SlideShare a Scribd company logo
1 of 1
Download to read offline
Nahum
BABI NA 1
1 Nawayar Nineba. Littafin wahayin Nahum Ba'elkosh.
2 Allah mai kishi ne, Yahweh kuma mai ɗaukar fansa ne. Ubangiji
yana ramawa, yana fushi; Yahweh zai ɗauki fansa a kan abokan
gābansa, Yakan ajiye fushin maƙiyansa.
3 Yahweh mai jinkirin fushi ne, mai ƙarfi ne, Ba kuwa zai ƙyale
mugaye ba ko kaɗan.
4 Ya tsauta wa teku, Ya sa ta bushe, Ya sa koguna duka su bushe,
Bashan sun yi bushewa, Karmel, Furen Lebanon sun bushe.
5 Duwatsu suka yi rawar jiki saboda shi, tuddai kuma suka narke,
Duniya kuma ta ƙone saboda gabansa.
6 Wa zai iya tsayawa a gaban hasalarsa? Wa zai iya tsayawa cikin
zafin fushinsa? Fushinsa yana zubowa kamar wuta, Ya kuma rushe
duwatsu.
7 Yahweh nagari ne, Kagara ne a ranar wahala. Ya kuma san
waɗanda suka dogara gare shi.
8 Amma da rigyawa zai hallaka wurin da take, duhu kuma zai bi
abokan gābansa.
9 Me kuke tunani gāba da Ubangiji? Zai ƙare sarai: wahala ba za ta
tashi a karo na biyu ba.
10 Gama sa'ad da aka murƙushe su kamar ƙaya, Sa'ad da suke bugu
kamar mashaye-shaye, Za a cinye su kamar ciyawar bushewa.
11 Akwai wanda ya fito daga cikinka, Yana tunanin mugunta ga
Yahweh, Mugun mashawarci.
12 Ubangiji ya ce. Ko da yake sun yi shuru, haka nan ma da yawa,
duk da haka za a sare su sa'ad da ya wuce. Ko da yake na azabtar da
ku, ba zan ƙara tsananta muku ba.
13 Gama yanzu zan karya karkiyarsa daga gare ku, in farfashe
sarƙoƙinku.
14 “Ubangiji ya ba da umarni a kanku cewa kada a ƙara yin shuka da
sunanki. gama kai mugu ne.
15 Dubi a kan duwatsu, ƙafafun wanda ya yi bishara, mai shelar
salama! Ya Yahuza, kiyaye idodinku, ku cika alkawuranku. An
yanke shi sarai.
BABI NA 2
1 Wanda ya ragargaje ya zo gabanka, Ka kiyaye yaƙi, Ka tsare hanya,
Ka ƙarfafa ƙugiyoyinka, Ka ƙarfafa ƙarfinka da ƙarfi.
2 Gama Yahweh ya kawar da darajar Yakubu, Kamar ɗaukakar
Isra'ila, Gama masu ɓarna sun lalatar da su, Sun lalatar da rassan
inabinsu.
3 Garkuwar mayaƙansa ta jajaye, jarumawa kuma suna sanye da
jajawur, Karusai suna da fitulun wuta a ranar shiryarsa, Itatuwan fir
za su girgiza.
4 Karusai za su yi ta hayaniya a kan tituna, Suna yi wa juna adalci a
kan tituna.
5 Zai ba da labarin manyan mutanensa, Za su yi tuntuɓe cikin
tafiyarsu. Za su yi gaggawar zuwa garunsa, a shirya kagara.
6 Za a buɗe ƙofofin koguna, Fada kuma za ta rushe.
7 Za a kai Huzzab bauta, za a goya ta, kuyanginta kuma za su kai ta
kamar muryar kurciyoyi, suna ta fama da ƙirjinsu.
8 Amma Nineba a dā kamar tafki ce, Duk da haka za su gudu. Tsaya,
tsaya, za su yi kuka; amma ba wanda zai waiwaya baya.
9 Ku ƙwace ganimar azurfa, ku ƙwace ganimar zinariya, Gama ba ta
da iyaka, Da ɗaukaka daga dukan kayan ado.
10 Ta zama fanko, ba kowa, da kufai, Zuciya ta narke, gwiwoyi
kuma sun yi ta bugun juna, Dukan ƙuƙumma sun yi zafi, Fuskokinsu
duka sun yi baƙar fata.
11 Ina mazaunin zakoki, Da wurin kiwon 'ya'yan zakuna, Inda zaki,
da tsohon zaki suke tafiya, da ɗan zaki, Ba wanda ya tsoratar da su?
12 Zaki ya yayyage gutsuttsura don 'ya'yansa, Ya shake saboda
zakoki, Ya cika ramukansa da ganima, Ya cika ramukansa da ramuka.
13 “Ga shi, ina gāba da ku, in ji Ubangiji Mai Runduna, Zan ƙone
karusanta cikin hayaƙi, Takobi kuma zai cinye zakunanku. ba za a
ƙara ji.
BABI NA 3
1 Kaiton birni mai zubar da jini! duk ya cika da karya da fashi;
ganima ba ya tashi;
2 Da hayaniyar bulala, da hayaniyar ƙafafun ƙafafu, da na mayaƙan
dawakai, da na karusai masu tsalle.
3 Mai doki ya ɗaga takobi mai haske da māshi mai walƙiya. Kuma
gawawwakinsu ba su da iyaka. Suna tuntuɓe a kan gawawwakinsu.
4 Saboda yawan karuwancin da aka yi mata na karuwanci, wato
matar maita, Takan sayar da al'ummai ta hanyar karuwancinta, Da
iyalai ta wurin sihirinta.
5 “Ga shi, ina gāba da ku, ni Ubangiji Mai Runduna na faɗa. Zan sa
tufafinka a fuskarka, in nuna tsiraicinka ga al'ummai, da kunyarka ga
mulkoki.
6 Zan jefar da kai ƙazanta, in ƙazantar da kai, in maishe ka kamar
abin kallo.
7 Duk waɗanda suke kallonki za su gudu daga wurinki, su ce, ‘An
lalatar da Nineba. Ta ina zan nemi masu ta'aziyya a gare ku?
8 Kai ne ka fi yawan jama'ar A'a, wadda take cikin kogunan ruwa, da
ruwa kewaye da ita, wadda teku ne kagara, bangonta kuma daga
bahar?
9 Habasha da Masar su ne ƙarfinta, ba shi da iyaka. Fut da Lubim su
ne mataimakanka.
10 Amma duk da haka aka tafi da ita, Aka tafi da ita bauta, Aka
ragargaza 'ya'yanta ƙanana a ƙwanƙolin tituna.
11 Kai ma za ka bugu, za ka ɓuya, kai ma za ka nemi ƙarfi saboda
maƙiya.
12 Dukan kagararku za su zama kamar itacen ɓaure masu nunan fari,
Idan an girgiza su, za su faɗa cikin bakin mai ci.
13 Ga shi, jama'arka mata ne a tsakiyarki, ƙofofin ƙasarki za a buɗe
wa maƙiyanki, wuta za ta cinye sandunanku.
14 Ku ɗiba ruwa don kewaye da ku, Ku ƙarfafa kagaranku, Ku shiga
cikin yumbu, ku tattake turmi, ku yi ƙarfin tubali.
15 A can wuta za ta cinye ku. Takobi za ta sare ku, za ta cinye ku
kamar tsutsotsi.
16 Ka sa 'yan kasuwanka ka yawaita sama da taurarin sama, tsutsotsi
sun lalace, ta yi gudu.
17 Masu rawaninki kamar fara ne, Shugabanninki kuma kamar
manyan ciyayi, Waɗanda suke sansani a cikin kagara da sanyin rana,
Amma sa'ad da rana ta fito sai su gudu, Ba a san inda suke ba.
18 Makiyayinka suna barci, ya Sarkin Assuriya, fādawanka za su
zauna cikin ƙura, Jama'arka sun warwatse a kan duwatsu, Ba wanda
ya tattara su.
19 Ba za a warkar da rauninka ba. Rauninka mai tsanani ne, Duk
waɗanda suka ji naka za su yi tafawa a kanku.

More Related Content

More from Filipino Tracts and Literature Society Inc.

Spanish - La Preciosa Sangre de Jesucristo - The Precious Blood of Jesus Chri...
Spanish - La Preciosa Sangre de Jesucristo - The Precious Blood of Jesus Chri...Spanish - La Preciosa Sangre de Jesucristo - The Precious Blood of Jesus Chri...
Spanish - La Preciosa Sangre de Jesucristo - The Precious Blood of Jesus Chri...Filipino Tracts and Literature Society Inc.
 
Tagalog - Ang Mahalagang Dugo ng Panginoong Hesukristo - The Precious Blood o...
Tagalog - Ang Mahalagang Dugo ng Panginoong Hesukristo - The Precious Blood o...Tagalog - Ang Mahalagang Dugo ng Panginoong Hesukristo - The Precious Blood o...
Tagalog - Ang Mahalagang Dugo ng Panginoong Hesukristo - The Precious Blood o...Filipino Tracts and Literature Society Inc.
 

More from Filipino Tracts and Literature Society Inc. (20)

Spanish - La Preciosa Sangre de Jesucristo - The Precious Blood of Jesus Chri...
Spanish - La Preciosa Sangre de Jesucristo - The Precious Blood of Jesus Chri...Spanish - La Preciosa Sangre de Jesucristo - The Precious Blood of Jesus Chri...
Spanish - La Preciosa Sangre de Jesucristo - The Precious Blood of Jesus Chri...
 
Tagalog - Ang Mahalagang Dugo ng Panginoong Hesukristo - The Precious Blood o...
Tagalog - Ang Mahalagang Dugo ng Panginoong Hesukristo - The Precious Blood o...Tagalog - Ang Mahalagang Dugo ng Panginoong Hesukristo - The Precious Blood o...
Tagalog - Ang Mahalagang Dugo ng Panginoong Hesukristo - The Precious Blood o...
 
The Precious Blood of the Lord Jesus Christ.pptx
The Precious Blood of the Lord Jesus Christ.pptxThe Precious Blood of the Lord Jesus Christ.pptx
The Precious Blood of the Lord Jesus Christ.pptx
 
Faroese - The Precious Blood of Jesus Christ.pdf
Faroese - The Precious Blood of Jesus Christ.pdfFaroese - The Precious Blood of Jesus Christ.pdf
Faroese - The Precious Blood of Jesus Christ.pdf
 
Tatar - Ecclesiasticus the Wisdom of Jesus the Son of Sirach.pdf
Tatar - Ecclesiasticus the Wisdom of Jesus the Son of Sirach.pdfTatar - Ecclesiasticus the Wisdom of Jesus the Son of Sirach.pdf
Tatar - Ecclesiasticus the Wisdom of Jesus the Son of Sirach.pdf
 
Lower Sorbian Soul Winning Gospel Presentation - Only JESUS CHRIST Saves.pptx
Lower Sorbian Soul Winning Gospel Presentation - Only JESUS CHRIST Saves.pptxLower Sorbian Soul Winning Gospel Presentation - Only JESUS CHRIST Saves.pptx
Lower Sorbian Soul Winning Gospel Presentation - Only JESUS CHRIST Saves.pptx
 
Lithuanian Soul Winning Gospel Presentation - Only JESUS CHRIST Saves.pptx
Lithuanian Soul Winning Gospel Presentation - Only JESUS CHRIST Saves.pptxLithuanian Soul Winning Gospel Presentation - Only JESUS CHRIST Saves.pptx
Lithuanian Soul Winning Gospel Presentation - Only JESUS CHRIST Saves.pptx
 
Tamil - Ecclesiasticus the Wisdom of Jesus the Son of Sirach.pdf
Tamil - Ecclesiasticus the Wisdom of Jesus the Son of Sirach.pdfTamil - Ecclesiasticus the Wisdom of Jesus the Son of Sirach.pdf
Tamil - Ecclesiasticus the Wisdom of Jesus the Son of Sirach.pdf
 
Dari Persian - The Precious Blood of Jesus Christ.pdf
Dari Persian - The Precious Blood of Jesus Christ.pdfDari Persian - The Precious Blood of Jesus Christ.pdf
Dari Persian - The Precious Blood of Jesus Christ.pdf
 
English - The Lost Books of the Bible.pdf
English - The Lost Books of the Bible.pdfEnglish - The Lost Books of the Bible.pdf
English - The Lost Books of the Bible.pdf
 
English - The Book of the Secrets of Enoch.pdf
English - The Book of the Secrets of Enoch.pdfEnglish - The Book of the Secrets of Enoch.pdf
English - The Book of the Secrets of Enoch.pdf
 
Tagalog - Dangers of Wine Alcohol Liquor Whiskey.pdf
Tagalog - Dangers of Wine Alcohol Liquor Whiskey.pdfTagalog - Dangers of Wine Alcohol Liquor Whiskey.pdf
Tagalog - Dangers of Wine Alcohol Liquor Whiskey.pdf
 
Chinese Literary - The Precious Blood of Jesus Christ.pdf
Chinese Literary - The Precious Blood of Jesus Christ.pdfChinese Literary - The Precious Blood of Jesus Christ.pdf
Chinese Literary - The Precious Blood of Jesus Christ.pdf
 
Tajik - Ecclesiasticus the Wisdom of Jesus the Son of Sirach.pdf
Tajik - Ecclesiasticus the Wisdom of Jesus the Son of Sirach.pdfTajik - Ecclesiasticus the Wisdom of Jesus the Son of Sirach.pdf
Tajik - Ecclesiasticus the Wisdom of Jesus the Son of Sirach.pdf
 
Lingala Soul Winning Gospel Presentation - Only JESUS CHRIST Saves.pptx
Lingala Soul Winning Gospel Presentation - Only JESUS CHRIST Saves.pptxLingala Soul Winning Gospel Presentation - Only JESUS CHRIST Saves.pptx
Lingala Soul Winning Gospel Presentation - Only JESUS CHRIST Saves.pptx
 
Latvian Soul Winning Gospel Presentation - Only JESUS CHRIST Saves.pptx
Latvian Soul Winning Gospel Presentation - Only JESUS CHRIST Saves.pptxLatvian Soul Winning Gospel Presentation - Only JESUS CHRIST Saves.pptx
Latvian Soul Winning Gospel Presentation - Only JESUS CHRIST Saves.pptx
 
Latin Soul Winning Gospel Presentation - Only JESUS CHRIST Saves.pptx
Latin Soul Winning Gospel Presentation - Only JESUS CHRIST Saves.pptxLatin Soul Winning Gospel Presentation - Only JESUS CHRIST Saves.pptx
Latin Soul Winning Gospel Presentation - Only JESUS CHRIST Saves.pptx
 
Swedish - Ecclesiasticus the Wisdom of Jesus the Son of Sirach.pdf
Swedish - Ecclesiasticus the Wisdom of Jesus the Son of Sirach.pdfSwedish - Ecclesiasticus the Wisdom of Jesus the Son of Sirach.pdf
Swedish - Ecclesiasticus the Wisdom of Jesus the Son of Sirach.pdf
 
Chhattisgarhi - The Precious Blood of Jesus Christ.pdf
Chhattisgarhi - The Precious Blood of Jesus Christ.pdfChhattisgarhi - The Precious Blood of Jesus Christ.pdf
Chhattisgarhi - The Precious Blood of Jesus Christ.pdf
 
Bodo - The Precious Blood of Jesus Christ.pdf
Bodo - The Precious Blood of Jesus Christ.pdfBodo - The Precious Blood of Jesus Christ.pdf
Bodo - The Precious Blood of Jesus Christ.pdf
 

HAUSA - The Book of the Prophet Nahum.pdf

  • 1. Nahum BABI NA 1 1 Nawayar Nineba. Littafin wahayin Nahum Ba'elkosh. 2 Allah mai kishi ne, Yahweh kuma mai ɗaukar fansa ne. Ubangiji yana ramawa, yana fushi; Yahweh zai ɗauki fansa a kan abokan gābansa, Yakan ajiye fushin maƙiyansa. 3 Yahweh mai jinkirin fushi ne, mai ƙarfi ne, Ba kuwa zai ƙyale mugaye ba ko kaɗan. 4 Ya tsauta wa teku, Ya sa ta bushe, Ya sa koguna duka su bushe, Bashan sun yi bushewa, Karmel, Furen Lebanon sun bushe. 5 Duwatsu suka yi rawar jiki saboda shi, tuddai kuma suka narke, Duniya kuma ta ƙone saboda gabansa. 6 Wa zai iya tsayawa a gaban hasalarsa? Wa zai iya tsayawa cikin zafin fushinsa? Fushinsa yana zubowa kamar wuta, Ya kuma rushe duwatsu. 7 Yahweh nagari ne, Kagara ne a ranar wahala. Ya kuma san waɗanda suka dogara gare shi. 8 Amma da rigyawa zai hallaka wurin da take, duhu kuma zai bi abokan gābansa. 9 Me kuke tunani gāba da Ubangiji? Zai ƙare sarai: wahala ba za ta tashi a karo na biyu ba. 10 Gama sa'ad da aka murƙushe su kamar ƙaya, Sa'ad da suke bugu kamar mashaye-shaye, Za a cinye su kamar ciyawar bushewa. 11 Akwai wanda ya fito daga cikinka, Yana tunanin mugunta ga Yahweh, Mugun mashawarci. 12 Ubangiji ya ce. Ko da yake sun yi shuru, haka nan ma da yawa, duk da haka za a sare su sa'ad da ya wuce. Ko da yake na azabtar da ku, ba zan ƙara tsananta muku ba. 13 Gama yanzu zan karya karkiyarsa daga gare ku, in farfashe sarƙoƙinku. 14 “Ubangiji ya ba da umarni a kanku cewa kada a ƙara yin shuka da sunanki. gama kai mugu ne. 15 Dubi a kan duwatsu, ƙafafun wanda ya yi bishara, mai shelar salama! Ya Yahuza, kiyaye idodinku, ku cika alkawuranku. An yanke shi sarai. BABI NA 2 1 Wanda ya ragargaje ya zo gabanka, Ka kiyaye yaƙi, Ka tsare hanya, Ka ƙarfafa ƙugiyoyinka, Ka ƙarfafa ƙarfinka da ƙarfi. 2 Gama Yahweh ya kawar da darajar Yakubu, Kamar ɗaukakar Isra'ila, Gama masu ɓarna sun lalatar da su, Sun lalatar da rassan inabinsu. 3 Garkuwar mayaƙansa ta jajaye, jarumawa kuma suna sanye da jajawur, Karusai suna da fitulun wuta a ranar shiryarsa, Itatuwan fir za su girgiza. 4 Karusai za su yi ta hayaniya a kan tituna, Suna yi wa juna adalci a kan tituna. 5 Zai ba da labarin manyan mutanensa, Za su yi tuntuɓe cikin tafiyarsu. Za su yi gaggawar zuwa garunsa, a shirya kagara. 6 Za a buɗe ƙofofin koguna, Fada kuma za ta rushe. 7 Za a kai Huzzab bauta, za a goya ta, kuyanginta kuma za su kai ta kamar muryar kurciyoyi, suna ta fama da ƙirjinsu. 8 Amma Nineba a dā kamar tafki ce, Duk da haka za su gudu. Tsaya, tsaya, za su yi kuka; amma ba wanda zai waiwaya baya. 9 Ku ƙwace ganimar azurfa, ku ƙwace ganimar zinariya, Gama ba ta da iyaka, Da ɗaukaka daga dukan kayan ado. 10 Ta zama fanko, ba kowa, da kufai, Zuciya ta narke, gwiwoyi kuma sun yi ta bugun juna, Dukan ƙuƙumma sun yi zafi, Fuskokinsu duka sun yi baƙar fata. 11 Ina mazaunin zakoki, Da wurin kiwon 'ya'yan zakuna, Inda zaki, da tsohon zaki suke tafiya, da ɗan zaki, Ba wanda ya tsoratar da su? 12 Zaki ya yayyage gutsuttsura don 'ya'yansa, Ya shake saboda zakoki, Ya cika ramukansa da ganima, Ya cika ramukansa da ramuka. 13 “Ga shi, ina gāba da ku, in ji Ubangiji Mai Runduna, Zan ƙone karusanta cikin hayaƙi, Takobi kuma zai cinye zakunanku. ba za a ƙara ji. BABI NA 3 1 Kaiton birni mai zubar da jini! duk ya cika da karya da fashi; ganima ba ya tashi; 2 Da hayaniyar bulala, da hayaniyar ƙafafun ƙafafu, da na mayaƙan dawakai, da na karusai masu tsalle. 3 Mai doki ya ɗaga takobi mai haske da māshi mai walƙiya. Kuma gawawwakinsu ba su da iyaka. Suna tuntuɓe a kan gawawwakinsu. 4 Saboda yawan karuwancin da aka yi mata na karuwanci, wato matar maita, Takan sayar da al'ummai ta hanyar karuwancinta, Da iyalai ta wurin sihirinta. 5 “Ga shi, ina gāba da ku, ni Ubangiji Mai Runduna na faɗa. Zan sa tufafinka a fuskarka, in nuna tsiraicinka ga al'ummai, da kunyarka ga mulkoki. 6 Zan jefar da kai ƙazanta, in ƙazantar da kai, in maishe ka kamar abin kallo. 7 Duk waɗanda suke kallonki za su gudu daga wurinki, su ce, ‘An lalatar da Nineba. Ta ina zan nemi masu ta'aziyya a gare ku? 8 Kai ne ka fi yawan jama'ar A'a, wadda take cikin kogunan ruwa, da ruwa kewaye da ita, wadda teku ne kagara, bangonta kuma daga bahar? 9 Habasha da Masar su ne ƙarfinta, ba shi da iyaka. Fut da Lubim su ne mataimakanka. 10 Amma duk da haka aka tafi da ita, Aka tafi da ita bauta, Aka ragargaza 'ya'yanta ƙanana a ƙwanƙolin tituna. 11 Kai ma za ka bugu, za ka ɓuya, kai ma za ka nemi ƙarfi saboda maƙiya. 12 Dukan kagararku za su zama kamar itacen ɓaure masu nunan fari, Idan an girgiza su, za su faɗa cikin bakin mai ci. 13 Ga shi, jama'arka mata ne a tsakiyarki, ƙofofin ƙasarki za a buɗe wa maƙiyanki, wuta za ta cinye sandunanku. 14 Ku ɗiba ruwa don kewaye da ku, Ku ƙarfafa kagaranku, Ku shiga cikin yumbu, ku tattake turmi, ku yi ƙarfin tubali. 15 A can wuta za ta cinye ku. Takobi za ta sare ku, za ta cinye ku kamar tsutsotsi. 16 Ka sa 'yan kasuwanka ka yawaita sama da taurarin sama, tsutsotsi sun lalace, ta yi gudu. 17 Masu rawaninki kamar fara ne, Shugabanninki kuma kamar manyan ciyayi, Waɗanda suke sansani a cikin kagara da sanyin rana, Amma sa'ad da rana ta fito sai su gudu, Ba a san inda suke ba. 18 Makiyayinka suna barci, ya Sarkin Assuriya, fādawanka za su zauna cikin ƙura, Jama'arka sun warwatse a kan duwatsu, Ba wanda ya tattara su. 19 Ba za a warkar da rauninka ba. Rauninka mai tsanani ne, Duk waɗanda suka ji naka za su yi tafawa a kanku.