SlideShare a Scribd company logo
Grade 1 to 12
DAILY LESSON LOG
Paaralan:Busiing Integrated School Antas:7
Guro:Florante R. Pastor
Petsa:January 8,10,11,2024
Asignatura:AP
Markahan: IKALAWANG
MARKAHAN
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa
paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng pagkakakilanlang
Asyano.
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa
paghubog ng sinaunang
kabihasnan sa Asya sa pagbuo ng
pagkakakilanlang Asyano.
C. Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga mahahalagang pangyayari
mula sa sinaunang kabihasnan hanggang sa ika-
16 na siglo sa : AP7KSA-IIf-1.7
20.1 pamahalaan,
20.2 kabuhayan,
20.3 teknolohiya,
20.4 lipunan,
20.5 edukasyon,
20.6 paniniwala,
20.7 pagpapahalaga,
20.8 sining at kultura
Nasusuri ang mga mahahalagang
pangyayari
mula sa sinaunang kabihasnan
hanggang sa
ika-16 na siglo sa : AP7KSA-IIf-1.7
20.1 pamahalaan,
20.2 kabuhayan,
20.3 teknolohiya,
20.4 lipunan,
20.5 edukasyon,
20.6 paniniwala,
20.7 pagpapahalaga,
20.8 sining at kultura
Natataya ang impluwensiya ng mga
panini-
wala sa kalagayang panlipunan,
sining at
kultura ng mga Asyano. AP7KSA- IIf-
1.8
II. NILALAMAN B.
Sinau
nang
Pam
umu
hay
2. Mga mahahalagang Pangyayari mula sas-
inaunang kabihasnan hanggang sa ika-16 siglo
sa: (Japan At Korea)
2. Mga mahahalagang
Pangyayari mula sas-
inaunang kabihasnan
hanggang sa ika-16 siglo sa:
(Timog at Timog Silangang
Asya)
2. Impluwensiya ng mga
paniniwala sa kala- gayang
panlipunan, sining at kultura ng
mga Asyano.
KAGAMITANG PANTURO
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina: 43 - 45 Pa
hin
a:
47
-
55
Pahin
a: 33 -
34
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-
aaral
Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba;
Pahina: 143 - 144
Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng
Pagkakaiba;
Pahina: 148 - 155
3. Mga Pahina sa Teksbuk Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II;
Pahina : 179 - 185
Grace Estella C. Mateo Ph D.,
Vibal Publishing House, Inc.
Asya sa Pag-usbong ng
Kabihasnan II; Pahina :
192 - 214
Grace Estella C. Mateo Ph D.,
Vibal Publishing House, Inc.
Asya sa Pag-usbong ng
Kabihasnan II; Pahina : 144
- 152
Grace Estella C. Mateo Ph D.,
Vibal Publishing House, Inc.
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resources o ibang website
www.youtube.com Larawan, kartolina para sa
analohiya
at pag- uuri
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Laptop at Tv Larawan at
Kartolina
Lap
top
at
III. PAMAMARAAN
Balitaan Positibong pagbabalita ng mga napapanahong
isyu na may kinalaman sa bansang Japan o Ko-
rea.
Pag-uulat ng mga
napapanahong balita ukol
sa isyung pangrelihiyon o
panlipunan ng mga
bansa sa Timog o Timog
Silangang Asya.
Positibong pagbabalita ukol sa na-
papanahong Isyung panlipunan sa Asya.
a. Balik-Aral Magbigay mga Ambag ng Dinastiya ng Tsina. Analohiya
1. Japan: Yean, Korea:
.
2. Korea: _ _, Japan:
mga pulo.
3. Korea: Tatlong Kaharian,
Japan: _ .
4. Japan: Amaterazu, Korea:
_.
5. Koea: Lupain ng
mapayapang umaga,
Japan: _.
Anu-ano ang mga natatanging ambag ng
mga kaharian ng Timog at Timog
Silangang
Asya?
b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Video Presentation
Pagpapanuod sa mga mag-aaral ng alamat ng
pinagmulan ng kaharian ng ng Japan o Korea.
Larawan-suri
Panuto: Pagpapakita sa mga
mag-aaral ng
larawan at bahagdan ng mga
tao na kabilang sa sinaunang
lipunan ng Timog at Timog Si-
langang Asya. (1. Sistemang
Caste)
(2. Larawan ng Borobodor at
Angkor Wat)
Video and Music Presentation
Pagpapanuod sa mga mag-aaral ng
isang video na sinaliwan ng musika ukol
sa mga Impluwensiya ng mga
paniniwala sa kala- gayang panlipunan,
sining at kultura ng mga Asyano.
c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Ba-
gong Aralin
Paano nagsimula ang kaharian ng Japan at Ko-
rea base sa inyong napanuod?
1. Pag-uugnay ng sistemang
Caste sa paraan
ng pamumuhay ng sinaunang
kabihasnan ng
Timog Asya.
2. Saan at ano ang
pakinabang ng dalawang
larawan sa pamumuhay ng
tao sa Timog Si-
langang Asya. (Borobodor at
Angkor Wat)
1. Ano ang masasabi niyo sa
inyong na-
pan
uod
?
2. Paano inilirawan at nakaimpluwensya
ang paniniwala sa kalagayang
panlipunan, sining at kultura ng mga
Asyano?
d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan # 1
1. Paano nagsimula ang Kasaysayan ng Japan at
Korea?
2. Sino ang mga nakilalang pinuno o Emperador
sa kasaysayan ng Japan at Korea?
3. Paano nabago ang takbo ng pamumuhay ng
mga tao sa pagkakaroon ng kakaibang uri ng
pamamahala sa bansang Japan at Korea?
1. Ilawaran ang mga
natatanging pangyayari sa
Timog Asya? Timog
Silangang Asya?
2. Anu-anong mahahalagang
pangyayari ang nabuo sa
Timog Silangang Asya?
1. Paano lumaganap ang impluwensya
ng paniniwala sa kalagayang
panlipunan, sining at kultura ng mga
bansa sa Asya? Ipaliwa- nag.
2. Ayon sa iyong napanuod naging
positibo ba ang impluwensyang ito sa
buhay ng mga Asyano? Pangatwiranan.
e. Pagtalakay ng bagong konsepto at
Paglalahad ng bagong kasanayan # 2
Pangkatang Gawain: ( Paggamit ng Rubrics)
Panuto: Ang Bawat pangkat ay inaasahang
makagagawa ng iba’t-ibang gagawain na maka-
pagbibigay ng kaalaman ukol sa paksa.
Pangkat 1: Talahanayan ng Pinagmulan ng Ja-
pan.
Pangkat 2: Talahanayan ng Pinagmulan ng Ko-
rea.
Pangkat 3: Lipunang hapones sa Panahong Sho-
gunato.
Pangkat 4: Panahon ng Tatlong kaharian ng Ko-
rea
Pagsasagot sa mga
Gawain
Gawain 9 Pangyayari,
Sanhi, Bunga
Modyul ng mga mag-
aaral, Pahina: 150; 154
Pangkatang Gawain: ( Paggamit ng
Rubrics) Panuto: Gamit ang inyong
kuwaderno gumawa ng talahanayan ng
mga naging im- pluwensya ng
paniniwala sa kalagayang pan- lipunan,
sining at kultura ng mga Asyano.
Panlipunan Sining
Kultura
Silang
ang
Asya
Kanlur
ang
Asya
Timog
Asya
Timog
Silang
ang
Asya
Hilagang
Asya
f. Paglinang sa kabihasaan (Tungo sa
Formative Assessment)
Sagutan ang Gawain
Gawain 8: Mag Tri-question Tayo
Modyul ng mga mag-aaral, Pahina: 146 - 147
Paggawa ng Venn
Diagram
Panuto: Paghambingin
ang mga katangian ng
mga kabihasnan ng
Timog at Timog Si-
langang Asya.
Timog
Timog
S
i
l
a
n
g
a
n
Magbigay ng limang mga impluwensya
ng paniniwala sa kalagayang
panlipunan, sining at kultura na iyong
natatandaan o naaalala mula sa
tinalakay na aralin.
g. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
Anong katangiang Hapones at Koreano ang mi-
nana natin at ginagamit pa rin natin sa ngayon?
Anu-ano ang mga
katangian ng mga
pinuno
ng mga kaharian sa
Timog at Timog Si-
langang Asya ang
nahahalintulad sa
pinuno natin sa
ngayon?
Paano binago ng impluwensya ng
paniniwa-
la ang kalagayang panlipunan, sining at
kul-
tura ng mga bansa sa Asya ngayon?
Ipaliwa- nag.
h. Paglalahat ng aralin Paano nakaimpluwensya ang kulturangHapones
at Koreano sa paghubog ng pamumuhay ng mga
Silangang Asyano? Ipaliwanag.
Ilarawan ang
kabihasnan ng Timog at
Timog
Silangang Asya sa
larangan ng
pampulitika,
lipunan, relihiyon etc…
1. Isa-isahin ang mga naging
impluwensya
ng paniniwala sa kalagayang panlipunan,
sining, at kultura ng mga Asyano?
i. Pagtataya ng aralin Pagagawa ng Komiks
Panuto: Pumili ng mahahalagang pangyayari sa
kasaysayan ng kabihasnang Hapones at Ko-
reano. Pagkatapos, gumawa ng komiks batay sa
mga piniling pangyayari. Iguhit ang komiks sa
mga kahon sa ibaba at kulayan ito.
Paggawa ng Komiks
Kabihasnang Hapones Kabihasnang Koreano
1. Para sa iyo, ano ang pinakamahalgang
pangyayaring naganap sa Japan? Korea?
2. Bakit mo nasabi?
Pag-uuri
Panuto: Uriin ang mga
sumusunod na am-
bag, pangyayari o katauhan sa
bawat paha- yag. Isulat ang titik
A kung ito’y sa sinaunang
kabihasnan ng Timog, B Kung
Timog Si- langang Asya.
1. Borobodor
2. Akbar
3. Sistemang Caste
4. Asoka
5. Angkor Wat
Paggawa ng Maikling Sanaysay
(Paggamit ng Rubrics sa pagbibigay
Puntos
sa ginawa ng mga mag-aaral).
Panuto: Gumawa ng maikling
sanaysay ukol
sa naging impluwensya ng
paniniwala sa kalagayang
panlipunan, sining at kultura ng
mga Asyano. Isulat ito sa isang
buong papel.
j. Karagdagang Gawain para sa Takdang-
aralin at Remediation
1. Magtala ng mahahalagang pangyayari sa
sinaunang panahon ng Timog at Timog Silngang
Asya.
Asya Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba:
Modyul ng mag-aaral, Pahina: 148 - 153
1. Pag-aralan ang mga
impormasyon ukol sa
kabihasnang Sumer, Indus at
Shang.
Asya, Pagkakaisa sa gitna ng
Pagkakaiba: Modyul ng mag-
aaral, Pahina: 112 – 114,
142 - 154
1. Magsaliksik ng pagkakaiba
ng mga paniniwalang
panrelihiyon ng mga Timog,
Kanluran at Silangang Asya.
www.google.com
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
Inihanda ni: Inihanda kay:
FLORANTE R. PASTOR AGRIFINA P. RIEGO
Guro Punong GUro

More Related Content

Similar to DLL-06 2nd.docxBKJHGFTFBJMGVCXZASDTYHKKG

nOVEMBER 28-30.docx
nOVEMBER 28-30.docxnOVEMBER 28-30.docx
nOVEMBER 28-30.docx
JoanBayangan1
 
emosyon ppt edukasyon sa pagpapakato 8 a
emosyon ppt edukasyon sa pagpapakato 8 aemosyon ppt edukasyon sa pagpapakato 8 a
emosyon ppt edukasyon sa pagpapakato 8 a
PantzPastor
 
Modyul 4 ang pag-unlad ng sinaunang kabihasnan sa asya
Modyul 4   ang pag-unlad ng sinaunang kabihasnan sa asyaModyul 4   ang pag-unlad ng sinaunang kabihasnan sa asya
Modyul 4 ang pag-unlad ng sinaunang kabihasnan sa asya
南 睿
 
DLL 1-3 THIRD QUARTER MODULE ABOUT BIRTUD
DLL 1-3 THIRD QUARTER MODULE ABOUT BIRTUDDLL 1-3 THIRD QUARTER MODULE ABOUT BIRTUD
DLL 1-3 THIRD QUARTER MODULE ABOUT BIRTUD
NerlynManitoUriarte
 
DLL 1-3.pdf
DLL 1-3.pdfDLL 1-3.pdf
DLL 1-3.pdf
PETERJRPAMA
 
Q2, a2 sinaunang pamumuhay
Q2, a2   sinaunang pamumuhayQ2, a2   sinaunang pamumuhay
Q2, a2 sinaunang pamumuhay
Jared Ram Juezan
 
Kolonyalismo at Imperyalismo sa Timog at Kanlurang Asya
Kolonyalismo at Imperyalismo sa Timog at Kanlurang AsyaKolonyalismo at Imperyalismo sa Timog at Kanlurang Asya
Kolonyalismo at Imperyalismo sa Timog at Kanlurang Asya
Jared Ram Juezan
 
Araling panlipunan Quarter 2 Garde 8
Araling panlipunan Quarter 2 Garde 8Araling panlipunan Quarter 2 Garde 8
Araling panlipunan Quarter 2 Garde 8
Jessie Papaya
 
Ap lmg8 q2 as of april 12
Ap   lmg8 q2 as of april 12Ap   lmg8 q2 as of april 12
Ap lmg8 q2 as of april 12
Jennica Mae Quirong-Paurillo
 
Araling Asyano Learning Module - Fourth Quarter
Araling Asyano Learning Module - Fourth QuarterAraling Asyano Learning Module - Fourth Quarter
Araling Asyano Learning Module - Fourth Quarter
南 睿
 
Grade8aralingpanlipunanmodyul2 130818182851-phpapp01 (1)
Grade8aralingpanlipunanmodyul2 130818182851-phpapp01 (1)Grade8aralingpanlipunanmodyul2 130818182851-phpapp01 (1)
Grade8aralingpanlipunanmodyul2 130818182851-phpapp01 (1)Jrhobert Sorreda
 
K 12 Grade8 AP LM Q4
K 12 Grade8 AP LM Q4K 12 Grade8 AP LM Q4
K 12 Grade8 AP LM Q4
Noel Tan
 
Asya DLL quarter 3 week 1 sy 18 19
Asya DLL quarter 3 week 1 sy 18 19Asya DLL quarter 3 week 1 sy 18 19
Asya DLL quarter 3 week 1 sy 18 19
DIEGO Pomarca
 
AP7 WEEK 7 POWERPOINT vvvvvbbbbbbbbbbbb.
AP7 WEEK 7 POWERPOINT vvvvvbbbbbbbbbbbb.AP7 WEEK 7 POWERPOINT vvvvvbbbbbbbbbbbb.
AP7 WEEK 7 POWERPOINT vvvvvbbbbbbbbbbbb.
AnnSharmain
 
syllabus
syllabussyllabus
syllabusMel Lye
 
aralin 1.2.pptx
aralin 1.2.pptxaralin 1.2.pptx
aralin 1.2.pptx
MaryJoyTolentino8
 
Grade 7 (Alternative) Araling Panlipunan I - Learning Module for Effective an...
Grade 7 (Alternative) Araling Panlipunan I - Learning Module for Effective an...Grade 7 (Alternative) Araling Panlipunan I - Learning Module for Effective an...
Grade 7 (Alternative) Araling Panlipunan I - Learning Module for Effective an...
R Borres
 
Banghay aralin sa araling panlipunan 7
Banghay aralin sa araling panlipunan 7Banghay aralin sa araling panlipunan 7
Banghay aralin sa araling panlipunan 7
Crystal Mae Salazar
 

Similar to DLL-06 2nd.docxBKJHGFTFBJMGVCXZASDTYHKKG (20)

nOVEMBER 28-30.docx
nOVEMBER 28-30.docxnOVEMBER 28-30.docx
nOVEMBER 28-30.docx
 
emosyon ppt edukasyon sa pagpapakato 8 a
emosyon ppt edukasyon sa pagpapakato 8 aemosyon ppt edukasyon sa pagpapakato 8 a
emosyon ppt edukasyon sa pagpapakato 8 a
 
Modyul 4 ang pag-unlad ng sinaunang kabihasnan sa asya
Modyul 4   ang pag-unlad ng sinaunang kabihasnan sa asyaModyul 4   ang pag-unlad ng sinaunang kabihasnan sa asya
Modyul 4 ang pag-unlad ng sinaunang kabihasnan sa asya
 
DLL 1-3 THIRD QUARTER MODULE ABOUT BIRTUD
DLL 1-3 THIRD QUARTER MODULE ABOUT BIRTUDDLL 1-3 THIRD QUARTER MODULE ABOUT BIRTUD
DLL 1-3 THIRD QUARTER MODULE ABOUT BIRTUD
 
DLL 1-3.pdf
DLL 1-3.pdfDLL 1-3.pdf
DLL 1-3.pdf
 
Q2, a2 sinaunang pamumuhay
Q2, a2   sinaunang pamumuhayQ2, a2   sinaunang pamumuhay
Q2, a2 sinaunang pamumuhay
 
Alamin sinaunang pamumuhay
Alamin  sinaunang pamumuhayAlamin  sinaunang pamumuhay
Alamin sinaunang pamumuhay
 
Kolonyalismo at Imperyalismo sa Timog at Kanlurang Asya
Kolonyalismo at Imperyalismo sa Timog at Kanlurang AsyaKolonyalismo at Imperyalismo sa Timog at Kanlurang Asya
Kolonyalismo at Imperyalismo sa Timog at Kanlurang Asya
 
module
modulemodule
module
 
Araling panlipunan Quarter 2 Garde 8
Araling panlipunan Quarter 2 Garde 8Araling panlipunan Quarter 2 Garde 8
Araling panlipunan Quarter 2 Garde 8
 
Ap lmg8 q2 as of april 12
Ap   lmg8 q2 as of april 12Ap   lmg8 q2 as of april 12
Ap lmg8 q2 as of april 12
 
Araling Asyano Learning Module - Fourth Quarter
Araling Asyano Learning Module - Fourth QuarterAraling Asyano Learning Module - Fourth Quarter
Araling Asyano Learning Module - Fourth Quarter
 
Grade8aralingpanlipunanmodyul2 130818182851-phpapp01 (1)
Grade8aralingpanlipunanmodyul2 130818182851-phpapp01 (1)Grade8aralingpanlipunanmodyul2 130818182851-phpapp01 (1)
Grade8aralingpanlipunanmodyul2 130818182851-phpapp01 (1)
 
K 12 Grade8 AP LM Q4
K 12 Grade8 AP LM Q4K 12 Grade8 AP LM Q4
K 12 Grade8 AP LM Q4
 
Asya DLL quarter 3 week 1 sy 18 19
Asya DLL quarter 3 week 1 sy 18 19Asya DLL quarter 3 week 1 sy 18 19
Asya DLL quarter 3 week 1 sy 18 19
 
AP7 WEEK 7 POWERPOINT vvvvvbbbbbbbbbbbb.
AP7 WEEK 7 POWERPOINT vvvvvbbbbbbbbbbbb.AP7 WEEK 7 POWERPOINT vvvvvbbbbbbbbbbbb.
AP7 WEEK 7 POWERPOINT vvvvvbbbbbbbbbbbb.
 
syllabus
syllabussyllabus
syllabus
 
aralin 1.2.pptx
aralin 1.2.pptxaralin 1.2.pptx
aralin 1.2.pptx
 
Grade 7 (Alternative) Araling Panlipunan I - Learning Module for Effective an...
Grade 7 (Alternative) Araling Panlipunan I - Learning Module for Effective an...Grade 7 (Alternative) Araling Panlipunan I - Learning Module for Effective an...
Grade 7 (Alternative) Araling Panlipunan I - Learning Module for Effective an...
 
Banghay aralin sa araling panlipunan 7
Banghay aralin sa araling panlipunan 7Banghay aralin sa araling panlipunan 7
Banghay aralin sa araling panlipunan 7
 

More from PantzPastor

modyul11eagrsgtdfygjhk-160121072131 (1).ppt
modyul11eagrsgtdfygjhk-160121072131 (1).pptmodyul11eagrsgtdfygjhk-160121072131 (1).ppt
modyul11eagrsgtdfygjhk-160121072131 (1).ppt
PantzPastor
 
rebolusyongpransespptweek6-220310131453 (3).ppt
rebolusyongpransespptweek6-220310131453 (3).pptrebolusyongpransespptweek6-220310131453 (3).ppt
rebolusyongpransespptweek6-220310131453 (3).ppt
PantzPastor
 
3rdquarterlesson1health-191111031420.ppt
3rdquarterlesson1health-191111031420.ppt3rdquarterlesson1health-191111031420.ppt
3rdquarterlesson1health-191111031420.ppt
PantzPastor
 
rebolusyongpransespkyjtahreEARSERUTIYOUDFGHJKptweek6-220310131453 (3).ppt
rebolusyongpransespkyjtahreEARSERUTIYOUDFGHJKptweek6-220310131453 (3).pptrebolusyongpransespkyjtahreEARSERUTIYOUDFGHJKptweek6-220310131453 (3).ppt
rebolusyongpransespkyjtahreEARSERUTIYOUDFGHJKptweek6-220310131453 (3).ppt
PantzPastor
 
ap8week4yugtongpagunladngtao-230426212206-e1a42895 (1).ppt
ap8week4yugtongpagunladngtao-230426212206-e1a42895 (1).pptap8week4yugtongpagunladngtao-230426212206-e1a42895 (1).ppt
ap8week4yugtongpagunladngtao-230426212206-e1a42895 (1).ppt
PantzPastor
 
region1ilocos-180930070346 (1/;glf.kysmatRB).ppt
region1ilocos-180930070346 (1/;glf.kysmatRB).pptregion1ilocos-180930070346 (1/;glf.kysmatRB).ppt
region1ilocos-180930070346 (1/;glf.kysmatRB).ppt
PantzPastor
 
thc-228-national-group-ilocos-sur4-230416103905-71d262eb (1).ppt
thc-228-national-group-ilocos-sur4-230416103905-71d262eb (1).pptthc-228-national-group-ilocos-sur4-230416103905-71d262eb (1).ppt
thc-228-national-group-ilocos-sur4-230416103905-71d262eb (1).ppt
PantzPastor
 
theilocosregion-120131020957-phpapp01 (1).ppt
theilocosregion-120131020957-phpapp01 (1).ppttheilocosregion-120131020957-phpapp01 (1).ppt
theilocosregion-120131020957-phpapp01 (1).ppt
PantzPastor
 
peaceeducationunit1-170518070038 (1).ppt
peaceeducationunit1-170518070038 (1).pptpeaceeducationunit1-170518070038 (1).ppt
peaceeducationunit1-170518070038 (1).ppt
PantzPastor
 
pamamahalangoras-230326234029-baf0e583.ppt
pamamahalangoras-230326234029-baf0e583.pptpamamahalangoras-230326234029-baf0e583.ppt
pamamahalangoras-230326234029-baf0e583.ppt
PantzPastor
 
thenegativeimpactofpo.n,bvcm xgbfvorenvironmentalsanitationonthehealthofindiv...
thenegativeimpactofpo.n,bvcm xgbfvorenvironmentalsanitationonthehealthofindiv...thenegativeimpactofpo.n,bvcm xgbfvorenvironmentalsanitationonthehealthofindiv...
thenegativeimpactofpo.n,bvcm xgbfvorenvironmentalsanitationonthehealthofindiv...
PantzPastor
 
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.pptaralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
PantzPastor
 
bshsmangarapka-190629jmyhnsagbNmsd,f.k015719.ppt
bshsmangarapka-190629jmyhnsagbNmsd,f.k015719.pptbshsmangarapka-190629jmyhnsagbNmsd,f.k015719.ppt
bshsmangarapka-190629jmyhnsagbNmsd,f.k015719.ppt
PantzPastor
 
pptxap16-141112064004-conversion-gate02 (1).ppt
pptxap16-141112064004-conversion-gate02 (1).pptpptxap16-141112064004-conversion-gate02 (1).ppt
pptxap16-141112064004-conversion-gate02 (1).ppt
PantzPastor
 
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.pptaralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
PantzPastor
 
conceptofmentalhealthandmentalillness-210104065742 (1).ppt
conceptofmentalhealthandmentalillness-210104065742 (1).pptconceptofmentalhealthandmentalillness-210104065742 (1).ppt
conceptofmentalhealthandmentalillness-210104065742 (1).ppt
PantzPastor
 
mgapansarilingsaliksapagpilingtracko-180209000855 (1).ppt
mgapansarilingsaliksapagpilingtracko-180209000855 (1).pptmgapansarilingsaliksapagpilingtracko-180209000855 (1).ppt
mgapansarilingsaliksapagpilingtracko-180209000855 (1).ppt
PantzPastor
 
artsandcrafts7q3-17111008031nnnnnfdjyzhtg0 (2).ppt
artsandcrafts7q3-17111008031nnnnnfdjyzhtg0 (2).pptartsandcrafts7q3-17111008031nnnnnfdjyzhtg0 (2).ppt
artsandcrafts7q3-17111008031nnnnnfdjyzhtg0 (2).ppt
PantzPastor
 
musicofmindankhgfdzdfghmao-181006161124.ppt
musicofmindankhgfdzdfghmao-181006161124.pptmusicofmindankhgfdzdfghmao-181006161124.ppt
musicofmindankhgfdzdfghmao-181006161124.ppt
PantzPastor
 
modyul5-230915025852-bbaf3d,..... 84.ppt
modyul5-230915025852-bbaf3d,.....      84.pptmodyul5-230915025852-bbaf3d,.....      84.ppt
modyul5-230915025852-bbaf3d,..... 84.ppt
PantzPastor
 

More from PantzPastor (20)

modyul11eagrsgtdfygjhk-160121072131 (1).ppt
modyul11eagrsgtdfygjhk-160121072131 (1).pptmodyul11eagrsgtdfygjhk-160121072131 (1).ppt
modyul11eagrsgtdfygjhk-160121072131 (1).ppt
 
rebolusyongpransespptweek6-220310131453 (3).ppt
rebolusyongpransespptweek6-220310131453 (3).pptrebolusyongpransespptweek6-220310131453 (3).ppt
rebolusyongpransespptweek6-220310131453 (3).ppt
 
3rdquarterlesson1health-191111031420.ppt
3rdquarterlesson1health-191111031420.ppt3rdquarterlesson1health-191111031420.ppt
3rdquarterlesson1health-191111031420.ppt
 
rebolusyongpransespkyjtahreEARSERUTIYOUDFGHJKptweek6-220310131453 (3).ppt
rebolusyongpransespkyjtahreEARSERUTIYOUDFGHJKptweek6-220310131453 (3).pptrebolusyongpransespkyjtahreEARSERUTIYOUDFGHJKptweek6-220310131453 (3).ppt
rebolusyongpransespkyjtahreEARSERUTIYOUDFGHJKptweek6-220310131453 (3).ppt
 
ap8week4yugtongpagunladngtao-230426212206-e1a42895 (1).ppt
ap8week4yugtongpagunladngtao-230426212206-e1a42895 (1).pptap8week4yugtongpagunladngtao-230426212206-e1a42895 (1).ppt
ap8week4yugtongpagunladngtao-230426212206-e1a42895 (1).ppt
 
region1ilocos-180930070346 (1/;glf.kysmatRB).ppt
region1ilocos-180930070346 (1/;glf.kysmatRB).pptregion1ilocos-180930070346 (1/;glf.kysmatRB).ppt
region1ilocos-180930070346 (1/;glf.kysmatRB).ppt
 
thc-228-national-group-ilocos-sur4-230416103905-71d262eb (1).ppt
thc-228-national-group-ilocos-sur4-230416103905-71d262eb (1).pptthc-228-national-group-ilocos-sur4-230416103905-71d262eb (1).ppt
thc-228-national-group-ilocos-sur4-230416103905-71d262eb (1).ppt
 
theilocosregion-120131020957-phpapp01 (1).ppt
theilocosregion-120131020957-phpapp01 (1).ppttheilocosregion-120131020957-phpapp01 (1).ppt
theilocosregion-120131020957-phpapp01 (1).ppt
 
peaceeducationunit1-170518070038 (1).ppt
peaceeducationunit1-170518070038 (1).pptpeaceeducationunit1-170518070038 (1).ppt
peaceeducationunit1-170518070038 (1).ppt
 
pamamahalangoras-230326234029-baf0e583.ppt
pamamahalangoras-230326234029-baf0e583.pptpamamahalangoras-230326234029-baf0e583.ppt
pamamahalangoras-230326234029-baf0e583.ppt
 
thenegativeimpactofpo.n,bvcm xgbfvorenvironmentalsanitationonthehealthofindiv...
thenegativeimpactofpo.n,bvcm xgbfvorenvironmentalsanitationonthehealthofindiv...thenegativeimpactofpo.n,bvcm xgbfvorenvironmentalsanitationonthehealthofindiv...
thenegativeimpactofpo.n,bvcm xgbfvorenvironmentalsanitationonthehealthofindiv...
 
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.pptaralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
 
bshsmangarapka-190629jmyhnsagbNmsd,f.k015719.ppt
bshsmangarapka-190629jmyhnsagbNmsd,f.k015719.pptbshsmangarapka-190629jmyhnsagbNmsd,f.k015719.ppt
bshsmangarapka-190629jmyhnsagbNmsd,f.k015719.ppt
 
pptxap16-141112064004-conversion-gate02 (1).ppt
pptxap16-141112064004-conversion-gate02 (1).pptpptxap16-141112064004-conversion-gate02 (1).ppt
pptxap16-141112064004-conversion-gate02 (1).ppt
 
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.pptaralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
 
conceptofmentalhealthandmentalillness-210104065742 (1).ppt
conceptofmentalhealthandmentalillness-210104065742 (1).pptconceptofmentalhealthandmentalillness-210104065742 (1).ppt
conceptofmentalhealthandmentalillness-210104065742 (1).ppt
 
mgapansarilingsaliksapagpilingtracko-180209000855 (1).ppt
mgapansarilingsaliksapagpilingtracko-180209000855 (1).pptmgapansarilingsaliksapagpilingtracko-180209000855 (1).ppt
mgapansarilingsaliksapagpilingtracko-180209000855 (1).ppt
 
artsandcrafts7q3-17111008031nnnnnfdjyzhtg0 (2).ppt
artsandcrafts7q3-17111008031nnnnnfdjyzhtg0 (2).pptartsandcrafts7q3-17111008031nnnnnfdjyzhtg0 (2).ppt
artsandcrafts7q3-17111008031nnnnnfdjyzhtg0 (2).ppt
 
musicofmindankhgfdzdfghmao-181006161124.ppt
musicofmindankhgfdzdfghmao-181006161124.pptmusicofmindankhgfdzdfghmao-181006161124.ppt
musicofmindankhgfdzdfghmao-181006161124.ppt
 
modyul5-230915025852-bbaf3d,..... 84.ppt
modyul5-230915025852-bbaf3d,.....      84.pptmodyul5-230915025852-bbaf3d,.....      84.ppt
modyul5-230915025852-bbaf3d,..... 84.ppt
 

DLL-06 2nd.docxBKJHGFTFBJMGVCXZASDTYHKKG

  • 1. Grade 1 to 12 DAILY LESSON LOG Paaralan:Busiing Integrated School Antas:7 Guro:Florante R. Pastor Petsa:January 8,10,11,2024 Asignatura:AP Markahan: IKALAWANG MARKAHAN UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano. B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano. C. Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga mahahalagang pangyayari mula sa sinaunang kabihasnan hanggang sa ika- 16 na siglo sa : AP7KSA-IIf-1.7 20.1 pamahalaan, 20.2 kabuhayan, 20.3 teknolohiya, 20.4 lipunan, 20.5 edukasyon, 20.6 paniniwala, 20.7 pagpapahalaga, 20.8 sining at kultura Nasusuri ang mga mahahalagang pangyayari mula sa sinaunang kabihasnan hanggang sa ika-16 na siglo sa : AP7KSA-IIf-1.7 20.1 pamahalaan, 20.2 kabuhayan, 20.3 teknolohiya, 20.4 lipunan, 20.5 edukasyon, 20.6 paniniwala, 20.7 pagpapahalaga, 20.8 sining at kultura Natataya ang impluwensiya ng mga panini- wala sa kalagayang panlipunan, sining at kultura ng mga Asyano. AP7KSA- IIf- 1.8 II. NILALAMAN B. Sinau nang Pam umu hay 2. Mga mahahalagang Pangyayari mula sas- inaunang kabihasnan hanggang sa ika-16 siglo sa: (Japan At Korea) 2. Mga mahahalagang Pangyayari mula sas- inaunang kabihasnan hanggang sa ika-16 siglo sa: (Timog at Timog Silangang Asya) 2. Impluwensiya ng mga paniniwala sa kala- gayang panlipunan, sining at kultura ng mga Asyano. KAGAMITANG PANTURO A. SANGGUNIAN 1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina: 43 - 45 Pa hin a: 47 - 55 Pahin a: 33 - 34 2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag- aaral Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba; Pahina: 143 - 144 Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba; Pahina: 148 - 155 3. Mga Pahina sa Teksbuk Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II; Pahina : 179 - 185 Grace Estella C. Mateo Ph D., Vibal Publishing House, Inc. Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II; Pahina : 192 - 214 Grace Estella C. Mateo Ph D., Vibal Publishing House, Inc. Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II; Pahina : 144 - 152 Grace Estella C. Mateo Ph D., Vibal Publishing House, Inc. 4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resources o ibang website www.youtube.com Larawan, kartolina para sa analohiya at pag- uuri B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Laptop at Tv Larawan at Kartolina Lap top at
  • 2. III. PAMAMARAAN Balitaan Positibong pagbabalita ng mga napapanahong isyu na may kinalaman sa bansang Japan o Ko- rea. Pag-uulat ng mga napapanahong balita ukol sa isyung pangrelihiyon o panlipunan ng mga bansa sa Timog o Timog Silangang Asya. Positibong pagbabalita ukol sa na- papanahong Isyung panlipunan sa Asya. a. Balik-Aral Magbigay mga Ambag ng Dinastiya ng Tsina. Analohiya 1. Japan: Yean, Korea: . 2. Korea: _ _, Japan: mga pulo. 3. Korea: Tatlong Kaharian, Japan: _ . 4. Japan: Amaterazu, Korea: _. 5. Koea: Lupain ng mapayapang umaga, Japan: _. Anu-ano ang mga natatanging ambag ng mga kaharian ng Timog at Timog Silangang Asya? b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Video Presentation Pagpapanuod sa mga mag-aaral ng alamat ng pinagmulan ng kaharian ng ng Japan o Korea. Larawan-suri Panuto: Pagpapakita sa mga mag-aaral ng larawan at bahagdan ng mga tao na kabilang sa sinaunang lipunan ng Timog at Timog Si- langang Asya. (1. Sistemang Caste) (2. Larawan ng Borobodor at Angkor Wat) Video and Music Presentation Pagpapanuod sa mga mag-aaral ng isang video na sinaliwan ng musika ukol sa mga Impluwensiya ng mga paniniwala sa kala- gayang panlipunan, sining at kultura ng mga Asyano. c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Ba- gong Aralin Paano nagsimula ang kaharian ng Japan at Ko- rea base sa inyong napanuod? 1. Pag-uugnay ng sistemang Caste sa paraan ng pamumuhay ng sinaunang kabihasnan ng Timog Asya. 2. Saan at ano ang pakinabang ng dalawang larawan sa pamumuhay ng tao sa Timog Si- langang Asya. (Borobodor at Angkor Wat) 1. Ano ang masasabi niyo sa inyong na- pan uod ? 2. Paano inilirawan at nakaimpluwensya ang paniniwala sa kalagayang panlipunan, sining at kultura ng mga Asyano? d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan # 1 1. Paano nagsimula ang Kasaysayan ng Japan at Korea? 2. Sino ang mga nakilalang pinuno o Emperador sa kasaysayan ng Japan at Korea? 3. Paano nabago ang takbo ng pamumuhay ng mga tao sa pagkakaroon ng kakaibang uri ng pamamahala sa bansang Japan at Korea? 1. Ilawaran ang mga natatanging pangyayari sa Timog Asya? Timog Silangang Asya? 2. Anu-anong mahahalagang pangyayari ang nabuo sa Timog Silangang Asya? 1. Paano lumaganap ang impluwensya ng paniniwala sa kalagayang panlipunan, sining at kultura ng mga bansa sa Asya? Ipaliwa- nag. 2. Ayon sa iyong napanuod naging positibo ba ang impluwensyang ito sa buhay ng mga Asyano? Pangatwiranan.
  • 3. e. Pagtalakay ng bagong konsepto at Paglalahad ng bagong kasanayan # 2 Pangkatang Gawain: ( Paggamit ng Rubrics) Panuto: Ang Bawat pangkat ay inaasahang makagagawa ng iba’t-ibang gagawain na maka- pagbibigay ng kaalaman ukol sa paksa. Pangkat 1: Talahanayan ng Pinagmulan ng Ja- pan. Pangkat 2: Talahanayan ng Pinagmulan ng Ko- rea. Pangkat 3: Lipunang hapones sa Panahong Sho- gunato. Pangkat 4: Panahon ng Tatlong kaharian ng Ko- rea Pagsasagot sa mga Gawain Gawain 9 Pangyayari, Sanhi, Bunga Modyul ng mga mag- aaral, Pahina: 150; 154 Pangkatang Gawain: ( Paggamit ng Rubrics) Panuto: Gamit ang inyong kuwaderno gumawa ng talahanayan ng mga naging im- pluwensya ng paniniwala sa kalagayang pan- lipunan, sining at kultura ng mga Asyano. Panlipunan Sining Kultura Silang ang Asya Kanlur ang Asya Timog Asya Timog Silang ang Asya Hilagang Asya f. Paglinang sa kabihasaan (Tungo sa Formative Assessment) Sagutan ang Gawain Gawain 8: Mag Tri-question Tayo Modyul ng mga mag-aaral, Pahina: 146 - 147 Paggawa ng Venn Diagram Panuto: Paghambingin ang mga katangian ng mga kabihasnan ng Timog at Timog Si- langang Asya. Timog Timog S i l a n g a n Magbigay ng limang mga impluwensya ng paniniwala sa kalagayang panlipunan, sining at kultura na iyong natatandaan o naaalala mula sa tinalakay na aralin. g. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- araw na buhay Anong katangiang Hapones at Koreano ang mi- nana natin at ginagamit pa rin natin sa ngayon? Anu-ano ang mga katangian ng mga pinuno ng mga kaharian sa Timog at Timog Si- langang Asya ang nahahalintulad sa pinuno natin sa ngayon? Paano binago ng impluwensya ng paniniwa- la ang kalagayang panlipunan, sining at kul- tura ng mga bansa sa Asya ngayon? Ipaliwa- nag. h. Paglalahat ng aralin Paano nakaimpluwensya ang kulturangHapones at Koreano sa paghubog ng pamumuhay ng mga Silangang Asyano? Ipaliwanag. Ilarawan ang kabihasnan ng Timog at Timog Silangang Asya sa larangan ng pampulitika, lipunan, relihiyon etc… 1. Isa-isahin ang mga naging impluwensya ng paniniwala sa kalagayang panlipunan, sining, at kultura ng mga Asyano?
  • 4. i. Pagtataya ng aralin Pagagawa ng Komiks Panuto: Pumili ng mahahalagang pangyayari sa kasaysayan ng kabihasnang Hapones at Ko- reano. Pagkatapos, gumawa ng komiks batay sa mga piniling pangyayari. Iguhit ang komiks sa mga kahon sa ibaba at kulayan ito. Paggawa ng Komiks Kabihasnang Hapones Kabihasnang Koreano 1. Para sa iyo, ano ang pinakamahalgang pangyayaring naganap sa Japan? Korea? 2. Bakit mo nasabi? Pag-uuri Panuto: Uriin ang mga sumusunod na am- bag, pangyayari o katauhan sa bawat paha- yag. Isulat ang titik A kung ito’y sa sinaunang kabihasnan ng Timog, B Kung Timog Si- langang Asya. 1. Borobodor 2. Akbar 3. Sistemang Caste 4. Asoka 5. Angkor Wat Paggawa ng Maikling Sanaysay (Paggamit ng Rubrics sa pagbibigay Puntos sa ginawa ng mga mag-aaral). Panuto: Gumawa ng maikling sanaysay ukol sa naging impluwensya ng paniniwala sa kalagayang panlipunan, sining at kultura ng mga Asyano. Isulat ito sa isang buong papel. j. Karagdagang Gawain para sa Takdang- aralin at Remediation 1. Magtala ng mahahalagang pangyayari sa sinaunang panahon ng Timog at Timog Silngang Asya. Asya Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba: Modyul ng mag-aaral, Pahina: 148 - 153 1. Pag-aralan ang mga impormasyon ukol sa kabihasnang Sumer, Indus at Shang. Asya, Pagkakaisa sa gitna ng Pagkakaiba: Modyul ng mag- aaral, Pahina: 112 – 114, 142 - 154 1. Magsaliksik ng pagkakaiba ng mga paniniwalang panrelihiyon ng mga Timog, Kanluran at Silangang Asya. www.google.com IV. MGA TALA V. PAGNINILAY Inihanda ni: Inihanda kay: FLORANTE R. PASTOR AGRIFINA P. RIEGO Guro Punong GUro