SlideShare a Scribd company logo
1 of 5
Grade 1 to 12
DAILY LESSON LOG
Paaralan: Antas:
Guro:
Petsa:
Asignatura:
Markahan: IKALAWANG MARKAHAN
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunang
kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano.
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunang
kabihasnan sa Asya sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano.
C. Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga kalagayang legal at tradisy-
on ng mga kababaihan sa iba’t ibang uri ng
pamumuhay.
AP7KSA-IIg-1.10
Napapahalagahan ang bahaging ginampanan
ng kababaihan sa pagtataguyod at
pagpapanatili ng mga Asyanong pagpapahal-
aga AP7KSA-IIh-1.11
Napapahalagahan ang bahaging ginam-
panan ng kababaihan sa pagtataguyod at
pagpapanatili ng mga Asyanong pagpapa-
halaga AP7KSA-IIh-1.11
II. NILALAMAN B. Sinaunang Pamumuhay
5. Mga kalagayang legal at tradisyon ng mga
kababaihan sa ibat ibang uri ng pamumuhay.
6. Bahaging ginampanan ng kababaihan sa
pagtataguyod at pagpapanatili ng mga Asya-
nong pagpapahalaga.
6. Bahaging ginampanan ng kababaihan sa
pagtataguyod at pagpapanatili ng mga
Asyanong pagpapahalaga.
KAGAMITANG PANTURO Video ng Edsa Revolution, Larawan, Rubrics
bilang batayan ng pagmamamarka
A. SANGGUNIAN
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II;
Pahina :250 - 255
Grace Estella C. Mateo Ph D.,
Vibal Publishing House, Inc.
Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II;
Pahina : 250 - 255
Grace Estella C. Mateo Ph D.,
Vibal Publishing House, Inc.
Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II;
Pahina 250 - 255
Grace Estella C. Mateo Ph D.,
Vibal Publishing House, Inc.
Karagdagang Kagamitan mula sa portal
ng Learning Resources o ibang website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Kartolina strips Kartolina strip Larawan, laptop at tv
III. PAMAMARAAN
Balitaan Positibong pagbabalita ukol sa mga kaba-
baihang kinikilala ngayon sa Asya.
Pagbabalita ng napapanahong isyu ukol sa
“girls transformation”
Pag-uulat ng mga napapanahong balita sa
mga ginawa at nagawa ng mga kababaihan
sa pag- unlad ng ekonomiya at pulitika.
a. Balik-Aral 1. Anu-ano ang mga naging papel ng kaba-
baihan sa Asya noon?
2. Magbigay ng mga halimbawa ng Asyanong
pagpapahalaga ukol sa kababaihan.
Panuto: Punan ng titik ang mga patlang
1. Ang tawag sa paghakbang ng babae sa
apoy na sumusunog sa labi ng kanyang
asawa.
S_ tt_ _
2. Ang sadyang pagbali ng arko ng paa ng
mga kababaihan sa Tsina.
F _ _ t b _ _ d _ _ _
3. Ang tawag sa belong isinusuot ng mga
kababaihang Muslim.
_ u _ _ ah
4. Pagkuha ng asawang lalaki ng iba pang
babae liban sa kanyang asawa.
C _ _ c u _ _ n a _ _
5. Sumasagisag sa elementong babae ayon
sa Taoismo.
Y _ _
Video Presentation
Panuto: Pagpapanuod sa mga mag-aaral ng
isang video presentation ng naging papel ng
kababaihan sa bansang Pilipinas noong Peo-
ple Power Revolution. Suriin ang mga naging
papel ng kababaihan noon at ilahad ang ka-
nilang naging partisipasyon sa klase.
b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Gawa ko, Hula mo:
1.pagsisilbi sa asawa
2.panganganak
3. pagawa ng gawaing bahay
4.papapakita ng foot binding
5. pagtalon sa apoy
Pagpapakita ng larawan
A. Sinaunang kababaihan
B. Makabagong kababaihan
Larawang- Suri
Panuto: Pagkilala sa mga larawan ng mga
sumusunod na kinilalang kababaihan sa Asya
1. Corazon Aquino
2. Lea Salonga
3. Mother Teresa
4. Indira Gandhi
5. Aung San Su Kyi
c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Ba-
gong Aralin
1. Ano ang tawag sa mga ipinakitang pag-
sasalarawan?
2. Anong masasabi ninyo sa gampanin ng mga
kababaihan noon?
1. Suriin ang mga larawan.
2.Banggitin ang kanilang mga pagkakaiba
1 .Sinu- sino ang mga kababaihan sa la-
rawan?
2. Ano ang kanilang mga naging ambag
upang makilala sa buong mundo?
d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
Paglalahad ng bagong Kasanayan # 1
1. Anu- anong mga bansa ang nagpakita ng
tradisyunal na papel ng mga kababaihan sa
Asya?
2. Anong gampaning pangkababaihan ang
isinasagawa noon?
Paano nakatulong ang tradisyunal na papel
ng mga kababaihan upang mapanatili ang
pagpapahalagang Asyano?
1. Sinu-sino ang mga babaeng kabilang sa
ginawang collage?
2. Paano ito binuo ng mag-aaral?
3. Anu-ano ang mga ginawa at naging ambag
ng mga kababaihang ito sa pagpapanatili ng
Asyanong pagpapahalaga
e. Pagtalakay ng bagong konsepto at
Paglalahad ng bagong kasanayan # 2
Pangkatang Gawain: (Paggamit ng Rubrics)
Panuto: Ang bawat pangkat ay inaasahang
makapagpapakita ng tradisyunal na papel ng
mga kababaihan sa Asya (Pagsasadula).
Pangkat 1: Tradisyunal na papel ng mga kaba-
baihan sa China
Pangkat 2: Tradisyunal na papel ng mga kaba-
baihan sa India
Pangkat 3: Tradisyunal na papel ng mga kaba-
baihan sa mga bansang Muslim.
Pangkat 4: Tradisyunal na papel ng kaba-
baihan sa pilosopiyang Buddhismo, Hinduismo
at Confucianismo.
Pangkatang Gawain: (Paggamit ng Rubrics)
Panuto: Gumuhit ng mga larawan na
nagpapakita ng katayuan ng mga sinauna at
kasalukuyang kababaihan sa Asya.
Pangkatang Gawain: (Paggamit ng Rubrics)
Paggawa ng Collage ukol sa mga naging
papel ng mga kababaihan sa buong Asya.
f. Paglinang sa kabihasaan Tungo sa
Formative Assessment
Paggawa ng Reaksyon
1. Ipaliwanag ang ilang kaugalian na nagpaba-
ba sa kalagayan ng ilang kababaihan.
2. Sang-ayon ba kayo sa mga ipinakitang nag-
ing papel ng mga kababihan noon?Ipaliwanag.
Paggawa ng Thank You Letter
1. Batay sa natutuhan tungkol sa ginam-
panan ng mga sinaunang kababaihan at sa
gampanin ng mga kababaihan sa ngayon.
Sumulat ng isang liham pasasalamat
2. Sumulat ng sariling saloobin tungkol sa
mahalagang papel na ginampanan ng mga
kababaihan sa pagpapanatili ng Asyanong
pagpapahalaga.
3. Padalhan mo ng sulat ang mga sinaunang
tao sa ating kabihasnan.
Pagmamarka gamit ang rubric sa thank you
letter.
Paglahad ng Saloobin
Kung ikaw ay isa sa mga naatasan na guma-
wa ng liham para sa samahang ng mga kab-
abaihan sa buong Asya. Ano ang sasabihin
mo?
g. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay
Alin sa mga tradisyonal na papel ng mga kaba-
baihan sa Asya ang iyo pa ring nakikita sa in-
yong lugar?
Paano mo pinahahalagahan ang naging papel
ng sinaunang kababaihan noon at ngayon?
Sa mga kalalakihan, paano nyo ipinapakita
ang paggalang sa mga kababaihan?
h. Paglalahat ng aralin Magbanggit ng mga naging papel ng mga kab-
abaihan noon.
Paano nakaimpluwensya ang naging papel ng
mga kababaihan noon?
Anu ano ang mga naging papel ng mga kab-
abaihan sa ngayon na nakatulong sa
pagpapanatili ng Asyanong pagpapahalaga?
i. Pagtataya ng aralin Panuto: Ilarawan ang tungkulin ng mga kaba-
bihan noon.
1.
2.
3.
4.
5.
Panuto: Lagyan ng puso kung ito’y patuloy pa
ring pinapahalagahan at lagyan ng istar kung
hindi .
1. Paggawa ng mga
gawaing bahay.
2. Naniniwala sa
pagkakaroon ng
higit pa sa isang
asawa.
3 .Ang babae at la-
laki ay may pantay
na tungkulin.
4. Mas nakahihigit
sa lahat ng bagay
ang mga lalaki
kumpara sa babae.
5. Nainiwala na ang
asawang lalake ay
mas higit na may
kapangyarihan sa
tahanan.
Pag-alam sa katotohanan
Isulat sa patlang ang titik MK kung may ka-
totohanan ang pahayag. Isulat naman ang
WK kung ito ay walang katotohanan.
1.Ang mga kababaihan ang isa sa mga
nagtaguyod sa mga Asyanong pagpapahala-
ga.
2.Maaaring kumandidato ang isang babae
sa mataas na posisyon.
3.Ang lahat ng gawain ng kalalakihan ay
kaya ng gawin ng kababaihan.
4.Mas nakalalamang ang mga kababaihan
kumpara sa kalalakihan.
5.Maraming kababaihan na mas kinikilala
ngayon sa buong Asya.
j. Karagdagang Gawain para sa Takdang-
aralin at Remediation
Maglista ng mga kilalang kababaihan sa Asya. 1.Magdala ng mga larawan ng kilalang kaba-
baihan sa Asya
2. Magdala ng kartolina at pandikit o iba pang
pang disenyo.
1. Anu-ano ang mga naging pamana ng
sinaunang lipunan at komunidad sa Asya?
Asya Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba
Pahina: 137 - 139
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na nangan-
gailangan ng iba pang gawain para sa
remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?
d. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo
na nakatulong ng lubos? Paano ito na-
katulong?
f. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyon na tulong ng aking
punongguro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa guro?
Inihanda ni: Sinuri ni: Nabatid ni:

More Related Content

Similar to DLL-08-Copy (1) 2nd.docxHjlajajkakllLLLLLLLLLLLLLLLLLAHGAKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKGAHAKKKKKKKKKKKKKKGyhk

Grade 8: Araling Panlipunan Modyul 2: Mga Sinaunang Kabihasnan sa Asya
Grade 8: Araling Panlipunan Modyul 2: Mga Sinaunang Kabihasnan sa AsyaGrade 8: Araling Panlipunan Modyul 2: Mga Sinaunang Kabihasnan sa Asya
Grade 8: Araling Panlipunan Modyul 2: Mga Sinaunang Kabihasnan sa AsyaNiño Caindoy
 
Araling Panlipunan Module 8 2nd Quarter
Araling Panlipunan Module 8 2nd QuarterAraling Panlipunan Module 8 2nd Quarter
Araling Panlipunan Module 8 2nd QuarterDepEd Caloocan
 
K-12 Grade8 AP LM Q2
K-12 Grade8 AP LM Q2K-12 Grade8 AP LM Q2
K-12 Grade8 AP LM Q2Noel Tan
 
Aplearnersmaterial2 130930044748-phpapp02
Aplearnersmaterial2 130930044748-phpapp02Aplearnersmaterial2 130930044748-phpapp02
Aplearnersmaterial2 130930044748-phpapp02None
 
K-12 Module in A.P. Grade 8 Second Grading
K-12 Module in A.P. Grade 8 Second GradingK-12 Module in A.P. Grade 8 Second Grading
K-12 Module in A.P. Grade 8 Second GradingDaniel Manaog
 
K to 12 - Grade 8 Araling Panlipunan Learners Module Quarter 2
K to 12 - Grade 8 Araling Panlipunan Learners Module Quarter 2K to 12 - Grade 8 Araling Panlipunan Learners Module Quarter 2
K to 12 - Grade 8 Araling Panlipunan Learners Module Quarter 2Nico Granada
 
DLLkajaljahsls;aahhskhjslajalahkskkkkkkAG
DLLkajaljahsls;aahhskhjslajalahkskkkkkkAGDLLkajaljahsls;aahhskhjslajalahkskkkkkkAG
DLLkajaljahsls;aahhskhjslajalahkskkkkkkAGPantzPastor
 
Araling panlipunan Quarter 2 Garde 8
Araling panlipunan Quarter 2 Garde 8Araling panlipunan Quarter 2 Garde 8
Araling panlipunan Quarter 2 Garde 8Jessie Papaya
 
AПDЯЄÏ ѪAПÏБβΔS Filipino 9 LM
AПDЯЄÏ ѪAПÏБβΔS Filipino 9 LMAПDЯЄÏ ѪAПÏБβΔS Filipino 9 LM
AПDЯЄÏ ѪAПÏБβΔS Filipino 9 LMAndrei Manigbas
 
Grade8aralingpanlipunanmodyul2 130818182851-phpapp01 (1)
Grade8aralingpanlipunanmodyul2 130818182851-phpapp01 (1)Grade8aralingpanlipunanmodyul2 130818182851-phpapp01 (1)
Grade8aralingpanlipunanmodyul2 130818182851-phpapp01 (1)Jrhobert Sorreda
 
Araling Panlipunan-Mga Kababaehan_PPT.pptx
Araling Panlipunan-Mga Kababaehan_PPT.pptxAraling Panlipunan-Mga Kababaehan_PPT.pptx
Araling Panlipunan-Mga Kababaehan_PPT.pptxJobelAbascar
 
WEEK 8 ARALING PANLIPUNAN 2ND QUARTER .pptx
WEEK 8 ARALING PANLIPUNAN 2ND QUARTER .pptxWEEK 8 ARALING PANLIPUNAN 2ND QUARTER .pptx
WEEK 8 ARALING PANLIPUNAN 2ND QUARTER .pptxAnnSharmainStaRosa1
 
DLL-05 2nd (part 1).docx Araling panlipunan
DLL-05 2nd (part 1).docx Araling panlipunanDLL-05 2nd (part 1).docx Araling panlipunan
DLL-05 2nd (part 1).docx Araling panlipunanWinsomeNenaCa
 

Similar to DLL-08-Copy (1) 2nd.docxHjlajajkakllLLLLLLLLLLLLLLLLLAHGAKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKGAHAKKKKKKKKKKKKKKGyhk (20)

Grade 8: Araling Panlipunan Modyul 2: Mga Sinaunang Kabihasnan sa Asya
Grade 8: Araling Panlipunan Modyul 2: Mga Sinaunang Kabihasnan sa AsyaGrade 8: Araling Panlipunan Modyul 2: Mga Sinaunang Kabihasnan sa Asya
Grade 8: Araling Panlipunan Modyul 2: Mga Sinaunang Kabihasnan sa Asya
 
Araling Panlipunan Module 8 2nd Quarter
Araling Panlipunan Module 8 2nd QuarterAraling Panlipunan Module 8 2nd Quarter
Araling Panlipunan Module 8 2nd Quarter
 
K-12 Grade8 AP LM Q2
K-12 Grade8 AP LM Q2K-12 Grade8 AP LM Q2
K-12 Grade8 AP LM Q2
 
Aplearnersmaterial2 130930044748-phpapp02
Aplearnersmaterial2 130930044748-phpapp02Aplearnersmaterial2 130930044748-phpapp02
Aplearnersmaterial2 130930044748-phpapp02
 
K-12 Module in A.P. Grade 8 Second Grading
K-12 Module in A.P. Grade 8 Second GradingK-12 Module in A.P. Grade 8 Second Grading
K-12 Module in A.P. Grade 8 Second Grading
 
K to 12 - Grade 8 Araling Panlipunan Learners Module Quarter 2
K to 12 - Grade 8 Araling Panlipunan Learners Module Quarter 2K to 12 - Grade 8 Araling Panlipunan Learners Module Quarter 2
K to 12 - Grade 8 Araling Panlipunan Learners Module Quarter 2
 
Aplearnersmaterial2 130930044748-phpapp02
Aplearnersmaterial2 130930044748-phpapp02Aplearnersmaterial2 130930044748-phpapp02
Aplearnersmaterial2 130930044748-phpapp02
 
DLLkajaljahsls;aahhskhjslajalahkskkkkkkAG
DLLkajaljahsls;aahhskhjslajalahkskkkkkkAGDLLkajaljahsls;aahhskhjslajalahkskkkkkkAG
DLLkajaljahsls;aahhskhjslajalahkskkkkkkAG
 
Ap lmg8 q2 as of april 12
Ap   lmg8 q2 as of april 12Ap   lmg8 q2 as of april 12
Ap lmg8 q2 as of april 12
 
Araling panlipunan Quarter 2 Garde 8
Araling panlipunan Quarter 2 Garde 8Araling panlipunan Quarter 2 Garde 8
Araling panlipunan Quarter 2 Garde 8
 
AПDЯЄÏ ѪAПÏБβΔS Filipino 9 LM
AПDЯЄÏ ѪAПÏБβΔS Filipino 9 LMAПDЯЄÏ ѪAПÏБβΔS Filipino 9 LM
AПDЯЄÏ ѪAПÏБβΔS Filipino 9 LM
 
module
modulemodule
module
 
Grade8aralingpanlipunanmodyul2 130818182851-phpapp01 (1)
Grade8aralingpanlipunanmodyul2 130818182851-phpapp01 (1)Grade8aralingpanlipunanmodyul2 130818182851-phpapp01 (1)
Grade8aralingpanlipunanmodyul2 130818182851-phpapp01 (1)
 
nOVEMBER 28-30.docx
nOVEMBER 28-30.docxnOVEMBER 28-30.docx
nOVEMBER 28-30.docx
 
Araling Panlipunan-Mga Kababaehan_PPT.pptx
Araling Panlipunan-Mga Kababaehan_PPT.pptxAraling Panlipunan-Mga Kababaehan_PPT.pptx
Araling Panlipunan-Mga Kababaehan_PPT.pptx
 
WEEK 8 ARALING PANLIPUNAN 2ND QUARTER .pptx
WEEK 8 ARALING PANLIPUNAN 2ND QUARTER .pptxWEEK 8 ARALING PANLIPUNAN 2ND QUARTER .pptx
WEEK 8 ARALING PANLIPUNAN 2ND QUARTER .pptx
 
DLL-05 2nd (part 1).docx Araling panlipunan
DLL-05 2nd (part 1).docx Araling panlipunanDLL-05 2nd (part 1).docx Araling panlipunan
DLL-05 2nd (part 1).docx Araling panlipunan
 
November 7-9.docx
November 7-9.docxNovember 7-9.docx
November 7-9.docx
 
ang mga babae ulit.pptx
ang mga babae  ulit.pptxang mga babae  ulit.pptx
ang mga babae ulit.pptx
 
Kabihasnan sa Asya
Kabihasnan  sa AsyaKabihasnan  sa Asya
Kabihasnan sa Asya
 

More from PantzPastor

modyul11eagrsgtdfygjhk-160121072131 (1).ppt
modyul11eagrsgtdfygjhk-160121072131 (1).pptmodyul11eagrsgtdfygjhk-160121072131 (1).ppt
modyul11eagrsgtdfygjhk-160121072131 (1).pptPantzPastor
 
rebolusyongpransespptweek6-220310131453 (3).ppt
rebolusyongpransespptweek6-220310131453 (3).pptrebolusyongpransespptweek6-220310131453 (3).ppt
rebolusyongpransespptweek6-220310131453 (3).pptPantzPastor
 
3rdquarterlesson1health-191111031420.ppt
3rdquarterlesson1health-191111031420.ppt3rdquarterlesson1health-191111031420.ppt
3rdquarterlesson1health-191111031420.pptPantzPastor
 
rebolusyongpransespkyjtahreEARSERUTIYOUDFGHJKptweek6-220310131453 (3).ppt
rebolusyongpransespkyjtahreEARSERUTIYOUDFGHJKptweek6-220310131453 (3).pptrebolusyongpransespkyjtahreEARSERUTIYOUDFGHJKptweek6-220310131453 (3).ppt
rebolusyongpransespkyjtahreEARSERUTIYOUDFGHJKptweek6-220310131453 (3).pptPantzPastor
 
ap8week4yugtongpagunladngtao-230426212206-e1a42895 (1).ppt
ap8week4yugtongpagunladngtao-230426212206-e1a42895 (1).pptap8week4yugtongpagunladngtao-230426212206-e1a42895 (1).ppt
ap8week4yugtongpagunladngtao-230426212206-e1a42895 (1).pptPantzPastor
 
region1ilocos-180930070346 (1/;glf.kysmatRB).ppt
region1ilocos-180930070346 (1/;glf.kysmatRB).pptregion1ilocos-180930070346 (1/;glf.kysmatRB).ppt
region1ilocos-180930070346 (1/;glf.kysmatRB).pptPantzPastor
 
thc-228-national-group-ilocos-sur4-230416103905-71d262eb (1).ppt
thc-228-national-group-ilocos-sur4-230416103905-71d262eb (1).pptthc-228-national-group-ilocos-sur4-230416103905-71d262eb (1).ppt
thc-228-national-group-ilocos-sur4-230416103905-71d262eb (1).pptPantzPastor
 
theilocosregion-120131020957-phpapp01 (1).ppt
theilocosregion-120131020957-phpapp01 (1).ppttheilocosregion-120131020957-phpapp01 (1).ppt
theilocosregion-120131020957-phpapp01 (1).pptPantzPastor
 
peaceeducationunit1-170518070038 (1).ppt
peaceeducationunit1-170518070038 (1).pptpeaceeducationunit1-170518070038 (1).ppt
peaceeducationunit1-170518070038 (1).pptPantzPastor
 
pamamahalangoras-230326234029-baf0e583.ppt
pamamahalangoras-230326234029-baf0e583.pptpamamahalangoras-230326234029-baf0e583.ppt
pamamahalangoras-230326234029-baf0e583.pptPantzPastor
 
thenegativeimpactofpo.n,bvcm xgbfvorenvironmentalsanitationonthehealthofindiv...
thenegativeimpactofpo.n,bvcm xgbfvorenvironmentalsanitationonthehealthofindiv...thenegativeimpactofpo.n,bvcm xgbfvorenvironmentalsanitationonthehealthofindiv...
thenegativeimpactofpo.n,bvcm xgbfvorenvironmentalsanitationonthehealthofindiv...PantzPastor
 
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.pptaralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.pptPantzPastor
 
bshsmangarapka-190629jmyhnsagbNmsd,f.k015719.ppt
bshsmangarapka-190629jmyhnsagbNmsd,f.k015719.pptbshsmangarapka-190629jmyhnsagbNmsd,f.k015719.ppt
bshsmangarapka-190629jmyhnsagbNmsd,f.k015719.pptPantzPastor
 
pptxap16-141112064004-conversion-gate02 (1).ppt
pptxap16-141112064004-conversion-gate02 (1).pptpptxap16-141112064004-conversion-gate02 (1).ppt
pptxap16-141112064004-conversion-gate02 (1).pptPantzPastor
 
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.pptaralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.pptPantzPastor
 
conceptofmentalhealthandmentalillness-210104065742 (1).ppt
conceptofmentalhealthandmentalillness-210104065742 (1).pptconceptofmentalhealthandmentalillness-210104065742 (1).ppt
conceptofmentalhealthandmentalillness-210104065742 (1).pptPantzPastor
 
mgapansarilingsaliksapagpilingtracko-180209000855 (1).ppt
mgapansarilingsaliksapagpilingtracko-180209000855 (1).pptmgapansarilingsaliksapagpilingtracko-180209000855 (1).ppt
mgapansarilingsaliksapagpilingtracko-180209000855 (1).pptPantzPastor
 
artsandcrafts7q3-17111008031nnnnnfdjyzhtg0 (2).ppt
artsandcrafts7q3-17111008031nnnnnfdjyzhtg0 (2).pptartsandcrafts7q3-17111008031nnnnnfdjyzhtg0 (2).ppt
artsandcrafts7q3-17111008031nnnnnfdjyzhtg0 (2).pptPantzPastor
 
musicofmindankhgfdzdfghmao-181006161124.ppt
musicofmindankhgfdzdfghmao-181006161124.pptmusicofmindankhgfdzdfghmao-181006161124.ppt
musicofmindankhgfdzdfghmao-181006161124.pptPantzPastor
 
modyul5-230915025852-bbaf3d,..... 84.ppt
modyul5-230915025852-bbaf3d,.....      84.pptmodyul5-230915025852-bbaf3d,.....      84.ppt
modyul5-230915025852-bbaf3d,..... 84.pptPantzPastor
 

More from PantzPastor (20)

modyul11eagrsgtdfygjhk-160121072131 (1).ppt
modyul11eagrsgtdfygjhk-160121072131 (1).pptmodyul11eagrsgtdfygjhk-160121072131 (1).ppt
modyul11eagrsgtdfygjhk-160121072131 (1).ppt
 
rebolusyongpransespptweek6-220310131453 (3).ppt
rebolusyongpransespptweek6-220310131453 (3).pptrebolusyongpransespptweek6-220310131453 (3).ppt
rebolusyongpransespptweek6-220310131453 (3).ppt
 
3rdquarterlesson1health-191111031420.ppt
3rdquarterlesson1health-191111031420.ppt3rdquarterlesson1health-191111031420.ppt
3rdquarterlesson1health-191111031420.ppt
 
rebolusyongpransespkyjtahreEARSERUTIYOUDFGHJKptweek6-220310131453 (3).ppt
rebolusyongpransespkyjtahreEARSERUTIYOUDFGHJKptweek6-220310131453 (3).pptrebolusyongpransespkyjtahreEARSERUTIYOUDFGHJKptweek6-220310131453 (3).ppt
rebolusyongpransespkyjtahreEARSERUTIYOUDFGHJKptweek6-220310131453 (3).ppt
 
ap8week4yugtongpagunladngtao-230426212206-e1a42895 (1).ppt
ap8week4yugtongpagunladngtao-230426212206-e1a42895 (1).pptap8week4yugtongpagunladngtao-230426212206-e1a42895 (1).ppt
ap8week4yugtongpagunladngtao-230426212206-e1a42895 (1).ppt
 
region1ilocos-180930070346 (1/;glf.kysmatRB).ppt
region1ilocos-180930070346 (1/;glf.kysmatRB).pptregion1ilocos-180930070346 (1/;glf.kysmatRB).ppt
region1ilocos-180930070346 (1/;glf.kysmatRB).ppt
 
thc-228-national-group-ilocos-sur4-230416103905-71d262eb (1).ppt
thc-228-national-group-ilocos-sur4-230416103905-71d262eb (1).pptthc-228-national-group-ilocos-sur4-230416103905-71d262eb (1).ppt
thc-228-national-group-ilocos-sur4-230416103905-71d262eb (1).ppt
 
theilocosregion-120131020957-phpapp01 (1).ppt
theilocosregion-120131020957-phpapp01 (1).ppttheilocosregion-120131020957-phpapp01 (1).ppt
theilocosregion-120131020957-phpapp01 (1).ppt
 
peaceeducationunit1-170518070038 (1).ppt
peaceeducationunit1-170518070038 (1).pptpeaceeducationunit1-170518070038 (1).ppt
peaceeducationunit1-170518070038 (1).ppt
 
pamamahalangoras-230326234029-baf0e583.ppt
pamamahalangoras-230326234029-baf0e583.pptpamamahalangoras-230326234029-baf0e583.ppt
pamamahalangoras-230326234029-baf0e583.ppt
 
thenegativeimpactofpo.n,bvcm xgbfvorenvironmentalsanitationonthehealthofindiv...
thenegativeimpactofpo.n,bvcm xgbfvorenvironmentalsanitationonthehealthofindiv...thenegativeimpactofpo.n,bvcm xgbfvorenvironmentalsanitationonthehealthofindiv...
thenegativeimpactofpo.n,bvcm xgbfvorenvironmentalsanitationonthehealthofindiv...
 
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.pptaralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
 
bshsmangarapka-190629jmyhnsagbNmsd,f.k015719.ppt
bshsmangarapka-190629jmyhnsagbNmsd,f.k015719.pptbshsmangarapka-190629jmyhnsagbNmsd,f.k015719.ppt
bshsmangarapka-190629jmyhnsagbNmsd,f.k015719.ppt
 
pptxap16-141112064004-conversion-gate02 (1).ppt
pptxap16-141112064004-conversion-gate02 (1).pptpptxap16-141112064004-conversion-gate02 (1).ppt
pptxap16-141112064004-conversion-gate02 (1).ppt
 
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.pptaralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
aralin19-patakaranngpananalapi-180521230438.ppt
 
conceptofmentalhealthandmentalillness-210104065742 (1).ppt
conceptofmentalhealthandmentalillness-210104065742 (1).pptconceptofmentalhealthandmentalillness-210104065742 (1).ppt
conceptofmentalhealthandmentalillness-210104065742 (1).ppt
 
mgapansarilingsaliksapagpilingtracko-180209000855 (1).ppt
mgapansarilingsaliksapagpilingtracko-180209000855 (1).pptmgapansarilingsaliksapagpilingtracko-180209000855 (1).ppt
mgapansarilingsaliksapagpilingtracko-180209000855 (1).ppt
 
artsandcrafts7q3-17111008031nnnnnfdjyzhtg0 (2).ppt
artsandcrafts7q3-17111008031nnnnnfdjyzhtg0 (2).pptartsandcrafts7q3-17111008031nnnnnfdjyzhtg0 (2).ppt
artsandcrafts7q3-17111008031nnnnnfdjyzhtg0 (2).ppt
 
musicofmindankhgfdzdfghmao-181006161124.ppt
musicofmindankhgfdzdfghmao-181006161124.pptmusicofmindankhgfdzdfghmao-181006161124.ppt
musicofmindankhgfdzdfghmao-181006161124.ppt
 
modyul5-230915025852-bbaf3d,..... 84.ppt
modyul5-230915025852-bbaf3d,.....      84.pptmodyul5-230915025852-bbaf3d,.....      84.ppt
modyul5-230915025852-bbaf3d,..... 84.ppt
 

DLL-08-Copy (1) 2nd.docxHjlajajkakllLLLLLLLLLLLLLLLLLAHGAKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKKGAHAKKKKKKKKKKKKKKGyhk

  • 1. Grade 1 to 12 DAILY LESSON LOG Paaralan: Antas: Guro: Petsa: Asignatura: Markahan: IKALAWANG MARKAHAN UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya at sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano. B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay kritikal na nakapagsusuri sa mga kaisipang Asyano, pilosopiya at relihiyon na nagbigay daan sa paghubog ng sinaunang kabihasnan sa Asya sa pagbuo ng pagkakakilanlang Asyano. C. Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga kalagayang legal at tradisy- on ng mga kababaihan sa iba’t ibang uri ng pamumuhay. AP7KSA-IIg-1.10 Napapahalagahan ang bahaging ginampanan ng kababaihan sa pagtataguyod at pagpapanatili ng mga Asyanong pagpapahal- aga AP7KSA-IIh-1.11 Napapahalagahan ang bahaging ginam- panan ng kababaihan sa pagtataguyod at pagpapanatili ng mga Asyanong pagpapa- halaga AP7KSA-IIh-1.11 II. NILALAMAN B. Sinaunang Pamumuhay 5. Mga kalagayang legal at tradisyon ng mga kababaihan sa ibat ibang uri ng pamumuhay. 6. Bahaging ginampanan ng kababaihan sa pagtataguyod at pagpapanatili ng mga Asya- nong pagpapahalaga. 6. Bahaging ginampanan ng kababaihan sa pagtataguyod at pagpapanatili ng mga Asyanong pagpapahalaga. KAGAMITANG PANTURO Video ng Edsa Revolution, Larawan, Rubrics bilang batayan ng pagmamamarka A. SANGGUNIAN 1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag- aaral 3. Mga Pahina sa Teksbuk Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II; Pahina :250 - 255 Grace Estella C. Mateo Ph D., Vibal Publishing House, Inc. Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II; Pahina : 250 - 255 Grace Estella C. Mateo Ph D., Vibal Publishing House, Inc. Asya sa Pag-usbong ng Kabihasnan II; Pahina 250 - 255 Grace Estella C. Mateo Ph D., Vibal Publishing House, Inc. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resources o ibang website B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Kartolina strips Kartolina strip Larawan, laptop at tv III. PAMAMARAAN Balitaan Positibong pagbabalita ukol sa mga kaba- baihang kinikilala ngayon sa Asya. Pagbabalita ng napapanahong isyu ukol sa “girls transformation” Pag-uulat ng mga napapanahong balita sa mga ginawa at nagawa ng mga kababaihan sa pag- unlad ng ekonomiya at pulitika.
  • 2. a. Balik-Aral 1. Anu-ano ang mga naging papel ng kaba- baihan sa Asya noon? 2. Magbigay ng mga halimbawa ng Asyanong pagpapahalaga ukol sa kababaihan. Panuto: Punan ng titik ang mga patlang 1. Ang tawag sa paghakbang ng babae sa apoy na sumusunog sa labi ng kanyang asawa. S_ tt_ _ 2. Ang sadyang pagbali ng arko ng paa ng mga kababaihan sa Tsina. F _ _ t b _ _ d _ _ _ 3. Ang tawag sa belong isinusuot ng mga kababaihang Muslim. _ u _ _ ah 4. Pagkuha ng asawang lalaki ng iba pang babae liban sa kanyang asawa. C _ _ c u _ _ n a _ _ 5. Sumasagisag sa elementong babae ayon sa Taoismo. Y _ _ Video Presentation Panuto: Pagpapanuod sa mga mag-aaral ng isang video presentation ng naging papel ng kababaihan sa bansang Pilipinas noong Peo- ple Power Revolution. Suriin ang mga naging papel ng kababaihan noon at ilahad ang ka- nilang naging partisipasyon sa klase. b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Gawa ko, Hula mo: 1.pagsisilbi sa asawa 2.panganganak 3. pagawa ng gawaing bahay 4.papapakita ng foot binding 5. pagtalon sa apoy Pagpapakita ng larawan A. Sinaunang kababaihan B. Makabagong kababaihan Larawang- Suri Panuto: Pagkilala sa mga larawan ng mga sumusunod na kinilalang kababaihan sa Asya 1. Corazon Aquino 2. Lea Salonga 3. Mother Teresa 4. Indira Gandhi 5. Aung San Su Kyi c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Ba- gong Aralin 1. Ano ang tawag sa mga ipinakitang pag- sasalarawan? 2. Anong masasabi ninyo sa gampanin ng mga kababaihan noon? 1. Suriin ang mga larawan. 2.Banggitin ang kanilang mga pagkakaiba 1 .Sinu- sino ang mga kababaihan sa la- rawan? 2. Ano ang kanilang mga naging ambag upang makilala sa buong mundo? d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad ng bagong Kasanayan # 1 1. Anu- anong mga bansa ang nagpakita ng tradisyunal na papel ng mga kababaihan sa Asya? 2. Anong gampaning pangkababaihan ang isinasagawa noon? Paano nakatulong ang tradisyunal na papel ng mga kababaihan upang mapanatili ang pagpapahalagang Asyano? 1. Sinu-sino ang mga babaeng kabilang sa ginawang collage? 2. Paano ito binuo ng mag-aaral? 3. Anu-ano ang mga ginawa at naging ambag ng mga kababaihang ito sa pagpapanatili ng
  • 3. Asyanong pagpapahalaga e. Pagtalakay ng bagong konsepto at Paglalahad ng bagong kasanayan # 2 Pangkatang Gawain: (Paggamit ng Rubrics) Panuto: Ang bawat pangkat ay inaasahang makapagpapakita ng tradisyunal na papel ng mga kababaihan sa Asya (Pagsasadula). Pangkat 1: Tradisyunal na papel ng mga kaba- baihan sa China Pangkat 2: Tradisyunal na papel ng mga kaba- baihan sa India Pangkat 3: Tradisyunal na papel ng mga kaba- baihan sa mga bansang Muslim. Pangkat 4: Tradisyunal na papel ng kaba- baihan sa pilosopiyang Buddhismo, Hinduismo at Confucianismo. Pangkatang Gawain: (Paggamit ng Rubrics) Panuto: Gumuhit ng mga larawan na nagpapakita ng katayuan ng mga sinauna at kasalukuyang kababaihan sa Asya. Pangkatang Gawain: (Paggamit ng Rubrics) Paggawa ng Collage ukol sa mga naging papel ng mga kababaihan sa buong Asya. f. Paglinang sa kabihasaan Tungo sa Formative Assessment Paggawa ng Reaksyon 1. Ipaliwanag ang ilang kaugalian na nagpaba- ba sa kalagayan ng ilang kababaihan. 2. Sang-ayon ba kayo sa mga ipinakitang nag- ing papel ng mga kababihan noon?Ipaliwanag. Paggawa ng Thank You Letter 1. Batay sa natutuhan tungkol sa ginam- panan ng mga sinaunang kababaihan at sa gampanin ng mga kababaihan sa ngayon. Sumulat ng isang liham pasasalamat 2. Sumulat ng sariling saloobin tungkol sa mahalagang papel na ginampanan ng mga kababaihan sa pagpapanatili ng Asyanong pagpapahalaga. 3. Padalhan mo ng sulat ang mga sinaunang tao sa ating kabihasnan. Pagmamarka gamit ang rubric sa thank you letter. Paglahad ng Saloobin Kung ikaw ay isa sa mga naatasan na guma- wa ng liham para sa samahang ng mga kab- abaihan sa buong Asya. Ano ang sasabihin mo? g. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- araw na buhay Alin sa mga tradisyonal na papel ng mga kaba- baihan sa Asya ang iyo pa ring nakikita sa in- yong lugar? Paano mo pinahahalagahan ang naging papel ng sinaunang kababaihan noon at ngayon? Sa mga kalalakihan, paano nyo ipinapakita ang paggalang sa mga kababaihan? h. Paglalahat ng aralin Magbanggit ng mga naging papel ng mga kab- abaihan noon. Paano nakaimpluwensya ang naging papel ng mga kababaihan noon? Anu ano ang mga naging papel ng mga kab- abaihan sa ngayon na nakatulong sa pagpapanatili ng Asyanong pagpapahalaga?
  • 4. i. Pagtataya ng aralin Panuto: Ilarawan ang tungkulin ng mga kaba- bihan noon. 1. 2. 3. 4. 5. Panuto: Lagyan ng puso kung ito’y patuloy pa ring pinapahalagahan at lagyan ng istar kung hindi . 1. Paggawa ng mga gawaing bahay. 2. Naniniwala sa pagkakaroon ng higit pa sa isang asawa. 3 .Ang babae at la- laki ay may pantay na tungkulin. 4. Mas nakahihigit sa lahat ng bagay ang mga lalaki kumpara sa babae. 5. Nainiwala na ang asawang lalake ay mas higit na may kapangyarihan sa tahanan. Pag-alam sa katotohanan Isulat sa patlang ang titik MK kung may ka- totohanan ang pahayag. Isulat naman ang WK kung ito ay walang katotohanan. 1.Ang mga kababaihan ang isa sa mga nagtaguyod sa mga Asyanong pagpapahala- ga. 2.Maaaring kumandidato ang isang babae sa mataas na posisyon. 3.Ang lahat ng gawain ng kalalakihan ay kaya ng gawin ng kababaihan. 4.Mas nakalalamang ang mga kababaihan kumpara sa kalalakihan. 5.Maraming kababaihan na mas kinikilala ngayon sa buong Asya. j. Karagdagang Gawain para sa Takdang- aralin at Remediation Maglista ng mga kilalang kababaihan sa Asya. 1.Magdala ng mga larawan ng kilalang kaba- baihan sa Asya 2. Magdala ng kartolina at pandikit o iba pang pang disenyo. 1. Anu-ano ang mga naging pamana ng sinaunang lipunan at komunidad sa Asya? Asya Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba Pahina: 137 - 139 IV. MGA TALA V. PAGNINILAY a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya b. Bilang ng mag-aaral na nangan- gailangan ng iba pang gawain para sa remediation c. Nakatulong ba ang remedial?
  • 5. d. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation e. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo na nakatulong ng lubos? Paano ito na- katulong? f. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyon na tulong ng aking punongguro at superbisor? g. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa guro? Inihanda ni: Sinuri ni: Nabatid ni: