LESSON 1- MGA SANHI NG UNANG DIGMAANG PANDAIGDIG.PPTX
DLL-FILIPINO-Q4-WEEK 3.pdf
1. Grades 1 to 12
Daily Lesson Log
School Dalipit East Bo. School Grade Level III
Teacher Ma. Catherine V. Mendoza Learning Area FILIPINO
Teaching Dates
Time:
Week 3 (Mayo 15-19, 2023)
12:50-1:40 pm
Quarter 4th
DAY
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
May 15, 2023 May 16, 2023 May 17, 2023 May 18, 2023 May 19, 2023
I. LAYUNIN
A. Domain
Pag-unawa sa Binasa Pag-unawa sa Binasa Pag-unawa sa Binasa
Pagsulat Pagsulat
B. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto
Naiuugnay ang binasa sa
sariling karanasan
F3PB-IIa-1 F3PB-IVc-1
Naiuugnay ang binasa sa
sariling karanasan
F3PB-IIa-1 F3PB-IVc-1
Naiuugnay ang binasa sa
sariling karanasan
F3PB-IIa-1 F3PB-IVc-1
Nakasusulat ng isang talata
F3KM-IVd-3.1
Nakasusulat ng isang talata
F3KM-IVd-3.1
II. Nilalaman Pag-uugnay nang Binasa sa
Sariling Karanasan
Pag-uugnay nang Binasa
sa Sariling Karanasan
Pag-uugnay nang Binasa
sa Sariling Karanasan
Pagsulat ng Talata Pagsulat ng Talata
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
MELC p.207 MELC p.207 MELC p.207 MELC p.207 MELC p.207
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
Modyul Pahina 14-18 Modyul Pahina 14-18 Modyul Pahina 14-18 Modyul Pahina 14-18 Modyul Pahina 14-18
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
Alternative Delivery Mode
Filipino Week 3
Alternative Delivery Mode
Filipino Week 3
DEPARTMENT OF EDUCATION
SCHOOLS DIVISION OF PASAY
CITY MODYUL SA FILIPINO 3
Ikaapat na Markahan / Ikatlong
Linggo / Unang Araw
Filipino – Ikatlong Baitang
Ikaapat na Markahan – Modyul 1:
Nakasusulat ng isang talata
Unang Edisyon, 2020
Filipino – Ikatlong Baitang
Ikaapat na Markahan – Modyul
1: Nakasusulat ng isang talata
Unang Edisyon, 2020
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Powerpoint, tsart, larawan,
telebisyon
Powerpoint, tsart, larawan,
telebisyon
Powerpoint, tsart, larawan,
telebisyon
Powerpoint, tsart,
larawan, telebisyon
Powerpoint, tsart,
larawan, telebisyon
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa
nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong
aralin.
b. Pagganyak o
Paghahabi sa layunin
ng aralin/Motivation
Magpakita ng larawan ng
mga gadgets.
Itanong: Mahilig ka ba sa
gadgets?
Magpakita ng larawan ng
mga taong nagkaroon ng
sakit na dulot ng Covid 19
virus.
Magpakita ng larawan ng
pamilyang nabibilang sa
mahirap na pamilya.Pag
usapan ito.
2. C. Paglalahad o Pag-
uugnay ng mga
halimbawa sa bagong
aralin.
D. Pagtatalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
Sagutin ang mga sumusunod na
tanong.
1. Ano ang gustong ipabili ni Mikay?
2. Bakit niya kailangan ng
cellphone?
3. Nakatulong ba kay Mikay ang
cellphone?
4. Paano ipinakita ng magulang ang
kanilang pagmamahal kay
Mikay?
5. Ano ang aral ang napulot mo sa
kwento?
Talakayin ang ginawa ng
mga bata at iwasto ang
kanilang mga ginawa.
E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa
Kabihasaan tungo sa
Formative Assessment
(Independent Practice)
Pagsasanay 1
3. Prepared by:
MA. CATHERINE V. MENDOZA
Teacher II Noted:
EFRENIA H. JAVIER
Head Teacher III
G. Paglalapat ng Aralin
sa pang-araw-araw na
buhay
Pag-usapan ang sagot ng
mga bata.
Pagkatapos mong
napagsunud – sunod ang
mga pangungusap sa
Pagsasanay 1. Isulat mo ito
nang wasto sa anyong
talata
H. Paglalahat ng Aralin
Generalization
Madaling nauunawaan ang binabasang
akda kung ang mga pangyayari rito ay
may kahalintulad sa ating karanasan,
nasaksihan o maaaring sa kuwento ng
ating mga kaibigan. Sa ganitong
pagkakataon madaling matukoy ang
suliranin at makapagbigay ng maaaring
solusyon dito batay sa nabasa nating
akda o kuwento
Madaling nauunawaan ang binabasang
akda kung ang mga pangyayari rito ay
may kahalintulad sa ating karanasan,
nasaksihan o maaaring sa kuwento ng
ating mga kaibigan. Sa ganitong
pagkakataon madaling matukoy ang
suliranin at makapagbigay ng maaaring
solusyon dito batay sa nabasa nating
akda o kuwento
Ang talata ay binubuo ng mga
pangungusap na nagpapahayag
ngisang kaisipan.Ang bawat
pangungusapay magkakaugnay
tungkol sa pangunahing kaisipan
o paksa ng talata.Makikita sa
unahan, gitna o hulihan ang
paksang pangungusap. Ito
ang naglalaman ng diwa ng
talata
I. Pagtataya ng Aralin
Evaluation/Assessment
J. Karagdagang gawain
para sa takdang-aralin
at remediation
Takdang Aralin:
Gumawa ng isang talata na may 3 hanggang 5 pangungusap na naglalarawan sa iyong matalik na kaibigan. Lagyan ng sariling pamagat ang iyong
talata at isulat ito sa iyong kwaderno.
V. MGA TALA
VI. Pagninilay
Level of Mastery: