031808 obama speech (swahili)

335 views
314 views

Published on

Published in: News & Politics
0 Comments
0 Likes
Statistics
Notes
  • Be the first to comment

  • Be the first to like this

No Downloads
Views
Total views
335
On SlideShare
0
From Embeds
0
Number of Embeds
1
Actions
Shares
0
Downloads
0
Comments
0
Likes
0
Embeds 0
No embeds

No notes for slide

031808 obama speech (swahili)

  1. 1. Barack Obama 18 Machi 2008 RACE HOTUBA: http://www.slideshare.net/VogelDenise/031808-obama-race-speech"Sisi watu, ili kuunda chama kamilifu zaidi."Mia mbili na miaka ishirini na moja iliyopita, katika ukumbi ambayo bado ipo katika barabara, kundila watu waliokusanyika na, kwa maneno haya rahisi, ilizindua Marekani kutokutabirika majaribiokatika demokrasia. Wakulima na wasomi; wa nchi na wazalendo waliokuwa wakisafiri katika bahariya kutoroka dhuluma na mateso hatimaye alifanya tamko halisi yao ya uhuru katika mkatabaPhiladelphia ambayo ilidumu kwa njia ya spring ya 1787.
  2. 2. hati wao zinazozalishwa alikuwa hatimaye saini lakini hatimaye Unfinished Ilikuwa yaliyochafuliwakwa hii dhambi ya taifa ya awali ya utumwa, swali kwamba kugawanywa makoloni na kuletwamkataba kwa uadui mpaka waanzilishi alichagua kuruhusu biashara ya watumwa kuendelea kwaangalau ishirini. zaidi ya miaka, na kuondoka yoyote azimio la mwisho kwa vizazi vijavyo.Bila shaka, jibu la swali utumwa tayari iliyoingia ndani ya Katiba yetu - Katiba ya kwamba alikuwana i t s sana msingi bora wa uraia sawa chini ya sheria; Katiba ambayo aliahidi watu wake uhuru,na haki, na muungano kwamba inaweza kuwa na lazima umekamilika baada ya muda.Na bado maneno juu parchment hakutaka kuwa kutosha kutoa watumwa kutoka utumwa, aukutoa wanaume na wanawake wa kila rangi na imani haki zao kamili na majukumu ya raia waMarekani Nini itakuwa zinahitajika walikuwa Wamarekani katika vizazi mfululizo ambao walikuwatayari kufanya sehemu yao -. kwa njia ya maandamano na mapambano, mitaani na katikamahakama, kwa njia ya vita vya wenyewe kwa wenyewe na uasi wa raia na daima katika hatarikubwa - na nyembamba kwamba pengo kati ya ahadi ya maadili yetu na hali halisi ya wakati wao.Hii ilikuwa ni moja ya majukumu sisi umeelezwa katika mwanzo wa kampeni hii - kuendeleamaandamano ya muda mrefu wa wale waliokuja mbele yetu, kwa maandamano zaidi tu, zaidi sawa,zaidi ya bure, . zaidi kujali na Amerika ya ustawi zaidi Nilichagua kugombea urais katika wakatihuu katika historia kwa sababu naamini undani kwamba hatuwezi kutatua changamoto za wakatiwetu isipokuwa sisi kutatua yao pamoja - isipokuwa sisi kamili muungano wetu na ufahamu kwambasisi inaweza kuwa tofauti hadithi, lakini sisi kushikilia matumaini ya kawaida, ili tupate si kuangaliasawa na sisi inaweza kuwa kuja kutoka mahali moja, lakini sisi wote wanataka kuhamia katikamwelekeo huo - kuelekea maisha bora ya baadaye kwa watoto na wajukuu zetu.Imani hii huja kutoka imani yangu kutokuyumbishwa katika adabu na ukarimu wa watu waMarekani. Lakini pia linatokana na hadithi yangu mwenyewe Marekani.Mimi ni mwana wa mtu mweusi kutoka Kenya na mwanamke nyeupe kutoka Kansas mimi.Alivyofufuka kwa msaada wa babu nyeupe ambaye alinusurika Unyogovu kutumikia katika Jeshi
  3. 3. Patton wakati wa Vita Kuu ya II na bibi nyeupe ambaye alifanya kazi kwenye mkutano mshambuliajimstari wa saa Fort Leavenworth alipokuwa nje ya nchi. Mimi tumeenda kwa baadhi ya shule boranchini Marekani na aliishi katika moja ya mataifa maskini zaidi duniani. Mimi kuolewa naMmarekani mweusi ambao hubeba ndani ya damu yake ya watumwa na slaveowners - urithisisi kupita kwenye mbili wetu binti thamani ninao ndugu, dada zenu, wapwa, wajukuu, wajombana binamu, wa kila rangi na kila hue, waliotawanyika katika mabara matatu, na kwa muda mrefukama mimi kuishi, nami kamwe kusahau kwamba katika nchi nyingine yoyote juu ya. Dunia nihadithi yangu hata inawezekana.Ni hadithi ambayo si amenifanya mgombea zaidi ya kawaida. Lakini ni hadithi ambayo ina searedkatika babies maumbile yangu wazo kwamba taifa hili ni zaidi ya Jumla ya sehemu yake - kwambakati ya wengi, sisi ni kweli mmoja.Katika mwaka wa kwanza wa kampeni hii, dhidi ya utabiri wote kwa kinyume, tuliona jinsi njaawatu wa Marekani walikuwa kwa ujumbe huu wa umoja Licha ya majaribu mtazamo Ugombeawangu kwa njia ya Lens rena kirangi, sisi alishinda. jeshi ushindi katika majimbo na baadhi yawakazi wa whitest nchini. Katika South Carolina, ambapo Flag makundi bado nzi, sisi kujengwamuungano wa nguvu wa Afrika Wamarekani na Wamarekani weupe.Hii si kusema kwamba mbio haijawahi suala katika kampeni. Katika hatua mbalimbali katikakampeni, baadhi ya wachambuzi kuwa aliona yangu ama "pia nyeusi" au "si mweusi vyakutosha." Tuliona mvutano kirangi Bubble kwa uso wakati wa wiki kabla ya South Carolina yamsingi. vyombo vya habari ina scoured kila uchaguzi exit kwa ushahidi wa karibuni ubaguzi wa rangi,si tu katika suala la nyeupe na nyeusi, lakini nyeusi na kahawia kama vizuri.
  4. 4. Na bado, ni tu imetokea katika michache ya mwisho wa wiki kwamba majadiliano ya mbio katikakampeni hii imechukua upande hasa inadanganya.Kwenye mwisho wa wigo wa, tumekuwa habari kidokezo kwamba Ugombea wangu ni namna fulanikatika zoezi kijinsia; kwamba ni msingi tu juu ya hamu ya liberals upana-eyed kununua maridhianokirangi juu ya bei nafuu ya mwisho mwingine sisi. ve kusikia mchungaji wangu wa zamani,Mchungaji Jeremiah Wright, kutumia lugha ya mchomaji kutoa maoni kwamba wana uwezo si tukuongeza mgawanyiko wa rangi, lakini maoni ambayo kebehi wote ukuu na wema ya taifa letu;kwamba Sawa kumkosea nyeupe na nyeusi sawa .Mimi nimekwisha kuhukumiwa, kibayana, kauli ya Mchungaji Wright kwamba yameleta utataunaosababishwa vile. Kwa baadhi, maswali nagging kubaki. Je, mimi namjua kwa kuwa mara kwamara critic mkali wa sera ya Marekani ndani na nje? Bila shaka. Je, mimi milele kumsikiliza kufanyamatamshi ambayo inaweza kuchukuliwa utata wakati mimi ameketi katika kanisa? Ndiyo. Je, mimisana hawakubaliani na wengi wa maoni yake ya kisiasa? Kabisa - tu kama mimi nina uhakika wengiwa umesikia hotuba kutoka wachungaji wenu, makuhani, au wanazuoni na ambayo sana khitalifiana.Lakini anasema kuwa unasababishwa hii firestorm karibuni yalikuwa si tu utata. Wao walikuwa si tujuhudi kiongozi wa dini ya kuongea dhidi ya udhalimu alijua Badala yake, wao na maoni ya kinapotofu ya nchi hii -. Mtazamo kwamba anaona ubaguzi wa rangi nyeupe kama endemic, nakwamba kuinua nini ni vibaya kwa Marekani kuliko yote tunajua ni haki na Amerika;mtazamo kwamba anaona migogoro katika Mashariki ya Kati kama mizizi ya kimsingi katikamatendo ya washirika kada kama Israeli, badala ya vikiwemo itikadi ukaidi na chuki ya Uislamuradical.Kama vile, Mchungaji Wright maoni walikuwa si tu makosa lakini mgawanyiko, mafarakano wakatitunahitaji umoja; racially kushtakiwa wakati tunahitaji kuja pamoja ili kutatua matatizo makubwa yakuweka - mbili vita, tishio la kigaidi, kuanguka uchumi, huduma za afya mgogoro sugu namabadiliko makubwa katika hali ya hewa; matatizo ambayo ni wala mweusi au mweupe au Latinoau Asia, lakini badala ya matatizo yanayolikabili sisi wote.Kutokana na background yangu, siasa yangu, na maadili yangu nadhiri na maadili, kutakuwahakuna shaka kuwa wale ambao yangu kauli ya hukumu si ya kutosha. Mbona kujiunga mwenyewepamoja na Mchungaji Wright katika nafasi ya kwanza, wanaweza kuuliza? Nini kujiunga na kanisalingine? Na mimi kukiri kwamba kama yote nilijua ya Mchungaji Wright walikuwa snippets ya walemahubiri ambayo kukimbia katika kitanzi kutokuwa na mwisho kwenye televisheni na YouTube, au kama Utatu Kanisa la Muungano la Kristo kufanana na caricatures kuwa peddled na baadhiya wachambuzi, hakuna shaka kwamba mimi ingekuwa kuguswa katika njia nyingi sawa
  5. 5. Lakini ukweli ni, kwamba si wote kuwa mimi najua ya mtu. mtu nilikutana zaidi ya miaka ishiriniiliyopita ni mtu ambaye alisaidia kuanzisha mimi imani yangu ya Kikristo, mtu ambaye alizungumzana mimi kuhusu majukumu yetu ya kupendana; huduma kwa wagonjwa na kuinua maskini. Yeye nimtu ambaye aliwahi nchi yake kama Marine Marekani; ambaye amejifunza na alihadhiri katikabaadhi ya vyuo vikuu bora na seminari katika nchi, na ambao kwa zaidi ya miaka thelathinikanisa ulisababisha kuwa mtumishi jamii kwa kufanya kazi ya Mungu hapa duniani - na makaziya makazi, wanaomtumikia masikini, kutoa huduma za matunzo ya siku na scholarships na wizaragerezani, na kufikia nje kwa wale wanaosumbuliwa na VVU / UKIMWI.Katika kitabu yangu ya kwanza, Dreams Kutoka Baba yangu, mimi alielezea uzoefu wa hudumayangu ya kwanza katika Utatu:"Watu wakaanza kupiga kelele, kupanda kutoka viti vyao na kupiga makofi na kupiga kelele, upepolenyeshinikizo kubeba sauti ya Mchungaji wa juu katika rafters .... Na kwa kuwa kumbuka moja -tumaini - nikasikia kitu kingine;! Katika mguu wa msalaba huo, ndani ya maelfu ya makanisa katikajiji, mimi kufikiri hadithi ya watu wa kawaida nyeusi kuunganisha na hadithi ya Daudi na Goliathi,Musa na Firauni, Wakristo katika tundu la simba, Shamba ya Ezekieli ya mifupa mikavu Walehadithi - ya kuishi, na uhuru, na tumaini - akawa hadithi yetu, hadithi yangu;. Damu kwambayamevuja damu ilikuwa wetu, machozi machozi yetu; mpaka kanisa hili nyeusi, katika siku hii mkali,walionekana mara moja zaidi chombo kubeba hadithi ya watu ndani ya vizazi vijavyo na ulimwengunikubwa. Majaribu yetu na ushindi akawa mara ya kipekee na wote, nyeusi na zaidi ya mweusi,kumbukumbu katika chronicling safari yetu, hadithi na nyimbo alitupa njia ya kurudishakumbukumbu kwamba sisi hakuwa na haja ya kujisikia aibu kuhusu ... kwamba watu wote ilikujifunza na Cherish - na ambayo tunaweza kuanza kujenga upya ".Hiyo imekuwa na uzoefu wangu katika Utatu. Kama makanisa mengine unategemea mweusi nchinikote, Utatu embodies jumuiya ya watu weusi katika ukamilifu wake - daktari na mama ustawi,mwanafunzi wa zamani wa kuigwa na genge banger Kama makanisa mengine nyeusi, Utatu wahuduma ni kamili ya kicheko raucous na wakati mwingine bawdy. ucheshi. Wao ni kamili yakucheza, kupiga makofi, mayowe na kupiga kelele kuwa inaweza kuonekana jarring kwa sikio untrained. kanisa ina katika wema kamili na ukatili, akili kali na ujinga kushangaza, mapambano na mafanikio, upendo na ndiyo, uchungu na upendeleo kwamba kufanya juu ya uzoefu mweusi katika Amerika. Na hii husaidia kueleza, labda, uhusiano wangu na Mchungaji Wright. Kama si mkamilifu kama yeye inaweza kuwa, amekuwa kama familia yangu. Yeye nguvu imani yangu, mgeni rasmi harusi yangu, na kubatizwa watoto wangu Si mara moja katika mazungumzo yangu na yeye kuwa nilimsikia majadiliano kuhusu kundi lolote la kikabila katika suala dharau, au kutibu wazungu ambao alipozungumza na kitu chochote lakini adabu na heshima.. Yeye ina ndani yake khitilafu - nzuri na mbaya - wa jamii ya kwamba yeye aliwahi bidii kwa miaka mingi.
  6. 6. Siwezi tena nitamkana zaidi kuliko mimi wanaweza kujikana jumuiya ya watu weusi. Siwezi tenanitamkana kuliko naweza bibi yangu nyeupe - mwanamke ambaye umesaidia kuongeza yangu,mwanamke ambaye kafara tena na tena kwa ajili yangu, mwanamke ambaye ananipenda kama vileyeye anapenda kitu chochote katika dunia hii, lakini mwanamke ambaye mara moja alikiri hofuyake ya watu weusi waliokuwa wanapita yake juu ya mitaani, na ambao zaidi ya mara mojaina alitamka ubaguzi wa rangi au kabila ya kwamba alifanya mimi cringe.Watu hawa ni sehemu ya mimi. Na wao ni sehemu ya Kaskazini, nchi hii kwamba mimi upendo.Baadhi ya kuona hii kama jaribio la kuhalalisha au udhuru maoni kwamba ni tu inexcusable. Mimininakuhakikishia si. Nadhani kitu kisiasa salama itakuwa na hoja juu ya kutoka sehemu hii na tumatumaini kwamba unafifia ndani woodwork. Tunaweza kumfukuza Mchungaji Wright kama danceau demagogue, kama baadhi wamekanusha Geraldine Ferraro, katika Baada ya kauli yake ya hivikaribuni, kama ambako baadhi ya kina-ameketi kirangi upendeleo.Lakini mbio ni suala ambalo naamini taifa hili hawawezi kupuuzia sasa hivi Tutakuwa kufanyamakosa sawa kwamba Reverend Wright alifanya katika mahubiri yake offending kuhusu Marekani -kurahisisha na stereotype na kukuza hasi kwa uhakika kwamba ni unaharibu ukweli..Ukweli ni kwamba maoni kwamba yamefanywa na masuala ambayo imefunika wiki chachezilizopita kutafakari matatizo makubwa ya mbio katika nchi hii kwamba tumekuwa kamwe kwelialifanya kazi kupitia - sehemu ya muungano wetu kwamba sisi bado atatimiza. Na kama sisikutembea mbali sasa, ikiwa sisi tu katika mafungo pembe zetu husika, sisi kamwe kuwa na uwezo wakuja pamoja na kutatua matatizo kama huduma ya afya, au elimu, au haja ya kupata ajira nzurikwa kila Marekani.Kuelewa ukweli huu inahitaji ukumbusho wa jinsi sisi aliwasili katika hatua hii. Kama WilliamFaulkner mara moja aliandika, "zamani si amekufa na kuzikwa Kwa kweli, ni hata siku za nyuma.".Hatuna haja ya kusoma hapa historia ya dhulma ubaguzi wa rangi katika nchi hii. Lakinitunafanya jikumbusha kwamba wengi hivyo wa tofauti zilizopo katika jamii ya Afrika na Marekanileo inaweza moja kwa moja chanzo chake ni tofauti za kupita juu ya kutoka kizazi mapemakwamba aliteswa chini ya urithi ya kikatili ya utumwa na Jim Crow.Shule mtababaguliwa walikuwa, na ni duni shule; sisi bado si fasta yao, miaka hamsini baada yaBrown v Bodi ya Elimu, na elimu duni wao zinazotolewa, basi na sasa, husaidia kueleza pervasivemafanikio pengo kati ya nyeusi na nyeupe leo wanafunzi.
  7. 7. Legalized ubaguzi - ambapo watu weusi walizuiwa, mara nyingi kwa njia ya fujo, kumiliki mali, aumikopo walikuwa si nafasi ya wamiliki wa biashara ya Afrika na Marekani, au wamiliki wa makazinyeusi yasingeweza kupata rehani FHA, au weusi walitengwa vyama vya wafanyakazi, au jeshi lapolisi, au idara ya moto - na maana kwamba jamaa mweusi hawakuweza yakusanya yoyote yamaana mali kurithisha kwa vizazi vijavyo Hiyo historia husaidia kueleza mali na pengo la kipatokati ya nyeusi na nyeupe, na mifuko kujilimbikizia ya umaskini kwamba likiendelea katika hivyo,wengi wa jamii ya leo ya mijini na vijijini..
  8. 8. ukosefu wa fursa za kiuchumi miongoni mwa watu weusi, na aibu na kuchanganyikiwa kwambaalikuja kutoka kutokuwa na uwezo wa kutoa kwa ajili ya familia moja, ilichangia kwammomonyoko wa familia nyeusi - tatizo kwamba ustawi sera kwa miaka mingi inaweza kuwambaya zaidi na ukosefu wa. huduma za msingi za katika vitongoji hivyo wengi mijini nyeusi - mbugaajili ya watoto kucheza katika, polisi kutembea kuwapiga, mara kwa mara takataka pick-up nakujenga code utekelezaji - wote ulisaidia kujenga mzunguko wa vurugu, Doa na kutelekezwakwamba kuendelea haunt yetu.
  9. 9. Huu ni ukweli ambao Mchungaji Wright na wengine wa Afrika-Wamarekani wa kizazi chake ikakua.Walikuja ya umri katika hamsini marehemu na miaka ya sitini na mapema, wakati segregationalikuwa bado sheria za nchi na nafasi ilikuwa utaratibu constricted Nini ajabu. Si jinsi wengiwameshindwa katika uso wa ubaguzi, lakini badala ya jinsi watu wengi na wanawake alishinda tabiambaya; jinsi wengi walikuwa na uwezo wa kufanya njia nje ya hakuna njia kwa wale kama mimiambao kuja baada yao.
  10. 10. Lakini kwa anaye fukua na kucha njia yao ya kupata kipande ya American Dream wale wote,kulikuwa na watu wengi ambao hawakuwa kufanya hivyo - wale ambao walikuwa hatimayekushindwa, kwa njia moja au nyingine na ubaguzi Hiyo urithi wa kushindwa ilipitishwa. kwavizazi baadaye - wale vijana na wanawake inazidi vijana ambao tunaona amesimama kando yabarabara au wakiteseka katika magereza yetu, bila tumaini au matarajio ya baadaye. Hata kwa watuweusi wale ambao walifanya kufanya hivyo, maswali ya ukabila, na ubaguzi wa rangi, kuendeleakuelezea mtazamo wa dunia zao katika njia ya msingi Kwa wanaume na wanawake wa kizaziMchungaji Wright, kumbukumbu ya aibu na ya mashaka na hofu hawajaenda mbali;. Wala ina hasirana uchungu wa miaka hizo Hiyo hasira. inaweza kupata walionyesha katika umma, mbele yanyeupe mwenza wafanyakazi au marafiki nyeupe. Lakini haina kupata sauti katika BarberShop aukuzunguka meza jikoni. Wakati mwingine, hasira kwamba ni vibaya na wanasiasa, kwa Gin upkura pamoja na misingi ya rangi, au kwa ajili ya kufanya kushindwa mwanasiasamwenyewe.Na mara kwa mara hupata sauti katika kanisa jumapili, asubuhi katika mimbari na katika pews.ukweli kwamba watu wengi ni kushangaa kusikia kwamba hasira katika baadhi ya mahubiri yaMchungaji Wright tu inatukumbusha truism zamani kwamba saa wengi wametengwa katika maishaya Marekani hutokea siku ya Jumapili asubuhi. Hiyo hasira si mara zote za uzalishaji, kwa kweli,mara nyingi ni distracts makini kutoka kutatua matatizo halisi, ni inayotuzuia squarelyyanayowakabili njama yetu wenyewe katika hali yetu, na kuzuia jamii ya Afrika na Marekani kutokaforging muungano inahitaji kuleta halisi Lakini mabadiliko ya hasira ni kweli;. ni nguvu; na tuunataka mbali, kwa kina hatia bila kuelewa mizizi yake, mtumishi tu kuongeza uketo yakutokuelewana kwamba ipo kati ya jamii.Kwa kweli, hasira sawa ipo ndani ya makundi ya jamii nyeupe. Wengi wa kufanya kazi na darasa katiya Wamarekani weupe hawaoni kuwa wao wamekuwa hasa kuandamana na rangi yao. Uzoefu wao niuzoefu wahamiaji - mbali kama wao uko wasiwasi, hakuna ambacho mitupu yao chochote, wamewezakujengwa ni kutoka mwanzo. Wameweza kazi ngumu maisha yao yote, mara nyingi tu kuona kazi zaokusafirishwa nje ya nchi au pensheni zao kutupwa baada ya maisha ya kazi. Wao ni wasiwasi kuhusuhatima yao, na kujisikia ndoto zao slipping mbali; katika zama za mishahara yaliyotuama naushindani wa kimataifa, nafasi ya kuja kuonekana kama mchezo sifuri jumla, ambayo ndoto yakokuja kwa gharama yangu hiyo wakati wanaambiwa. basi watoto wao shule katika mji;wanaposikia kwamba Marekani Afrika ni kupata faida katika inatua kazi nzuri au doa katikachuo nzuri kwa sababu ya udhalimu wao wenyewe kamwe nia; wakati wao ni kuwaambiakwamba hofu yao kuhusu uhalifu katika vitongoji mijini ni namna fulani kudharauliwa, chukihujenga juu ya muda.Kama hasira ndani ya jumuiya ya watu weusi, resentments haya si daima walionyesha katikakampuni ya kistaarabu. Lakini wao wamesaidia sura mazingira ya kisiasa kwa angalau kizazi Hasirajuu ya ustawi na hatua maalum ya kusaidiwa yazua Coalition Reagan.. Wanasiasa mara kwamara kunyonywa hofu ya uhalifu kwa kuishia zao wenyewe za uchaguzi. Majadiliano majeshishow na wachambuzi kihafidhina kujengwa mzima kazi unmasking madai bogus ya ubaguzi warangi wakati dismissing majadiliano halali wa haki ya rangi na kukosekana kwa usawa kamausahihi tu kisiasa au ubaguzi wa rangi reverse.Tu kama hasira nyeusi mara nyingi imeonekana counterproductive, hivyo kuwa na haya resentmentsnyeupe aliwasihi makini kutoka kwa wahalifu halisi ya itapunguza darasa katikati - utamaduni wakampuni ndani ya tundu na kushughulika, mazoea questionable uhasibu, na muda mfupi uchoyo;Washington inaongozwa na watetezi na maalum maslahi; sera za kiuchumi za kwamba neemachache juu ya wengi. Na bado, na unataka mbali resentments ya nyeupe Wamarekani, studio yaokama wapotofu au kibaguzi, bila kutambua wao ni msingi katika wasiwasi halali - hii pia widensmgawanyiko wa rangi, na vitalu njia ya kuelewa.Hii ni mahali ambapo sisi ni haki ya sasa. Ni uadui kirangi tumekuwa kukwama katika kwa miaka.Kinyume na madai ya baadhi ya wakosoaji wangu, nyeusi na nyeupe, sijawahi ili naïve kama kuaminikwamba tunaweza kupata zaidi ya tarafa zetu ubaguzi wa rangi katika mzunguko moja ya uchaguzi,au na mgombea mmoja - hasa kama ugombea si mkamilifu kama yangu mwenyewe.Lakini mimi wamedai kushitakiwa imara - kushitakiwa mizizi katika imani yangu katika Mungu naimani yangu katika watu wa Marekani - kuwa kufanya pamoja tunaweza kuondokana na baadhi ya
  11. 11. majeraha yetu ya zamani kirangi, na kwamba kwa kweli hatuna uchaguzi ni sisi ni kwa kuendelea nanjia ya muungano kamilifu zaidi.Kwa jamii ya Afrika na Marekani, njia hiyo ina maana enea mizigo yetu ya zamani bila ya kuwawaathirika yetu ya zamani. Ina maana ya kuendelea kusisitiza juu ya kipimo kamili ya hakikatika kila nyanja ya maisha ya Marekani Lakini pia ina maana kuwafunga wetu malalamiko fulani- kwa huduma bora za afya, na shule bora, na ajira bora - kwa matarajio makubwa ya Wamarekaniwote -. mwanamke nyeupe wanajitahidi kuvunja dari kioo, mtu mweupe ambao wamekuwa waliwekambali, wahamiaji kujaribu kulisha familia yake. Na maana yake ni kuchukua jukumu kamili kwamaisha yao wenyewe - kwa kudai zaidi kutoka baba zetu, na kutumia muda zaidi na watoto wetu,na kusoma nao, na mafundisho yao kuwa wakati wao wanaweza kukabiliana na changamoto naubaguzi katika maisha yao wenyewe, lazima kamwe succumb kukata tamaa au cynicism, lazimadaima kuamini kwamba wanaweza kuandika hatima yao wenyewe.Suala, hii quintessentially Marekani - na ndiyo, kihafidhina - dhana ya kujisaidia-kupatikanakujieleza mara kwa mara katika mahubiri ya Mchungaji Wright. Lakini nini mchungaji wangu wazamani pia mara nyingi alishindwa kuelewa ni kwamba kujiingiza katika programu ya kujisaidia-piainahitaji imani kwamba jamii kubadilika.makosa makubwa ya mahubiri ya Mchungaji Wright ni kwamba Yesu alikuwa akisema kuhusuubaguzi katika jamii yetu Ni kwamba aliongea kama ikiwa jamii yetu ilikuwa tuli, kama ikiwahakuna maendeleo yamepatikana;. kama nchi hii - nchi ambayo imefanya hivyo inawezekanakwa mmoja wa wanachama wake mwenyewe kuendesha ofisi ya juu katika nchi na kujengaumoja wa nyeupe na nyeusi; Latino na Asia, matajiri na maskini, vijana na wazee - badoirrevocably amefungwa zamani ya msiba Lakini nini sisi kujua -. - tuliyoyaona - ni kwambaMarekani inaweza kubadilika. Hiyo ni kweli fikra ya taifa hili. Nini sisi tayari mafanikio inatupamatumaini - audacity matumaini - kwa nini tunaweza na lazima kufikia kesho.
  12. 12. Katika jamii nyeupe, njia ya muungano kamilifu zaidi maana kutambua kuwa Una nini jamii yaAfrika na Marekani si tu kuwepo katika mawazo ya watu weusi; kwamba athari za ubaguzi - namatukio ya sasa ya ubaguzi, wakati chini overt kuliko katika siku za nyuma - ni kweli na nilazima kushughulikiwa Si kwa maneno tu, lakini kwa. matendo - kwa kuwekeza katika shule zetuna jamii zetu; kwa kutekeleza haki za kiraia wetu sheria na kuhakikisha haki katika mfumo wetuwa makosa ya jinai; kwa kutoa kizazi hiki na ladders wa nafasi waliokuwa hazipatikani kwa vizazivilivyopita. Inahitaji Wamarekani wote kwa kutambua kwamba ndoto yako hawana kuja kwa gharamaya ndoto yangu; kwamba kuwekeza katika afya, ustawi, na elimu ya watoto nyeusi na kahawia nanyeupe hatimaye kusaidia wote wa Amerika ya kufanikiwa.Katika mwisho, basi, kile kinachoitwa kwa ni kitu zaidi, na kitu kidogo, kuliko kile kubwa duniani,dini zote mahitaji -. Kwamba sisi kufanya kwa watu wengine kama tunataka kuwa nao kututendaHebu kuwa mlinzi wa ndugu yetu, Maandiko anamwambia sisi. Hebu kuwa kipa dada yetu. Hebukupata kwamba hisa ya kawaida sisi wote kuwa katika mmoja kwa mwingine, na basi siasa zetukutafakari kwamba roho pia.Kwa maana sisi kuwa na uchaguzi katika nchi hii. Tunaweza kukubali siasa kwamba breedsmgawanyiko, na migogoro, na cynicism. Tunaweza kukabiliana na mbio tu kama tamasha - kamatulivyofanya katika kesi EUT - au katika wake wa mkasa, kama tulivyofanya katika Baada ya Katrina- au kama lishe kwa habari ya usiku. Tunaweza kucheza mahubiri Mchungaji Wright juu ya kilachannel, kila siku na kuzungumza nao kutoka sasa mpaka uchaguzi, na kufanya swali tu katikakampeni hii iwapo au watu wa Marekani kufikiri kwamba mimi kwa namna fulani kuamini ausympathize na maneno yake zaidi ya kukera Sisi. unaweza daka gaffe baadhi na msaidizi Hillarykama ushahidi kwamba yeye ni kucheza kadi mbio, au tunaweza kubashiri juu ya kama watuweupe wote wakiingia John McCain katika uchaguzi mkuu bila kujali sera zake.Tunaweza kufanya hivyo.Lakini kama sisi kufanya, naweza kukuambia kwamba katika uchaguzi ujao, tutaweza kuwa nakuzungumza juu ya ovyo mengine. Na kisha mwingine mmoja. Na kisha mwingine mmoja. Na hakunamabadiliko yoyote.Hiyo ni chaguo moja. Au, kwa wakati huu, katika uchaguzi huu, tunaweza kuja pamoja na kusema,"Si wakati huu." Hii wakati tunataka kuzungumza kuhusu shule crumbling kwamba ni kuiba baadayeya watoto nyeusi na nyeupe watoto na watoto Asia na watoto Rico na Native American watoto. Hiiwakati tunataka kukataa cynicism kwamba inatuambia kwamba watoto hawa hawawezi kujifunza;kwamba wale watoto ambao hawana kuangalia kama sisi ni tatizo mtu mwingine. watoto wa Kaskazinini si wale watoto, wao ni watoto wetu, na sisi si waache kuanguka nyuma katika uchumi karne ya 21.Si wakati huu.
  13. 13. Hii wakati tunataka kuzungumzia jinsi mistari katika Chumba Dharura ni kujaa kwa wazungu nawatu weusi na Hispanics ambao hawana huduma za afya; ambao hawana nguvu juu yao wenyewekuondokana na maslahi maalum mjini Washington, lakini ambao wanaweza kuchukua yao kama sisikufanya hivyo kwa pamoja.Hii wakati tunataka kuzungumza juu ya viwanda vya shuttered kwamba mara zinazotolewa maishabora kwa wanaume na wanawake wa kila taifa, na nyumba kwa ajili ya kuuza kwamba mara moja nimali ya Wamarekani kutoka kila dini, kila mkoa, kila kutembea ya maisha. Hii wakati tunatakakuzungumza juu ya ukweli kwamba tatizo halisi ni kwamba mtu ambaye hana kuangalia kamaunaweza kuchukua kazi yako, ni kwamba shirika kazi kwa meli hiyo ya nje ya nchi kwa ajili ya kituzaidi kuliko faida.Hii wakati tunataka kuzungumza juu ya wanaume na wanawake wa kila rangi na imaniwanaohudumu pamoja na kupigana kwa pamoja, na alitokwa pamoja chini ya bendera moja kiburiTunataka kuzungumzia jinsi ya kuwaleta nyumbani kutoka vita kwamba kamwe lazima. velimeidhinishwa na kamwe lazima tumekuwa ilipofanya, na tunataka kuzungumzia jinsi tutawezakuonyesha uzalendo wetu na kujali kwa wao na familia zao, na kuwapa faida walivyo chuma.Napenda kuwa mbio kwa Rais kama sikuweza kuamini kwa moyo wangu wote kwamba hii ni niniidadi kubwa ya Wamarekani wanataka kwa ajili ya nchi hii. Muungano huu huweza kamwe kuwamkamilifu, lakini kizazi baada ya kizazi umeonyesha kuwa daima yanaweza kukamilishwa. Na leo,wakati mimi kupata mwenyewe hisia mashaka au kijinga juu ya uwezekano huu, nini anitiayematumaini zaidi ni kizazi kijacho - watu wadogo ambao mitazamo na imani na uwazi kwa kubadilitayari alifanya historia katika uchaguzi huu.Kuna hadithi moja katika hasa kwamba Ningependa kuondoka kwa leo - hadithi mimi aliiambiawakati mimi alikuwa na heshima kubwa ya kuzungumza juu ya siku ya kuzaliwa Dr Mfalme katikakanisa nyumbani kwake, Ebenezer Baptist, mjini Atlanta.Kuna vijana, ishirini na tatu wa mwaka wa kwanza nyeupe mwanamke mmoja aitwaye Ashley Baiaambao uliandaliwa kwa ajili ya kampeni katika Florence, South Carolina. Yeye alikuwa anafanya kaziya kuandaa jamii zaidi ya Afrika na Marekani tangu mwanzo wa kampeni hii, na siku moja alikuwakatika mjadala roundtable ambapo kila mtu akaenda karibu kuwaambia hadithi zao na kwa niniwalikuwa huko.Na Ashley alisema kwamba wakati alikuwa na miaka tisa, mama yake got kansa. Na kwa sababu yeyealikuwa na miss siku ya kazi, alikuwa kuwaaga na waliopotea afya yake huduma. Walikuwa na failikwa ajili ya kufilisika, na kwamba wakati Ashley aliamua kwamba yeye alikuwa na kufanya jambokumsaidia mama yake.
  14. 14. Yeye alijua chakula kwamba alikuwa mmoja wa gharama zao ghali zaidi, na hivyo Ashley wanaaminikwamba mama yake nini yeye kweli walipenda na kweli alitaka kula zaidi kuliko kitu kingine chochotealikuwa haradali na sandwiches kitoweo. Kwa sababu hiyo ilikuwa njia rahisi kula.Yeye alifanya hivyo kwa mwaka mpaka mama yake got bora, na yeye aliiambia kila mtu katikaroundtable kwamba sababu yeye alijiunga kampeni yetu ilikuwa ili aweze kusaidia mamilioni yawatoto wengine katika nchi ambao wanataka na haja ya kusaidia wazazi wao pia.Sasa Ashley ili wamefanya uchaguzi tofauti. Labda mtu aliiambia yake njiani kwamba chanzo chamatatizo ya mama yake walikuwa watu weusi waliokuwa juu ya ustawi na wavivu mno kazi, auHispanics ambao walikuwa kuja ndani ya nchi kinyume cha sheria. Lakini yeye hakuwa. Yeye ilitafutawashirika katika mapambano yake dhidi ya dhuluma.Anyway, Ashley finishes hadithi yake na kisha unaendelea kuzunguka chumba na kila mtu mwingineanauliza kwa nini wao ni kusaidia kampeni. Na wote wana hadithi tofauti na sababu. Wengi kuletasuala maalum. Na hatimaye wakafika mtu huyu wazee mweusi ambaye imekuwa wamekaa kimyamuda wote. Na Ashley anauliza kwa nini yeye yuko pale. Na yeye si kuleta suala maalum. Hasemihuduma za afya au uchumi. Hasemi elimu au vita. Hasemi kwamba yeye alikuwa huko kwa sababu yaBarack Obama. Yeye tu anasema kwa kila mtu katika chumba, "Mimi niko hapa kwa sababu yaAshley.""Mimi niko hapa kwa sababu ya Ashley." By yenyewe, kwamba sasa moja ya kutambua kati yamsichana kwamba vijana nyeupe na kuwa na umri mtu mweusi ni wa kutosha. Ni si ya kutoshakutoa huduma za afya kwa wagonjwa, au ajira na elimu jobless, au kwa watoto wetu.Lakini ni ambapo sisi kuanza. Ni ambapo muungano wetu kukua na nguvu. Na kama hivyo wengivizazi insett juu ya mwendo wa 2-100 na miaka ishirini na moja tangu kikosi cha wazalendo sainiwaraka katika Philadelphia, kwamba ni wapi ukamilifu huanza.

×