Successfully reported this slideshow.
We use your LinkedIn profile and activity data to personalize ads and to show you more relevant ads. You can change your ad preferences anytime.

PHẠT NẶNG HÀNH VI SỬ DỤNG BỘ ĐÀM KHÔNG CÓ GIẤY PHÉP

85 views

Published on

Việc sử dụng bộ đàm mà không có giấy phép thì có bị xử phạt không? và bị xử phạt với mức phạt bao nhiêu tiền?. Trong bài viết này Vietnam Telecom (Thegioibodam.vn) xin đưa ra giải đáp chi tiết và quan điểm tư vấn như sau:
http://thegioibodam.vn/phat-nang-hanh-vi-su-dung-bo-dam-khong-co-giay-phep
Hotline tư vấn: 0932352866

Published in: Business
  • Login to see the comments

  • Be the first to like this

PHẠT NẶNG HÀNH VI SỬ DỤNG BỘ ĐÀM KHÔNG CÓ GIẤY PHÉP

  1. 1. PHẠT NẶNG HÀNH VI SỬ DỤNG BỘ ĐÀM KHÔNG CÓ GIẤY PHÉP Nguồn: www.thegioibodam.vn
  2. 2. Theo quy định pháp luật hiện hành, mọi tổ chức, cá nhân sử dụng băng tần số, tần số vô tuyến điện và thiết bị phát sóng vô tuyến điện phải có giấy phép trừ trường hợp thiết bị sử dụng nằm trong danh mục thiết bị vô tuyến điện được sử dụng có điều kiện.
  3. 3. Do đó, mọi hành vi sử dụng băng tần, tần số, thiết bị phát sóng vô tuyến điện không có Giấy phép sử dụng tần số và thiết bị phát sóng vô tuyến điện sẽ bị xử phạt hành chính theo quy định.
  4. 4. Điều 77 Nghị định 174/2013/NĐ-CP quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực bưu chính, viễn thông, công nghệ thông tin và tần số vô tuyến điện có nội dung về việc xử phạt vi phạm quy định về sử dụng tần số, thiết bị vô tuyến điện.
  5. 5. Hotline: 0932.352.866 Xem chi tiết bài viết tại link sau: http://thegioibodam.vn/phat-nang-hanh-vi-su-dung- bo-dam-khong-co-giay-phep

×