SlideShare a Scribd company logo
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay
DAILY LESSON LOG
School: Grade Level: IV
Teacher: @edumaymay Learning Area: FILIPINO
Teaching Dates and Time: November 21 – 25, 2022 (WEEK 3) Quarter: SECOND
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman  Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
 Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
 Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan sa pag-unawa ng iba’t ibang teksto
 Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t – ibang teksto at napapalawak ang kaalaman sa talasalitaan
 Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
 Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media tulad ng patalastas at maikling pelikula
 Naipamamalas ang pagpapahalaga at ksanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan
B. Pamantayan sa Pagganap  Natatalakay ang paksa o isyung napakinggan
 Nakabibigkas ng tula at iba’t ibang pahayag nang may damdamin, wastong tono at intonasyon
 Naisasalaysay muli ang nabasang kuwento o teksto nang may tamang pagkakasunod-sunod at nakagagawa ng poster tungkol sa binasang teksto
 Nagagamit ang diksiyonaryo at nakagagawa ng balangkas sa pagkalap at pag-unawa ng mga impormasyon
 Nakasusulat ng talatang pasalaysay
 Nakapagsasalaysay tungkol sa pinanood
 Nakasasali sa mga usapan at talakayan, pagkukuwento, pagtula, pagsulat ng sariling tula at kuwento
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code sa bawat
kasanayan)
Naibibigay ang kahulugan ng mga
salitang pamilyar at di-pamilyar
pamamagitan ng pag-uugnay sa
sariling karanasan
F4PT-IIb-1.12
Nahuhulaan ang maaaring
mangyari sa teksto gamit ang
dating karanasan/ kaalaman
F4PB-IIa-17
Naibibigay ang kahulugan ng
mga salitang pamilyar at di-
pamilyar pamamagitan ng
pag-uugnay sa sariling
karanasan
F4PT-IIb-1.12
Nahuhulaan ang maaaring
mangyari sa teksto gamit
ang dating karanasan/
kaalaman
F4PB-IIa-17
Naibibigay ang kahulugan ng mga
salitang pamilyar at di-pamilyar
pamamagitan ng pag-uugnay sa
sariling karanasan
F4PT-IIb-1.12
Nahuhulaan ang maaaring
mangyari sa teksto gamit ang
dating karanasan/ kaalaman
F4PB-IIa-17
Naibibigay ang kahulugan ng mga
salitang pamilyar at di-pamilyar
pamamagitan ng pag-uugnay sa
sariling karanasan
F4PT-IIb-1.12
Nahuhulaan ang maaaring
mangyari sa teksto gamit ang
dating karanasan/ kaalaman
F4PB-IIa-17
Summative Test/ Weekly
Progress
II. NILALAMAN
(Subject Matter)
Kahulugan ng mga Salitang
Pamilyar at Di-Pamilyar
Kahulugan ng mga Salitang
Pamilyar at Di-Pamilyar
Paghuhula Gamit ang Dating
Karanasan
Paghuhula Gamit ang Dating
Karanasan
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
Pagtuturo
TG pp: 118 - 120 TG pp: 118 - 120 TG pp: 118 - 120 TG pp: 118 - 120
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo PowerPoint Presentation,
Projector, Larawan, Activity Sheet
PowerPoint Presentation,
Projector, Larawan
PowerPoint Presentation,
Projector
PowerPoint Presentation,
Projector
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin
o pasimula sa bagong aralin
(Drill/Review/ Unlocking of
difficulties)
Magpakita ng mga larawan.
Punan ang patlang ng wastong
pang-uring dapat gamitin sa bawat
larawan.
1.
________ na sundalo’t pulis.
2.
_________ na doktor at nars
3.
_____ na opisyales ng gobyerno
4.
_________ na magsasaka
5.
___________ na basurero
Ipakita ang mga larawan sa
mga mag-aaral.
Panuto: Hulaan at ilagay sa
wastong pagkasunod-sunod
ng mga larawan.
Magbalik-aral
Ano ang salitang naglalarawan sa
tao, hayop, bagay, lugar at
pangyayari?
Ano ang tatlong kaantasan ng
pang-uri?
Pumili ng isa sa sumusunod na
paksa. Ilarawan ito gamit ang
natutuhang kaantasan ng pang-
uri. A. hinahangaang tao
B. paboritong lugar
C. bagay na gusto mong bilhin
D. masayang pangyayari sa sarili
E. pangyayari sa pamayana
Summative Test/ Weekly
Progress
B.Paghahabi sa layunin ng aralin
(Motivation)
Mula sa kahon, piliian ang salitang
tinutukoy.
1. Payag
2. Hindi malapot
3. Sahog, rekado
Sa pamamagitan ng laro,
isagawa ang “Hulaan Mo!”
Huhulaan ng mga mag-aaral
ang mga tinutukoy na bagay
na ginagawa at ginagamit
nila.
1.Ginagamit mo ito sa
pagsulat. Ano ito?
2.Ginagawa mo ito upang
maging malinis at hindi
Basahing ang teksto..
Pag-ibig at Pananalig
Buong mundo ay nangangamba
sa pinsalang dulot ng COVID-19.
Kaya naman, sa Diyos nananatili
ang pag-asa na Siyang magbibigay
ng kaligtasang biyaya.
Pananalig sa Kaniya ay
palakasin, laging manalangin,
patuloy na paggabay ay hilingin
Ipahula sa mag-aaral ang
maaaring mangyari sa sumusunod
na sitwasyon.
1. Inaasikasong mabuti ni Mang
Badong ang kaniyang mga tanim
na gulay. Araw-araw niya itong
dinidiligan, inaalisan ng damo at
nilalagyan din niya ito ng pataba.
2. Isang araw ay tuwang-tuwa na
naglalaro si Pepeng ng banka-
Umayon sangkap
Nalanghap malabnaw
Katakam-takam
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay
4. Napakasarap
Pag-amoy nang hindi inilapit sa
ilong
masira ang iyong ngipin.
Ano ito?
3.Ginagawa mo ito
pagkagising at bago
matulog bilang
pasasalamat sa Diyos. Ano
ito?
4.Ginagawa mo ito upang
madagdagan ang iyong
kaalaman. Ano ito?
5.Ginagamit mo ito upang
lagyan ng mga gamit sa
paaralan. Ano ito?
upang kalusugan at kaligtasan ay
kamtin.
Paghuhugas ng kamay ay
ugaliin. Gayundin, social
distancing ay ating sundin.
Pagtitipon-tipon ay huwag ding
ipilit gawin. Siyempre, ang
pagsusuot ng face mask ay laging
tuparin.
Sa panahong ito na walang
katiyakan, mahalaga ang
bayanihan upang ang gaya nitong
salot ay malampasan samahan pa
nang taimtim na dasal sa
Kataasan-taasan.
Tunay na may katapusan ang
lahat ng suliranin sa lahat ng may
pag-ibig at pananalig.
bangkaan habang umuulan.
Mahina ang pangangatawan niya
at may hika pa siya.
C.Pag- uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
(Presentation)
Pamilyar ba sa inyo ang mga
salitang ito?
Pamilyar ba ang mga salitang
ibinigay ninyo?
1. Ano ang pinag-uusapan sa
binasang teksto?
2. Kanino nanatili ang pag-asa
para sa kaligtasan ng mga tao?
3. Ano-ano ang mga dapat gawin
upang maging ligtas sa panahong
ito ng pandemya?
4. Hulaan mo ang maaring
kalabasan kung walang bayanihan
o pagtutulungan sa ating
pamayanan, lalo ngayong
panahon ng pandemya?
5. Paano ipakikita ang pag-ibig at
pananalig sa panahong ito ng
pandemya?
Paano ba ang mabisang
paghuhula sa maaaring mangyari
gamit ang dating kaalaman o
karanasan?
D.Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan No I
(Modeling)
Ang pamilyar na salita ay ang mga
salitang palasak na sa iyong
pandinig o lagi mo ng naririnig sa
araw araw.
Halimbawa ng pamilyar na salita at
ang kahulugan nito:
1.tanaw- tingin sa malayo
2.titigan - tingnan ng matagal
3.pananaw - paraan ng pagtingin sa
mga bagay-bagay
Maibibigay ang kahulugan ng
salitangb pamilyar at di
pamilyar sa pamamagitan ng
mga sumusunod:
1.Basahin at unawain ang
binabasa.
2.Pansinin ang mga salitang
ginamit sa pangungusap.
3.Ang mga salitang ginamit
(context clue) ang
Batay sa binasang teskto na “Pag-
ibig at Pananalig”, muling isa-
isahin ang mga ibinigay na hula
gamit ang dating kaalaman at
karanasan.
 Ano ang mangyayari kung walang
bayanihan o pagtutulungan sa
panahon ng pandemya?
Unawain ang mga sumusunod
kung paano ang mabisang
paghuhula sa maaaring mangyari
gamit ang dating kaalaman o
karanasan.
1. Basahin at unawain ang teksto.
2. Itala ang mahahalagang detalye
mula sa teksto.
3. Suriin ang naitalang
mahahalagang detalye mula sa
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay
4.iniwan- nilisan ,inalisan
5.napagod-nahapo, nahirapang
huminga
Ang di pamilyar na salita ay ang
mga salitang hindi laging naririnig
sa araw-araw.
Halimbawa ng di pamilyar na salita
at ang mga kahulugan nito
1.gunamgunam- alaala, isip
2.lumilinggatong -nagbibigay ng
kaguluhan sa isip
3.magpaumat-umat- magpakupad-
kupad, mabagal
4.matangkakal- marunong
tumingin,gumagabay
5.nakabadha- nakahiwatig o
nakakita
Paano magbigay ng kahulugan sa
pamilyar at di pamilyar na salita?
magbibigay tulong upang
higit na maiintindihan ang
pamilyar at di-pamilyar na
salita.
Hal: Sumilip ang dalaga sa
durungawan upang makita
ang taong nanghaharana.
Ano ang kahulugan ng
durungawan?
Ang paghuhula ay isang
kasanayan na lilinang sa iyong
pagiging mapanuri at malikhain
sa pag-iisip.
Maaari mong gamitin ang iyong
dating kaalaman o karanasan sa
paghuhula ng maaaring
mangyari.
teskto. Tukuyin ang mga
ebidensiya na magiging batayan
sa paghuhula.
4. Mula sa mga nakalap na
ebidensiya sa teksto iugnay ang
iyong dating kaalaman at
karanasan. Saka ka bumuo ng
iyong sariling paghuhula sa
maaaring mangyari sa teksto.
5. Pag-aralang mabuti ang
binuong paghuhula at tiyaking
angkop ito sa kabuoang nilalaman
at mensahe ng teksto, gayundin
kung batay sa mga nakalap na
ebidensiya.
6. Sa kasanayang ito, maaari mo
ring malaman kung tama ba o
hindi ang iyong paghuhula.
E. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan No. 2.
( Guided Practice)
Pangkatang Gawain.
Pangkatin ang klase sa limang
grupo. Bigyan ang bawat grupo ng
babasahin.
Panuto: Basahin at unawain ang
ulat.
Kaso ng COVID-19 sa Pilipinas
Pataas ng Pataas
(Pilipino Star Ngayon, August 11,
2020)
Hindi pa rin masawata ang
pagkalat ng coronavirus disease
(COVID-19) sa pagdapo sa
maraming tao sa bansa at patuloy
pa rin ang pananalasa ng
pandemyang ito sa Pilipinas,
ngayong Martes, ika– 11 ng Agosto
2020, batay sa huling ulat ng
Kagawaran ng Kalusugan.
Iniulat ng kagawaran ang 2,987
pa ang kumpirmadong pasyente ng
sakit, bagay na nagtutulak sa
kabuuang talaan sa 139,538.
Mula sa mga salita sa ibaba,
tukuyin kung ano para sa iyo
ang pamilyar at di-pamilyar
na salita. Isulat ito sa angkop
na hanay.
Pangkatang Gawain
Pangkatin ang klase sa limang
grupo. Susubukang hulaan ng
bawat pangkat ang maaaring
mangyari sa mga ibibigay na
sitwasyon.
Sitwasyon 1. Bitbit ni Judith ang
isang supot na itlog. Bigla siyang
nadulas at napaupo.
Sitwasyon 2. Nalimutan mong
takpan ang niluto mong adobo.
Biglang may nahulog sa kusina.
Sitwsyon 3. Namimitas ng
rambutan si Teresa. Tuwang-tuwa
siya sa itaas ng puno. Mayamaya,
bigla siyang napasigaw.
Sitwasyon 4. Hinagupit ng
marahas na bagyong Rolly ang
Kabikolan, naging laman ito ng
social media.
Humanap ng kapareha.
Dugtungan ang parirala upang
mabuo ang pangungusap. Batay
sa inyong karanasan at kaalaman
hulaan ang maaaring kasunod na
mangyayari sa sumusunod na
sitwasyon.
1. Sa aking palagay kung lagi
akong magdarasal _______.
2. Naniniwala ako na kapag
nagtutulungan ang mga tao
______________________.
3. Dapat sumunod sa mga
patakaran na pangkalusugan
at pangkaligtasan gaya ng
palaging paghuhugas ng
kamay, pagsuot ng face
mask, social distancing at iba
pa dahil kung hindi susunod
ay ____________________.
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay
Karamihan sa mga bagong ulat
na naitala, ito ay galing sa mga
sumusunod na lugar:
 National Capital Region
 Cavite
 Laguna
 Iloilo
 Cebu
Ngunit sa kabutihang-palad,
higit na mas marami pa rin ang
nakarekober sa COVID-19 sa ating
bansa batay sa tala ay may
kabuoang bilang na 68,432.
Pinasalamatan ni Presidential
Spokesperson Harry Roque ang
Russia dahil sa pangako nitong
magbibigay ng bakuna sa Pilipinas
oras na maihanda na ito.
Ayon sa ulat tumuntong na sa
19.71 milyon ang kabuoang kaso ng
COVID-19 sa buong daigdig. Sa taya
ng World Health Organization
(WHO), umabot na sa 728,013 ang
namamatay sa sakit na ito.
Gawin: Hanapin ang mga salitang
pamilyar at di-pamilyar sa
napakinggan/nabasang ulat sa
“Kaso ng Covid-19 sa Pilipinas”.
Ibigay ang kahulugan nito.
F. Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment
( Independent Practice )
Pag-uulat ng Awtput Pag-uulat ng mga sagot. Presentasyon ng Awtput
G. Paglalapat ng aralin sa pang
araw araw na buhay
(Application/Valuing)
Ano ang kailangan nating gawin
upang maiwasan ang pagkalat ng
sakit na COVID-19?
Bakit mahalagang pag-aralan
ang mga saliotang hindi
pamilyar sa iyo?
Bakit maahalagang matutuhan
ang kasanayan sa paghuhula
gamit ang dating kaalaman at
karanasan?
Bakit maahalagang matutuhan
ang kasanayan sa paghuhula
gamit ang dating kaalaman at
karanasan?
H.Paglalahat ng Aralin
(Generalization)
Ano ang pamilyar at di-pamilyar na
salita?
Para sa iyo, ano ang ibig
sabihin ng salitang pamilyar
at di-pamilyar?
Ano ang paghuhula?
Ano ang mga maaari mong
gamitin sa paghuhula sa mga
pangyayari?
Paano ang mabisang paghuhula sa
maaaring mangyari gamit ang
dating kaalaman o karanasan?
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Ibigay ang kahulugan ng
Pamilyar at Di-pamilyar na salita.
Isulat ang titik ng tamang sagot.
1. Binabagtas ng delivery van ang
bayan ng Alcala at Gattaran upang
maibigay ang relief goods.
a. Linalaktawan c. iniiwan
b. dinadaanan d. iniikotan
2. Ang mga produktong ginagawa
ng mga etnikong Bagobo ay iisa
lamang at walang kapara.
a. kapareho c. sira
b. kulay d. haaga
3. Nagkukumahog na umalis si Cora
papuntang paaralan dahil mahuhuli
na siya.
a. Nagmamakaawa
b. Nanggigigil
c. Naglulupasay
d. Nagmamadali
4. Natutulog na kami nang may
naulinigan akong kumakaluskos sa
likod ng bahay. Bumangon si Itay.
a. nasunog c. narinig
b. tumahol d. tumawa
5. Hindi ko masindihan ang lampara
dahil kinuha ni Lolo ang kasapwego.
a. lighter c. posporo
b. gaas d. baterya
Panuto: Ibigay ang kahulugan
ng mga salitang pamilyar at
di-pamilyar na ginamit sa
pangungusap sa
pamamagitan ng pag-uugnay
nito sa iyong sariling
karanasan. Isulat ang sagot sa
sagutang-papel.
1. Pinananabikan ng mga
bata tuwing sasapit ang
Pasko dahil ito ay ang araw
ng kapanganakan ni Hesus.
pinananabikan:
____________
2. Bumili ng bagong laptop si
Aling Nena para sa kaniyang
anak.
laptop:
__________________
3. Ipinasok ni Rosa ang
kaniyang pera sa kaniyang
pitaka.
pitaka:
__________________
4. Si Beth at Lita ay
magkatoto simula pa ng bata
pa sila.
katoto:
___________________
5. Pumupunta ng simbahan
ang mag-anak na Cruz tuwing
Linggo upang magpasalamat
sa Diyos.
simbahan: _______________
Panuto: Basahin at unawain ang
talata. Batay sa talata hulaan ang
maaaring mangyaring sa teksto.
Dugtungan ang pahayag sa ibaba
upang mabuo ang iyong
paghuhula. Isulat ang iyong sagot
sa sagutang papel.
Mahal na mahal ni Aling
Minda ang kaniyang nag-iisang
anak na si Jillian. Araw–araw ay
hinahandaan niya ito ng
masusustansiyang pagkain. Siya
rin ang nag-aayos ng mga gamit
nito sa paaralan. Sinisiguro rin
niyang nagawa lahat ng kaniyang
anak ang mga takdang-aralin at
kumakain sa tamang oras.
Tinitiyak din niya ang kalinisan ng
katawan at silid-tulugan. Todo
suporta rin siya sa mga aktibidad
ng kaniyang anak sa paaralan.
Dahil dito, si Jillian ay lumaking
___________________________
_.
Nang tumanda na si Aling
Minda, si Jillian ay
_________________.
Panuto: Hulaan ang maaaring
mangyari sa sumusunod na
sitwasyon gamit ang iyong dating
kaalaman at karanasan. Piliin ang
letra ng posibleng sagot sa ibaba.
Isulat ang sagot sa sagutang
papel.
1.Isang lugar ang pinabayaang
maging marumi, hindi nalilinis
ang mga daluyan ng tubig.
2. Maraming nakatambak na
basura sa bahay nila Matt. Isang
umaga, hiniwalay niya ang mga
plastic, bote, lata at diyaryo na
nagamit na.
3.Nakaisip ng magandang
proyekto ang pangulo ng klase
sa ikaapat na baitang tungkol sa
problema sa basura sa kanilang
paaralan.
4.Si Rita ay hindi kumakain ng mga
gulay at prutas, mahilig siyang
kumain ng junk foods.
5.Pagkauwi sa paaralan diretso na
si Ramon sa computer shop
para mag-facebook at inaabot
siya ng hatinggabi.
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin
(Assignment)
Isulat sa iyong sagutang papel ang
mga salitang di-pamilyar sa mga
pangungusap.
1. Ang eroplano ay isang uri ng
sasakyang panghimpapawid na
tinatawag ding salipawpaw.
2. Nakakahilong sumakay sa
tsubibo sa peryahan.
Panuto: Magbahagi ng isang
balitang iyong napanood,
napakinggan o nabasa. Batay sa
iyong kaalaman at karanasan
hulaan ang maaari pang mangyari
tungkol dito. Isulat ang sagot sa
sagutang papel.
The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers.
The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay
3. Walang pambayad sa pamasahe
si Mikay dahil naiwan niya ang
kanyang pitaka sa bahay nila.
4. Kinuha ni Lito ang salong-puwit
at ibinigay sa kanyang lola.
5. Palaging nakadungaw si Faye sa
durungawan dahil hinihintay niya
ang kanyang bisita.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia?
Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo
ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by:
Checked by:
Teacher III
School Principal I

More Related Content

What's hot

HEALTH 4 3RD QUARTER CO2_Gamot Huwag Abusuhin Upang Sakit Hindi Danasin.pdf
HEALTH 4 3RD QUARTER CO2_Gamot Huwag Abusuhin Upang Sakit Hindi Danasin.pdfHEALTH 4 3RD QUARTER CO2_Gamot Huwag Abusuhin Upang Sakit Hindi Danasin.pdf
HEALTH 4 3RD QUARTER CO2_Gamot Huwag Abusuhin Upang Sakit Hindi Danasin.pdf
jonalyngabales
 
Summative Test in Filipino 3rd Quarter Week 1-3.pdf
Summative Test in Filipino 3rd Quarter Week 1-3.pdfSummative Test in Filipino 3rd Quarter Week 1-3.pdf
Summative Test in Filipino 3rd Quarter Week 1-3.pdf
vbbuton
 
Masistemang pangangalaga ng Tanim na mga Gulay.pdf
Masistemang pangangalaga ng Tanim na mga Gulay.pdfMasistemang pangangalaga ng Tanim na mga Gulay.pdf
Masistemang pangangalaga ng Tanim na mga Gulay.pdf
AIVIEMELITADOESTOQUE
 
FILIPINO PPT Q4 WK6 - Pagtatanong Tungkol sa Impormasyong Inilahad sa Dayagr...
FILIPINO PPT Q4 WK6  - Pagtatanong Tungkol sa Impormasyong Inilahad sa Dayagr...FILIPINO PPT Q4 WK6  - Pagtatanong Tungkol sa Impormasyong Inilahad sa Dayagr...
FILIPINO PPT Q4 WK6 - Pagtatanong Tungkol sa Impormasyong Inilahad sa Dayagr...
LynneVictorinoLintao
 
Mga hayop na maaring alagaan sa tahanan.pptx
Mga hayop na maaring alagaan sa tahanan.pptxMga hayop na maaring alagaan sa tahanan.pptx
Mga hayop na maaring alagaan sa tahanan.pptx
EjercitoRodriguez1
 
Epp he aralin 10
Epp he aralin 10Epp he aralin 10
Epp he aralin 10
EDITHA HONRADEZ
 
DLL_FILIPINO 6_Q4_W4.docx
DLL_FILIPINO 6_Q4_W4.docxDLL_FILIPINO 6_Q4_W4.docx
DLL_FILIPINO 6_Q4_W4.docx
VincentMolina3
 
Module filipino-4-nakasusulat ng talatang naglalarawan
Module filipino-4-nakasusulat ng talatang naglalarawanModule filipino-4-nakasusulat ng talatang naglalarawan
Module filipino-4-nakasusulat ng talatang naglalarawan
Manuel Lacro Jr.
 
EPP4_q1_mod-13_Paggawa-ng-Plano-ng-Pagpaparami-ng-Alagang-Hayop-Upang-Kumita_...
EPP4_q1_mod-13_Paggawa-ng-Plano-ng-Pagpaparami-ng-Alagang-Hayop-Upang-Kumita_...EPP4_q1_mod-13_Paggawa-ng-Plano-ng-Pagpaparami-ng-Alagang-Hayop-Upang-Kumita_...
EPP4_q1_mod-13_Paggawa-ng-Plano-ng-Pagpaparami-ng-Alagang-Hayop-Upang-Kumita_...
ssuserc9970c
 
Filipino 3 Learner's Manual 1st Quarter
Filipino 3 Learner's Manual 1st QuarterFilipino 3 Learner's Manual 1st Quarter
Filipino 3 Learner's Manual 1st QuarterEDITHA HONRADEZ
 
K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN Mother Tongue Based (MTB – Quarter 3) T...
K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN Mother Tongue Based (MTB – Quarter 3) T...K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN Mother Tongue Based (MTB – Quarter 3) T...
K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN Mother Tongue Based (MTB – Quarter 3) T...
LiGhT ArOhL
 
K TO 12 GRADE 4 IKALAWANG LAGUMANG PAGSUSULIT
K TO 12 GRADE 4 IKALAWANG  LAGUMANG PAGSUSULITK TO 12 GRADE 4 IKALAWANG  LAGUMANG PAGSUSULIT
K TO 12 GRADE 4 IKALAWANG LAGUMANG PAGSUSULIT
LiGhT ArOhL
 
Paggamit ng Magagalang na Pagbati
Paggamit ng Magagalang na PagbatiPaggamit ng Magagalang na Pagbati
Paggamit ng Magagalang na Pagbati
RitchenMadura
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q3-Q4)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q3-Q4)
LiGhT ArOhL
 
07 ang tekstura
07  ang tekstura07  ang tekstura
07 ang tekstura
EDITHA HONRADEZ
 
Grade 4 e.p.p. aralin 3 h.e. wastong paraan ng pag-aayos at paglilinis sa sa...
Grade 4  e.p.p. aralin 3 h.e. wastong paraan ng pag-aayos at paglilinis sa sa...Grade 4  e.p.p. aralin 3 h.e. wastong paraan ng pag-aayos at paglilinis sa sa...
Grade 4 e.p.p. aralin 3 h.e. wastong paraan ng pag-aayos at paglilinis sa sa...
Arnel Bautista
 
EPP 5 AGRI - Paghahanda sa Lupang Pagtataniman
EPP 5 AGRI - Paghahanda sa Lupang PagtatanimanEPP 5 AGRI - Paghahanda sa Lupang Pagtataniman
EPP 5 AGRI - Paghahanda sa Lupang Pagtataniman
Camille Paula
 
Agri 5 lesson 2
Agri 5 lesson 2Agri 5 lesson 2
Agri 5 lesson 2
lemivor pantalla
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q1-Q2)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q1-Q2)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q1-Q2)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q1-Q2)
LiGhT ArOhL
 
ideya mo, igagalang ko.pptx
ideya mo, igagalang ko.pptxideya mo, igagalang ko.pptx
ideya mo, igagalang ko.pptx
LovelyAnnSalisidLpt
 

What's hot (20)

HEALTH 4 3RD QUARTER CO2_Gamot Huwag Abusuhin Upang Sakit Hindi Danasin.pdf
HEALTH 4 3RD QUARTER CO2_Gamot Huwag Abusuhin Upang Sakit Hindi Danasin.pdfHEALTH 4 3RD QUARTER CO2_Gamot Huwag Abusuhin Upang Sakit Hindi Danasin.pdf
HEALTH 4 3RD QUARTER CO2_Gamot Huwag Abusuhin Upang Sakit Hindi Danasin.pdf
 
Summative Test in Filipino 3rd Quarter Week 1-3.pdf
Summative Test in Filipino 3rd Quarter Week 1-3.pdfSummative Test in Filipino 3rd Quarter Week 1-3.pdf
Summative Test in Filipino 3rd Quarter Week 1-3.pdf
 
Masistemang pangangalaga ng Tanim na mga Gulay.pdf
Masistemang pangangalaga ng Tanim na mga Gulay.pdfMasistemang pangangalaga ng Tanim na mga Gulay.pdf
Masistemang pangangalaga ng Tanim na mga Gulay.pdf
 
FILIPINO PPT Q4 WK6 - Pagtatanong Tungkol sa Impormasyong Inilahad sa Dayagr...
FILIPINO PPT Q4 WK6  - Pagtatanong Tungkol sa Impormasyong Inilahad sa Dayagr...FILIPINO PPT Q4 WK6  - Pagtatanong Tungkol sa Impormasyong Inilahad sa Dayagr...
FILIPINO PPT Q4 WK6 - Pagtatanong Tungkol sa Impormasyong Inilahad sa Dayagr...
 
Mga hayop na maaring alagaan sa tahanan.pptx
Mga hayop na maaring alagaan sa tahanan.pptxMga hayop na maaring alagaan sa tahanan.pptx
Mga hayop na maaring alagaan sa tahanan.pptx
 
Epp he aralin 10
Epp he aralin 10Epp he aralin 10
Epp he aralin 10
 
DLL_FILIPINO 6_Q4_W4.docx
DLL_FILIPINO 6_Q4_W4.docxDLL_FILIPINO 6_Q4_W4.docx
DLL_FILIPINO 6_Q4_W4.docx
 
Module filipino-4-nakasusulat ng talatang naglalarawan
Module filipino-4-nakasusulat ng talatang naglalarawanModule filipino-4-nakasusulat ng talatang naglalarawan
Module filipino-4-nakasusulat ng talatang naglalarawan
 
EPP4_q1_mod-13_Paggawa-ng-Plano-ng-Pagpaparami-ng-Alagang-Hayop-Upang-Kumita_...
EPP4_q1_mod-13_Paggawa-ng-Plano-ng-Pagpaparami-ng-Alagang-Hayop-Upang-Kumita_...EPP4_q1_mod-13_Paggawa-ng-Plano-ng-Pagpaparami-ng-Alagang-Hayop-Upang-Kumita_...
EPP4_q1_mod-13_Paggawa-ng-Plano-ng-Pagpaparami-ng-Alagang-Hayop-Upang-Kumita_...
 
Filipino 3 Learner's Manual 1st Quarter
Filipino 3 Learner's Manual 1st QuarterFilipino 3 Learner's Manual 1st Quarter
Filipino 3 Learner's Manual 1st Quarter
 
K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN Mother Tongue Based (MTB – Quarter 3) T...
K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN Mother Tongue Based (MTB – Quarter 3) T...K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN Mother Tongue Based (MTB – Quarter 3) T...
K TO 12 GRADE 3 LEARNER’S MATERIAL IN Mother Tongue Based (MTB – Quarter 3) T...
 
K TO 12 GRADE 4 IKALAWANG LAGUMANG PAGSUSULIT
K TO 12 GRADE 4 IKALAWANG  LAGUMANG PAGSUSULITK TO 12 GRADE 4 IKALAWANG  LAGUMANG PAGSUSULIT
K TO 12 GRADE 4 IKALAWANG LAGUMANG PAGSUSULIT
 
Paggamit ng Magagalang na Pagbati
Paggamit ng Magagalang na PagbatiPaggamit ng Magagalang na Pagbati
Paggamit ng Magagalang na Pagbati
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q3-Q4)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q3-Q4)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO (Q3-Q4)
 
07 ang tekstura
07  ang tekstura07  ang tekstura
07 ang tekstura
 
Grade 4 e.p.p. aralin 3 h.e. wastong paraan ng pag-aayos at paglilinis sa sa...
Grade 4  e.p.p. aralin 3 h.e. wastong paraan ng pag-aayos at paglilinis sa sa...Grade 4  e.p.p. aralin 3 h.e. wastong paraan ng pag-aayos at paglilinis sa sa...
Grade 4 e.p.p. aralin 3 h.e. wastong paraan ng pag-aayos at paglilinis sa sa...
 
EPP 5 AGRI - Paghahanda sa Lupang Pagtataniman
EPP 5 AGRI - Paghahanda sa Lupang PagtatanimanEPP 5 AGRI - Paghahanda sa Lupang Pagtataniman
EPP 5 AGRI - Paghahanda sa Lupang Pagtataniman
 
Agri 5 lesson 2
Agri 5 lesson 2Agri 5 lesson 2
Agri 5 lesson 2
 
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q1-Q2)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q1-Q2)K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q1-Q2)
K TO 12 GRADE 1 LEARNING MATERIAL IN ARALING PANLIPUNAN (Q1-Q2)
 
ideya mo, igagalang ko.pptx
ideya mo, igagalang ko.pptxideya mo, igagalang ko.pptx
ideya mo, igagalang ko.pptx
 

Similar to DLL_FILIPINO4_Q2_W3_newedumaymay.docx

GRADE 6 FILIPINO.docx
GRADE 6 FILIPINO.docxGRADE 6 FILIPINO.docx
GRADE 6 FILIPINO.docx
PrincessMortega3
 
DLL_FIILIPINO 6_Q2_W2.docx
DLL_FIILIPINO 6_Q2_W2.docxDLL_FIILIPINO 6_Q2_W2.docx
DLL_FIILIPINO 6_Q2_W2.docx
AnabelleDeTorres
 
DLL_MTB3_Q3_W5_Gives another title for literary or informational text@edumaym...
DLL_MTB3_Q3_W5_Gives another title for literary or informational text@edumaym...DLL_MTB3_Q3_W5_Gives another title for literary or informational text@edumaym...
DLL_MTB3_Q3_W5_Gives another title for literary or informational text@edumaym...
EstherLabaria1
 
DLL_FILIPINO 4_Q2_W1.docx
DLL_FILIPINO 4_Q2_W1.docxDLL_FILIPINO 4_Q2_W1.docx
DLL_FILIPINO 4_Q2_W1.docx
JessavelDeVenecia1
 
MELC-BASED DLL QUARTER 1 WEEK 5.docx
MELC-BASED DLL QUARTER 1 WEEK 5.docxMELC-BASED DLL QUARTER 1 WEEK 5.docx
MELC-BASED DLL QUARTER 1 WEEK 5.docx
loidagallanera
 
Filipino11-PAPNITTSP-Week-3-LE-1-Aralin-5.docx
Filipino11-PAPNITTSP-Week-3-LE-1-Aralin-5.docxFilipino11-PAPNITTSP-Week-3-LE-1-Aralin-5.docx
Filipino11-PAPNITTSP-Week-3-LE-1-Aralin-5.docx
giogonzaga
 
DLL_MTB3_Q3_W2.docx daily lesson plan in mob
DLL_MTB3_Q3_W2.docx daily lesson plan in mobDLL_MTB3_Q3_W2.docx daily lesson plan in mob
DLL_MTB3_Q3_W2.docx daily lesson plan in mob
floradanicafajilan
 
KOMUNIKASYON-Q1-WEEK 1 FOR STUDENT.pptx
KOMUNIKASYON-Q1-WEEK 1 FOR STUDENT.pptxKOMUNIKASYON-Q1-WEEK 1 FOR STUDENT.pptx
KOMUNIKASYON-Q1-WEEK 1 FOR STUDENT.pptx
rufinodelacruz3
 
DLL_FILIPINO 5_Q1_W7.docx
DLL_FILIPINO 5_Q1_W7.docxDLL_FILIPINO 5_Q1_W7.docx
DLL_FILIPINO 5_Q1_W7.docx
WenefridaAmplayo3
 
Pagbasa at Pagsusuri 2.1.pdfNNNNNNNNNNNN
Pagbasa at Pagsusuri 2.1.pdfNNNNNNNNNNNNPagbasa at Pagsusuri 2.1.pdfNNNNNNNNNNNN
Pagbasa at Pagsusuri 2.1.pdfNNNNNNNNNNNN
Renzlorezo
 
KPWKP_Q1_Module7 Gamit ng Wika sa Lipunan 2.pdf
KPWKP_Q1_Module7 Gamit ng Wika sa Lipunan 2.pdfKPWKP_Q1_Module7 Gamit ng Wika sa Lipunan 2.pdf
KPWKP_Q1_Module7 Gamit ng Wika sa Lipunan 2.pdf
JohnnyJrAbalos1
 
KOMUNIKASYON-Q1-WEEK 2 FOR STUDENT.pptx
KOMUNIKASYON-Q1-WEEK 2 FOR STUDENT.pptxKOMUNIKASYON-Q1-WEEK 2 FOR STUDENT.pptx
KOMUNIKASYON-Q1-WEEK 2 FOR STUDENT.pptx
rufinodelacruz3
 
DLL_ESP 4_Q2_W3.docx
DLL_ESP 4_Q2_W3.docxDLL_ESP 4_Q2_W3.docx
DLL_ESP 4_Q2_W3.docx
RamilGarrido4
 
MENSAHE NG BUTIL NG KAPE AT PASALAYSAY.pdf
MENSAHE NG BUTIL NG KAPE AT PASALAYSAY.pdfMENSAHE NG BUTIL NG KAPE AT PASALAYSAY.pdf
MENSAHE NG BUTIL NG KAPE AT PASALAYSAY.pdf
GenerAbreaJayan
 
Komunikasyan at Pananaliksik 11_Q1_Module 5 final for student.pptx
Komunikasyan at Pananaliksik 11_Q1_Module 5 final for student.pptxKomunikasyan at Pananaliksik 11_Q1_Module 5 final for student.pptx
Komunikasyan at Pananaliksik 11_Q1_Module 5 final for student.pptx
rufinodelacruz3
 
DLL_FILIPINO 5_Q3_W4.docx
DLL_FILIPINO 5_Q3_W4.docxDLL_FILIPINO 5_Q3_W4.docx
DLL_FILIPINO 5_Q3_W4.docx
CherylIgnacioPescade
 
Aralin sa Kakayahang Sosyolingguwistiko. SHS Filipino Q2.pptx
Aralin sa Kakayahang Sosyolingguwistiko. SHS Filipino Q2.pptxAralin sa Kakayahang Sosyolingguwistiko. SHS Filipino Q2.pptx
Aralin sa Kakayahang Sosyolingguwistiko. SHS Filipino Q2.pptx
gwennesheenafayefuen1
 
esp7_q1_mod4_talento_mo_ating_tuklasin_FINAL07242020.pdf
esp7_q1_mod4_talento_mo_ating_tuklasin_FINAL07242020.pdfesp7_q1_mod4_talento_mo_ating_tuklasin_FINAL07242020.pdf
esp7_q1_mod4_talento_mo_ating_tuklasin_FINAL07242020.pdf
RenzZapata1
 
esp7_q1_mod4_talento_mo_ating_tuklasin_FINAL07242020.pdf
esp7_q1_mod4_talento_mo_ating_tuklasin_FINAL07242020.pdfesp7_q1_mod4_talento_mo_ating_tuklasin_FINAL07242020.pdf
esp7_q1_mod4_talento_mo_ating_tuklasin_FINAL07242020.pdf
JenniferTamesaOliqui
 
DLL_FILIPINO 4_Q2_W5.docxfilipino elemen
DLL_FILIPINO 4_Q2_W5.docxfilipino elemenDLL_FILIPINO 4_Q2_W5.docxfilipino elemen
DLL_FILIPINO 4_Q2_W5.docxfilipino elemen
reyanrivera1
 

Similar to DLL_FILIPINO4_Q2_W3_newedumaymay.docx (20)

GRADE 6 FILIPINO.docx
GRADE 6 FILIPINO.docxGRADE 6 FILIPINO.docx
GRADE 6 FILIPINO.docx
 
DLL_FIILIPINO 6_Q2_W2.docx
DLL_FIILIPINO 6_Q2_W2.docxDLL_FIILIPINO 6_Q2_W2.docx
DLL_FIILIPINO 6_Q2_W2.docx
 
DLL_MTB3_Q3_W5_Gives another title for literary or informational text@edumaym...
DLL_MTB3_Q3_W5_Gives another title for literary or informational text@edumaym...DLL_MTB3_Q3_W5_Gives another title for literary or informational text@edumaym...
DLL_MTB3_Q3_W5_Gives another title for literary or informational text@edumaym...
 
DLL_FILIPINO 4_Q2_W1.docx
DLL_FILIPINO 4_Q2_W1.docxDLL_FILIPINO 4_Q2_W1.docx
DLL_FILIPINO 4_Q2_W1.docx
 
MELC-BASED DLL QUARTER 1 WEEK 5.docx
MELC-BASED DLL QUARTER 1 WEEK 5.docxMELC-BASED DLL QUARTER 1 WEEK 5.docx
MELC-BASED DLL QUARTER 1 WEEK 5.docx
 
Filipino11-PAPNITTSP-Week-3-LE-1-Aralin-5.docx
Filipino11-PAPNITTSP-Week-3-LE-1-Aralin-5.docxFilipino11-PAPNITTSP-Week-3-LE-1-Aralin-5.docx
Filipino11-PAPNITTSP-Week-3-LE-1-Aralin-5.docx
 
DLL_MTB3_Q3_W2.docx daily lesson plan in mob
DLL_MTB3_Q3_W2.docx daily lesson plan in mobDLL_MTB3_Q3_W2.docx daily lesson plan in mob
DLL_MTB3_Q3_W2.docx daily lesson plan in mob
 
KOMUNIKASYON-Q1-WEEK 1 FOR STUDENT.pptx
KOMUNIKASYON-Q1-WEEK 1 FOR STUDENT.pptxKOMUNIKASYON-Q1-WEEK 1 FOR STUDENT.pptx
KOMUNIKASYON-Q1-WEEK 1 FOR STUDENT.pptx
 
DLL_FILIPINO 5_Q1_W7.docx
DLL_FILIPINO 5_Q1_W7.docxDLL_FILIPINO 5_Q1_W7.docx
DLL_FILIPINO 5_Q1_W7.docx
 
Pagbasa at Pagsusuri 2.1.pdfNNNNNNNNNNNN
Pagbasa at Pagsusuri 2.1.pdfNNNNNNNNNNNNPagbasa at Pagsusuri 2.1.pdfNNNNNNNNNNNN
Pagbasa at Pagsusuri 2.1.pdfNNNNNNNNNNNN
 
KPWKP_Q1_Module7 Gamit ng Wika sa Lipunan 2.pdf
KPWKP_Q1_Module7 Gamit ng Wika sa Lipunan 2.pdfKPWKP_Q1_Module7 Gamit ng Wika sa Lipunan 2.pdf
KPWKP_Q1_Module7 Gamit ng Wika sa Lipunan 2.pdf
 
KOMUNIKASYON-Q1-WEEK 2 FOR STUDENT.pptx
KOMUNIKASYON-Q1-WEEK 2 FOR STUDENT.pptxKOMUNIKASYON-Q1-WEEK 2 FOR STUDENT.pptx
KOMUNIKASYON-Q1-WEEK 2 FOR STUDENT.pptx
 
DLL_ESP 4_Q2_W3.docx
DLL_ESP 4_Q2_W3.docxDLL_ESP 4_Q2_W3.docx
DLL_ESP 4_Q2_W3.docx
 
MENSAHE NG BUTIL NG KAPE AT PASALAYSAY.pdf
MENSAHE NG BUTIL NG KAPE AT PASALAYSAY.pdfMENSAHE NG BUTIL NG KAPE AT PASALAYSAY.pdf
MENSAHE NG BUTIL NG KAPE AT PASALAYSAY.pdf
 
Komunikasyan at Pananaliksik 11_Q1_Module 5 final for student.pptx
Komunikasyan at Pananaliksik 11_Q1_Module 5 final for student.pptxKomunikasyan at Pananaliksik 11_Q1_Module 5 final for student.pptx
Komunikasyan at Pananaliksik 11_Q1_Module 5 final for student.pptx
 
DLL_FILIPINO 5_Q3_W4.docx
DLL_FILIPINO 5_Q3_W4.docxDLL_FILIPINO 5_Q3_W4.docx
DLL_FILIPINO 5_Q3_W4.docx
 
Aralin sa Kakayahang Sosyolingguwistiko. SHS Filipino Q2.pptx
Aralin sa Kakayahang Sosyolingguwistiko. SHS Filipino Q2.pptxAralin sa Kakayahang Sosyolingguwistiko. SHS Filipino Q2.pptx
Aralin sa Kakayahang Sosyolingguwistiko. SHS Filipino Q2.pptx
 
esp7_q1_mod4_talento_mo_ating_tuklasin_FINAL07242020.pdf
esp7_q1_mod4_talento_mo_ating_tuklasin_FINAL07242020.pdfesp7_q1_mod4_talento_mo_ating_tuklasin_FINAL07242020.pdf
esp7_q1_mod4_talento_mo_ating_tuklasin_FINAL07242020.pdf
 
esp7_q1_mod4_talento_mo_ating_tuklasin_FINAL07242020.pdf
esp7_q1_mod4_talento_mo_ating_tuklasin_FINAL07242020.pdfesp7_q1_mod4_talento_mo_ating_tuklasin_FINAL07242020.pdf
esp7_q1_mod4_talento_mo_ating_tuklasin_FINAL07242020.pdf
 
DLL_FILIPINO 4_Q2_W5.docxfilipino elemen
DLL_FILIPINO 4_Q2_W5.docxfilipino elemenDLL_FILIPINO 4_Q2_W5.docxfilipino elemen
DLL_FILIPINO 4_Q2_W5.docxfilipino elemen
 

DLL_FILIPINO4_Q2_W3_newedumaymay.docx

  • 1. The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers. The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay DAILY LESSON LOG School: Grade Level: IV Teacher: @edumaymay Learning Area: FILIPINO Teaching Dates and Time: November 21 – 25, 2022 (WEEK 3) Quarter: SECOND I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman  Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan  Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin  Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan sa pag-unawa ng iba’t ibang teksto  Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t – ibang teksto at napapalawak ang kaalaman sa talasalitaan  Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin  Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media tulad ng patalastas at maikling pelikula  Naipamamalas ang pagpapahalaga at ksanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan B. Pamantayan sa Pagganap  Natatalakay ang paksa o isyung napakinggan  Nakabibigkas ng tula at iba’t ibang pahayag nang may damdamin, wastong tono at intonasyon  Naisasalaysay muli ang nabasang kuwento o teksto nang may tamang pagkakasunod-sunod at nakagagawa ng poster tungkol sa binasang teksto  Nagagamit ang diksiyonaryo at nakagagawa ng balangkas sa pagkalap at pag-unawa ng mga impormasyon  Nakasusulat ng talatang pasalaysay  Nakapagsasalaysay tungkol sa pinanood  Nakasasali sa mga usapan at talakayan, pagkukuwento, pagtula, pagsulat ng sariling tula at kuwento C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code sa bawat kasanayan) Naibibigay ang kahulugan ng mga salitang pamilyar at di-pamilyar pamamagitan ng pag-uugnay sa sariling karanasan F4PT-IIb-1.12 Nahuhulaan ang maaaring mangyari sa teksto gamit ang dating karanasan/ kaalaman F4PB-IIa-17 Naibibigay ang kahulugan ng mga salitang pamilyar at di- pamilyar pamamagitan ng pag-uugnay sa sariling karanasan F4PT-IIb-1.12 Nahuhulaan ang maaaring mangyari sa teksto gamit ang dating karanasan/ kaalaman F4PB-IIa-17 Naibibigay ang kahulugan ng mga salitang pamilyar at di-pamilyar pamamagitan ng pag-uugnay sa sariling karanasan F4PT-IIb-1.12 Nahuhulaan ang maaaring mangyari sa teksto gamit ang dating karanasan/ kaalaman F4PB-IIa-17 Naibibigay ang kahulugan ng mga salitang pamilyar at di-pamilyar pamamagitan ng pag-uugnay sa sariling karanasan F4PT-IIb-1.12 Nahuhulaan ang maaaring mangyari sa teksto gamit ang dating karanasan/ kaalaman F4PB-IIa-17 Summative Test/ Weekly Progress II. NILALAMAN (Subject Matter) Kahulugan ng mga Salitang Pamilyar at Di-Pamilyar Kahulugan ng mga Salitang Pamilyar at Di-Pamilyar Paghuhula Gamit ang Dating Karanasan Paghuhula Gamit ang Dating Karanasan III. KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo TG pp: 118 - 120 TG pp: 118 - 120 TG pp: 118 - 120 TG pp: 118 - 120 2. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
  • 2. The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers. The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay 3. Mga pahina sa Teksbuk 4. Karagdagang kagamitan mula sa LRDMS B. Iba pang Kagamitang Panturo PowerPoint Presentation, Projector, Larawan, Activity Sheet PowerPoint Presentation, Projector, Larawan PowerPoint Presentation, Projector PowerPoint Presentation, Projector IV. PAMAMARAAN A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o pasimula sa bagong aralin (Drill/Review/ Unlocking of difficulties) Magpakita ng mga larawan. Punan ang patlang ng wastong pang-uring dapat gamitin sa bawat larawan. 1. ________ na sundalo’t pulis. 2. _________ na doktor at nars 3. _____ na opisyales ng gobyerno 4. _________ na magsasaka 5. ___________ na basurero Ipakita ang mga larawan sa mga mag-aaral. Panuto: Hulaan at ilagay sa wastong pagkasunod-sunod ng mga larawan. Magbalik-aral Ano ang salitang naglalarawan sa tao, hayop, bagay, lugar at pangyayari? Ano ang tatlong kaantasan ng pang-uri? Pumili ng isa sa sumusunod na paksa. Ilarawan ito gamit ang natutuhang kaantasan ng pang- uri. A. hinahangaang tao B. paboritong lugar C. bagay na gusto mong bilhin D. masayang pangyayari sa sarili E. pangyayari sa pamayana Summative Test/ Weekly Progress B.Paghahabi sa layunin ng aralin (Motivation) Mula sa kahon, piliian ang salitang tinutukoy. 1. Payag 2. Hindi malapot 3. Sahog, rekado Sa pamamagitan ng laro, isagawa ang “Hulaan Mo!” Huhulaan ng mga mag-aaral ang mga tinutukoy na bagay na ginagawa at ginagamit nila. 1.Ginagamit mo ito sa pagsulat. Ano ito? 2.Ginagawa mo ito upang maging malinis at hindi Basahing ang teksto.. Pag-ibig at Pananalig Buong mundo ay nangangamba sa pinsalang dulot ng COVID-19. Kaya naman, sa Diyos nananatili ang pag-asa na Siyang magbibigay ng kaligtasang biyaya. Pananalig sa Kaniya ay palakasin, laging manalangin, patuloy na paggabay ay hilingin Ipahula sa mag-aaral ang maaaring mangyari sa sumusunod na sitwasyon. 1. Inaasikasong mabuti ni Mang Badong ang kaniyang mga tanim na gulay. Araw-araw niya itong dinidiligan, inaalisan ng damo at nilalagyan din niya ito ng pataba. 2. Isang araw ay tuwang-tuwa na naglalaro si Pepeng ng banka- Umayon sangkap Nalanghap malabnaw Katakam-takam
  • 3. The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers. The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay 4. Napakasarap Pag-amoy nang hindi inilapit sa ilong masira ang iyong ngipin. Ano ito? 3.Ginagawa mo ito pagkagising at bago matulog bilang pasasalamat sa Diyos. Ano ito? 4.Ginagawa mo ito upang madagdagan ang iyong kaalaman. Ano ito? 5.Ginagamit mo ito upang lagyan ng mga gamit sa paaralan. Ano ito? upang kalusugan at kaligtasan ay kamtin. Paghuhugas ng kamay ay ugaliin. Gayundin, social distancing ay ating sundin. Pagtitipon-tipon ay huwag ding ipilit gawin. Siyempre, ang pagsusuot ng face mask ay laging tuparin. Sa panahong ito na walang katiyakan, mahalaga ang bayanihan upang ang gaya nitong salot ay malampasan samahan pa nang taimtim na dasal sa Kataasan-taasan. Tunay na may katapusan ang lahat ng suliranin sa lahat ng may pag-ibig at pananalig. bangkaan habang umuulan. Mahina ang pangangatawan niya at may hika pa siya. C.Pag- uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presentation) Pamilyar ba sa inyo ang mga salitang ito? Pamilyar ba ang mga salitang ibinigay ninyo? 1. Ano ang pinag-uusapan sa binasang teksto? 2. Kanino nanatili ang pag-asa para sa kaligtasan ng mga tao? 3. Ano-ano ang mga dapat gawin upang maging ligtas sa panahong ito ng pandemya? 4. Hulaan mo ang maaring kalabasan kung walang bayanihan o pagtutulungan sa ating pamayanan, lalo ngayong panahon ng pandemya? 5. Paano ipakikita ang pag-ibig at pananalig sa panahong ito ng pandemya? Paano ba ang mabisang paghuhula sa maaaring mangyari gamit ang dating kaalaman o karanasan? D.Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No I (Modeling) Ang pamilyar na salita ay ang mga salitang palasak na sa iyong pandinig o lagi mo ng naririnig sa araw araw. Halimbawa ng pamilyar na salita at ang kahulugan nito: 1.tanaw- tingin sa malayo 2.titigan - tingnan ng matagal 3.pananaw - paraan ng pagtingin sa mga bagay-bagay Maibibigay ang kahulugan ng salitangb pamilyar at di pamilyar sa pamamagitan ng mga sumusunod: 1.Basahin at unawain ang binabasa. 2.Pansinin ang mga salitang ginamit sa pangungusap. 3.Ang mga salitang ginamit (context clue) ang Batay sa binasang teskto na “Pag- ibig at Pananalig”, muling isa- isahin ang mga ibinigay na hula gamit ang dating kaalaman at karanasan.  Ano ang mangyayari kung walang bayanihan o pagtutulungan sa panahon ng pandemya? Unawain ang mga sumusunod kung paano ang mabisang paghuhula sa maaaring mangyari gamit ang dating kaalaman o karanasan. 1. Basahin at unawain ang teksto. 2. Itala ang mahahalagang detalye mula sa teksto. 3. Suriin ang naitalang mahahalagang detalye mula sa
  • 4. The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers. The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay 4.iniwan- nilisan ,inalisan 5.napagod-nahapo, nahirapang huminga Ang di pamilyar na salita ay ang mga salitang hindi laging naririnig sa araw-araw. Halimbawa ng di pamilyar na salita at ang mga kahulugan nito 1.gunamgunam- alaala, isip 2.lumilinggatong -nagbibigay ng kaguluhan sa isip 3.magpaumat-umat- magpakupad- kupad, mabagal 4.matangkakal- marunong tumingin,gumagabay 5.nakabadha- nakahiwatig o nakakita Paano magbigay ng kahulugan sa pamilyar at di pamilyar na salita? magbibigay tulong upang higit na maiintindihan ang pamilyar at di-pamilyar na salita. Hal: Sumilip ang dalaga sa durungawan upang makita ang taong nanghaharana. Ano ang kahulugan ng durungawan? Ang paghuhula ay isang kasanayan na lilinang sa iyong pagiging mapanuri at malikhain sa pag-iisip. Maaari mong gamitin ang iyong dating kaalaman o karanasan sa paghuhula ng maaaring mangyari. teskto. Tukuyin ang mga ebidensiya na magiging batayan sa paghuhula. 4. Mula sa mga nakalap na ebidensiya sa teksto iugnay ang iyong dating kaalaman at karanasan. Saka ka bumuo ng iyong sariling paghuhula sa maaaring mangyari sa teksto. 5. Pag-aralang mabuti ang binuong paghuhula at tiyaking angkop ito sa kabuoang nilalaman at mensahe ng teksto, gayundin kung batay sa mga nakalap na ebidensiya. 6. Sa kasanayang ito, maaari mo ring malaman kung tama ba o hindi ang iyong paghuhula. E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No. 2. ( Guided Practice) Pangkatang Gawain. Pangkatin ang klase sa limang grupo. Bigyan ang bawat grupo ng babasahin. Panuto: Basahin at unawain ang ulat. Kaso ng COVID-19 sa Pilipinas Pataas ng Pataas (Pilipino Star Ngayon, August 11, 2020) Hindi pa rin masawata ang pagkalat ng coronavirus disease (COVID-19) sa pagdapo sa maraming tao sa bansa at patuloy pa rin ang pananalasa ng pandemyang ito sa Pilipinas, ngayong Martes, ika– 11 ng Agosto 2020, batay sa huling ulat ng Kagawaran ng Kalusugan. Iniulat ng kagawaran ang 2,987 pa ang kumpirmadong pasyente ng sakit, bagay na nagtutulak sa kabuuang talaan sa 139,538. Mula sa mga salita sa ibaba, tukuyin kung ano para sa iyo ang pamilyar at di-pamilyar na salita. Isulat ito sa angkop na hanay. Pangkatang Gawain Pangkatin ang klase sa limang grupo. Susubukang hulaan ng bawat pangkat ang maaaring mangyari sa mga ibibigay na sitwasyon. Sitwasyon 1. Bitbit ni Judith ang isang supot na itlog. Bigla siyang nadulas at napaupo. Sitwasyon 2. Nalimutan mong takpan ang niluto mong adobo. Biglang may nahulog sa kusina. Sitwsyon 3. Namimitas ng rambutan si Teresa. Tuwang-tuwa siya sa itaas ng puno. Mayamaya, bigla siyang napasigaw. Sitwasyon 4. Hinagupit ng marahas na bagyong Rolly ang Kabikolan, naging laman ito ng social media. Humanap ng kapareha. Dugtungan ang parirala upang mabuo ang pangungusap. Batay sa inyong karanasan at kaalaman hulaan ang maaaring kasunod na mangyayari sa sumusunod na sitwasyon. 1. Sa aking palagay kung lagi akong magdarasal _______. 2. Naniniwala ako na kapag nagtutulungan ang mga tao ______________________. 3. Dapat sumunod sa mga patakaran na pangkalusugan at pangkaligtasan gaya ng palaging paghuhugas ng kamay, pagsuot ng face mask, social distancing at iba pa dahil kung hindi susunod ay ____________________.
  • 5. The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers. The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay Karamihan sa mga bagong ulat na naitala, ito ay galing sa mga sumusunod na lugar:  National Capital Region  Cavite  Laguna  Iloilo  Cebu Ngunit sa kabutihang-palad, higit na mas marami pa rin ang nakarekober sa COVID-19 sa ating bansa batay sa tala ay may kabuoang bilang na 68,432. Pinasalamatan ni Presidential Spokesperson Harry Roque ang Russia dahil sa pangako nitong magbibigay ng bakuna sa Pilipinas oras na maihanda na ito. Ayon sa ulat tumuntong na sa 19.71 milyon ang kabuoang kaso ng COVID-19 sa buong daigdig. Sa taya ng World Health Organization (WHO), umabot na sa 728,013 ang namamatay sa sakit na ito. Gawin: Hanapin ang mga salitang pamilyar at di-pamilyar sa napakinggan/nabasang ulat sa “Kaso ng Covid-19 sa Pilipinas”. Ibigay ang kahulugan nito. F. Paglilinang sa Kabihasan (Tungo sa Formative Assessment ( Independent Practice ) Pag-uulat ng Awtput Pag-uulat ng mga sagot. Presentasyon ng Awtput G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na buhay (Application/Valuing) Ano ang kailangan nating gawin upang maiwasan ang pagkalat ng sakit na COVID-19? Bakit mahalagang pag-aralan ang mga saliotang hindi pamilyar sa iyo? Bakit maahalagang matutuhan ang kasanayan sa paghuhula gamit ang dating kaalaman at karanasan? Bakit maahalagang matutuhan ang kasanayan sa paghuhula gamit ang dating kaalaman at karanasan? H.Paglalahat ng Aralin (Generalization) Ano ang pamilyar at di-pamilyar na salita? Para sa iyo, ano ang ibig sabihin ng salitang pamilyar at di-pamilyar? Ano ang paghuhula? Ano ang mga maaari mong gamitin sa paghuhula sa mga pangyayari? Paano ang mabisang paghuhula sa maaaring mangyari gamit ang dating kaalaman o karanasan?
  • 6. The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers. The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Ibigay ang kahulugan ng Pamilyar at Di-pamilyar na salita. Isulat ang titik ng tamang sagot. 1. Binabagtas ng delivery van ang bayan ng Alcala at Gattaran upang maibigay ang relief goods. a. Linalaktawan c. iniiwan b. dinadaanan d. iniikotan 2. Ang mga produktong ginagawa ng mga etnikong Bagobo ay iisa lamang at walang kapara. a. kapareho c. sira b. kulay d. haaga 3. Nagkukumahog na umalis si Cora papuntang paaralan dahil mahuhuli na siya. a. Nagmamakaawa b. Nanggigigil c. Naglulupasay d. Nagmamadali 4. Natutulog na kami nang may naulinigan akong kumakaluskos sa likod ng bahay. Bumangon si Itay. a. nasunog c. narinig b. tumahol d. tumawa 5. Hindi ko masindihan ang lampara dahil kinuha ni Lolo ang kasapwego. a. lighter c. posporo b. gaas d. baterya Panuto: Ibigay ang kahulugan ng mga salitang pamilyar at di-pamilyar na ginamit sa pangungusap sa pamamagitan ng pag-uugnay nito sa iyong sariling karanasan. Isulat ang sagot sa sagutang-papel. 1. Pinananabikan ng mga bata tuwing sasapit ang Pasko dahil ito ay ang araw ng kapanganakan ni Hesus. pinananabikan: ____________ 2. Bumili ng bagong laptop si Aling Nena para sa kaniyang anak. laptop: __________________ 3. Ipinasok ni Rosa ang kaniyang pera sa kaniyang pitaka. pitaka: __________________ 4. Si Beth at Lita ay magkatoto simula pa ng bata pa sila. katoto: ___________________ 5. Pumupunta ng simbahan ang mag-anak na Cruz tuwing Linggo upang magpasalamat sa Diyos. simbahan: _______________ Panuto: Basahin at unawain ang talata. Batay sa talata hulaan ang maaaring mangyaring sa teksto. Dugtungan ang pahayag sa ibaba upang mabuo ang iyong paghuhula. Isulat ang iyong sagot sa sagutang papel. Mahal na mahal ni Aling Minda ang kaniyang nag-iisang anak na si Jillian. Araw–araw ay hinahandaan niya ito ng masusustansiyang pagkain. Siya rin ang nag-aayos ng mga gamit nito sa paaralan. Sinisiguro rin niyang nagawa lahat ng kaniyang anak ang mga takdang-aralin at kumakain sa tamang oras. Tinitiyak din niya ang kalinisan ng katawan at silid-tulugan. Todo suporta rin siya sa mga aktibidad ng kaniyang anak sa paaralan. Dahil dito, si Jillian ay lumaking ___________________________ _. Nang tumanda na si Aling Minda, si Jillian ay _________________. Panuto: Hulaan ang maaaring mangyari sa sumusunod na sitwasyon gamit ang iyong dating kaalaman at karanasan. Piliin ang letra ng posibleng sagot sa ibaba. Isulat ang sagot sa sagutang papel. 1.Isang lugar ang pinabayaang maging marumi, hindi nalilinis ang mga daluyan ng tubig. 2. Maraming nakatambak na basura sa bahay nila Matt. Isang umaga, hiniwalay niya ang mga plastic, bote, lata at diyaryo na nagamit na. 3.Nakaisip ng magandang proyekto ang pangulo ng klase sa ikaapat na baitang tungkol sa problema sa basura sa kanilang paaralan. 4.Si Rita ay hindi kumakain ng mga gulay at prutas, mahilig siyang kumain ng junk foods. 5.Pagkauwi sa paaralan diretso na si Ramon sa computer shop para mag-facebook at inaabot siya ng hatinggabi. J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin (Assignment) Isulat sa iyong sagutang papel ang mga salitang di-pamilyar sa mga pangungusap. 1. Ang eroplano ay isang uri ng sasakyang panghimpapawid na tinatawag ding salipawpaw. 2. Nakakahilong sumakay sa tsubibo sa peryahan. Panuto: Magbahagi ng isang balitang iyong napanood, napakinggan o nabasa. Batay sa iyong kaalaman at karanasan hulaan ang maaari pang mangyari tungkol dito. Isulat ang sagot sa sagutang papel.
  • 7. The creator/editor of this DLL does not claim ownership over its contents such as (pictures, illustrations, stories, etc.). This DLL is only intended as reference for teachers. The creator/editor shall/does not allow/permit any individual to sell this Daily Lesson Log or to share without his/her permission. @edumaymay 3. Walang pambayad sa pamasahe si Mikay dahil naiwan niya ang kanyang pitaka sa bahay nila. 4. Kinuha ni Lito ang salong-puwit at ibinigay sa kanyang lola. 5. Palaging nakadungaw si Faye sa durungawan dahil hinihintay niya ang kanyang bisita. V. Mga Tala VI. Pagninilay A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing remediation C. Nakakatulong ba ang remedia? Bilang ng mag aaral na nakaunawa sa aralin D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa remediation. E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong? F. Anong suliraninang aking nararanasan sulusyunan sa tulong ang aking punong guro at supervisor? G. Anong gagamitang pangturo ang aking nadibuho na nais kung ibahagi sa mga kapwa ko guro? Prepared by: Checked by: Teacher III School Principal I