Republic of the Philippines
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
CITY SCHOOLS DIVISION OF ANTIPOLO
District II-C
SAN ANTONIO VILLAGE ELEMENTARY SCHOOL
DEMONSTRATION LESSON IN MUSIC 6
Enero 9, 2018
I. Layunin
A. Content Standards
Demonstrates understanding of the concepts of harmony through the
intervals that constitute the primary chords of major and minor scales in
music.
B. Performance Standars
Demonstrates harmony in group performances
ď‚· choir
ď‚· rondalla
ď‚· lyre band
C. Pamantayan sa Pagkatuto
Identifies the relative minor scales from primary chords of major scales.
II. Subject Matter
Topic : Identifying relative minor sacle from primary
chords of major scales
References : CG MU6HA-IVf-2 p60.
Music and arts for Fun pp. 48-51
Materials : Powerpoint, Chart, Video Clip and
Metacards
Integrasyon : numeracy – ang dami ng gagawa at
tagal kung kailan matatapos (proportion)
Literacy – pagbasa ng mga konsepto
Pagpapahalaga : Tatag ng loob sa pagharap sa mga
suliranin, isyu at hamon
III. Procedure
A. Panimulang Gawain
1. Review:
a. Scale used to determined the major scale
C – D – E – F – G – A – B – C
W – W -H – W- W – W – H
b. Sharps and flats determine the major scale
C – G – D – A – E – B – F# - C# - Ab – Eb -Bb- F
0 - 1 - 2 - 3 - 4 – 5 – 6 - 7 - 4 - 3 - 2 - 1
2. Pagganyak
Magpakita ng mga larawan ng suliranin, isyu at hamon na kinakaharap
ng ating bansa sa kasalukuyan.
ď‚· Ano ang ipinakikita sa larawan?
ď‚· May pagkakatulad ba ang mga suliraning kinakaharap ng ating
bansa sa kasalukuyan sa mga suliraning hinarap ng ating bansa sa
panahon ng Ikatlong Republika?
Palaisipan: May isang proyekto ang pamahalaan na kailangang matapos sa
loob ng isang taon, kung may 40 katao na magtatrabaho ng araw-araw,
matatapos ang proyekto ng 10 buwan. Kung may 30 katao na magtatrabaho
gabi at araw, matatapos ang proyekto sa loob ng 6 n buwan. Saan kaya
nakatipid ang gobyerno?
Mga impormasyon:
Panahon kailangang matapos = 12 buwan o isang taon
Option A
40 katao
Pahanon = 300 araw o 10 buwan
Option B
30 katao
Panahon ng trabaho= 180 araw at gabi o 6 na buwan
Tanong: Saan makakatipid ang gobyerno?
Solusyon:
Option A 10/ 40 = .25 Option B 6/60 = .1
Mas maliit ang bilang mas mabilis at matipd
Nangyayari din ba ang ganitong problema sa ating panahon?
Mayroon ba kayong maituturong halimbawa?
Ituturo ng mga bata ang ginagawang building ng school.
B. Panlinang na Gawain
a. Gawain 1: Pangkatang Gawain
Pangkat 1: Paggawa ng rap o kanta ng mga isyu at suliraning ng bansa
at awitin ito sa klase
Pangkat 2: Pagguhit ng larawang nagpapakita ng suliranin ng bansa. At
ipapaliwanag ng gumuhit ang kanyang ginawa.
Pangkat 3: Sabayang bigkas ng isang tula.
a. Talakayan:
ď‚· Ano ang mapapansin ninyo sa mga suliraning itinala ng bawat
pangkat?
ď‚· Paano hinaharap ng ating pangulo ang mga suliranin, isyu at
hamong kinakaharap ng ating bansa sa ngayon?
ď‚· Sang-ayon ka ba sa paraan ng pagtugon ng ating pangulo sa
mga suliranin, isyu at hamon na hinaharap ng ating bansa sa
kasalukuyan?
b. Gawain 2: Venn Diagram
a. Gamit ang Venn Diagram, sa pamamagitan ng talakayan at gabay ng
guro iugnay ang mga suliranin, isyu at hamon sa kasarinlan sa
panahon ng Ikatlong Republika sa kasalukuyang panahon.
b. Pagsusuri:
ď‚· Ano ang mapapansin sa mga suliranin, isyu at hamon sa panahon
ng Ikatlong Republika at sa kasalukuyan?
ď‚· May pagkakatulad ba ang mga ito?
ď‚· Ano ang kanilang pagkakaugnay?
Kasalukuyan
Panahonng
IkatlongRepublika
SULI-
RANIN
Sa higt na ikauunawa ng mga mag-aaral, gamitin ang datos bilang
sanggunian.
C. Paglalahat
Pagbuo ng Konsepto:
Ang mga suliranin, isyu at hamon sa panahon ng Ikatlong Republika
ay may pagkakaugnay sa kasalukuyan. Tunay na walang perpektong
pangulo ngunit lahat sila ay nagpakita ng tapang at kakayahang
pamunuan ang bansa.
D. Paglalapat
Kung ikaw ay magiging pangulo, paano mo bibigyan ng solusyon ang mga
suliranin, isyu at hamon na kinakaharap ng ating bansa?
IV. Pagtataya
Sagutin ng Tama o Mali
___________ 1. May pagkakaugnay ang mga suliranin, isyu at
hamon sa panahon ng Ikatlong Republika sa
kasalukuyan.
___________ 2. Ang pangulo ay hindi nangangailangan ng
mamamayang nakikipagtulungan sa pagharap ng mga
suliranin ng bansa.
___________ 3. Ang isyu o suliranin sa kahirapan at kawalan ng
hanapbuhay ay hindi naranasan sa panahon ng
Ikatlong Republika.
___________ 4. Ang mga suliranin sa panahon ng Ikatlong Republika
ay patuloy paring kinakaharap ng bansa sapagkat ito ay
tila kanser na kailangan ng mahabang gamutan o
dili kaya’y wala pang gamot na natutuklasan.
___________ 5. Kailangan ang mamamayang may disiplina at
pagpapahalaga upang malagpasan ang mga
hamon na humahadlang sa pag-unlad ng bansa.
V. Takdang Aralin:
Gumawa ng poster na nagpapakita ng suliranin, isyu at hamon noong panahon
ng Ikatlong Republika na hinaharap din hanggang ngayong kasalukuyan na
nakahahadlang sa pag-unlad ng bansa.
VI.

Demonstration in music 6

  • 1.
    Republic of thePhilippines Department of Education Region IV-A CALABARZON CITY SCHOOLS DIVISION OF ANTIPOLO District II-C SAN ANTONIO VILLAGE ELEMENTARY SCHOOL DEMONSTRATION LESSON IN MUSIC 6 Enero 9, 2018 I. Layunin A. Content Standards Demonstrates understanding of the concepts of harmony through the intervals that constitute the primary chords of major and minor scales in music. B. Performance Standars Demonstrates harmony in group performances  choir  rondalla  lyre band C. Pamantayan sa Pagkatuto Identifies the relative minor scales from primary chords of major scales. II. Subject Matter Topic : Identifying relative minor sacle from primary chords of major scales References : CG MU6HA-IVf-2 p60. Music and arts for Fun pp. 48-51 Materials : Powerpoint, Chart, Video Clip and Metacards Integrasyon : numeracy – ang dami ng gagawa at tagal kung kailan matatapos (proportion) Literacy – pagbasa ng mga konsepto Pagpapahalaga : Tatag ng loob sa pagharap sa mga suliranin, isyu at hamon III. Procedure A. Panimulang Gawain 1. Review:
  • 2.
    a. Scale usedto determined the major scale C – D – E – F – G – A – B – C W – W -H – W- W – W – H b. Sharps and flats determine the major scale C – G – D – A – E – B – F# - C# - Ab – Eb -Bb- F 0 - 1 - 2 - 3 - 4 – 5 – 6 - 7 - 4 - 3 - 2 - 1 2. Pagganyak Magpakita ng mga larawan ng suliranin, isyu at hamon na kinakaharap ng ating bansa sa kasalukuyan.  Ano ang ipinakikita sa larawan?  May pagkakatulad ba ang mga suliraning kinakaharap ng ating bansa sa kasalukuyan sa mga suliraning hinarap ng ating bansa sa panahon ng Ikatlong Republika? Palaisipan: May isang proyekto ang pamahalaan na kailangang matapos sa
  • 3.
    loob ng isangtaon, kung may 40 katao na magtatrabaho ng araw-araw, matatapos ang proyekto ng 10 buwan. Kung may 30 katao na magtatrabaho gabi at araw, matatapos ang proyekto sa loob ng 6 n buwan. Saan kaya nakatipid ang gobyerno? Mga impormasyon: Panahon kailangang matapos = 12 buwan o isang taon Option A 40 katao Pahanon = 300 araw o 10 buwan Option B 30 katao Panahon ng trabaho= 180 araw at gabi o 6 na buwan Tanong: Saan makakatipid ang gobyerno? Solusyon: Option A 10/ 40 = .25 Option B 6/60 = .1 Mas maliit ang bilang mas mabilis at matipd Nangyayari din ba ang ganitong problema sa ating panahon? Mayroon ba kayong maituturong halimbawa? Ituturo ng mga bata ang ginagawang building ng school. B. Panlinang na Gawain a. Gawain 1: Pangkatang Gawain Pangkat 1: Paggawa ng rap o kanta ng mga isyu at suliraning ng bansa at awitin ito sa klase Pangkat 2: Pagguhit ng larawang nagpapakita ng suliranin ng bansa. At ipapaliwanag ng gumuhit ang kanyang ginawa. Pangkat 3: Sabayang bigkas ng isang tula. a. Talakayan: ď‚· Ano ang mapapansin ninyo sa mga suliraning itinala ng bawat pangkat? ď‚· Paano hinaharap ng ating pangulo ang mga suliranin, isyu at hamong kinakaharap ng ating bansa sa ngayon? ď‚· Sang-ayon ka ba sa paraan ng pagtugon ng ating pangulo sa mga suliranin, isyu at hamon na hinaharap ng ating bansa sa kasalukuyan? b. Gawain 2: Venn Diagram
  • 4.
    a. Gamit angVenn Diagram, sa pamamagitan ng talakayan at gabay ng guro iugnay ang mga suliranin, isyu at hamon sa kasarinlan sa panahon ng Ikatlong Republika sa kasalukuyang panahon. b. Pagsusuri: ď‚· Ano ang mapapansin sa mga suliranin, isyu at hamon sa panahon ng Ikatlong Republika at sa kasalukuyan? ď‚· May pagkakatulad ba ang mga ito? ď‚· Ano ang kanilang pagkakaugnay? Kasalukuyan Panahonng IkatlongRepublika SULI- RANIN
  • 5.
    Sa higt naikauunawa ng mga mag-aaral, gamitin ang datos bilang sanggunian. C. Paglalahat Pagbuo ng Konsepto: Ang mga suliranin, isyu at hamon sa panahon ng Ikatlong Republika ay may pagkakaugnay sa kasalukuyan. Tunay na walang perpektong pangulo ngunit lahat sila ay nagpakita ng tapang at kakayahang pamunuan ang bansa. D. Paglalapat Kung ikaw ay magiging pangulo, paano mo bibigyan ng solusyon ang mga
  • 6.
    suliranin, isyu athamon na kinakaharap ng ating bansa? IV. Pagtataya Sagutin ng Tama o Mali ___________ 1. May pagkakaugnay ang mga suliranin, isyu at hamon sa panahon ng Ikatlong Republika sa kasalukuyan. ___________ 2. Ang pangulo ay hindi nangangailangan ng mamamayang nakikipagtulungan sa pagharap ng mga suliranin ng bansa. ___________ 3. Ang isyu o suliranin sa kahirapan at kawalan ng hanapbuhay ay hindi naranasan sa panahon ng Ikatlong Republika. ___________ 4. Ang mga suliranin sa panahon ng Ikatlong Republika ay patuloy paring kinakaharap ng bansa sapagkat ito ay tila kanser na kailangan ng mahabang gamutan o dili kaya’y wala pang gamot na natutuklasan. ___________ 5. Kailangan ang mamamayang may disiplina at pagpapahalaga upang malagpasan ang mga hamon na humahadlang sa pag-unlad ng bansa. V. Takdang Aralin: Gumawa ng poster na nagpapakita ng suliranin, isyu at hamon noong panahon ng Ikatlong Republika na hinaharap din hanggang ngayong kasalukuyan na nakahahadlang sa pag-unlad ng bansa. VI.