1. GRADES 1 to 12
DAILY LESSON LOG
School: Grade Level: I
Teacher: File Created by Ma’am SANDRA A. DARIO Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 26 – 30, 2022 (WEEK 6) Quarter: 1ST QUARTER
I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
A. PAMANTAYANG
PANGNILALAMAN
Ang mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili bilang Pilipino gamit ang konsepto ng pagpapatuloy at pagbabago
B. PAMANTAYAN SA
PAGGANAP
Ang mag-aaral ay buong pagmamalaking nakapagsasalaysay ng kwento tungkol sa sariling katangian at pagkakakilanlan bilang Pilipino sa malikhaing pamamaraan
C. MGA KASANAYAN SA
PAGKATUTO (Isulat ang code
ng bawat kasanayan)
AP1NAT-If-10
Nakapaghihinuha ng konsepto
ng pagpapatuloy at
pagbabago sa pamamagitan
ng pagsasaayos ng mga
larawan ayon sa
pagkakasunod-sunod(petsa
ng kapanganakan)
AP1NAT-If-10
Nakapaghihinuha ng konsepto
ng pagpapatuloy at pagbabago
sa pamamagitan ng pagsasaayos
ng mga larawan ayon sa
pagkakasunod-sunod
(pangalan)
AP1NAT-If-10
Nakapaghihinuha ng konsepto
ng pagpapatuloy at
pagbabago sa pamamagitan
ng pagsasaayos ng mga
larawan ayon sa
pagkakasunod-sunod(edad)
AP1NAT-If-10
Nakapaghihinuha ng konsepto ng
pagpapatuloy at pagbabago sa
pamamagitan ng pagsasaayos ng mga
larawan ayon sa pagkakasunod-
sunod(haba ng buhok,sukat ng paa)
(Written Summative Test)
II. NILALAMAN Pagkilala sa sarili
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
Pahina 46,55 Pahina 55 Pahina 55 Pahina55
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pangmag-aaral Pahina 33,41 Pahina41 Pahina 41 Pahina 41
B. Kagamitan
Powerpoint Presentation,
larawan
Powerpoint
Presentation,Larawan
Ppt. Presentation,larawan Ppt. Presentation, Larawan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral at/o pagsisimula
ng bagong aralin
Ipakita ang larawan ng
timeline ng agila.
Sa paano nagsimula ang
buhay ng isang agila?
Ano-ano ang mga bagay na
nagbago sa inyong personal na
gamit mula noong sanggol kayo
hanggang sa kasalukuyan?
Ano ang ibinigay sa inyo ng
inyong magulang noong kayo
ay isilang?
Ano ang mga bagay na nagpapatuloy sa
inyong buhay?
Ano ang mga bagay na nagbabago?
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
Tingnan ang larawan ng isang
bagong silang na sanggol na
nakasulat ang petsa ng
kapanganakan
Ano masasabi tungkol sa
larawan?
Kailan ipinanganak ang
sanggol?
Tingnan ang larawan.
(larawan ng bagong silang na
sanggol)
Ano ang masasabi n’yo tungkol sa
larawan?
Magpakita ng larawan ng
bagong silang na sanggol.
Ano ang edad ninyo nung
kayo ay bagong silang pa
lang?
Mag-isip ng iba pang mga bagay na
nagbabago sa inyong sarili.
Isulat sa pisara ang sagot ng mga bata.
2. C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
Tanungin ang mga bata kung
kailan sila ipinanganak.
Ano ang ibinigay sa inyo ng
inyong magulang noong kayo ay
isilang?
Ngayon na kayo ay nag-aaral
na, ilang taon na kayo?
Mula sa sagot ng mga bata na nakasulat sa
pisara,kumuha ng isang pisikal na
pagbabago at magatnong tungkol dito.
Ano ang itsura ng inyong buhok noong
kayo ay bagong silang pa lamang?ngayon
na kayo ay nag-aaral na?
Ano ang itsura ng inyong paa noong kayo
ay bagong silang pa lang? ngayon na kayo
ang nag-aaral na?
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
Isa-isang patayuin ang mga
bata at ipasabi ang petsa ng
kanilang kapanganakan.
Tanungin ang mga bata kung
ito ba ay maaaring
magbago.
Pagtalakay sa ibinigay na sagot
ng mga
bata(pangalan,damit,gatas)
Pagtuunan ng talakay ang
pangalan na nananatili sa isang
bata hindi magbabago.
Pagtalakay sa ibinigay na
sagot ng mga bata.
Ano ang masasabi ninyo sa
edad ninyo noong kayo ay
isinilang hanggang sa
kasalukuyan?
Nagbago ba ng inyong edad?
Bakit?
Pagtalakay sa ibinigay na sagot ng mga
bata. Ano ang sukat ng paa ninyo noong
kayo ay sanggol pa lamang hanggang sa
ngayon?
Ano ang haba/itsura ng buhok ninyo
noong kayo ay sanggol pa lamang
hanggang sa kasalukuyan?
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
Ipasabi sa mga bata ang
petsa ng kanilang
kapanganakan at ipasabi na
ito ay mananatili hanggang
sa sila ay tumanda
Ipasabi sa bawat bata ang
kanilang pangalan at sabihin na
ito ay mananatili at hindi
magbabago.Isulat sa pisara ang
sagot ng ilang bata at
ilahad ang wastong ayos ng
pangalan ng unahang titik ayon
sa ayos ng titik sa alpabeto.
F. Paglinang sa kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)
Lagyan ng tsek ang set ng
larawan na nagpapakita na
ang petsa ng kapanganakan
ay nananatili, ekis kung ito ay
nababago.
(Maghanda ng 1 set ng mga
larawan na naka-timeline at
may nakasulat na pare-
parehong petsa ng kanilang
kapanganakan. Ang isang set
naman ay may
magkakaibang petsa ng
kapanganakan mula sanggol
hanggang sa paglaki.
Magpakita ng larawan ng mga
bata na may nakasulat na
pangalan at tanungin kung ito ba
ay maaari pang mabago.
Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club
Member - visit depedclub.com
for more
Magpakita ng larawan ng
bata mula sanggol hanggang
sa kasalukuyan na may
nakalagay na edad sa bawat
larawan.
Ano ang masasabi ninyo
tungkol sa larawan?
Magpakita ng larawan ng sanggol na wala
pang buhok at bata sa kasalukuyang nilang
edad na may buhok n.
Ano ang masasabi ninyo sa larawan?
Magpakita ng larawan ng sapatos/medyas
ng isang sanggol hanggang sa
sapatos/medyas ng anim na taong gulang.
Ano ang msasabi ninyo sa larawan?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay
Pares-pares na pangkatan
Bawat bata ay tatanungin
ang petsa ng kapanganakan
ng kanilang katabi at
Pares-pares na Pangkatan
Bawat bata ay ipasabi ang
pangalan ng kanilang katabi at
ipasabi na ito ay nananatili sa
Pares-pares na Pangkatan
Bawat bata ay tatanungin
ang edad ng kanilang katabi
at tatanungin kung ito ba ay
Pares-pares na pangkatan
Bawat bata ay tatanungin ang kanilang
katabi kung naisusuot pa ba nila ang
kanilang sapatos/medyas noong sanggol
3. tatanungin kung ito ba ay
magbabago kapag sila ay
nasa baitang 2 n.
kanila at hindi magbabago. nagbago mula noong sila ay
isilang.
pa sila at bakit.
Tanungin ang mga katabi kung ano ang
itsura ng kanilang buhok noong sila ay
sanggol pa.
H. Paglalahat ng aralin
Bigyang diin ang konsepto ng
pananatili ng petsa ng
kapanganakan ng isang tao.
Bigyang diin ang konsepto ng
pananatili ng pangalan ng isang
tao.
Bigyang diin ang konsepto ng
pagbabago sa edad ng isang
tao.
Bigyang diin ang konsepto ng mga pisikal
na pagbabago sa isang tao.(buhok at paa)
I. Pagtataya ng aralin
Magpakita ng larawan ng
mga bata na may nakasulat
na petsa ng kapanganakan.
Iayos ng sunod-sunod ang
mga larawan ayon sa buwan
ng petsa ng kapanganakan.
Magpakita ng mga larawan na
may nakasulat na pangalan ng
mga bata.
Iayos ng sunod-sunod ang mga
larawan ayon sa unang letra ng
pangalan sa ayos ng alpabeto.
Ipaayos ng sunod-sunod ang
mga larawan ng sanggol
hanggang sa kasalukuyan
batay sa kanilang edad na
nakasulat sa larawan.Lagyan
ng 1-5 sa patlang.
Ipaayos ng sunod-sunod ang mga larawan
ng sanggol hanggang sa kasalukuyang
edad na ipinapakita ang pagbabago sa
buhok at paa. Isulat ang 1-5 sa patlang.
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
naka-unawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiya sa
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?
● Paggamit ng powerpoint
presentation
● Pares-pares na Pangkatan
● Paggamit ng powerpoint
presentation
● Pares-pares na Pangkatan
● Paggamit ng powerpoint
presentation
● Pares-pares na Pangkatan
● Paggamit ng powerpoint presentation
● Pares-pares na Pangkatan
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punongguro?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?