AP 10 dll quarter 1 week 9 kontemporaryung isyu july 31 to august 4
Edukasyon sa Pagpapakatao Grade 8 Quarter 3 Week 1.pdf
1. 1
DAILY LESSON LOG
(Pang-araw-araw na
Tala sa Pagtuturo
Paaralan Baitang/ Antas
Guro Asignatura
Petsa/Oras Markahan
UNANG ARAW PANGALAWANG ARAW
I. Layunin
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral ang pang-unawa sa mga konsepto tungkol sa pasasalamat.
B. Pamantayan sa
Pagganap
Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na kilos sa isang gawain patungkol sa pasasalamat.
C. Mga Kasanayan
sa Pagkatuto
Natutukoy ang mga biyayang natanggap
mula sa kabutihang loob ng kapwa at ang
mga paraan ng pagpapakita ng
pasasalamat. EsP 8 PB III-a 9.1
Nasusuri ang mga halimbawa o sitwasyon na nagpapakita
ng pasasalamat o kawalan nito. EsP 8 PB IIIa-9.2
II. Nilalaman Modyul 9: Pasasalamat sa Ginawang Kabutihan ng Kapwa
III.Kagamitang
Panturo
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
EsP 8 Gabay sa Kurikulum p. 105-110 EsP Gabay sa Kurikulum p. 105-110
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
EsP 8 LM p. 227-235 EsP 8 LM p. 235-239
2. 2
mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
Ang Tao: Ugat ng Pakikipagkapwa
(Edukasyon sa Pagpapahalaga II ) ni
Zenaida V. Rallama, p.92-94
Ang Tao: Ugat ng Pakikipagkapwa (Edukasyon sa
Pagpapahalaga II ) ni Zenaida V. Rallama, p.92-94
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa portal ng
Learning
Resource
lrmds.deped.gov.ph/detail/24/5540 lrmds.deped.gov.ph/detail/24/5540
B. Iba pang
Kagamitang
Panturo
Inspirational Quotes about Gratitude mula
sa http:// www.google.com; www.christian-
songlyrics.net; kartolina, pentelpen, LM
Inspirational Quotes about Gratitude mula sa http://
www.google.com; kartolina.pentelpen, LM
IV. Pamamaraan
A. Balik-aral sa
nakaraang aralin
at pagsisimula ng
bagong aralin
Ipasagot ang tanong.(gawin sa loob ng 5
minuto) (Reflective/ Inquiry-Based
Approach)
1. Ano-ano ang mga natutuhan ninyo sa
nakaraang markahan tungkol sa:
a. pakikipagkapwa
b. emosyon
c. pamumuno
d. pakikipagkaibigan
Batay sa mga ginawang gawain, ano-ano ang natuklasan mo
tungkol sa pasasalamat? Ipasulat sa bawat sinag ng araw
ang iyong natuklasan. (gawin sa loob ng 5 minuto)
(Reflective Approach)
Pasasalamat
3. 3
B. Paghahabi sa
layunin ng aralin
at pagganyak
1. Gamit ang objective board, babasahin ng
guro ang mga layunin.
2. Pasabayin ang mga mag-aaral sa pag-
awit ng isang religious song, Walang
Hanggang Pasasalamat gamit ang video
clip. (www.christian-songlyrics.net)
Sagutin ang mga tanong.
1. Ano ang mensahe ng awitin?
2. Ayon sa awitin, ano-ano ang mga dapat
nating ipagpasalamat sa Diyos? Bakit?
(gawin sa loob ng 10 minuto)
(Reflective Approach)
1. Gamit ang objective board, babasahin ng guro ang
mga layunin.
2. Papikitin ang mga mag-aaral sa loob ng sampung
segundo at pagnilayan kung kailan sila huling
nagpasalamat sa mga taong may kaugnayan sa
kanila. Tumawag ng 2 hanggang 3 mag-aaral upang
magbahagi ng kanilang pagninilay. (gawin sa
loob ng 5 minuto) (Reflective Approach)
C. Pag-uugnay ng
mga halimbawa
sa bagong aralin
Tumawag ng ilang mag-aaral upang
ipaliwanag ang pahayag na nasa ibaba.
(gawin sa loob ng 2 minuto) (Reflective
Approach)
the things which he has not but rejoice for
those which he has Charles Schwah
Pukawin ang interes ng mga mag-aaral sa kasabihang
ni Jean Baptiste
Massieu. Humanap ng kapareha at ipaliwanag ang pahayag.
(gawin sa loob ng 3 minuto) (Collaborative Approach)
4. 4
D. Pagtalakay sa
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong kasanayan
# 1
Atasan ang mga mag-aaral na gawin ang
Gawain 1 sa LM p. 232-233 at pagkatapos
ay suriin ito gamit ang talahanayang nasa
ibaba. (Gawin sa loob ng 10 minuto)
(Constructivist Approach)
Sitwasyon
Biyayang natanggap
Paraan ng
pagpapasalamat
Basahin at suriin ang mga sitwasyon sa LM p. 235-236 at
punan ang tsart sa ibaba. (gawin sa loob ng 10 minuto)
(Reflective Approach)
Bilang
ng
Sitwas-
yon
Panguna-
hing
Tauhan
Sitwasyong
Kinakaharap
Paano
Nalampasan
Paano
Ipinakita
ang
birtud
ng
pasasa
lamat
1.
2.
3.
5.
E. Pagtalakay sa
bagong konsepto
at paglalahad ng
bagong
kasanayan # 2
Pasagutan ang Gawain 2 sa LM p. 234
(gawin sa loob ng 5 minuto) (Reflective
Approach)
Pangkatin ang klase sa limang grupo. Atasan ang bawat
grupong na punan ang tsart ng mga sagot sa survey tungkol
sa pasasalamat na nasa LM p. 237. Pumili ng lider na mag-
uulat. Pagkatapos ng pag-uulat, sagutin ang sumusunod na
tanong: (gawin sa loob ng 10 minuto) (Collaborative
Approach)
1. Batay sa inyong survey, ano ang inyong natuklasan
tungkol sa pagpapakita ng pasasalamat?
2. Ano naman ang inyong nasuri o natuklasan sa
kawalan ng pagpapakita ng pasasalamat?
3. Paano ninyo pahahalagahan ang birtud ng
5. 5
pasasalamat?
F. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa
Formative
Assessment)
Pangkatin ang klase sa limang grupo at
ipakita ang pasasalamat sa ginawang
kabutihan ng kapwa sa pamamagitan ng
sumusunod na gawain. (gawin sa loob ng
15 minuto)(Collaborative Approach)
Group 1. Patalastas
Group 2. Dula-dulaan
Group 3. Interpretative Dance
Group 4. Tula
Group 5. Awit
Bumuo ng rubrics na gagamitin ayon sa
kagustuhan ng guro at mag-aaral.
Pagawain ang mag-aaral ng book mark na naglalaman ng
mga pahayag kaugnay ng kahalagahan ng pasasalamat sa
ginawang kabutihan ng kapwa. Pag-usapan ng guro at mag-
aaral ang rubrics na gagamitin. (gawin sa loob ng 10
minuto)(Constructivist Approach)
G. Paglalapat ng
aralin sa pang-
araw-araw na
buhay
Sumulat ng pagninilay sa inyong notbuk
hinggil sa mga paraan ng pagpapakita ng
pasasalamat.
(gawin sa loob ng 5 minuto) (Collaborative
Approach)
Pangkatin sa lima ang mga mag-aaral upang magsagawa ng
role playing ukol sa birtud ng pasasalamat. (gawin sa loob
ng 10 minuto) (Reflective Approach)
Bumuo ng rubrics na gagamitin ayon sa kagustuhan ng guro
at mag-aaral .
H. Paglalahat ng
Aralin
Mahalagang matutuhan ng tao ang
magpasalamat sa lahat ng biyayang
kanyang tinatangap sa araw-araw. (gawin
Batay sa isinagawang survey, natuklasang higit na kakaunti
ang mga taong marunong magsabi ng pasasalamat. Ito ay
naglalarawang hindi pa nila higit na nauunawaaan ang
6. 6
sa loob ng 3 minuto) (Reflective Approach) kahalagahan ng salitang ito sa mga taong dapat
patungkulan. (gawin sa loob ng 2 minuto) (Reflective
Approach)
I. Pagtataya ng
Aralin
Buuin ang mahalagang konsepto gamit ang
graphic organizer sa LM p.250 (gawin sa
loob ng5 minuto) (Reflective Approach)
Suriin ang sumusunod na sitwasyon. Lagyan ng tsek (/) kung
nagpapakita ng pasasalamat at ekis (x) kung hindi.
Tunghayan ang Gawain 1 sa LM p. 235-236. (gawin sa loob
ng 5 minuto) (Reflective Approach)
J. Karagdagang
gawain para sa
takdang aralin at
remediation
Ang bawat mag-aaral ay magsasagawa ng
survey tungkol sa pasasalamat sa limang
taong kanilang mapipili sa kanilang
pamayanan. Gamitin ang mga gabay na
tanong sa LM p. 238
Manood sa Youtube ng mga video na
(http://www.youtube.com/watch?v=cM8LdZTImk) na
nagpapakita ng kahanga-hangang paraan ng
pagpapasalamat. Batay sa inyong napanood gumawa ng
maikling sanaysay sa inyong notbuk.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain.
7. 7
C. Nakatulong ba
Ang remedial?
Bilang ng mag-
aaral na
nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mag-
aaral na
magpapatuloy ng
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin
ang aking
nararanasan na
na solusyunan sa
tulong ng aking
punongguro at
superbisor?