21
DAILYLESSONLOG
(Pang-araw-araw na
Tala saPagtuturo
Paaralan LCIS Baitang/Antas
Guro LOVELY JANE D. MANANITA Asignatura
Petsa/Oras January 7-10, 2025 Markahan
IKATLONGARAW IKAAPATNAARAW
I.Layunin
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa pagsunod at paggalang sa
magulang,nakatatanda at may awtoridad
B.PamantayansaPagganap
Naisasagawa ng mag-aaral ang angkop na kilosng pagsunod at paggalang sa magulang,
nakatatanda at may awtoridad
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Nahihinuha na ang pagsunod sa mga
magulang, nakakatanda at may
awtoridad ay dapat gawin dahil sa
pagmamahal, sa malalim na
pananagutan at pagkilala sa kanila
bilang biyaya ng Diyos at sa kanilang
awtoridad na hubugin,bantayanat
paunlarin ang mga pagpapahalaga ng
mga kabataan.
EsP8PBIIId-10.3
Naisasagawa ang mga angkop na kilos ng
pagsunod at paggalang sa magulang,
nakatatanda at may awtoridad at
nakaiimpluwensya sa kapwa kabataan na
maipamalas ito. EsP 8 PB-IIId-10.4
II.Nilalaman
Modyul10:PagsunodatPaggalangsamgaMagulang,Nakatatandaatmay
Awtoridad
22
III.KagamitangPanturo
23
A.Sanggunian
1.Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
EsP8CGp.119-122 EsP8CGp.119-122
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
EsP8LMp.267-281 EsP8LMp.281-288
3.MgaPahinasaTeksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
lrmds.deped.gov.ph/detail/31/9681 lrmds.deped.gov.ph/detail/31/9681
B. Iba pang Kagamitan
Panturo
strips of cartolina, pentelpen, recitation
card, modyul
speaker, mp3, cartolina ,pentelpen,recitation card,
worksheet
IV.PAMAMARAAN
A.Balik-aral
sanakaraangaralin at
pagsisimula ng
bagong aralin
Sa pamamagitan ng Role Playing ipakita
ang bahagi ng pelikulang tumatak,
naramdaman at natutuhan sa
pelikulang
(gawinsaloobng3minuto)
(CollaborativeApproach)
Gamit ang bubble web, isulat ang nahinuha mo
tungkol sa paggalang at pagsunod? (gawin sa
loob ng 2 minuto) (Constructivist Approach)
24
B.Paghahabi sa Layunin
ng Aralin at
Pagganyak.
1. Gamit ang objective board,
babasahin ng guro ang layunin ng
aralin.
2. Magpakitanglarawannanagpapakita
1. Gamit ang objective board, babasahin ng
guro ang layunin ng aralin.
3.Pahulaanangnawawalangletraupangmabuo
25
ng pagsunod at paggalang sa
matanda, magulang at may
awtoridad, pag- uusapan ang
isinasaad sa larawan. (gawin sa loob
ng 5 minuto)
(ReflectiveApproach)
angsalita/parirala.(gawinsaloobng5minuto)
(Reflective/ConstructivistApproach)
C.Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa
bagong aralin
Sa pamamagitan ng powerpoint
presentation, ipabasa ang nasa LM
sa pahina 267-268. (gawin sa loob
ng 5 minuto) (Reflective
Approach)Sagutin ang mga tanong:
1. Bakitkailanganggumalang?
2. Sinoangigagalang?
3. Paanoitomaipakikita?
Atasan ang mag-aaral na pagsama-samahin ang
nasaliksik nila sa takdang aralin at at gawan ito
ng ulatgamitangtsart.(gawinsaloobng8minuto)
(CollaborativeApproach)
TAGAPAGTURO ARALo
TURO
HALIMBAWA
26
D.Pagtalakay sa bagong
konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan# 1
Talakayin ng bawat pangkat ang
konseptong nilalaman ng sumusunod
na paksa. Tunghayan sa LM p. 268-273.
(gawin sa loob ng 30 minuto)
(Collaborative Approach)
UnangPangkat:PamilyaBilangHiwaga
IkalawangPangkat:PamilyaBilangHalaga
Iparinigsamgamga-aaralanginirekordna
mula sa pagbabahagi ni Rev.
Father Gerry Orbos, LM p. 284-285, at iulat ang
isang komprehensibong pagninilay gamit ang
mga gabay na tanong sa LM p. 285. (gawin sa
loob ng 8 minuto) (Inquiry Approach)
27
Ikatlong Pangkat: Pamilya Bilang
IkaapatnaPangkat:HamonsaPamilya
E.Pagtalakay sa bagong
konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan# 2
Mula sa pag-uulat ng mga bata, sagutin
ang mga tanong:
1. Ano ano ang dahilan ng
pagiging malapit ng pamilya sa
iyo?
2. Bakitmalayosaiyoangpamilya?
3. Paano naipakikita ang pagkilala sa
halaga ng pamilya at mga kasapi
nito?
4. Bakit kailangan ang presensiya
ng pamilya?
(gawinsaloobng10minuto)
(ReflectiveApproach)
Pangkatin ang klase sa 4 at ipagawa ang
pangkatang gawain. (LM p. 276-280)
Unang pangkat: Paggalang at pagsunod sa mga
magulang (tula)
Ikalawang pangkat: Paggalang at pagsunod sa
nakatatanda (panel discussion)
Ikatlong pangkat: Paggalang at pagsunod sa
awtoridad (jingle)
Ikaapat na pangkat: Paggalang at pagsunod na
ginagabayan ng katarungan at pagmamahal
(balitaan)
(gawinsaloobng20minuto)(Collaborative
Approach)
F.Paglinang sa
Kabihasaaan (Tungo
sa Formative
Assessment)
Buuinangkonseptongsumusunod:
a. Angpamilyabilanghiwaga
b. Angpamilyabilanghalaga
c.Angpamilyabilangpresensya
(gawinsaloobng5minuto)
Pasagutan sa mga mag-aaral ang
PagsasabuhayLM p. 286 (gawin sa loob ng 5
minuto) (Reflective Approach)
28
(ConstructivistApproach)
29
G.Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na
buhay
Gumawa ng awit na may dalawang
saknong at apat na taludtod tungkol
sa pagsunod at paggalang sa mga
magulang, nakatatanda, at awtoridad
sa himig na nais nila (gawin sa loob ng
10 minuto) (Constructivist appproach)
Gumawa ng liham sa iyong mga magulang bilang
tugon sa sulat na pinakinggan gamit ang gabay na
tanong sa ibaba. (gawin sa loob ng10 minuto)
1. Paano mo maipakikita ang marapat na
paggalang at pagsunod sa magulang,
nakatatanda at may awtoridad?
2. Ano ang kaugnayan ng pamilya sa iyong
pag- unlad bilang tao?
H.PaglalahatngAralin Ipabuo sa mag-aaral ang batayang
konsepto gamit ang graphic organizer na
ito.Ipahayg ang nabuong paglalahat.
(gawin sa loob ng7 minuto)
(Constructivist appproach)
Isinasabuhay Samga at
Sa
at
awtoridad
BiyayangDios
Mahalagang pagsumikapan nating maisabuhay
ang birtud ng paggalang at pagsunod dahil ito
ang nararapat ayon sa Efeso 6: 1-3. ito ang
magiging daan upang umunlad at humaba ang
buhay natindito sa mundong ibabaw. (gawin sa
loob ng 2 minuto) (Reflective Approach)
2
10
I. PagtatayangAralin Punan ang patlang ng wastong
konsepto (gawin sa loob ng 5 minuto)
(Reflective aprroach)
1. Ang pagkilala sa halaga ng pamilya
at mga kasapi nito ay naipakikita sa
na gumagawa ng mabuti
at umiwas sa paggawa ng masama.
2. Maipakikita rin ang paggalang sa
pamamagitan ng nararapat at
naayong uri at antas ng .
3. Ang karangalang tinataglay ng
pamilya ang nagbibigay dito ng na
dapat kilalanin ng bawat kasapi nito.
4. Angpamilyaangnagsisilbing
samgakasapi.
5. Ang pagkilala sa halaga ng pamilya
at mga kasapi nito ay naipakikita sa
na gumawa ng mabuti
at umiwas sa paggawa ng masama.
PasagutanangTayahinangIyongPag-unawaLM
p.280(gawinsaloobng10minuto)
J. Karagdagang gawain para
sa takdang aralin
remediation
Magsaliksik tungkol sa mga kilalang tao
at aral na itinataguyod nila. Hal.
Confucius
Gumawa ng Paggalang at Pagsunod Logbook sa
kanilang notbuk gamit ang panuto sa LM p. 287.
2
11
V.MgaTala
VI.Pagninilay
2
12
A.Bilangngmag-aaralna
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
panggawain.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D.Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy ng
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking nararanasang
solusyunan sa tulong ng
aking
punongguroatsuperbisor?
2
13
G. Anong kagamitang
panturo
angakingnadibuhonanais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

ESP8 Q3 WK 4 (1).docx........................

  • 1.
    21 DAILYLESSONLOG (Pang-araw-araw na Tala saPagtuturo PaaralanLCIS Baitang/Antas Guro LOVELY JANE D. MANANITA Asignatura Petsa/Oras January 7-10, 2025 Markahan IKATLONGARAW IKAAPATNAARAW I.Layunin A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa pagsunod at paggalang sa magulang,nakatatanda at may awtoridad B.PamantayansaPagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang angkop na kilosng pagsunod at paggalang sa magulang, nakatatanda at may awtoridad C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nahihinuha na ang pagsunod sa mga magulang, nakakatanda at may awtoridad ay dapat gawin dahil sa pagmamahal, sa malalim na pananagutan at pagkilala sa kanila bilang biyaya ng Diyos at sa kanilang awtoridad na hubugin,bantayanat paunlarin ang mga pagpapahalaga ng mga kabataan. EsP8PBIIId-10.3 Naisasagawa ang mga angkop na kilos ng pagsunod at paggalang sa magulang, nakatatanda at may awtoridad at nakaiimpluwensya sa kapwa kabataan na maipamalas ito. EsP 8 PB-IIId-10.4 II.Nilalaman Modyul10:PagsunodatPaggalangsamgaMagulang,Nakatatandaatmay Awtoridad
  • 2.
  • 3.
    23 A.Sanggunian 1.Mga Pahina saGabay ng Guro EsP8CGp.119-122 EsP8CGp.119-122 2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-mag- aaral EsP8LMp.267-281 EsP8LMp.281-288 3.MgaPahinasaTeksbuk 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource lrmds.deped.gov.ph/detail/31/9681 lrmds.deped.gov.ph/detail/31/9681 B. Iba pang Kagamitan Panturo strips of cartolina, pentelpen, recitation card, modyul speaker, mp3, cartolina ,pentelpen,recitation card, worksheet IV.PAMAMARAAN A.Balik-aral sanakaraangaralin at pagsisimula ng bagong aralin Sa pamamagitan ng Role Playing ipakita ang bahagi ng pelikulang tumatak, naramdaman at natutuhan sa pelikulang (gawinsaloobng3minuto) (CollaborativeApproach) Gamit ang bubble web, isulat ang nahinuha mo tungkol sa paggalang at pagsunod? (gawin sa loob ng 2 minuto) (Constructivist Approach)
  • 4.
    24 B.Paghahabi sa Layunin ngAralin at Pagganyak. 1. Gamit ang objective board, babasahin ng guro ang layunin ng aralin. 2. Magpakitanglarawannanagpapakita 1. Gamit ang objective board, babasahin ng guro ang layunin ng aralin. 3.Pahulaanangnawawalangletraupangmabuo
  • 5.
    25 ng pagsunod atpaggalang sa matanda, magulang at may awtoridad, pag- uusapan ang isinasaad sa larawan. (gawin sa loob ng 5 minuto) (ReflectiveApproach) angsalita/parirala.(gawinsaloobng5minuto) (Reflective/ConstructivistApproach) C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Sa pamamagitan ng powerpoint presentation, ipabasa ang nasa LM sa pahina 267-268. (gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective Approach)Sagutin ang mga tanong: 1. Bakitkailanganggumalang? 2. Sinoangigagalang? 3. Paanoitomaipakikita? Atasan ang mag-aaral na pagsama-samahin ang nasaliksik nila sa takdang aralin at at gawan ito ng ulatgamitangtsart.(gawinsaloobng8minuto) (CollaborativeApproach) TAGAPAGTURO ARALo TURO HALIMBAWA
  • 6.
    26 D.Pagtalakay sa bagong konseptoat paglalahad ng bagong kasanayan# 1 Talakayin ng bawat pangkat ang konseptong nilalaman ng sumusunod na paksa. Tunghayan sa LM p. 268-273. (gawin sa loob ng 30 minuto) (Collaborative Approach) UnangPangkat:PamilyaBilangHiwaga IkalawangPangkat:PamilyaBilangHalaga Iparinigsamgamga-aaralanginirekordna mula sa pagbabahagi ni Rev. Father Gerry Orbos, LM p. 284-285, at iulat ang isang komprehensibong pagninilay gamit ang mga gabay na tanong sa LM p. 285. (gawin sa loob ng 8 minuto) (Inquiry Approach)
  • 7.
    27 Ikatlong Pangkat: PamilyaBilang IkaapatnaPangkat:HamonsaPamilya E.Pagtalakay sa bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan# 2 Mula sa pag-uulat ng mga bata, sagutin ang mga tanong: 1. Ano ano ang dahilan ng pagiging malapit ng pamilya sa iyo? 2. Bakitmalayosaiyoangpamilya? 3. Paano naipakikita ang pagkilala sa halaga ng pamilya at mga kasapi nito? 4. Bakit kailangan ang presensiya ng pamilya? (gawinsaloobng10minuto) (ReflectiveApproach) Pangkatin ang klase sa 4 at ipagawa ang pangkatang gawain. (LM p. 276-280) Unang pangkat: Paggalang at pagsunod sa mga magulang (tula) Ikalawang pangkat: Paggalang at pagsunod sa nakatatanda (panel discussion) Ikatlong pangkat: Paggalang at pagsunod sa awtoridad (jingle) Ikaapat na pangkat: Paggalang at pagsunod na ginagabayan ng katarungan at pagmamahal (balitaan) (gawinsaloobng20minuto)(Collaborative Approach) F.Paglinang sa Kabihasaaan (Tungo sa Formative Assessment) Buuinangkonseptongsumusunod: a. Angpamilyabilanghiwaga b. Angpamilyabilanghalaga c.Angpamilyabilangpresensya (gawinsaloobng5minuto) Pasagutan sa mga mag-aaral ang PagsasabuhayLM p. 286 (gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective Approach)
  • 8.
  • 9.
    29 G.Paglalapat ng aralinsa pang-araw-araw na buhay Gumawa ng awit na may dalawang saknong at apat na taludtod tungkol sa pagsunod at paggalang sa mga magulang, nakatatanda, at awtoridad sa himig na nais nila (gawin sa loob ng 10 minuto) (Constructivist appproach) Gumawa ng liham sa iyong mga magulang bilang tugon sa sulat na pinakinggan gamit ang gabay na tanong sa ibaba. (gawin sa loob ng10 minuto) 1. Paano mo maipakikita ang marapat na paggalang at pagsunod sa magulang, nakatatanda at may awtoridad? 2. Ano ang kaugnayan ng pamilya sa iyong pag- unlad bilang tao? H.PaglalahatngAralin Ipabuo sa mag-aaral ang batayang konsepto gamit ang graphic organizer na ito.Ipahayg ang nabuong paglalahat. (gawin sa loob ng7 minuto) (Constructivist appproach) Isinasabuhay Samga at Sa at awtoridad BiyayangDios Mahalagang pagsumikapan nating maisabuhay ang birtud ng paggalang at pagsunod dahil ito ang nararapat ayon sa Efeso 6: 1-3. ito ang magiging daan upang umunlad at humaba ang buhay natindito sa mundong ibabaw. (gawin sa loob ng 2 minuto) (Reflective Approach)
  • 10.
    2 10 I. PagtatayangAralin Punanang patlang ng wastong konsepto (gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective aprroach) 1. Ang pagkilala sa halaga ng pamilya at mga kasapi nito ay naipakikita sa na gumagawa ng mabuti at umiwas sa paggawa ng masama. 2. Maipakikita rin ang paggalang sa pamamagitan ng nararapat at naayong uri at antas ng . 3. Ang karangalang tinataglay ng pamilya ang nagbibigay dito ng na dapat kilalanin ng bawat kasapi nito. 4. Angpamilyaangnagsisilbing samgakasapi. 5. Ang pagkilala sa halaga ng pamilya at mga kasapi nito ay naipakikita sa na gumawa ng mabuti at umiwas sa paggawa ng masama. PasagutanangTayahinangIyongPag-unawaLM p.280(gawinsaloobng10minuto) J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin remediation Magsaliksik tungkol sa mga kilalang tao at aral na itinataguyod nila. Hal. Confucius Gumawa ng Paggalang at Pagsunod Logbook sa kanilang notbuk gamit ang panuto sa LM p. 287.
  • 11.
  • 12.
    2 12 A.Bilangngmag-aaralna nakakuha ng 80%sa pagtataya. B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba panggawain. C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag- aaral na nakaunawa sa aralin. D.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy ng remediation. E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? F. Anong suliranin ang aking nararanasang solusyunan sa tulong ng aking punongguroatsuperbisor?
  • 13.