2. 2
Learning Competency: A1EL-IIId
The learner creates a print by applying
dyes on his finger or palm or any part of the
body and pressing it to the paper, cloth, wall,
etc. to create impression.
3. 3
Mga Layunin ng Aralin:
Pagkatapos ng limampung (50) minuto, ang mga mag-aaral
ay inaaasahang:
a. natutukoy ang mga paraan ng pagpinta gamit ang
kamay.
b. nakagagawa ng disensyo gamit ang kamay; at
c. naipapakita ang pagiging malikhain sa paggawa ng
disenyo.
4. 4
Application of the Authentic Assessment according to
the Crafted Lesson Plan:
Part in the Lesson Plan: Finding Practical
Applications of Concepts and Skills in Daily Living
and Evaluating Learning
Type of Authentic Assessment: Individualized
Creative Project
5. 5
H. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw-araw na Buhay
Panuto: Lumikha ng isang likhang sining sa
paglilimbag gamit ang bahagi ng katawan na naka-
atas sa iyo.
MGA LALAKI: Kamay
MGA BABAE: Daliri
7. 7
Pamamaraan:
1. Umisip ng disenyong nais ninyo.
2. Ihanda ang water color/ tinta at iba pang kagamitan.
3. Lagyan ng tinta ang bahagi ng katawan (daliri o
kamay) na gagamitin.
4. Ilapat sa bond paper ang bahagi ng katawan na may
tinta at gawin ang disenyong naisip.
8. 8
J. Pagtataya ng Aralin
Panuto: Ipakita ang lahat ng inyong
disenyo o likhang sining na ginawa ngayong
araw. Mamarkahan ito gamit ang
pamantayan sa ibaba.
9. 9
Type of Assessment Tool: Analytic Rubric
Allotted Time for the Activity: Ten (10)
Minutes (Process)
Direction: Assess your pupils’ performance in
accomplishing the task provided. Check (/)
the box appropriate for your score.
10. Analitikong Pamantayan sa Pagtataya ng Indibidwal na Malikhaing Proyekto
DESKRIPSYON
ISKOR
5 4 3 2
Accuracy (Wastong Pagsunod
sa mga Hakbangin)
/
Creativity (Malikhaing
Sining)
/
Organized Presentation (May
Ayos na Istraktura ng
Presentasyon)
/
Neat and Cleanliness
(Kalinisan sa Ginawang
Sining)
/
11. Analitikong Pamantayan sa Pagtataya ng Indibidwal na Malikhaing Proyekto
DESKRIPSYON
ISKOR
5
(Mahusay)
4
(Mabuti)
3
(Kasiya-siya)
2
(Nangangailangan ng
Pagpapabuti)
Score
Accuracy
(Wastong
Pagsunod sa
mga Hakbangin)
Ang mag-aaral
ay nakapaghahanda
ng lahat ng
materyales at
nakasusunod sa
lahat ng
pamamaraan sa
paggawa ng
proyektong sining.
Ang lalaki ay
gagamit ng kamay
habang ang babae
ay gagamit ng
daliri.
Ang mag-aaral
ay nakapaghahanda
ng lahat ng
materyales at
nakasusunod sa
tatlong (3)
pamamaraan sa
paggawa ng
proyektong sining.
Ang mag-aaral ay
nakapaghahanda ng
iilang mga
materyales at
nakasusunod sa
tatlong (3)
pamamaraan sa
paggawa ng
proyektong sining.
Ang mag-aaral
ay nakapaghahanda
ng tinatayang
nasa tatlo (3) o
dalawang (2)
materyales at
nakasusunod sa
tatlong (3)
pamamaraan sa
paggawa ng
proyektong sining.
12. Analitikong Pamantayan sa Pagtataya ng Indibidwal na Malikhaing Proyekto
DESKRIPSYON
ISKOR
5
(Mahusay)
4
(Mabuti)
3
(Kasiya-siya)
2
(Nangangailangan
ng Pagpapabuti)
Score
Creativity
(Malikhaing
Sining)
Ang mag-aaral ay
nakapagpapakita ng
iba’t-ibang disenyo
mula halo ng mga
primarya (pula, asul,
dilaw) at
sekundaryang (berde,
kahel, lila) kulay
bilang disenyo sa
gawang sining.
Ang mag-aaral ay
nakapagpapakita ng
iba’t-ibang disenyo
mula halo ng
dalawang (2)
primarya (pula, asul,
dilaw) at dalawang
(2) sekundaryang
(berde, kahel, lila)
kulay bilang disenyo
sa gawang sining.
Ang mag-aaral ay
nakapagpapakita ng
iba’t-ibang disenyo
mula hindi
balanseng halo ng
mga primarya (pula,
asul, dilaw) at
sekundaryang
(berde, kahel, lila)
kulay bilang disenyo
sa gawang sining.
Ang mag-aaral ay
nakapagpapakita ng
iisang disenyo mula
halo ng isang (1)
primarya (pula, asul,
dilaw) at isang (1)
sekundaryang
(berde, kahel, lila)
kulay bilang disenyo
sa gawang sining.
13. Analitikong Pamantayan sa Pagtataya ng Indibidwal na Malikhaing Proyekto
DESKRIPSYON
ISKOR
5
(Mahusay)
4
(Mabuti)
3
(Kasiya-siya)
2
(Nangangailangan
ng Pagpapabuti)
Score
Organized
Presentation
(May Ayos na
Istraktura ng
Presentasyon)
Ang mag-aaral ay
nakapagpapakita ng
isang presentasyong
may istruktura mula
sa mga pamamaraaan
sa paggawa ng
malikhaing sining at
sa makulay na
produktong disenyo ng
proyekto.
Ang mag-aaral ay
nakapagpapakita ng
isang presentasyong
may istruktura mula
sa apat (4) hanggang
limang (5)
pamamaraaan sa
paggawa ng
malikhaing sining at
sa makulay na
produktong disenyo
ng proyekto.
Ang mag-aaral ay
nakapagpapakita ng
isang presentasyong
may istruktura mula
sa apat (4) hanggang
limang (5)
pamamaraaan sa
paggawa ng
malikhaing sining at
sa makulay na
produktong disenyo ng
proyekto.
14. Analitikong Pamantayan sa Pagtataya ng Indibidwal na Malikhaing Proyekto
DESKRIPSYON
ISKOR
5
(Excellent)
4
(Good)
3
(Satisfactory)
2
(Needs
Improvement)
Score
Neat and
Cleanliness
(Kalinisan sa
Ginawang
Sining)
Ang mag-aaral ay
nakapagpapanatili
ng kalinisan at
kaayusan ng lahat
ng mga materyales
at lugar na palibot
ng silid-aralan
pagkatapos ng
isinagawang
proyektong sining.
Ang mag-aaral ay
nakapagpapanatili
ng kalinisan at
kaayusan ng lahat ng
materyales ngunit
hindi ng lugar na
palibot ng silid-
aralan pagkatapos
ng isinagawang
proyektong sining.
Ang mag-aaral ay
nakapagpapanatili ng
kalinisan at kaayusan
ng tatlo (3)
hanggang apat (4) na
mga materyales
mula sa isinagawang
proyektong sining.
Ang mag-aaral ay
nakapagpapanatili
ng kalinisan at
kaayusan ng isa (1)
o dalawa (2) na
mga materyales
mula sa
isinagawang
proyektong sining.