SlideShare a Scribd company logo
GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
Paaralan SOUTHVILLE 8C ELEMENTARY SCHOOL Pangkat IV
Guro HANNA RACHEL T. TAGUBA Asignatura
Araling
Panlipunan
Panahon ng Pagtuturo OCTOBER 10-14, 2022 Markahan 1ST QUARTER
Oras
Amethyst 10:10-10:50
Sapphire 10:50-11:30 Checked by ELIZABETH V. REYES
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
Naipamamalas ang pangunawa sa pagkakakilanlan ng bansa ayon sa mga katangiang heograpikal gamit ang mapa.
B. Pamantayan sa
Pagganap
Naipamamalas ang kasanayan sa paggamit ng mapa sa pagtukoy ng iba’t ibang lalawigan at rehiyon ng bansa
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
Nasusuri ang ugnayan
ng lokasyon Pilipinas
sa heograpiya nito
*Nailalarawan ang
pagkakakilanlang
heograpikal ng Pilipinas:
(a) Heograpiyang Pisikal
(klima, panahon, at
anyong lupa at anyong
tubig) (b) Heograpiyang
Pantao (populasyon,
agrikultura, at industriya)
Nailalarawan ang
pagkakakilanlang
heograpikal ng Pilipinas:
(a) Heograpiyang Pisikal
(klima, panahon, at
anyong lupa at anyong
tubig) (b) Heograpiyang
Pantao (populasyon,
agrikultura, at industriya)
Nailalarawan ang
pagkakakilanlang
heograpikal ng Pilipinas:
(a) Heograpiyang Pisikal
(klima, panahon, at anyong
lupa at anyong tubig) (b)
Heograpiyang Pantao
(populasyon, agrikultura, at
industriya)
Nailalarawan ang
pagkakakilanlang
heograpikal ng
Pilipinas: (a)
Heograpiyang Pisikal
(klima, panahon, at
anyong lupa at anyong
tubig) (b) Heograpiyang
Pantao (populasyon,
agrikultura, at
industriya)
II. NILALAMAN
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
ARALING PANLIPUNAN 4
MELC page 37
ARALING PANLIPUNAN 4
WEEK 5 MELC page 37
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
CLMD MODULE WEEK 4
Pahina 17-19
ADM module Unang
markahan pahina 1-14.
ADM MODULE 5-9 ADM MODULE10-11
CLMD MODULE pp. 21-21
ADM MODULe pp.12
CLMD MODULE pp. 22-23
ADM MODULe pp.13-14
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Tsart, tarpapel Tsart, tarpapel, larawan Tsart, tarpapel, larawan Tsart, tarpapel, larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang
aralin at/o
pagsisimula ng bagong
aralin
Ano ang heograpiya? Ano-ano ang mga mabuti at
di mabuting epekto ng
heograpiyang pisikal ng
bansa?
Ano ang pagkakaiba ng
klima at panahon?
Ano-ano ang anyong lupa na
matatagpuan sa Pilipinas? HOMEBASED ACTIVITY
Bigyan ng kahulugan ang
sumusunod:
1. Heograpiya
2. Agrikultura
3. Industriya
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
MUling talakayin ang
kahalagahan ng
heograpiyang lokasyon ng
ating bansa.
Pag-aralan at unawain ang
mga grapikong presentasyon
sa ibaba.
Itanong:
Sino ang nakapunta na sa
Wawa? Ano ang inyong nakita
doon?
Itala ang mga sagot ng mag-
aaral.
Itanong:
Sino sa inyo ang may
probinsiya? Naranasan na ba
ninyong maligo o lumangoy sa
inyong probinsiya? Saan kayo
naligo?
Itala ang sagot g mga bata.
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa
bagong aralin
Sabhin kung mayroong
kahalagahan ang
heograpiyang lokasyon ng
ating bansa, mayroon
naming mabuti at di
mabuting epekto ang
heograpiyang lokasyon an
gating bansa.
Tanungin ang ideya ng mga
bata tungkol sa pagkakaiba
ng kilma at panahon.
Sabihin: Kung tayo ay
pumunta sa wawa dam,
hindi lamang ang
magandang dam na
pinagliliguan ng mga tao an
gating makikita. Makikita
din natin ditto ang
dalawang bundok. Ang
dalawang bundok ay
halimbawa ng anyong lupa.
Ipabasa sa mga bata ang
kanilang mga sagot at itanong
kung ano ang tawag sa mga ito.
Sabihin: Ang inyong mga
isinagot ay mga anyong tubig na
matatagpuan sa ating bansa.
D. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at
Isa-isahin ang mga
mabuting epekto ng
Talakayin: Isa-isahin ang mga halimbawa
ng anyong lupa.
Isa-isahing talakayin ang mga
anyong tubig sa Pilipinas.
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
heograpiyang pisikal ng
bansa.
Ang klima ay ang
pangkalahatang kalagayan ng
panahon sa
isang lugar samantalang ang
panahon naman ay
tumutukoy sa
kalagayan ng kapaligiran.
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
Talakayin ang mga di
mabuting epekto ng
heograpiyang pisikal ng
bansa.
Ipaliwanag sa mga bata ang
larawan na ito:
Ilarawan muli ang bawat
anyong lupa at hayaan ang
mga bata na tukuyin kung ano
ito.
Isa-isang ipakita ang mga
anyong tubig sa mga bata at
hayaan silang ilarawan ito.
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment) naman kung ito ay mali.
Isulat ang sagot sa sagutang
papel.
_____1. Ang heograpiya ay
tumutukoy sa pag-aaral ng
katangiang
pisikal ng lugar tulad ng
lokasyon, hugis, sukat,
lawak, klima, anyong lupa,
anyong tubig at iba pang
pinagkukunang-yaman.
_____2. Ang heograpiyang
lokasyon ay isang
mahahalagang sangkap
ng isang bansa na
makakaapekto sa pag-unlad
ng ekonomiya,
politika, at mga polisiyang
militar.
Sabihin kung ang sumusunod
na klima ay nararanasan ng
nasa Mataas na Latitud,
GItnang Latitud o Mababang
Latitud
________napapaligiran ng
yelo
______tag-init at tag-ulan
______Tagsibol
______taglagas
Kilalanin kung anong anyong
lupa ang tinutukoy ng mga
pahayag.
Paghambingin ang mga
anyong tubig gamit ang
Venn Diagram sa ibaba.
Isulat sa magkabilang tabi
ang pagkakaiba ng bawat
isa at sa gitna ang
kanilang pagkakapareho
_______3. Ang heograpiya
ay walang kinalaman sa
pamumuhay ng
mga mamamayan sa bansa.
_____4. Ang lokasyon ng
Pilipinas ay maganda at
estratehikong daanan
ng mga sasakyang pandagat
at panghimpapawid kaya
naging
sentro ng kalakalan sa
Pasipiko at Asya.
_____5. Mahalaga at malaki
ang bahaging
ginagampanan ng Pilipinas
sa pandaigdigang kaligtasan
dahil sa estratehiyang
lokasyon
nito na angkop sa
pagdedepensa laban sa
pananalakay ng
mga bansa sa silangan.
G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw- araw na buhay
Itala ang klima sa ating lugar
mula Lunes hanggang
Biyernes.
Punan ang tsart ng mga
natutunan mong mga
pangunahing anyong
lupa at anyong tubig ng
Pilipinas. Ilarawan ang
katangian nito at
magbigay ng isang
halimbawa
Sa tuwing kayo ay naliligo o
namamasyal sa mga anyong
tubig sa atig bansa,Ano ang
inyong ginagawa upang
maipakita ang inyong
pangangalaga sa mga ito?
H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mabuti at di
mabuting epekto ng
heograpiya ng ating bansa?
Ano ang pagkakaiba ng klima
sa panahon?
Ano-ano ang mga halimbawa
ng anyong lupa?
Ano-ano ang mga anyong tubig
sa ating bansa?
I. Pagtataya ng Aralin Gawain A. Suriin kung
maganda o masama ang
epekto ng ugnayan ng
Iguhit ang kung ang
pangungusap ay tama at
naman kung ito ay mali.
Tukuyin ang tamang sagot sa
mga tanong na nasa katawan
ng
Isulat sa patlang ang anyong
tubig na tinutukoy sa bawat
bilang. Piliin ang titik ng tmanag
sagot.
lokasyon sa heograpiya ng
bansa. Lagyan ng masayang
mukha ( )kung maganda
ang ugnayan at malungkot
na mukha ( ) kung hindi.
Isulat ang sagot sa iyong
sagutang papel
1. Ang pagkakaroong ng
maraming pulo na
nagsisilbing daungan
ng mga sasakyang
pandagat.
2. Dulot ng estratehikong
lokasyon ng bansa ginawa
itong
kanlungan ng mga
Amerikano noong ito ay
nakidigma sa
Vietnam dahil sa mga base
militar na itinayo ng mga
Amerikano dito.
3. Ang pagiging mabulkan
ng bansang Pilipinas ay
nagsisilbing
malaking tulong sa
hanapbuhay ng mga
mamamayan dahil ito
ay nagpapataba ng
kanilang lupang taniman.
4. Ang Pilipinas bilang
kapuluan ay maaaring
hadlang sa mabilis
na pakikipag-ugnayan sa
buong kapuluan lalo na sa
panahon
ng kalamidad.
5. Dahil sa kapuluan ang
Pilipinas, isa ito sa bansa na
may mahabang baybayin na
nagbibigay ng maraming
pook
1. Ang klima ng bansa ay
nakabatay sa kinalalagyan
nito sa
mundo.
2. Ang Pilipinas ay
nakararanas ng tatlong uri
ng klima.
3. Ang Pilipinas ay
nakararanas ng higit na init
at sikat ng araw
dahil direkta itong
nasisikatan ng araw.
4. Dahil sa mga nakapaligid
na bahaging tubig sa
Pilipinas
kaya may kainaman ang
klima nito.
caterpillar. Gamitin ang gabay
na titik sa bawat bilang.
_______1. Pinakamalaki at
pinakamalwak na angyong
tubig.
_____2. Nagdrugtong sa
dalawang malaking katawan ng
anyong tubig.
____3. Mahaba at paliko-likong
anyong tubig na dumurugtong
sa dagat.
____4. Ito ay anyong tubig na
umaagos mula sa mataas na
lugar tulad ng bundok.
____5. Anyong tubig na
napapaligiran ng lupa.
a. Lawa
b. Karagatan
c. Tsanel
d. Ilog
e. Talon
f. dagat
pasyalan para sa mga
Pilipino at maging sa mga
banyaga.
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang
aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Prepared by: Submitted to:
HANNA RACHEL T. TAGUBA ELIZABETH V. REYES
Teacher 1 Principal II

More Related Content

What's hot

Ap aralin 8 ang kinalaman ng klima sa mga uri ng pananim at hayop sa pilipinas
Ap aralin 8 ang kinalaman ng klima sa mga uri ng pananim at hayop sa pilipinasAp aralin 8 ang kinalaman ng klima sa mga uri ng pananim at hayop sa pilipinas
Ap aralin 8 ang kinalaman ng klima sa mga uri ng pananim at hayop sa pilipinas
EDITHA HONRADEZ
 
Grade 4 e.p.p. aralin 3 h.e. wastong paraan ng pag-aayos at paglilinis sa sa...
Grade 4  e.p.p. aralin 3 h.e. wastong paraan ng pag-aayos at paglilinis sa sa...Grade 4  e.p.p. aralin 3 h.e. wastong paraan ng pag-aayos at paglilinis sa sa...
Grade 4 e.p.p. aralin 3 h.e. wastong paraan ng pag-aayos at paglilinis sa sa...
Arnel Bautista
 
Lesson plan epp 6 -mga gawaing kamay sa paghahanda ng pagkain
Lesson plan epp 6 -mga gawaing kamay sa paghahanda ng pagkainLesson plan epp 6 -mga gawaing kamay sa paghahanda ng pagkain
Lesson plan epp 6 -mga gawaing kamay sa paghahanda ng pagkain
Rophelee Saladaga
 
Grade 4 e.p.p. quarter 3 week 2 aralin 8 pagpili ng itatanim na halamang orn...
Grade 4  e.p.p. quarter 3 week 2 aralin 8 pagpili ng itatanim na halamang orn...Grade 4  e.p.p. quarter 3 week 2 aralin 8 pagpili ng itatanim na halamang orn...
Grade 4 e.p.p. quarter 3 week 2 aralin 8 pagpili ng itatanim na halamang orn...
Arnel Bautista
 
3 qtr filipino-melc2-las
3 qtr filipino-melc2-las3 qtr filipino-melc2-las
3 qtr filipino-melc2-las
Donalyn Frofunga
 
K TO 12 GRADE 4 IKALAWANG LAGUMANG PAGSUSULIT
K TO 12 GRADE 4 IKALAWANG  LAGUMANG PAGSUSULITK TO 12 GRADE 4 IKALAWANG  LAGUMANG PAGSUSULIT
K TO 12 GRADE 4 IKALAWANG LAGUMANG PAGSUSULIT
LiGhT ArOhL
 
Sci3 m1
Sci3 m1Sci3 m1
Sci3 m1
LLOYDSTALKER
 
Filipino 3 Yunit III Aralin 2 Pagsasabi ng Sariling Ideya tungkol sa Napaking...
Filipino 3 Yunit III Aralin 2 Pagsasabi ng Sariling Ideya tungkol sa Napaking...Filipino 3 Yunit III Aralin 2 Pagsasabi ng Sariling Ideya tungkol sa Napaking...
Filipino 3 Yunit III Aralin 2 Pagsasabi ng Sariling Ideya tungkol sa Napaking...
Desiree Mangundayao
 
Banghay-Aralin-sa-Filipino-I-COT2.docx
Banghay-Aralin-sa-Filipino-I-COT2.docxBanghay-Aralin-sa-Filipino-I-COT2.docx
Banghay-Aralin-sa-Filipino-I-COT2.docx
CharmaineJoieGutierr
 
Grade 5
Grade 5Grade 5
Grade 5
KingAmitySy
 
Filipino Grade 4 1st Quarter Week 1
Filipino Grade 4 1st Quarter Week 1Filipino Grade 4 1st Quarter Week 1
Filipino Grade 4 1st Quarter Week 1
DepEd - San Carlos City (Pangasinan)
 
Uri ng Mapa
Uri ng MapaUri ng Mapa
Uri ng Mapa
JessaMarieVeloria1
 
Ict lesson epp 4 aralin 3 uri ng tindahan
Ict lesson epp 4 aralin 3 uri ng tindahanIct lesson epp 4 aralin 3 uri ng tindahan
Ict lesson epp 4 aralin 3 uri ng tindahan
Mary Ann Encinas
 
EPP4_Agri_W5_D1-5.docx
EPP4_Agri_W5_D1-5.docxEPP4_Agri_W5_D1-5.docx
EPP4_Agri_W5_D1-5.docx
vbbuton
 
DAY-1-NAGAGAMIT-NANG-WASTO-ANG-MGA-PANGNGALAN-SA-PAGSASALITA-TUNGKOL-SA-TAO-B...
DAY-1-NAGAGAMIT-NANG-WASTO-ANG-MGA-PANGNGALAN-SA-PAGSASALITA-TUNGKOL-SA-TAO-B...DAY-1-NAGAGAMIT-NANG-WASTO-ANG-MGA-PANGNGALAN-SA-PAGSASALITA-TUNGKOL-SA-TAO-B...
DAY-1-NAGAGAMIT-NANG-WASTO-ANG-MGA-PANGNGALAN-SA-PAGSASALITA-TUNGKOL-SA-TAO-B...
benzcadiong1
 
New dlp for co 2 science
New dlp for co 2 scienceNew dlp for co 2 science
New dlp for co 2 science
CELESTEVILLARAN1
 
AP5- Aralin 2- Klima ng Pilipinas.pptx
AP5- Aralin 2- Klima ng Pilipinas.pptxAP5- Aralin 2- Klima ng Pilipinas.pptx
AP5- Aralin 2- Klima ng Pilipinas.pptx
CARLOSRyanCholo
 
Aralin 3 mga pakinabang na pang ekonomiko ng mga likas na yaman
Aralin 3 mga pakinabang na pang ekonomiko ng mga likas na yamanAralin 3 mga pakinabang na pang ekonomiko ng mga likas na yaman
Aralin 3 mga pakinabang na pang ekonomiko ng mga likas na yaman
EDITHA HONRADEZ
 
FILIPINO QUARTER 2 WEEK 4.pptx
FILIPINO QUARTER 2 WEEK 4.pptxFILIPINO QUARTER 2 WEEK 4.pptx
FILIPINO QUARTER 2 WEEK 4.pptx
MarielSayao
 
ESP3 Q2 LAS docs.docx
ESP3 Q2 LAS docs.docxESP3 Q2 LAS docs.docx
ESP3 Q2 LAS docs.docx
alcel
 

What's hot (20)

Ap aralin 8 ang kinalaman ng klima sa mga uri ng pananim at hayop sa pilipinas
Ap aralin 8 ang kinalaman ng klima sa mga uri ng pananim at hayop sa pilipinasAp aralin 8 ang kinalaman ng klima sa mga uri ng pananim at hayop sa pilipinas
Ap aralin 8 ang kinalaman ng klima sa mga uri ng pananim at hayop sa pilipinas
 
Grade 4 e.p.p. aralin 3 h.e. wastong paraan ng pag-aayos at paglilinis sa sa...
Grade 4  e.p.p. aralin 3 h.e. wastong paraan ng pag-aayos at paglilinis sa sa...Grade 4  e.p.p. aralin 3 h.e. wastong paraan ng pag-aayos at paglilinis sa sa...
Grade 4 e.p.p. aralin 3 h.e. wastong paraan ng pag-aayos at paglilinis sa sa...
 
Lesson plan epp 6 -mga gawaing kamay sa paghahanda ng pagkain
Lesson plan epp 6 -mga gawaing kamay sa paghahanda ng pagkainLesson plan epp 6 -mga gawaing kamay sa paghahanda ng pagkain
Lesson plan epp 6 -mga gawaing kamay sa paghahanda ng pagkain
 
Grade 4 e.p.p. quarter 3 week 2 aralin 8 pagpili ng itatanim na halamang orn...
Grade 4  e.p.p. quarter 3 week 2 aralin 8 pagpili ng itatanim na halamang orn...Grade 4  e.p.p. quarter 3 week 2 aralin 8 pagpili ng itatanim na halamang orn...
Grade 4 e.p.p. quarter 3 week 2 aralin 8 pagpili ng itatanim na halamang orn...
 
3 qtr filipino-melc2-las
3 qtr filipino-melc2-las3 qtr filipino-melc2-las
3 qtr filipino-melc2-las
 
K TO 12 GRADE 4 IKALAWANG LAGUMANG PAGSUSULIT
K TO 12 GRADE 4 IKALAWANG  LAGUMANG PAGSUSULITK TO 12 GRADE 4 IKALAWANG  LAGUMANG PAGSUSULIT
K TO 12 GRADE 4 IKALAWANG LAGUMANG PAGSUSULIT
 
Sci3 m1
Sci3 m1Sci3 m1
Sci3 m1
 
Filipino 3 Yunit III Aralin 2 Pagsasabi ng Sariling Ideya tungkol sa Napaking...
Filipino 3 Yunit III Aralin 2 Pagsasabi ng Sariling Ideya tungkol sa Napaking...Filipino 3 Yunit III Aralin 2 Pagsasabi ng Sariling Ideya tungkol sa Napaking...
Filipino 3 Yunit III Aralin 2 Pagsasabi ng Sariling Ideya tungkol sa Napaking...
 
Banghay-Aralin-sa-Filipino-I-COT2.docx
Banghay-Aralin-sa-Filipino-I-COT2.docxBanghay-Aralin-sa-Filipino-I-COT2.docx
Banghay-Aralin-sa-Filipino-I-COT2.docx
 
Grade 5
Grade 5Grade 5
Grade 5
 
Filipino Grade 4 1st Quarter Week 1
Filipino Grade 4 1st Quarter Week 1Filipino Grade 4 1st Quarter Week 1
Filipino Grade 4 1st Quarter Week 1
 
Uri ng Mapa
Uri ng MapaUri ng Mapa
Uri ng Mapa
 
Ict lesson epp 4 aralin 3 uri ng tindahan
Ict lesson epp 4 aralin 3 uri ng tindahanIct lesson epp 4 aralin 3 uri ng tindahan
Ict lesson epp 4 aralin 3 uri ng tindahan
 
EPP4_Agri_W5_D1-5.docx
EPP4_Agri_W5_D1-5.docxEPP4_Agri_W5_D1-5.docx
EPP4_Agri_W5_D1-5.docx
 
DAY-1-NAGAGAMIT-NANG-WASTO-ANG-MGA-PANGNGALAN-SA-PAGSASALITA-TUNGKOL-SA-TAO-B...
DAY-1-NAGAGAMIT-NANG-WASTO-ANG-MGA-PANGNGALAN-SA-PAGSASALITA-TUNGKOL-SA-TAO-B...DAY-1-NAGAGAMIT-NANG-WASTO-ANG-MGA-PANGNGALAN-SA-PAGSASALITA-TUNGKOL-SA-TAO-B...
DAY-1-NAGAGAMIT-NANG-WASTO-ANG-MGA-PANGNGALAN-SA-PAGSASALITA-TUNGKOL-SA-TAO-B...
 
New dlp for co 2 science
New dlp for co 2 scienceNew dlp for co 2 science
New dlp for co 2 science
 
AP5- Aralin 2- Klima ng Pilipinas.pptx
AP5- Aralin 2- Klima ng Pilipinas.pptxAP5- Aralin 2- Klima ng Pilipinas.pptx
AP5- Aralin 2- Klima ng Pilipinas.pptx
 
Aralin 3 mga pakinabang na pang ekonomiko ng mga likas na yaman
Aralin 3 mga pakinabang na pang ekonomiko ng mga likas na yamanAralin 3 mga pakinabang na pang ekonomiko ng mga likas na yaman
Aralin 3 mga pakinabang na pang ekonomiko ng mga likas na yaman
 
FILIPINO QUARTER 2 WEEK 4.pptx
FILIPINO QUARTER 2 WEEK 4.pptxFILIPINO QUARTER 2 WEEK 4.pptx
FILIPINO QUARTER 2 WEEK 4.pptx
 
ESP3 Q2 LAS docs.docx
ESP3 Q2 LAS docs.docxESP3 Q2 LAS docs.docx
ESP3 Q2 LAS docs.docx
 

Similar to DLL_AP-4-october-10-14.docx

DLElog Araling Panlipunan-Q3-WEEK 2.docx
DLElog Araling Panlipunan-Q3-WEEK 2.docxDLElog Araling Panlipunan-Q3-WEEK 2.docx
DLElog Araling Panlipunan-Q3-WEEK 2.docx
CATHERINEFAJARDO3
 
AP56-Q1-W1-ANACLETAOBDIANELA lesson planning.docx
AP56-Q1-W1-ANACLETAOBDIANELA lesson planning.docxAP56-Q1-W1-ANACLETAOBDIANELA lesson planning.docx
AP56-Q1-W1-ANACLETAOBDIANELA lesson planning.docx
VinJims
 
Unit Plan II - Grade Six
Unit Plan II - Grade Six Unit Plan II - Grade Six
Unit Plan II - Grade Six
Mavict De Leon
 
AP4_q1_mod5_HeograpiyangTaglayBiyayangTunay-v2.pdf
AP4_q1_mod5_HeograpiyangTaglayBiyayangTunay-v2.pdfAP4_q1_mod5_HeograpiyangTaglayBiyayangTunay-v2.pdf
AP4_q1_mod5_HeograpiyangTaglayBiyayangTunay-v2.pdf
Angelika B.
 
1ST PT AP4.docx
1ST PT AP4.docx1ST PT AP4.docx
1ST PT AP4.docx
TheresaCrator
 
DLL_ARALPAN4_Q1_W6-Ang-Pilipinas-ay-Bansang-Tropikal.docx
DLL_ARALPAN4_Q1_W6-Ang-Pilipinas-ay-Bansang-Tropikal.docxDLL_ARALPAN4_Q1_W6-Ang-Pilipinas-ay-Bansang-Tropikal.docx
DLL_ARALPAN4_Q1_W6-Ang-Pilipinas-ay-Bansang-Tropikal.docx
LoraineIsales
 
W1D2.pptx
W1D2.pptxW1D2.pptx
W1D2.pptx
jennygomez299283
 
Araling panlipunan
Araling panlipunanAraling panlipunan
Araling panlipunan
MaryFe Sarmiento
 
AP 4-Week 7.pptx
AP 4-Week 7.pptxAP 4-Week 7.pptx
AP 4-Week 7.pptx
JhengPantaleon
 
AP 4 Week 4.pptx
AP 4 Week 4.pptxAP 4 Week 4.pptx
AP 4 Week 4.pptx
JhengPantaleon
 
IDEA-COT-LP-2021-1st-Qrtr.docx
IDEA-COT-LP-2021-1st-Qrtr.docxIDEA-COT-LP-2021-1st-Qrtr.docx
IDEA-COT-LP-2021-1st-Qrtr.docx
GabyGab5
 
week 2.docx
week 2.docxweek 2.docx
week 2.docx
malaybation
 
Dll in esp and ap week 8
Dll in esp and ap  week 8Dll in esp and ap  week 8
Dll in esp and ap week 8
EDITHA HONRADEZ
 
AP4-q1-mod7_KapuluanDulotAyKaunlaran_v2.pdf
AP4-q1-mod7_KapuluanDulotAyKaunlaran_v2.pdfAP4-q1-mod7_KapuluanDulotAyKaunlaran_v2.pdf
AP4-q1-mod7_KapuluanDulotAyKaunlaran_v2.pdf
Angelika B.
 
AP7_Q1_Module_2_KahalagahanngUgnayanngTaosatKapaligiran_v2.pdf
AP7_Q1_Module_2_KahalagahanngUgnayanngTaosatKapaligiran_v2.pdfAP7_Q1_Module_2_KahalagahanngUgnayanngTaosatKapaligiran_v2.pdf
AP7_Q1_Module_2_KahalagahanngUgnayanngTaosatKapaligiran_v2.pdf
RoselynAnnPineda
 
AP 4 Week 4_Q1.pptx
AP 4 Week 4_Q1.pptxAP 4 Week 4_Q1.pptx
AP 4 Week 4_Q1.pptx
KENNETHCYRYLLVJACINT
 
Pretest aral pan 4
Pretest aral pan 4Pretest aral pan 4
Pretest aral pan 4
Jenevieve Bajan
 
Course 1
Course 1Course 1
First monthly assessment ap 6
First monthly assessment ap 6First monthly assessment ap 6
First monthly assessment ap 6
ArjonReyes5
 
AP-Q1-DAY-1.pptx
AP-Q1-DAY-1.pptxAP-Q1-DAY-1.pptx
AP-Q1-DAY-1.pptx
ivanabando1
 

Similar to DLL_AP-4-october-10-14.docx (20)

DLElog Araling Panlipunan-Q3-WEEK 2.docx
DLElog Araling Panlipunan-Q3-WEEK 2.docxDLElog Araling Panlipunan-Q3-WEEK 2.docx
DLElog Araling Panlipunan-Q3-WEEK 2.docx
 
AP56-Q1-W1-ANACLETAOBDIANELA lesson planning.docx
AP56-Q1-W1-ANACLETAOBDIANELA lesson planning.docxAP56-Q1-W1-ANACLETAOBDIANELA lesson planning.docx
AP56-Q1-W1-ANACLETAOBDIANELA lesson planning.docx
 
Unit Plan II - Grade Six
Unit Plan II - Grade Six Unit Plan II - Grade Six
Unit Plan II - Grade Six
 
AP4_q1_mod5_HeograpiyangTaglayBiyayangTunay-v2.pdf
AP4_q1_mod5_HeograpiyangTaglayBiyayangTunay-v2.pdfAP4_q1_mod5_HeograpiyangTaglayBiyayangTunay-v2.pdf
AP4_q1_mod5_HeograpiyangTaglayBiyayangTunay-v2.pdf
 
1ST PT AP4.docx
1ST PT AP4.docx1ST PT AP4.docx
1ST PT AP4.docx
 
DLL_ARALPAN4_Q1_W6-Ang-Pilipinas-ay-Bansang-Tropikal.docx
DLL_ARALPAN4_Q1_W6-Ang-Pilipinas-ay-Bansang-Tropikal.docxDLL_ARALPAN4_Q1_W6-Ang-Pilipinas-ay-Bansang-Tropikal.docx
DLL_ARALPAN4_Q1_W6-Ang-Pilipinas-ay-Bansang-Tropikal.docx
 
W1D2.pptx
W1D2.pptxW1D2.pptx
W1D2.pptx
 
Araling panlipunan
Araling panlipunanAraling panlipunan
Araling panlipunan
 
AP 4-Week 7.pptx
AP 4-Week 7.pptxAP 4-Week 7.pptx
AP 4-Week 7.pptx
 
AP 4 Week 4.pptx
AP 4 Week 4.pptxAP 4 Week 4.pptx
AP 4 Week 4.pptx
 
IDEA-COT-LP-2021-1st-Qrtr.docx
IDEA-COT-LP-2021-1st-Qrtr.docxIDEA-COT-LP-2021-1st-Qrtr.docx
IDEA-COT-LP-2021-1st-Qrtr.docx
 
week 2.docx
week 2.docxweek 2.docx
week 2.docx
 
Dll in esp and ap week 8
Dll in esp and ap  week 8Dll in esp and ap  week 8
Dll in esp and ap week 8
 
AP4-q1-mod7_KapuluanDulotAyKaunlaran_v2.pdf
AP4-q1-mod7_KapuluanDulotAyKaunlaran_v2.pdfAP4-q1-mod7_KapuluanDulotAyKaunlaran_v2.pdf
AP4-q1-mod7_KapuluanDulotAyKaunlaran_v2.pdf
 
AP7_Q1_Module_2_KahalagahanngUgnayanngTaosatKapaligiran_v2.pdf
AP7_Q1_Module_2_KahalagahanngUgnayanngTaosatKapaligiran_v2.pdfAP7_Q1_Module_2_KahalagahanngUgnayanngTaosatKapaligiran_v2.pdf
AP7_Q1_Module_2_KahalagahanngUgnayanngTaosatKapaligiran_v2.pdf
 
AP 4 Week 4_Q1.pptx
AP 4 Week 4_Q1.pptxAP 4 Week 4_Q1.pptx
AP 4 Week 4_Q1.pptx
 
Pretest aral pan 4
Pretest aral pan 4Pretest aral pan 4
Pretest aral pan 4
 
Course 1
Course 1Course 1
Course 1
 
First monthly assessment ap 6
First monthly assessment ap 6First monthly assessment ap 6
First monthly assessment ap 6
 
AP-Q1-DAY-1.pptx
AP-Q1-DAY-1.pptxAP-Q1-DAY-1.pptx
AP-Q1-DAY-1.pptx
 

DLL_AP-4-october-10-14.docx

  • 1. GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG Paaralan SOUTHVILLE 8C ELEMENTARY SCHOOL Pangkat IV Guro HANNA RACHEL T. TAGUBA Asignatura Araling Panlipunan Panahon ng Pagtuturo OCTOBER 10-14, 2022 Markahan 1ST QUARTER Oras Amethyst 10:10-10:50 Sapphire 10:50-11:30 Checked by ELIZABETH V. REYES MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY I. LAYUNIN A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pangunawa sa pagkakakilanlan ng bansa ayon sa mga katangiang heograpikal gamit ang mapa. B. Pamantayan sa Pagganap Naipamamalas ang kasanayan sa paggamit ng mapa sa pagtukoy ng iba’t ibang lalawigan at rehiyon ng bansa C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code ng bawat kasanayan Nasusuri ang ugnayan ng lokasyon Pilipinas sa heograpiya nito *Nailalarawan ang pagkakakilanlang heograpikal ng Pilipinas: (a) Heograpiyang Pisikal (klima, panahon, at anyong lupa at anyong tubig) (b) Heograpiyang Pantao (populasyon, agrikultura, at industriya) Nailalarawan ang pagkakakilanlang heograpikal ng Pilipinas: (a) Heograpiyang Pisikal (klima, panahon, at anyong lupa at anyong tubig) (b) Heograpiyang Pantao (populasyon, agrikultura, at industriya) Nailalarawan ang pagkakakilanlang heograpikal ng Pilipinas: (a) Heograpiyang Pisikal (klima, panahon, at anyong lupa at anyong tubig) (b) Heograpiyang Pantao (populasyon, agrikultura, at industriya) Nailalarawan ang pagkakakilanlang heograpikal ng Pilipinas: (a) Heograpiyang Pisikal (klima, panahon, at anyong lupa at anyong tubig) (b) Heograpiyang Pantao (populasyon, agrikultura, at industriya) II. NILALAMAN III. KAGAMITANG PANTURO A. Sanggunian 1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro ARALING PANLIPUNAN 4 MELC page 37 ARALING PANLIPUNAN 4 WEEK 5 MELC page 37 2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Mag-aaral CLMD MODULE WEEK 4 Pahina 17-19 ADM module Unang markahan pahina 1-14. ADM MODULE 5-9 ADM MODULE10-11 CLMD MODULE pp. 21-21 ADM MODULe pp.12 CLMD MODULE pp. 22-23 ADM MODULe pp.13-14 3. Mga Pahina sa Teksbuk 4. Karagdagang Kagamitan mula sa
  • 2. portal ng Learning Resource B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart, tarpapel Tsart, tarpapel, larawan Tsart, tarpapel, larawan Tsart, tarpapel, larawan IV. PAMAMARAAN A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin Ano ang heograpiya? Ano-ano ang mga mabuti at di mabuting epekto ng heograpiyang pisikal ng bansa? Ano ang pagkakaiba ng klima at panahon? Ano-ano ang anyong lupa na matatagpuan sa Pilipinas? HOMEBASED ACTIVITY Bigyan ng kahulugan ang sumusunod: 1. Heograpiya 2. Agrikultura 3. Industriya B. Paghahabi sa layunin ng aralin MUling talakayin ang kahalagahan ng heograpiyang lokasyon ng ating bansa. Pag-aralan at unawain ang mga grapikong presentasyon sa ibaba. Itanong: Sino ang nakapunta na sa Wawa? Ano ang inyong nakita doon? Itala ang mga sagot ng mag- aaral. Itanong: Sino sa inyo ang may probinsiya? Naranasan na ba ninyong maligo o lumangoy sa inyong probinsiya? Saan kayo naligo? Itala ang sagot g mga bata. C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Sabhin kung mayroong kahalagahan ang heograpiyang lokasyon ng ating bansa, mayroon naming mabuti at di mabuting epekto ang heograpiyang lokasyon an gating bansa. Tanungin ang ideya ng mga bata tungkol sa pagkakaiba ng kilma at panahon. Sabihin: Kung tayo ay pumunta sa wawa dam, hindi lamang ang magandang dam na pinagliliguan ng mga tao an gating makikita. Makikita din natin ditto ang dalawang bundok. Ang dalawang bundok ay halimbawa ng anyong lupa. Ipabasa sa mga bata ang kanilang mga sagot at itanong kung ano ang tawag sa mga ito. Sabihin: Ang inyong mga isinagot ay mga anyong tubig na matatagpuan sa ating bansa. D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Isa-isahin ang mga mabuting epekto ng Talakayin: Isa-isahin ang mga halimbawa ng anyong lupa. Isa-isahing talakayin ang mga anyong tubig sa Pilipinas.
  • 3. paglalahad ng bagong kasanayan #1 heograpiyang pisikal ng bansa. Ang klima ay ang pangkalahatang kalagayan ng panahon sa isang lugar samantalang ang panahon naman ay tumutukoy sa kalagayan ng kapaligiran. E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 Talakayin ang mga di mabuting epekto ng heograpiyang pisikal ng bansa. Ipaliwanag sa mga bata ang larawan na ito: Ilarawan muli ang bawat anyong lupa at hayaan ang mga bata na tukuyin kung ano ito. Isa-isang ipakita ang mga anyong tubig sa mga bata at hayaan silang ilarawan ito. F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Assessment) naman kung ito ay mali. Isulat ang sagot sa sagutang papel. _____1. Ang heograpiya ay tumutukoy sa pag-aaral ng katangiang pisikal ng lugar tulad ng lokasyon, hugis, sukat, lawak, klima, anyong lupa, anyong tubig at iba pang pinagkukunang-yaman. _____2. Ang heograpiyang lokasyon ay isang mahahalagang sangkap ng isang bansa na makakaapekto sa pag-unlad ng ekonomiya, politika, at mga polisiyang militar. Sabihin kung ang sumusunod na klima ay nararanasan ng nasa Mataas na Latitud, GItnang Latitud o Mababang Latitud ________napapaligiran ng yelo ______tag-init at tag-ulan ______Tagsibol ______taglagas Kilalanin kung anong anyong lupa ang tinutukoy ng mga pahayag. Paghambingin ang mga anyong tubig gamit ang Venn Diagram sa ibaba. Isulat sa magkabilang tabi ang pagkakaiba ng bawat isa at sa gitna ang kanilang pagkakapareho
  • 4. _______3. Ang heograpiya ay walang kinalaman sa pamumuhay ng mga mamamayan sa bansa. _____4. Ang lokasyon ng Pilipinas ay maganda at estratehikong daanan ng mga sasakyang pandagat at panghimpapawid kaya naging sentro ng kalakalan sa Pasipiko at Asya. _____5. Mahalaga at malaki ang bahaging ginagampanan ng Pilipinas sa pandaigdigang kaligtasan dahil sa estratehiyang lokasyon nito na angkop sa pagdedepensa laban sa pananalakay ng mga bansa sa silangan. G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- araw na buhay Itala ang klima sa ating lugar mula Lunes hanggang Biyernes. Punan ang tsart ng mga natutunan mong mga pangunahing anyong lupa at anyong tubig ng Pilipinas. Ilarawan ang katangian nito at magbigay ng isang halimbawa Sa tuwing kayo ay naliligo o namamasyal sa mga anyong tubig sa atig bansa,Ano ang inyong ginagawa upang maipakita ang inyong pangangalaga sa mga ito? H. Paglalahat ng Aralin Ano-ano ang mabuti at di mabuting epekto ng heograpiya ng ating bansa? Ano ang pagkakaiba ng klima sa panahon? Ano-ano ang mga halimbawa ng anyong lupa? Ano-ano ang mga anyong tubig sa ating bansa? I. Pagtataya ng Aralin Gawain A. Suriin kung maganda o masama ang epekto ng ugnayan ng Iguhit ang kung ang pangungusap ay tama at naman kung ito ay mali. Tukuyin ang tamang sagot sa mga tanong na nasa katawan ng Isulat sa patlang ang anyong tubig na tinutukoy sa bawat bilang. Piliin ang titik ng tmanag sagot.
  • 5. lokasyon sa heograpiya ng bansa. Lagyan ng masayang mukha ( )kung maganda ang ugnayan at malungkot na mukha ( ) kung hindi. Isulat ang sagot sa iyong sagutang papel 1. Ang pagkakaroong ng maraming pulo na nagsisilbing daungan ng mga sasakyang pandagat. 2. Dulot ng estratehikong lokasyon ng bansa ginawa itong kanlungan ng mga Amerikano noong ito ay nakidigma sa Vietnam dahil sa mga base militar na itinayo ng mga Amerikano dito. 3. Ang pagiging mabulkan ng bansang Pilipinas ay nagsisilbing malaking tulong sa hanapbuhay ng mga mamamayan dahil ito ay nagpapataba ng kanilang lupang taniman. 4. Ang Pilipinas bilang kapuluan ay maaaring hadlang sa mabilis na pakikipag-ugnayan sa buong kapuluan lalo na sa panahon ng kalamidad. 5. Dahil sa kapuluan ang Pilipinas, isa ito sa bansa na may mahabang baybayin na nagbibigay ng maraming pook 1. Ang klima ng bansa ay nakabatay sa kinalalagyan nito sa mundo. 2. Ang Pilipinas ay nakararanas ng tatlong uri ng klima. 3. Ang Pilipinas ay nakararanas ng higit na init at sikat ng araw dahil direkta itong nasisikatan ng araw. 4. Dahil sa mga nakapaligid na bahaging tubig sa Pilipinas kaya may kainaman ang klima nito. caterpillar. Gamitin ang gabay na titik sa bawat bilang. _______1. Pinakamalaki at pinakamalwak na angyong tubig. _____2. Nagdrugtong sa dalawang malaking katawan ng anyong tubig. ____3. Mahaba at paliko-likong anyong tubig na dumurugtong sa dagat. ____4. Ito ay anyong tubig na umaagos mula sa mataas na lugar tulad ng bundok. ____5. Anyong tubig na napapaligiran ng lupa. a. Lawa b. Karagatan c. Tsanel d. Ilog e. Talon f. dagat
  • 6. pasyalan para sa mga Pilipino at maging sa mga banyaga. J. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at remediation V. MGA TALA VI. PAGNINILAY A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya. B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. D. Bilang ng mga mag- aaral na magpapatuloy sa remediation E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor? G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? Prepared by: Submitted to: HANNA RACHEL T. TAGUBA ELIZABETH V. REYES Teacher 1 Principal II