Proyekto.pptx
Akademikong Sulatin-Panukalang Proyekto.pptx
 
MANWAL-REPORT.pptx
MANWAL-REPORT.pptxMANWAL-REPORT.pptx
MANWAL-REPORT.pptx
 
Konseptong-Papel.pptx
Konseptong-Papel.pptxKonseptong-Papel.pptx
Konseptong-Papel.pptx
 
Dll observation batayang proseso sa pananaliksik
Dll observation batayang proseso sa pananaliksikDll observation batayang proseso sa pananaliksik
Dll observation batayang proseso sa pananaliksik
 
lesson plan.docx
lesson plan.docxlesson plan.docx
lesson plan.docx
 
Ppt show estratehiya
Ppt show estratehiyaPpt show estratehiya
Ppt show estratehiya
 
Fil-211-Report-Code-of-ethics-Chavez.pptx
Fil-211-Report-Code-of-ethics-Chavez.pptxFil-211-Report-Code-of-ethics-Chavez.pptx
Fil-211-Report-Code-of-ethics-Chavez.pptx
 
EsPG5Q3.pdf
EsPG5Q3.pdfEsPG5Q3.pdf
EsPG5Q3.pdf
 
DLL-.5-oc (1).pdf
DLL-.5-oc (1).pdfDLL-.5-oc (1).pdf
DLL-.5-oc (1).pdf
 
Mga estratehiya sa pagtuturo ng araling panlipunan
Mga estratehiya sa pagtuturo ng araling panlipunanMga estratehiya sa pagtuturo ng araling panlipunan
Mga estratehiya sa pagtuturo ng araling panlipunan
 
Mgaestratehiyasapagtuturongaralingpanlipunan 130623173229-phpapp01
Mgaestratehiyasapagtuturongaralingpanlipunan 130623173229-phpapp01Mgaestratehiyasapagtuturongaralingpanlipunan 130623173229-phpapp01
Mgaestratehiyasapagtuturongaralingpanlipunan 130623173229-phpapp01
 
TEKSTONG PROSIDYURAL.pptx
TEKSTONG PROSIDYURAL.pptxTEKSTONG PROSIDYURAL.pptx
TEKSTONG PROSIDYURAL.pptx
 

More from monnecamarquez19

Pop-Culture-Analysis-Group-3(1).pdf.......
Pop-Culture-Analysis-Group-3(1).pdf.......Pop-Culture-Analysis-Group-3(1).pdf.......
Pop-Culture-Analysis-Group-3(1).pdf.......monnecamarquez19
 
PART 2 SOCIOLOGICAL THOUGHTS_ Monneca Marquez.pptx
PART 2 SOCIOLOGICAL THOUGHTS_ Monneca Marquez.pptxPART 2 SOCIOLOGICAL THOUGHTS_ Monneca Marquez.pptx
PART 2 SOCIOLOGICAL THOUGHTS_ Monneca Marquez.pptxmonnecamarquez19
 
Digital-Tools.pptx........................
Digital-Tools.pptx........................Digital-Tools.pptx........................
Digital-Tools.pptx........................monnecamarquez19
 
REPORT__ IN SCHOOL MANAGEMENT FINAL.pptx
REPORT__ IN SCHOOL MANAGEMENT FINAL.pptxREPORT__ IN SCHOOL MANAGEMENT FINAL.pptx
REPORT__ IN SCHOOL MANAGEMENT FINAL.pptxmonnecamarquez19
 
Relihiyon sa Timog Asya.pptx.......n.....
Relihiyon sa Timog Asya.pptx.......n.....Relihiyon sa Timog Asya.pptx.......n.....
Relihiyon sa Timog Asya.pptx.......n.....monnecamarquez19
 
Garing-Marquez-GagnesNine-Events-of-Instructionl-Report-Ppt (final).pptx
Garing-Marquez-GagnesNine-Events-of-Instructionl-Report-Ppt (final).pptxGaring-Marquez-GagnesNine-Events-of-Instructionl-Report-Ppt (final).pptx
Garing-Marquez-GagnesNine-Events-of-Instructionl-Report-Ppt (final).pptxmonnecamarquez19
 
E-Booklet-Ancient-Central-Asia-BSEd-2-Social-Studies(0).pdf
E-Booklet-Ancient-Central-Asia-BSEd-2-Social-Studies(0).pdfE-Booklet-Ancient-Central-Asia-BSEd-2-Social-Studies(0).pdf
E-Booklet-Ancient-Central-Asia-BSEd-2-Social-Studies(0).pdfmonnecamarquez19
 
Ancient-South-Asia. South South south South
Ancient-South-Asia. South South south SouthAncient-South-Asia. South South south South
Ancient-South-Asia. South South south Southmonnecamarquez19
 
1.-Medieval-Southeast-Asia-Reyes-Sigue-Marquez-Garing.pptx
1.-Medieval-Southeast-Asia-Reyes-Sigue-Marquez-Garing.pptx1.-Medieval-Southeast-Asia-Reyes-Sigue-Marquez-Garing.pptx
1.-Medieval-Southeast-Asia-Reyes-Sigue-Marquez-Garing.pptxmonnecamarquez19
 
FINAL-Medieval Southeast Asia-Reyes-Sigue-Marquez-Garing.pdf
FINAL-Medieval Southeast Asia-Reyes-Sigue-Marquez-Garing.pdfFINAL-Medieval Southeast Asia-Reyes-Sigue-Marquez-Garing.pdf
FINAL-Medieval Southeast Asia-Reyes-Sigue-Marquez-Garing.pdfmonnecamarquez19
 
G7-AP-Q3-Week-3-Nasyonalismo-sa-Timog-at-Kanlurang-Asya.pptx
G7-AP-Q3-Week-3-Nasyonalismo-sa-Timog-at-Kanlurang-Asya.pptxG7-AP-Q3-Week-3-Nasyonalismo-sa-Timog-at-Kanlurang-Asya.pptx
G7-AP-Q3-Week-3-Nasyonalismo-sa-Timog-at-Kanlurang-Asya.pptxmonnecamarquez19
 

More from monnecamarquez19 (11)

Pop-Culture-Analysis-Group-3(1).pdf.......
Pop-Culture-Analysis-Group-3(1).pdf.......Pop-Culture-Analysis-Group-3(1).pdf.......
Pop-Culture-Analysis-Group-3(1).pdf.......
 
PART 2 SOCIOLOGICAL THOUGHTS_ Monneca Marquez.pptx
PART 2 SOCIOLOGICAL THOUGHTS_ Monneca Marquez.pptxPART 2 SOCIOLOGICAL THOUGHTS_ Monneca Marquez.pptx
PART 2 SOCIOLOGICAL THOUGHTS_ Monneca Marquez.pptx
 
Digital-Tools.pptx........................
Digital-Tools.pptx........................Digital-Tools.pptx........................
Digital-Tools.pptx........................
 
REPORT__ IN SCHOOL MANAGEMENT FINAL.pptx
REPORT__ IN SCHOOL MANAGEMENT FINAL.pptxREPORT__ IN SCHOOL MANAGEMENT FINAL.pptx
REPORT__ IN SCHOOL MANAGEMENT FINAL.pptx
 
Relihiyon sa Timog Asya.pptx.......n.....
Relihiyon sa Timog Asya.pptx.......n.....Relihiyon sa Timog Asya.pptx.......n.....
Relihiyon sa Timog Asya.pptx.......n.....
 
Garing-Marquez-GagnesNine-Events-of-Instructionl-Report-Ppt (final).pptx
Garing-Marquez-GagnesNine-Events-of-Instructionl-Report-Ppt (final).pptxGaring-Marquez-GagnesNine-Events-of-Instructionl-Report-Ppt (final).pptx
Garing-Marquez-GagnesNine-Events-of-Instructionl-Report-Ppt (final).pptx
 
E-Booklet-Ancient-Central-Asia-BSEd-2-Social-Studies(0).pdf
E-Booklet-Ancient-Central-Asia-BSEd-2-Social-Studies(0).pdfE-Booklet-Ancient-Central-Asia-BSEd-2-Social-Studies(0).pdf
E-Booklet-Ancient-Central-Asia-BSEd-2-Social-Studies(0).pdf
 
Ancient-South-Asia. South South south South
Ancient-South-Asia. South South south SouthAncient-South-Asia. South South south South
Ancient-South-Asia. South South south South
 
1.-Medieval-Southeast-Asia-Reyes-Sigue-Marquez-Garing.pptx
1.-Medieval-Southeast-Asia-Reyes-Sigue-Marquez-Garing.pptx1.-Medieval-Southeast-Asia-Reyes-Sigue-Marquez-Garing.pptx
1.-Medieval-Southeast-Asia-Reyes-Sigue-Marquez-Garing.pptx
 
FINAL-Medieval Southeast Asia-Reyes-Sigue-Marquez-Garing.pdf
FINAL-Medieval Southeast Asia-Reyes-Sigue-Marquez-Garing.pdfFINAL-Medieval Southeast Asia-Reyes-Sigue-Marquez-Garing.pdf
FINAL-Medieval Southeast Asia-Reyes-Sigue-Marquez-Garing.pdf
 
G7-AP-Q3-Week-3-Nasyonalismo-sa-Timog-at-Kanlurang-Asya.pptx
G7-AP-Q3-Week-3-Nasyonalismo-sa-Timog-at-Kanlurang-Asya.pptxG7-AP-Q3-Week-3-Nasyonalismo-sa-Timog-at-Kanlurang-Asya.pptx
G7-AP-Q3-Week-3-Nasyonalismo-sa-Timog-at-Kanlurang-Asya.pptx
 

Report in SSE 200_ Monneca Marquez....pptx

  • 2. slidesmania.com Mga Layunin: Ang mga mag-aaral sa pagtatalakay ng Aralin ay: 1. Maipaliliwanag ang kahulugan at katuturan ng mga graphic organizers 2. Mailalapat ang bawat graphic organizers sa bawat hakbang sa modelo ng pagtuturo; 3. Matutukoy ang mga graphic organizers na dapat gamitin para sa ituturong aralin;at 4. Magagamit ang mga graphic organizers sa mga modelong estrahiya sa pagtuturo.
  • 3. slidesmania.com • Nagagamit ang mga graphic organizers sa lahat ng hakbang sa pagtuturo ayon sa plano ng introduksyon. • May mga graphic organizers na nagagamit sa panimulang gawain; sa debelopment ng aralin; at sa pangwakas na gawain. • Ginagamit ang mga graphic organizers madaling makikita, mauunawaan, at matatandaan ang ugnayan ng mga ideya na nanggagaling sa mga teksto o babasahin. Graphic Organizer ;
  • 4. slidesmania.com Ang mga graphic organizer ay: 1. Mga larawang biswal (visual) ng kaalaman; 2. Magaling na kagamitan (tools) sa pagtuturo at pagkatuto 3. Inihahatid sa mga mag-aaral ang pag-uugnay ng mga kaalaman 4. Nakatutulong sa pangkatang gawain 5. Tinatanggap ang istilo sa pagkatuto ng mga indibidwal at 6. Nagbibigay ng karanasan sa mga mag-aaral na madebelop ang higher order thinking skills (HOTS)
  • 5. slidesmania.com 1. Sa panahon ng pre-reading o kaya'y pre-writing na gawain 2. Bilang estratehiya para maging aktibo ang talakayan ng kaalaman at maging kawiliwili ang aralin; 3. Bilang materyales sa teksto, kwento, nobela at video sa diskusyon sa klase 4. Bilang kagamitan para matanggap at maunawaan ang bagong aralin; at 5. Bilang kagamitan sa pagtasa (assessment) Ginagamit ang mga graphic organizers:
  • 6. slidesmania.com 01 CONCEPT MAP • Makikita sa concept map ang listahan at kaayusan ng mga pangunahing konsepto mula sa isang teksto o materyales. • Ginagamit ang concept map para makatulong sa komprehensyon (comprehension) ng mga mag-aaral; sa pag-oorganisa ng mga konsepto; at sa pagsusuri sa ugnayan ng mga ito.
  • 8. slidesmania.com 02 CLUSTER MAP • Ito ang set ng mga konsepto o ideya na nauugnay sa isang pangunahing konsepto. • Makikita sa cluster map ang pangunahing konsepto / paksa at ang nakapaligid na sumusuportang mga konsepto/paksa.
  • 10. slidesmania.com 03 WHEEL MAP • Ito ang grapikong representasyon ng mga magkakaugnay na salita, salik o katotohanan na sumusuporta sa sentral na ideya.
  • 12. slidesmania.com • Ito ay mahalagang proseso sa pagpaplano ng nilalaman ng instruksyon para maisakatuparan ang mga layuning edukasyonal. • Maipapakita sa factstorming web ang kabuuan ng yunit na pag-aaralan sa pamamagitan ng paglika ng web ng mga potensiyal na ideya na pag-aaralan. 04 FACTSTORMING WEB
  • 13. slidesmania.com Tanong: Anu-ano ang mga natural na pisikal na elemento sa mundo? Halimbawa: