SlideShare a Scribd company logo
1.40.1                                                                                                                                                                            1.40.1




                                                                                                                                                                                                Umurnai na Tramigo T22
Umurnai na Tramigo T22                                                                                                                                                                                                                                                                                                                        Ga sigar firmware 1.40

                                                                                                                                                                                                SAITUNA:

                                                                                                                                                                                                MAI ABU,0000              MAI ABU,0000                                  MAI ABU   A lokacin ɗaukar T22 da yake aiki, za ka iya aika saƙo daga kowace wayar hannu.
Bayani na Gaba ɗaya:                                                                                                                                  Ga sigar firmware 1.40                                                                                                      Bayan amfani na farko ana yin rijistar lamba.


                                                                                                                                                                                                MAI ABU,password                                                        MAI ABU   Mabuɗi na ainihi shi ne 0000, canza shi tun da farko. Mabuɗin zai iya kasancewa haruffa
Umurnai ba abubuwa ne masu fayyacewa tsakanin manya da ƙananan baƙaƙe ba kuma umurnai na yau da kullum suna da gajeren tsari domin rage bugawa. Misali domin
                                                                                                                                                                                                                                                                                  20 a tsayi. Haruffa da lambobi kaɗai. Ba ya fayyacewa tsakanin manya da ƙananan
neman T22 ɗinka, za ka iya aika nema, N ko n Kusan duk sababbin wayoyin hannu suna goyon bayan masarrafiyar M1 Move mai ba ka dama ka ba wa T22 ɗinka umurni                                                                                                                       baƙaƙe.
tare da mashiga mai sauƙi ba tare da ka hardace umurnai na rubutu ba.
Inda bayani yake "KUNNA / KASHE", umurni ba tare da faramitoci ba zai yi amfani wajen kunna aiki da kuma kashewa.                                                                               MABUƊI                                    MABUƊI,tsohonMABUƊI,                    Yana sauya mabuɗin naúra. Idan ka mana da mabuɗinka,nemo SAKESAITINSAITUNA
                                                                                                                                                                                                                                                                        MAI ABU
T22 zai karɓi kawai umurnai ne daga mai amfani wanda kawai yake da cikakken iko.                                                                                                                                                          sabonMabuɗi                             a cikin saitunan na'ura.

Kada a yi amfani da barin fiki a umurnai kuma a tuna a raba umurnan tare da waƙafi.                                                                                                               SUNA,sunanNaúra           S,Nau'ra        sunanNaúra=Sunan da za        MAI ABU   Iyakar tsawo haruffa 15, ana yanke ƙarin haruffa kai tsaye. Ana amfani da
                                                                                                                                                                                                                                          a yi amfani da shi ga naúra             sunanNaúra a duk wurare da kuma tsare-tsaren Amsa Saƙon Umurni.
Umurni                         Sauri                      BAYANI / Misali                 Tsaro             Notes
                                                                                                                                                                                                DaɗaMaiAmfani,+X,tsaro    DMA,+X,tsaro    X = lambar Waya ta tsaro a    MAI ABU   Ka yi a hankali wajen ƙara masu amfani tare da iko na MAI ABU - suna da dama
                                                                                                                                                                                                                                          tsarinaƙasa-da-ƙasa Tsaro               ga dukkan umurnai kuma za su iya ma share ka daga jeri.
TAIMAKO                        ?                                                          BAƘO              Yana samar da bayani na yadda za a yi amfani da umurni                                                                        = MAI ABU,ABOKI KO BAƘO

                                                                                                                                                                                                Rahoto,lambarMaiAmfani,                   R,3,T,kunna                   MAI ABU   Kunna rahoton da ake so ga mai amfani Da farko nemo lambar mai amfani tare da
LOCALIZATION:                                                                                                                                                                                                             R
                                                                                                                                                                                                                                                                                  umurnin JM. Misali: Saiti a kan rahotannin tafiya ga mai amfani na 3: Rahoto,3,tafiya,
                                                                                                                                                                                                sunanRahoto,kunna/kashe                   3=Mai Amfani (1-10),
                                                                                                                                                                                                                                                                                  kunna. Za ka iya kunna waɗannan rahotanni da ke ƙasa: Tafiya, Ƙararrawa, Shiyya,
NEMO                           N (ko fanko)                                               BAƘO              Yana dawo da hali da wuri                                                                                                     T=Sunan rahotanni (tafiya)
                                                                                                                                                                                                                                                                                  Wuta, Gudu, Fara.
NEMO,KUSA                      N,KUSA                                                     BAƘO              Yana dawo da wurare 3 mafi kusa na gaba
                                                                                                                                                                                                JeraMaiAmfani             JM                                            MAI ABU   Jera masu amfani da kuma matsayin rahotonsu a naúrar. IYAKA masu amfani
NEMO,KUSA,4                    N,KUSA,4                   5 (IYAKA)                       BAƘO              Yana dawo da wurare 4 mafi kusa na gaba (iyaka 5).                                                                                                                     10 ga T22.
NEMO,X                         N,X                        X = 1-1440min /                 BAƘO                                                                                                  JeraMaiAmfani,X                           X = lambar Mai Amfani         MAI ABU                                                                             M,DUK don jera
                                                                                                                                                                                                                          JM,X
                                                          NEMO,KASHE                                                                                                                                                                                                              cikakkun lambobin waya da kuma rahoto ga duk masu amfani
NEMO,RANA                      N,RANA                     NEMO,RANA,KASHE                 BAƘO
                                                                                                                                                                                                ShareMaiAmfani,X          SM,X            X = lambar Mai Amfani.        MAI ABU   Share mai amfani X.
NEMO,MAKO                      F,WEEKLY                   NEMO,MAKO,KASHE                 BAƘO                                                                                                                                            Nemo tare da umurni JM

NEMO,,X                        N,X                        X = 1-10000 (Km) /              BAƘO              Yana dawo da wuri kowace tafiyar kilomitoci X. Lura waƙafi biyu                       DaɗaWuri,X,Lat,Lon        DW,X,LAT,LON    X = Sunan wuri, LAT,LON=      ABOKI     Ka sami damar daɗa wurare idan ka san kulawarsu ko da kuwa a ina T22 yake. Za ka
                                                          F,KASHE                                                                                                                                                                         Kulawa                                  iya gani kulawar alal Misali daga Google Earth. Alal misalo DW,Viipuri,60.70537,
                                                                                                                                                                                                                                                                                  28.77552 LURA! Saita dicimal kaɗai tare da daidaito lambobi biyar.
TAFIYA                         T                          ,KUNNA / ,KASHE                 ABOKI             Yana kunna/kashe kai rahoton tafiya da kai
                                                                                                                                                                                                DaɗaWuri,X                DW,X            X = Sunan wuri                ABOKI     Daxa wuri a wurin kwatancen mai amfani. Za ka iya daɗa wurare 500 na kanka. Sunan
TAFIYA,YANZU                   T,YANZU                                                    ABOKI             Yana dawo da rahoto game da                                                                                                                                           wuri ya ƙunshi iyakar haruffa 40, ba waƙafi. An tanadi suna DUK. Sunan wuri ya kasance
                                                                                                                                                                                                                                                                                  farda.
Ana ƙayyade fara tafiya ne idan gudu yana 3km/h kuma sashen ya matsa sama da 300m. Idan aka shigar ga gano tayar da inji, ana ƙayyade fara tafiya idan aka gano tayar da inji kuma gudu ya wuce
6km/h da kuma sashe ya matsa sama da 300m. Ana aika rahoton tafiya idan mota tana kashe sama da mintina 15 Ta yiwu T22 ya bayar da rahoton tafiya na ƙarya idan aka sa shi a cikin mota kusa
da tagogin mota, saboda samuwar siginonin GPS. Amma a waje T22 zai yi aiki daidai.                                                                                                              DP,X                      DP,X            X =Wuri da aka Share          ABOKI     Dole ya kasance Faramitar sunan wuri mai inganci duk da za su yi amfani wajen share duk
                                                                                                                                                                                                                                                                                  shigarwa a cikin kwatancen wurin mai amfani. Idan akwai bayanai da yawa tare da
INDA,X                         W,X                        X = Sunan wurare                ABOKI             Yana rahoton wuri ta la'akari da wuri Misali: Inda, Husumiyar Landan ta                                                                                               sunanWuri iri ɗaya, sannan nau'rar za ta share sunan wuri mafi kusa zuwa wuri na yanzu
                                                                                                            ba ka nisanka daga Husumiyar Landan
                                                                                                                                                                                                Lura                      Lura            ,KUNNA / ,KASHE               ABOKI     Saita kuna da kashe allon Kulawa.
TSARO:                                                                                                                                                                                          Kula,DEC                  Kula,DEC                                      ABOKI     T22 yana nuna kulawa ta dicimal
ƘARARRAWA                      Ƙ                          ,KUNNA / ,KASHE / ,DA KAI       ABOKI             Ana kashe ƙararrawa bayan rahoto ɗaya. Dole mai amfani ya kunna kai rahoton
                                                                                                            ƙararrawa don kunnawa. DA KAI zai sake saita ƙararrawa da kai a ƙarshen kowace      Kula,DMS                  LULA,DMS                                      ABOKI     T22 yana nuna lura ta yanayin ƙasa.
                                                                                                            TAFIYA.
                                                                                                                                                                                                HARSHE                                    ,KUNNA / ,KASHE               MAI ABU   Naúra za ta zama tana da zaɓi na harshe da aka ɗora. Umurni na siga yana nuna wane fayil
SHIYYA                         S                          ,KUNNA / ,KASHE                 ABOKI             Yana saita 1km shiyyar radius daga wuri na yaznu ko ya kashe rahotannin
                                                                                                                                                                                                                                                                                  na harshe (LF) aka ɗora. Umurnai na naúra da rahotanni za su sauya zuwa harshen zaɓi idan
                                                                                                            SHIYYA.                                                                                                                                                               an kunna. Umurnai na naúra kamar Kunnuwa za su zauna a Ingilishi. Misali idan kana son yin
SHIYYA, X                      S,X                        X = 0.1-999 (km)/ S,KASHE       ABOKI             Yana fayyace shiyya ba tare da zaɓar nisa ba.                                                                                                                         amfani da wani harshe baya ga Ingilishi ziyarci tramigo.net ka sauke fayil na harshen da ka fi
                                                                                                                                                                                                                                                                                  so ka yi aiki da shi.
SHIYYA,X,Y                     S,X,Y                      S = sunanWuri/ S,KASHE          ABOKI             Kewaye tare da Ɗ yana wakiltar tsakiyar da kuma Y radius a kilomitoci. Ex:
                                                                                                            S,7.5,GIDA.Mai Amfani zai shigar da kirtani kirtani kaɗan ga wurinSuna. Idan ba a
                                                                                                            sami suna fardan suna ba sannan naúrar za ta zaɓi sunanWuri na ɗaki. Nema yana      Lokci,X                   Lokaci,X        X = GMT +/-12h                ABOKI     Yana daidaita lokacin farawa a cikin saponni zuwa lokaci na gida. Yana amfani a
                                                                                                            yiwu ne kawai a filin farkon suna na wuri.                                                                                                                             yayin da lokacin mai sarrafa GSM ba daidai ba.
SAURARE                        SAURARE                    ,lambarWaya (zaɓi)              MAI ABU           Yana buƙatar makirfo daban da ake sayarya Umurni yana fara kira ne mai fita zuwa     SMS,lambarWaya,saƙonni
                                                                                                            ga mai amfani. Sannan mai amfani zai amsa kiran ya kuma saurari kusancin naúrar
                                                                                                                                                                                                                                                                        MAI ABU   T22 yana aika ayyanannen saƙo zuwa ayyananniyar lamba.
                                                                                                            T22. Naúrar T22 ba ta ba da ci gaba.
                                                                                                                                                                                                SAITUNA                   SAITUNA                                       ABOKI     Saitunan allon naúra
BUGUNSAURI,1,+X                BS,1,+X                    +X = Lambar waya haxe           MAI ABU           Har zuwa lambobi 3 da aka fara sa wa. SP,2,+X yana saita da i a da
                                                          da lambar asa                                     SP,3,+X na uku.
                                                                                                                                                                                                MATSAYI                   MATSAYI                                       ABOKI     Matsayin allon naúra da kuma saitunan masu amfani.
GUDU                           G                          ,KUNNA / ,KASHE                 ABOKI             Kunna kai rahoton gudu ga mai amfani. Gudu na ainihi shi ne 120km/h.
                                                                                                            Da zarar an aika iyakar gudu, za a sake aikawa ne kawai idan gudun ya ragu
                                                                                                            zuwa 50km/h ko sama da haka.                                                        SIGA                      SIGA                                          ABOKI     Masarrafiyar allunan naúra da sigogin hardware
GUDU,X                         G,X                        X = 30-200 (km/h)               ABOKI             Kunnawa da kashe kai rahoton sauri
WUTA                           W                          ,KUNNA / ,KASHE                 ABOKI             Kai rahoton wuta zai sanar da mai amfani baturi yana asa da 20%.
                                                                                                                                                                                                METRIC                    METRIC          ,KUNNA / ,KASHE               ABOKI     METRIC,KUNNA = Kilomitoci,METRIC,KASHE = Mil-mil
TAYAR DA INJI                  TI                         ,KUNNA / ,KASHE                 ABOKI             Kunna kai rahoton tayar da inji
                                                                                                                                                                                                KUNNAWA                   KUNNAWA                                       ABOKI     Yana sake kunna akalar lambar Tramigo a cikin naúra. An sake saita mahaɗar GSM da
HANA                           H                          ,KUNNA / ,KASHE                 MAI ABU           Dole a haɗa naúrar tsaro. A yayin da aka hana, idan tayar da inji yana kunne                                                                                          kuma mai karɓar GPS. Yana amfani da farko ta goyon baya amma zai iya amfani idan
                                                                                                            yanzu sannan umurni zai fara aiki na daƙiƙu 45 bayan an kashe tayar da inji.                                                                                          na'ura ba ta amsawa. Idan wannan umurni bai magance matsalolin ba tunuɓi mai sake
                                                                                                            Idan tayar da inji yana kashe ana zartar da umurni nan-da-nan Tambayi ƙarin                                                                                           sayar da Tramigo ko support@tramigo.net
                                                                                                            bayani daga mai sake sayar da Tramigo wanda aka ba dama.

SAURAKA AN,+X                 SK,+X / SK,KASHE            "+X= Lambar waya wadda          MAI ABU           Kowne SMS da yake zuwa daga keɓantacciyar lambar waya za a aika shi ga duk          BARCI                     SAITA,BARCI,X   X=0/1                         MAI ABU   Na ainihi: Kunna. Saita yanayin barci zuwa kashewa da kunnawa. Yanayin barci yana sa
                                                                                                            masu amfani tare da yardar Mai Abu. Aka yi amfani a lokacin da mai sarrafa GSM                                                                                        batur ya yi tsawon kwana, amma idan T22 yana cikin barci, T22 ba ya aika saponni
                                                          mai sarrafa GSM ya aika
                                                                                                            ɗinka ya samar da hidimar sanar da saura kaɗan ta hanyar SMS KADA KA SHIGAR                                                                                           nan-da-nan. Yanayin barci yana iya saita kashewa kawai idan ana buƙata da gaske ko an
                                                                                                            DA LAMBAR WAYARKA - shigar da lambar da saƙon saura kaɗan ya zo da ita.                                                                                               shigar da T22 don ta jawo wuta daga abin hawa. T22 yana amfani ne ta wuta kaɗan
                                                          daga ciki"                                        Lambar za a saita ta ne a farkon lokaci. Umurnin naúra mai faɗi.                                                                                                      kuma ba zai zuƙe baturin mota ba idan yana amfani daidai.



                                                                                                                                                                                                SENSO                     SN              ,KUNNA / ,KASHE               ABOKI     Kunnawa da kashe kai rahoton senso. Yana buƙatar zaɓin kayan haɗi T22-H20.



                                                                                                                                                                    www.tramigo.com                                                                                                                                                            www.tramigo.com

More Related Content

Featured

Product Design Trends in 2024 | Teenage Engineerings
Product Design Trends in 2024 | Teenage EngineeringsProduct Design Trends in 2024 | Teenage Engineerings
Product Design Trends in 2024 | Teenage Engineerings
Pixeldarts
 
How Race, Age and Gender Shape Attitudes Towards Mental Health
How Race, Age and Gender Shape Attitudes Towards Mental HealthHow Race, Age and Gender Shape Attitudes Towards Mental Health
How Race, Age and Gender Shape Attitudes Towards Mental Health
ThinkNow
 
AI Trends in Creative Operations 2024 by Artwork Flow.pdf
AI Trends in Creative Operations 2024 by Artwork Flow.pdfAI Trends in Creative Operations 2024 by Artwork Flow.pdf
AI Trends in Creative Operations 2024 by Artwork Flow.pdf
marketingartwork
 
Skeleton Culture Code
Skeleton Culture CodeSkeleton Culture Code
Skeleton Culture Code
Skeleton Technologies
 
PEPSICO Presentation to CAGNY Conference Feb 2024
PEPSICO Presentation to CAGNY Conference Feb 2024PEPSICO Presentation to CAGNY Conference Feb 2024
PEPSICO Presentation to CAGNY Conference Feb 2024
Neil Kimberley
 
Content Methodology: A Best Practices Report (Webinar)
Content Methodology: A Best Practices Report (Webinar)Content Methodology: A Best Practices Report (Webinar)
Content Methodology: A Best Practices Report (Webinar)
contently
 
How to Prepare For a Successful Job Search for 2024
How to Prepare For a Successful Job Search for 2024How to Prepare For a Successful Job Search for 2024
How to Prepare For a Successful Job Search for 2024
Albert Qian
 
Social Media Marketing Trends 2024 // The Global Indie Insights
Social Media Marketing Trends 2024 // The Global Indie InsightsSocial Media Marketing Trends 2024 // The Global Indie Insights
Social Media Marketing Trends 2024 // The Global Indie Insights
Kurio // The Social Media Age(ncy)
 
Trends In Paid Search: Navigating The Digital Landscape In 2024
Trends In Paid Search: Navigating The Digital Landscape In 2024Trends In Paid Search: Navigating The Digital Landscape In 2024
Trends In Paid Search: Navigating The Digital Landscape In 2024
Search Engine Journal
 
5 Public speaking tips from TED - Visualized summary
5 Public speaking tips from TED - Visualized summary5 Public speaking tips from TED - Visualized summary
5 Public speaking tips from TED - Visualized summary
SpeakerHub
 
ChatGPT and the Future of Work - Clark Boyd
ChatGPT and the Future of Work - Clark Boyd ChatGPT and the Future of Work - Clark Boyd
ChatGPT and the Future of Work - Clark Boyd
Clark Boyd
 
Getting into the tech field. what next
Getting into the tech field. what next Getting into the tech field. what next
Getting into the tech field. what next
Tessa Mero
 
Google's Just Not That Into You: Understanding Core Updates & Search Intent
Google's Just Not That Into You: Understanding Core Updates & Search IntentGoogle's Just Not That Into You: Understanding Core Updates & Search Intent
Google's Just Not That Into You: Understanding Core Updates & Search Intent
Lily Ray
 
How to have difficult conversations
How to have difficult conversations How to have difficult conversations
How to have difficult conversations
Rajiv Jayarajah, MAppComm, ACC
 
Introduction to Data Science
Introduction to Data ScienceIntroduction to Data Science
Introduction to Data Science
Christy Abraham Joy
 
Time Management & Productivity - Best Practices
Time Management & Productivity -  Best PracticesTime Management & Productivity -  Best Practices
Time Management & Productivity - Best Practices
Vit Horky
 
The six step guide to practical project management
The six step guide to practical project managementThe six step guide to practical project management
The six step guide to practical project management
MindGenius
 
Beginners Guide to TikTok for Search - Rachel Pearson - We are Tilt __ Bright...
Beginners Guide to TikTok for Search - Rachel Pearson - We are Tilt __ Bright...Beginners Guide to TikTok for Search - Rachel Pearson - We are Tilt __ Bright...
Beginners Guide to TikTok for Search - Rachel Pearson - We are Tilt __ Bright...
RachelPearson36
 
Unlocking the Power of ChatGPT and AI in Testing - A Real-World Look, present...
Unlocking the Power of ChatGPT and AI in Testing - A Real-World Look, present...Unlocking the Power of ChatGPT and AI in Testing - A Real-World Look, present...
Unlocking the Power of ChatGPT and AI in Testing - A Real-World Look, present...
Applitools
 
12 Ways to Increase Your Influence at Work
12 Ways to Increase Your Influence at Work12 Ways to Increase Your Influence at Work
12 Ways to Increase Your Influence at Work
GetSmarter
 

Featured (20)

Product Design Trends in 2024 | Teenage Engineerings
Product Design Trends in 2024 | Teenage EngineeringsProduct Design Trends in 2024 | Teenage Engineerings
Product Design Trends in 2024 | Teenage Engineerings
 
How Race, Age and Gender Shape Attitudes Towards Mental Health
How Race, Age and Gender Shape Attitudes Towards Mental HealthHow Race, Age and Gender Shape Attitudes Towards Mental Health
How Race, Age and Gender Shape Attitudes Towards Mental Health
 
AI Trends in Creative Operations 2024 by Artwork Flow.pdf
AI Trends in Creative Operations 2024 by Artwork Flow.pdfAI Trends in Creative Operations 2024 by Artwork Flow.pdf
AI Trends in Creative Operations 2024 by Artwork Flow.pdf
 
Skeleton Culture Code
Skeleton Culture CodeSkeleton Culture Code
Skeleton Culture Code
 
PEPSICO Presentation to CAGNY Conference Feb 2024
PEPSICO Presentation to CAGNY Conference Feb 2024PEPSICO Presentation to CAGNY Conference Feb 2024
PEPSICO Presentation to CAGNY Conference Feb 2024
 
Content Methodology: A Best Practices Report (Webinar)
Content Methodology: A Best Practices Report (Webinar)Content Methodology: A Best Practices Report (Webinar)
Content Methodology: A Best Practices Report (Webinar)
 
How to Prepare For a Successful Job Search for 2024
How to Prepare For a Successful Job Search for 2024How to Prepare For a Successful Job Search for 2024
How to Prepare For a Successful Job Search for 2024
 
Social Media Marketing Trends 2024 // The Global Indie Insights
Social Media Marketing Trends 2024 // The Global Indie InsightsSocial Media Marketing Trends 2024 // The Global Indie Insights
Social Media Marketing Trends 2024 // The Global Indie Insights
 
Trends In Paid Search: Navigating The Digital Landscape In 2024
Trends In Paid Search: Navigating The Digital Landscape In 2024Trends In Paid Search: Navigating The Digital Landscape In 2024
Trends In Paid Search: Navigating The Digital Landscape In 2024
 
5 Public speaking tips from TED - Visualized summary
5 Public speaking tips from TED - Visualized summary5 Public speaking tips from TED - Visualized summary
5 Public speaking tips from TED - Visualized summary
 
ChatGPT and the Future of Work - Clark Boyd
ChatGPT and the Future of Work - Clark Boyd ChatGPT and the Future of Work - Clark Boyd
ChatGPT and the Future of Work - Clark Boyd
 
Getting into the tech field. what next
Getting into the tech field. what next Getting into the tech field. what next
Getting into the tech field. what next
 
Google's Just Not That Into You: Understanding Core Updates & Search Intent
Google's Just Not That Into You: Understanding Core Updates & Search IntentGoogle's Just Not That Into You: Understanding Core Updates & Search Intent
Google's Just Not That Into You: Understanding Core Updates & Search Intent
 
How to have difficult conversations
How to have difficult conversations How to have difficult conversations
How to have difficult conversations
 
Introduction to Data Science
Introduction to Data ScienceIntroduction to Data Science
Introduction to Data Science
 
Time Management & Productivity - Best Practices
Time Management & Productivity -  Best PracticesTime Management & Productivity -  Best Practices
Time Management & Productivity - Best Practices
 
The six step guide to practical project management
The six step guide to practical project managementThe six step guide to practical project management
The six step guide to practical project management
 
Beginners Guide to TikTok for Search - Rachel Pearson - We are Tilt __ Bright...
Beginners Guide to TikTok for Search - Rachel Pearson - We are Tilt __ Bright...Beginners Guide to TikTok for Search - Rachel Pearson - We are Tilt __ Bright...
Beginners Guide to TikTok for Search - Rachel Pearson - We are Tilt __ Bright...
 
Unlocking the Power of ChatGPT and AI in Testing - A Real-World Look, present...
Unlocking the Power of ChatGPT and AI in Testing - A Real-World Look, present...Unlocking the Power of ChatGPT and AI in Testing - A Real-World Look, present...
Unlocking the Power of ChatGPT and AI in Testing - A Real-World Look, present...
 
12 Ways to Increase Your Influence at Work
12 Ways to Increase Your Influence at Work12 Ways to Increase Your Influence at Work
12 Ways to Increase Your Influence at Work
 

Tramigo T22 Commands Hausa Language

  • 1. 1.40.1 1.40.1 Umurnai na Tramigo T22 Umurnai na Tramigo T22 Ga sigar firmware 1.40 SAITUNA: MAI ABU,0000 MAI ABU,0000 MAI ABU A lokacin ɗaukar T22 da yake aiki, za ka iya aika saƙo daga kowace wayar hannu. Bayani na Gaba ɗaya: Ga sigar firmware 1.40 Bayan amfani na farko ana yin rijistar lamba. MAI ABU,password MAI ABU Mabuɗi na ainihi shi ne 0000, canza shi tun da farko. Mabuɗin zai iya kasancewa haruffa Umurnai ba abubuwa ne masu fayyacewa tsakanin manya da ƙananan baƙaƙe ba kuma umurnai na yau da kullum suna da gajeren tsari domin rage bugawa. Misali domin 20 a tsayi. Haruffa da lambobi kaɗai. Ba ya fayyacewa tsakanin manya da ƙananan neman T22 ɗinka, za ka iya aika nema, N ko n Kusan duk sababbin wayoyin hannu suna goyon bayan masarrafiyar M1 Move mai ba ka dama ka ba wa T22 ɗinka umurni baƙaƙe. tare da mashiga mai sauƙi ba tare da ka hardace umurnai na rubutu ba. Inda bayani yake "KUNNA / KASHE", umurni ba tare da faramitoci ba zai yi amfani wajen kunna aiki da kuma kashewa. MABUƊI MABUƊI,tsohonMABUƊI, Yana sauya mabuɗin naúra. Idan ka mana da mabuɗinka,nemo SAKESAITINSAITUNA MAI ABU T22 zai karɓi kawai umurnai ne daga mai amfani wanda kawai yake da cikakken iko. sabonMabuɗi a cikin saitunan na'ura. Kada a yi amfani da barin fiki a umurnai kuma a tuna a raba umurnan tare da waƙafi. SUNA,sunanNaúra S,Nau'ra sunanNaúra=Sunan da za MAI ABU Iyakar tsawo haruffa 15, ana yanke ƙarin haruffa kai tsaye. Ana amfani da a yi amfani da shi ga naúra sunanNaúra a duk wurare da kuma tsare-tsaren Amsa Saƙon Umurni. Umurni Sauri BAYANI / Misali Tsaro Notes DaɗaMaiAmfani,+X,tsaro DMA,+X,tsaro X = lambar Waya ta tsaro a MAI ABU Ka yi a hankali wajen ƙara masu amfani tare da iko na MAI ABU - suna da dama tsarinaƙasa-da-ƙasa Tsaro ga dukkan umurnai kuma za su iya ma share ka daga jeri. TAIMAKO ? BAƘO Yana samar da bayani na yadda za a yi amfani da umurni = MAI ABU,ABOKI KO BAƘO Rahoto,lambarMaiAmfani, R,3,T,kunna MAI ABU Kunna rahoton da ake so ga mai amfani Da farko nemo lambar mai amfani tare da LOCALIZATION: R umurnin JM. Misali: Saiti a kan rahotannin tafiya ga mai amfani na 3: Rahoto,3,tafiya, sunanRahoto,kunna/kashe 3=Mai Amfani (1-10), kunna. Za ka iya kunna waɗannan rahotanni da ke ƙasa: Tafiya, Ƙararrawa, Shiyya, NEMO N (ko fanko) BAƘO Yana dawo da hali da wuri T=Sunan rahotanni (tafiya) Wuta, Gudu, Fara. NEMO,KUSA N,KUSA BAƘO Yana dawo da wurare 3 mafi kusa na gaba JeraMaiAmfani JM MAI ABU Jera masu amfani da kuma matsayin rahotonsu a naúrar. IYAKA masu amfani NEMO,KUSA,4 N,KUSA,4 5 (IYAKA) BAƘO Yana dawo da wurare 4 mafi kusa na gaba (iyaka 5). 10 ga T22. NEMO,X N,X X = 1-1440min / BAƘO JeraMaiAmfani,X X = lambar Mai Amfani MAI ABU M,DUK don jera JM,X NEMO,KASHE cikakkun lambobin waya da kuma rahoto ga duk masu amfani NEMO,RANA N,RANA NEMO,RANA,KASHE BAƘO ShareMaiAmfani,X SM,X X = lambar Mai Amfani. MAI ABU Share mai amfani X. NEMO,MAKO F,WEEKLY NEMO,MAKO,KASHE BAƘO Nemo tare da umurni JM NEMO,,X N,X X = 1-10000 (Km) / BAƘO Yana dawo da wuri kowace tafiyar kilomitoci X. Lura waƙafi biyu DaɗaWuri,X,Lat,Lon DW,X,LAT,LON X = Sunan wuri, LAT,LON= ABOKI Ka sami damar daɗa wurare idan ka san kulawarsu ko da kuwa a ina T22 yake. Za ka F,KASHE Kulawa iya gani kulawar alal Misali daga Google Earth. Alal misalo DW,Viipuri,60.70537, 28.77552 LURA! Saita dicimal kaɗai tare da daidaito lambobi biyar. TAFIYA T ,KUNNA / ,KASHE ABOKI Yana kunna/kashe kai rahoton tafiya da kai DaɗaWuri,X DW,X X = Sunan wuri ABOKI Daxa wuri a wurin kwatancen mai amfani. Za ka iya daɗa wurare 500 na kanka. Sunan TAFIYA,YANZU T,YANZU ABOKI Yana dawo da rahoto game da wuri ya ƙunshi iyakar haruffa 40, ba waƙafi. An tanadi suna DUK. Sunan wuri ya kasance farda. Ana ƙayyade fara tafiya ne idan gudu yana 3km/h kuma sashen ya matsa sama da 300m. Idan aka shigar ga gano tayar da inji, ana ƙayyade fara tafiya idan aka gano tayar da inji kuma gudu ya wuce 6km/h da kuma sashe ya matsa sama da 300m. Ana aika rahoton tafiya idan mota tana kashe sama da mintina 15 Ta yiwu T22 ya bayar da rahoton tafiya na ƙarya idan aka sa shi a cikin mota kusa da tagogin mota, saboda samuwar siginonin GPS. Amma a waje T22 zai yi aiki daidai. DP,X DP,X X =Wuri da aka Share ABOKI Dole ya kasance Faramitar sunan wuri mai inganci duk da za su yi amfani wajen share duk shigarwa a cikin kwatancen wurin mai amfani. Idan akwai bayanai da yawa tare da INDA,X W,X X = Sunan wurare ABOKI Yana rahoton wuri ta la'akari da wuri Misali: Inda, Husumiyar Landan ta sunanWuri iri ɗaya, sannan nau'rar za ta share sunan wuri mafi kusa zuwa wuri na yanzu ba ka nisanka daga Husumiyar Landan Lura Lura ,KUNNA / ,KASHE ABOKI Saita kuna da kashe allon Kulawa. TSARO: Kula,DEC Kula,DEC ABOKI T22 yana nuna kulawa ta dicimal ƘARARRAWA Ƙ ,KUNNA / ,KASHE / ,DA KAI ABOKI Ana kashe ƙararrawa bayan rahoto ɗaya. Dole mai amfani ya kunna kai rahoton ƙararrawa don kunnawa. DA KAI zai sake saita ƙararrawa da kai a ƙarshen kowace Kula,DMS LULA,DMS ABOKI T22 yana nuna lura ta yanayin ƙasa. TAFIYA. HARSHE ,KUNNA / ,KASHE MAI ABU Naúra za ta zama tana da zaɓi na harshe da aka ɗora. Umurni na siga yana nuna wane fayil SHIYYA S ,KUNNA / ,KASHE ABOKI Yana saita 1km shiyyar radius daga wuri na yaznu ko ya kashe rahotannin na harshe (LF) aka ɗora. Umurnai na naúra da rahotanni za su sauya zuwa harshen zaɓi idan SHIYYA. an kunna. Umurnai na naúra kamar Kunnuwa za su zauna a Ingilishi. Misali idan kana son yin SHIYYA, X S,X X = 0.1-999 (km)/ S,KASHE ABOKI Yana fayyace shiyya ba tare da zaɓar nisa ba. amfani da wani harshe baya ga Ingilishi ziyarci tramigo.net ka sauke fayil na harshen da ka fi so ka yi aiki da shi. SHIYYA,X,Y S,X,Y S = sunanWuri/ S,KASHE ABOKI Kewaye tare da Ɗ yana wakiltar tsakiyar da kuma Y radius a kilomitoci. Ex: S,7.5,GIDA.Mai Amfani zai shigar da kirtani kirtani kaɗan ga wurinSuna. Idan ba a sami suna fardan suna ba sannan naúrar za ta zaɓi sunanWuri na ɗaki. Nema yana Lokci,X Lokaci,X X = GMT +/-12h ABOKI Yana daidaita lokacin farawa a cikin saponni zuwa lokaci na gida. Yana amfani a yiwu ne kawai a filin farkon suna na wuri. yayin da lokacin mai sarrafa GSM ba daidai ba. SAURARE SAURARE ,lambarWaya (zaɓi) MAI ABU Yana buƙatar makirfo daban da ake sayarya Umurni yana fara kira ne mai fita zuwa SMS,lambarWaya,saƙonni ga mai amfani. Sannan mai amfani zai amsa kiran ya kuma saurari kusancin naúrar MAI ABU T22 yana aika ayyanannen saƙo zuwa ayyananniyar lamba. T22. Naúrar T22 ba ta ba da ci gaba. SAITUNA SAITUNA ABOKI Saitunan allon naúra BUGUNSAURI,1,+X BS,1,+X +X = Lambar waya haxe MAI ABU Har zuwa lambobi 3 da aka fara sa wa. SP,2,+X yana saita da i a da da lambar asa SP,3,+X na uku. MATSAYI MATSAYI ABOKI Matsayin allon naúra da kuma saitunan masu amfani. GUDU G ,KUNNA / ,KASHE ABOKI Kunna kai rahoton gudu ga mai amfani. Gudu na ainihi shi ne 120km/h. Da zarar an aika iyakar gudu, za a sake aikawa ne kawai idan gudun ya ragu zuwa 50km/h ko sama da haka. SIGA SIGA ABOKI Masarrafiyar allunan naúra da sigogin hardware GUDU,X G,X X = 30-200 (km/h) ABOKI Kunnawa da kashe kai rahoton sauri WUTA W ,KUNNA / ,KASHE ABOKI Kai rahoton wuta zai sanar da mai amfani baturi yana asa da 20%. METRIC METRIC ,KUNNA / ,KASHE ABOKI METRIC,KUNNA = Kilomitoci,METRIC,KASHE = Mil-mil TAYAR DA INJI TI ,KUNNA / ,KASHE ABOKI Kunna kai rahoton tayar da inji KUNNAWA KUNNAWA ABOKI Yana sake kunna akalar lambar Tramigo a cikin naúra. An sake saita mahaɗar GSM da HANA H ,KUNNA / ,KASHE MAI ABU Dole a haɗa naúrar tsaro. A yayin da aka hana, idan tayar da inji yana kunne kuma mai karɓar GPS. Yana amfani da farko ta goyon baya amma zai iya amfani idan yanzu sannan umurni zai fara aiki na daƙiƙu 45 bayan an kashe tayar da inji. na'ura ba ta amsawa. Idan wannan umurni bai magance matsalolin ba tunuɓi mai sake Idan tayar da inji yana kashe ana zartar da umurni nan-da-nan Tambayi ƙarin sayar da Tramigo ko support@tramigo.net bayani daga mai sake sayar da Tramigo wanda aka ba dama. SAURAKA AN,+X SK,+X / SK,KASHE "+X= Lambar waya wadda MAI ABU Kowne SMS da yake zuwa daga keɓantacciyar lambar waya za a aika shi ga duk BARCI SAITA,BARCI,X X=0/1 MAI ABU Na ainihi: Kunna. Saita yanayin barci zuwa kashewa da kunnawa. Yanayin barci yana sa masu amfani tare da yardar Mai Abu. Aka yi amfani a lokacin da mai sarrafa GSM batur ya yi tsawon kwana, amma idan T22 yana cikin barci, T22 ba ya aika saponni mai sarrafa GSM ya aika ɗinka ya samar da hidimar sanar da saura kaɗan ta hanyar SMS KADA KA SHIGAR nan-da-nan. Yanayin barci yana iya saita kashewa kawai idan ana buƙata da gaske ko an DA LAMBAR WAYARKA - shigar da lambar da saƙon saura kaɗan ya zo da ita. shigar da T22 don ta jawo wuta daga abin hawa. T22 yana amfani ne ta wuta kaɗan daga ciki" Lambar za a saita ta ne a farkon lokaci. Umurnin naúra mai faɗi. kuma ba zai zuƙe baturin mota ba idan yana amfani daidai. SENSO SN ,KUNNA / ,KASHE ABOKI Kunnawa da kashe kai rahoton senso. Yana buƙatar zaɓin kayan haɗi T22-H20. www.tramigo.com www.tramigo.com