Beginners Guide to TikTok for Search - Rachel Pearson - We are Tilt __ Bright...
DLL-AP-Q1WK2_2022-2023.docx
1. GRADES1 to 12
DAILY LESSON LOG
Paaralan Banay-Banay Elementary School Baitang/Antas Five
Guro Wennie L. Gecolea Asignatura Araling Panlipunan
Petsa/Oras August 29-September 2, 2022 Markahan Una
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
naipamamalas angmapanuringpag-unawa atkaalaman sa kasanayangpangheograpiya,angmga teorya sa pinagmulan nglahingPilipino upangmapahahalagahan angkonteksto ng
lipunan/ pamayanan ngmga sinaunangPilipino atang kanilangambagsa pagbuo ng kasaysayan ngPilipinas
B. Pamantayan sa Pagganap
naipamamalas angpagmamalaki sanabuongkabihasnan ngmga sinaunangPilipinogamitangkaalaman sakasanayangpangheograpikal atmahahalagangkonteksto ng kasaysayan ng
lipunan atbansa kabilangangmga teorya ng pinagmulan atpagkabuo ng kapuluan ngPilipinas atnglahingPilipino
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
(Isulat Ang Code Ng Bawat
Kasanayan)
naipaliliwanagangpinagmulan
ng Pilipinasbatay sa a.Teorya
(Plate Tectonic Theory) b. Mito
c. Relihiyon
naipaliliwanagangpinagmulan ng
Pilipinasbatay sa a.Teorya (Plate
Tectonic Theory) b. Mito c.
Relihiyon
naipaliliwanagangpinagmulan ng
Pilipinasbatay sa a.Teorya (Plate
Tectonic Theory) b. Mito c. Relihiyon
naipaliliwanag angpinagmulan ng
Pilipinasbatay sa a.Teorya (Plate
Tectonic Theory) b. Mito c. Relihiyon
naipaliliwanagangpinagmulan ng
Pilipinasbatay sa a.Teorya (Plate
Tectonic Theory) b. Mito c.
Relihiyon
II. NILALAMAN
Pinagmulan ng Pagkakabuo ng
Pilipinas batay sa Teorya,
Mitolohiya, at Relihiyon
P5PLP- Id-4
Pinagmulan ng Pagkakabuo ng
Pilipinas batay sa Teorya,
Mitolohiya, at Relihiyon
P5PLP- Id-4
Pinagmulan ng Pagkakabuo ng
Pilipinasbatay sa Teorya,Mitolohiya,
at Relihiyon
P5PLP- Id-4
Pinagmulan ng Pagkakabuo ng
Pilipinasbatay sa Teorya,Mitolohiya,
at Relihiyon
P5PLP- Id-4
Pinagmulan ng Pagkakabuo ng
Pilipinas batay sa Teorya,
Mitolohiya, at Relihiyon
P5PLP- Id-4
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian MELC AP 5 p. 42, ADM AP 5 Quarter 1, Modyul 2, pp. 7-16
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
MELC Grade 5 AP p.42 MELC Grade 5 AP p.42 MELC Grade 5 AP p.42 MELC Grade 5 AP p.42 MELC Grade 5 AP p.42
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-
aarla
ADM AP 5 Quarter 1, Modyul 2,
pp. 7-16
ADM AP 5 Quarter 1, Modyul 2,
pp. 7-16
ADM AP 5 Quarter 1, Modyul 2, pp.
7-16
ADM AP 5 Quarter 1, Modyul 2, pp.
7-16
ADM AP 5 Quarter 1, Modyul 2,
pp. 7-16
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitang mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitan
deped tv grade 5 AP quarter 1
week 2 - YouTube
IV. PAMAMARAAN
PANIMULA
A. Balik-aral at/o pagsisimula
ng bagong aralin
ANO ANG DAPAT KONG
MALAMAN?
Ano-ano ang kaugnayan ng
lokasyon sa paghubogng
kasaysayan ngPilipinas?
ANO ANG DAPAT KONG
MALAMAN?
Ano-ano ang kaugnayan ng
lokasyon sa paghubogng
kasaysayan ngPilipinas?
ANO ANG DAPAT KONG
MALAMAN?
Ano-ano ang mga teoryang tinalakay
kahapon tungkol sa pagkabuo ng
Pilipinas?
ANO ANG DAPAT KONG
MALAMAN?
IpaliwanagangTeoryang Bulkanismo
at Teoryang Tulay ng Lupa o Land
Bridges.
ANO ANG DAPAT KONG
MALAMAN?
Ipagawa angmga enrichment
activities na may kinalaman sa
paksa
2. B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
ANO ANG BAGO?
Matututunan mo sa aralin na
ito angpinagmulan ngPilipinas
batay sa Teoryang “Tectonic
Plate”, Mitolohiya,atRelihiyon.
Ang teorya ng “Tectonic plate”
ay nagsasabi tungkol sa
paggalawng mga lupa.Ang
mitolohiya (myth) ay
nagpapaliwanagna ang
bansangPilipinasay nabuo
mula sa iba’tibangmga kwento
ng pinaniniwalaan ngatingmga
ninuno. Samantala,sa relihiyon
ay pinaniniwalaangangDiyos
ang lumikha ngmundo kasama
ang bansangPilipinas.Ang
mitolohiya atrelihiyon ay may
kaugnayan sa isa’t-isa.
ANO ANG BAGO?
Matututunan mo sa aralin na ito
ang pinagmulan ngPilipinas batay
sa Teoryang “Tectonic Plate”,
Mitolohiya,atRelihiyon.Ang
teorya ng “Tectonic plate” ay
nagsasabi tungkol sa paggalawng
mga lupa.Ang mitolohiya (myth)
ay nagpapaliwanag na ang
bansangPilipinasay nabuo mula
sa iba’tibangmga kwento ng
pinaniniwalaan ngatingmga
ninuno. Samantala,sa relihiyon
ay pinaniniwalaangangDiyos ang
lumikha ng mundo kasama ang
bansangPilipinas.Angmitolohiya
at relihiyon ay may kaugnayan sa
isa’t-isa.
ANO ANG BAGO?
Talakayin:
Ayon kay Bailey Willissa kanyang
Teoryang Bulkanismo o Pacific
Theory, ang Pilipinas ay nabuo
bunsod ng pagputok ng mga bulkan
sa ilalimngkaragatan.Ang Teoryang
Tulay ng Lupa o Land Bridges naman
ay pinaniniwalaang datingkabahagi
ang Pilipinassa Continental Shelf o
mga tipak ng lupa sa katubigan na
nakakabitsa mga kontinenteng mga
tulay na lupa ang mga pulo sa isa’t-
isa atangilangkaratigbansasa
Timog-silangan Asya.Lumubog ang
mga mababangbahagi nito dahil sa
pagkatunaw ng yelo, may 250 000
taon ang nakalipasngumapaw ang
karagatan.
ANO ANG BAGO?
Talakayin:
Ang mitolohiya ay mga sali-salimuot
na kwento na anglayunin ay
maipaliwanagangsagisagng
mahahalagangbalangkasngbuhay.
Ayon sa mitolohiya,may tatlong
higanteng naglaban-laban gamitang
mga bato at mga dakot ng lupa.
Nahulogito sa dagatat siyang
bumuo sa kapuluan ngPilipinas.Sa
paniniwalangmga Bagobo, nilikha
daw ng kanilangdiyos na si Melu ang
Pilipinasmula sa kanyanglibag.Ayon
naman sa paniniwalangmga
Manobo, ang daigdigay mula sa
kuko ng kanilangdiyos.Ayon sa
paniniwalangpanrelihiyon,nilikhang
isangmakapangyarihangDiyos sang
buong sanlibutan kasama na ang
bansangPilipinas.
ANO ANG BAGO?
Balikan angmga tekstong may
kinalaman sa aralin.
PAGPAPAUNLAD
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin
ANO ANG AKING NALALAMAN
Pasagutan angSubukin pp.1-2;
Aytem 1-5
Basahingmabuti angbawat
aytem. Piliin angtitik ngtamang
sagotat isulatsa sagutang
papel.
ANO ANG AKING NALALAMAN
Pasagutan angSubukin pp.1-2;
Aytem 1-5
Basahingmabuti angbawat
aytem. Piliin angtitik ngtamang
sagotat isulatsa sagutangpapel.
ANO ANG AKING NALALAMAN
Magbigay ng mga katanungan
tungkol sa nabasangpaksa.
1. Sino ang bumuo ng Teoryang
Bulkainsmo?
2. Ano ang ibangkatawagan ng
Teoryang Bulkanismo?
3. IpaliwanagangTeoryang Tulay ng
Shelf.
ANO ANG AKING NALALAMAN
Ipagawa sa mga mag-aaral angIsaisip
sa p.6.
Punan ang patlangng mga angkop na
salita paramabuo angkaisipan ng
talata.Piliin angsagotsa kahon.
ANO ANG AKING NALALAMAN
Maaaringbalikan din angvideo
lesson upangmas lalongmaging
bihasa sa paksa.
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad
ng bagong kasanayan #1
ANO ANG MAYROON?
Basahingmabuti angbawat
pangungusap.IsulatangT kung
ang pahayagay tama atM
naman kung ito ay mali atisulat
ito sa sagutangpapel.
1. Matatagpuan ang bansang
PilipinassaTimog-Silangang
Asya.
2. Walangkinalaman ang
estratehikong lokasyon ng
Pilipinassapaghubogng
kasaysayan nito.
3. Ang bansangTsina,Hapon,
India,atSaudi Arabia angmga
ANO ANG MAYROON?
Basahingmabuti angbawat
pangungusap.IsulatangT kung
ang pahayagay tama atM naman
kung ito ay mali atisulatito sa
sagutangpapel.
1. Matatagpuan ang bansang
PilipinassaTimog-SilangangAsya.
2. Walangkinalaman ang
estratehikong lokasyon ng
Pilipinassapaghubogng
kasaysayan nito.
3. Ang bansangTsina,Hapon,
India,atSaudi Arabia angmga
ANO ANG MAYROON?
Talakayin:
Ipapanood sa mga bata ang aralin
mula sa DepEd TV
deped tv grade 5 AP quarter 1 week
2 - YouTube
ANO ANG MAYROON?
Ipagawa sa mga mag-aaral ang
Tuklasin (p.7).
Panuto: Sagutin angmga tanong sa
ibaba sa pamamagitan ngpaghanap
ng mga salitangmay KAUGNAYAN sa
pinagmulan ngpagkakabuo ng
Pilipinas.Isulatangsagotsa sagutang
papel.
1. Ano ang tawag sa sali-salimuotna
kuwento na ang layunin ay
maipaliwanagangsagisagngmga
mahahalagangbalangkasngbuhay?
2. Ano ang paniniwala sapagkahati-
ANO ANG MAYROON?
deped tv grade 5 AP quarter
1 week 2 - YouTube
3. bansangnakipagkalakalan sa
Pilipinas.
4. Malaki angnagingambagng
lokasyon ngPilipinassa
paghubog ng kasaysayan sa
larangan ngpaglalakbay at
nabigasyon sa Asya.
5. Naging tagatustos o suplayer
ng mga hilawna materyales ang
PilipinassabansangAmerika.
bansangnakipagkalakalan sa
Pilipinas.
4. Malaki angnagingambagng
lokasyon ngPilipinassa paghubog
ng kasaysayan sa larangan ng
paglalakbay atnabigasyon sa
Asya.
5. Naging tagatustos o suplayer
ng mga hilawna materyales ang
PilipinassabansangAmerika.
hati ng malalaki atmakakapal na
tipak ng lupa?
3. Ano ang paniniwalangnilikha ng
isangmakapangyarihangDiyos ang
buong sanlibutan kasama na ang
bansangPilipinas?
4. Sino ang dakilanglumikha sa
sanlibutan kasama angbansang
Pilipinas?
5. Ano ang tawag sa diyos ngmga
Bagobo na lumikha ng Plipinas mula
sa kanyanglibag?
PAKIKIPAGPALIHAN
E. Paglinang sa kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)
ANO PA?
Mayroong uri ng
pagpapaliwanagtungkol sa
pinagmulan ngpagkakabuo ng
Pilipinas.Ito ay angteorya,
mitolohiya,atrelihiyon.Ang
teorya ay isangpaliwanag
tungkol sa isangpenomena o
pangyayari na itinuturingbilang
tama o tumpak na maaaring
gamitin bilangprinsipyo ng
paliwanago prediksyon.
Ipinaliwanagni Alfred Wegener
ang kanyangsa teoryang
Continental Drift, na gumalaw
ang pangaea o malakingmasa
ng kalupaan ngdaigdig240
milyongtaon na ang nakalipas.
Kaugnay nito ay nakabuo ng
paniniwalasa pakahati-hati ng
malalaki atmakakapal na tipak
ng lupa kung tawagin ay
tectonic plate. Dulot ng pag-ikot
at paggalawng initsa ilalimng
mga tectonic plate sa
asthenosphere(mantle) ay
napagalawnito angmga
tectonic plate palayo,pasulong,
at pagilid saisa’t-isa.
ANO PA?
Mayroong uri ng pagpapaliwanag
tungkol sa pinagmulan ng
pagkakabuo ng Pilipinas.Ito ay
ang teorya, mitolohiya,at
relihiyon.Ang teorya ay isang
paliwanagtungkol sa isang
penomena o pangyayari na
itinuturingbilangtama o tumpak
na maaaringgamitin bilang
prinsipyo ngpaliwanago
prediksyon.Ipinaliwanagni Alfred
Wegener angkanyang sa
teoryang Continental Drift, na
gumalawang pangaea o malaking
masa ng kalupaan ngdaigdig240
milyongtaon na ang nakalipas.
Kaugnay nito ay nakabuo ng
paniniwalasa pakahati-hati ng
malalaki atmakakapal na tipak ng
lupa kung tawagin ay tectonic
plate. Dulot ng pag-ikotat
paggalawng initsa ilalimngmga
tectonic plate sa
asthenosphere(mantle) ay
napagalawnito angmga tectonic
plate palayo,pasulong,atpagilid
sa isa’t-isa.
ANO PA?
Talakayin angmga naitalang
mahahalagangdetalyemula sa
video.
ANO PA?
Sumulat ng isangtalata na
magpapaliwanagtungkol sa
pinagmulan ngPilipinas.Gamitin ang
iba’tibangpantulongna mga salita
para mabuo angiyong kaisipan at
tingnan ang rubrik sa ibaba parasa
iyonggabay sa pagsulat.Isulatang
iyongsagot sa kuwaderno.
ANO PA?
Paano nakatulongang mga teorya
sa pagkabuo ng Pilipinas?
PAGLALAPAT
F. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na
buhay
ANO ANG NATUTUNAN KO?
Ipagawa sa mga mag-aaral ang
gawain sa Tuklasin saADM p.4
ANO ANG NATUTUNAN KO?
Ipagawa sa mga mag-aaral ang
gawain sa Tuklasin saADM p.4
ANO ANG NATUTUNAN KO?
Ipabuod sa mga mag-aaral angmga
natutunan mula sa video.
ANO ANG NATUTUNAN KO?
Tukuyin anghinihingingkonsepto sa
bawat bilang.Isulatangsagotsa
kuwaderno.
ANO ANG NATUTUNAN KO?
Gumawa ng isangtalata tungkol
sa natutunan sa aralin.
4. Magtawag ng ilangmag-aaral upang
iulatsa klaseangbuod ng aralin.
G. Pagtataya ng aralin
ANO PA ANG KAYA KONG
IPAKITA?
Ipagawa:(tingnan sa ADM p.2;
6-10)
Basahingmabuti angbawat
aytem. Piliin angtitik ngtamang
sagotat isulatsa sagutang
papel.
ANO PA ANG KAYA KONG
IPAKITA?
Ipagawa:(tingnan sa ADM p.2; 6-
10)
Basahingmabuti angbawat
aytem. Piliin angtitik ngtamang
sagotat isulatsa sagutangpapel.
ANO PA ANG KAYA KONG IPAKITA?
Ipasagotsa mga mag-aaral ang
Pagyamanin.
Basahingmabuti angbawat pahayag
ukol sa pinagmulan ngsinunangtao
sa Pilipinas.IsulatangTkung ito ay
batay sa Tectonic plate; M kung ito
ay batay sa Mitolohiya atRkung itoy
batay sa Relihiyon.
ANO PA ANG KAYA KONG IPAKITA? ANO PA ANG KAYA KONG
IPAKITA?
Ipakita angrubriks sa p.17
I.Karagdagang gawain para
sa takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA
Hindi naisagawa dahil sa
holiday(Araw ng mga
Bayani). Ipagpapatuloy
kinabukasan.
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
____ na mag-aaral ang
nakakuha ng 80% pataas
____ na mag-aaral angnakakuha
ng 80% pataas
____ na mag-aaral angnakakuha ng
80% pataas
____ na mag-aaral angnakakuha ng
80% pataas
____ na mag-aaral angnakakuha
ng 80% pataas
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
____ na mag-aaral ang
nangangailangngiba pang
gawain para sa remediation
____ na mag-aaral ang
nangangailangngiba pang
gawain para sa remediation
____ na mag-aaral ang
nangangailangngiba panggawain
para sa remediation
____ na mag-aaral ang
nangangailangngiba panggawain
para sa remediation
____ na mag-aaral ang
nangangailangngiba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na naka-unawa
sa aralin
___Oo ___Hindi
____ na mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
___Oo ___Hindi
____ na mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
___Oo ___Hindi
____ na mag-aaral na naka-unawa sa
aralin
___Oo ___Hindi
____ na mag-aaral na naka-unawa sa
aralin
___Oo ___Hindi
____ na mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
_____ na mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
_____ na mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
_____ na mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
_____ na mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
_____ na mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya sa
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos?
Mga istratehiyang nakatulong
ng lubos:
___ Group collaboration
___ Games
___ SolvingPuzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
Mga istratehiyang nakatulong ng
lubos:
___ Group collaboration
___ Games
___ SolvingPuzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
Mga istratehiyang nakatulong ng
lubos:
___ Group collaboration
___ Games
___ SolvingPuzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
Mga istratehiyang nakatulong ng
lubos:
___ Group collaboration
___ Games
___ SolvingPuzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
Mga istratehiyang nakatulong ng
lubos:
___ Group collaboration
___ Games
___ SolvingPuzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
activities/exercises
___ Carousel
5. ___ Diads
___ Think-Pair-Share(TPS)
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Bakit?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’eagerness to learn
___ Group member’s
Cooperation in
doing their tasks
___ Diads
___ Think-Pair-Share(TPS)
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Bakit?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’eagerness to learn
___ Group member’s
Cooperation in
doing their tasks
___ Diads
___ Think-Pair-Share(TPS)
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Bakit?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks
___ Diads
___ Think-Pair-Share(TPS)
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Bakit?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks
___ Diads
___ Think-Pair-Share(TPS)
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Bakit?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation
in
doing their tasks
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ng aking punongguro?
Mga Suliraning aking
naranasan:
__ Bullyingamongpupils
__ Pupils’behavior/attitude
__ Colorful IMs
__ UnavailableTechnology
Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/
Internet Lab
__ Additional Clerical works
Planned Innovations:
__ Localized Videos
__ Making bigbooks from
views of the locality
__ Recyclingof plastics to be
used as Instructional Materials
__ local poetical composition
Mga Suliraning aking naranasan:
__ Bullyingamongpupils
__ Pupils’behavior/attitude
__ Colorful IMs
__ UnavailableTechnology
Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/
Internet Lab
__ Additional Clerical works
Planned Innovations:
__ Localized Videos
__ Making bigbooks from
views of the locality
__ Recyclingof plastics to be
used as Instructional Materials
__ local poetical composition
Mga Suliraning aking naranasan:
__ Bullyingamongpupils
__ Pupils’behavior/attitude
__ Colorful IMs
__ UnavailableTechnology
Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/
Internet Lab
__ Additional Clerical works
Planned Innovations:
__ Localized Videos
__ Making bigbooks from
views of the locality
__ Recyclingof plastics to be used as
Instructional Materials
__ local poetical composition
Mga Suliraning aking naranasan:
__ Bullyingamongpupils
__ Pupils’behavior/attitude
__ Colorful IMs
__ UnavailableTechnology
Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/
Internet Lab
__ Additional Clerical works
Planned Innovations:
__ Localized Videos
__ Making bigbooks from
views of the locality
__ Recyclingof plastics to be used as
Instructional Materials
__ local poetical composition
Mga Suliraning aking naranasan:
__ Bullyingamongpupils
__ Pupils’behavior/attitude
__ Colorful IMs
__ UnavailableTechnology
Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/
Internet Lab
__ Additional Clerical works
Planned Innovations:
__ Localized Videos
__ Making bigbooks from
views of the locality
__ Recyclingof plastics to be
used as Instructional Materials
__ local poetical composition
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Ang aralin matagumpay na
naisagawa dahil sa:
___ pupils’eagerness to learn
___ complete/varied IMs
___ uncomplicated lesson
___ worksheets
___ varied activity sheets
Mga istratehiyang nakatulong
ng lubos:
___ Group collaboration
___ Games
___ SolvingPuzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
Ang aralin matagumpay na
naisagawa dahil sa:
___ pupils’eagerness to learn
___ complete/varied IMs
___ uncomplicated lesson
___ worksheets
___ varied activity sheets
Mga istratehiyang nakatulong ng
lubos:
___ Group collaboration
___ Games
___ SolvingPuzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
Ang aralin matagumpay na
naisagawa dahil sa:
___ pupils’eagerness to learn
___ complete/varied IMs
___ uncomplicated lesson
___ worksheets
___ varied activity sheets
Mga istratehiyang nakatulong ng
lubos:
___ Group collaboration
___ Games
___ SolvingPuzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
Ang aralin matagumpay na
naisagawa dahil sa:
___ pupils’eagerness to learn
___ complete/varied IMs
___ uncomplicated lesson
___ worksheets
___ varied activity sheets
Mga istratehiyang nakatulong ng
lubos:
___ Group collaboration
___ Games
___ SolvingPuzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
Ang aralin matagumpay na
naisagawa dahil sa:
___ pupils’eagerness to learn
___ complete/varied IMs
___ uncomplicated lesson
___ worksheets
___ varied activity sheets
Mga istratehiyang nakatulong ng
lubos:
___ Group collaboration
___ Games
___ SolvingPuzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary
6. activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Think-Pair-Share(TPS)
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Bakit?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’eagerness to learn
___ Group member’s
Cooperation in doing their
tasks
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Think-Pair-Share(TPS)
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Bakit?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’eagerness to learn
___ Group member’s
Cooperation in doing their tasks
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Think-Pair-Share(TPS)
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Bakit?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Think-Pair-Share(TPS)
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Bakit?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks
activities/exercises
___ Carousel
___ Diads
___ Think-Pair-Share(TPS)
___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories
___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method
___ Lecture Method
Bakit?
___ Complete IMs
___ Availability of Materials
___ Pupils’eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation
in doing their tasks
Inihanda ni:
WENNIE L. GECOLEA
Guro III Iwinasto ni:
CELESTINAB. DELMO
Dalubguro I
Sinuri ni:
ROYDAC. LUMBRES
Ulong Guro III